ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

อยากทราบข้อมูลของเกม Racing Lagoon (On PC)

๑. เราสามารถที่จะโอนข้อมูลของเซฟหนึ่งไปยังอีกเครื่องหนึ่งได้หรือไม่...จะใช้ในโหมดแข่งรถกับเพื่อนนะครับ
    ๒. อยากทราบว่ามีข้อมูลของแต่งที่อธิบายเป็นภาษาอังกฤษ หรือ ไทย ไหมครับ คือตอนนี้แต่งได้มั่วมาก

ขอบคุณครับสำหรับความคิดเห็นดีๆ ที่ทุกท่านกรุณามาโพสให้ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lenovozero : 23rd December 2011 เมื่อ 08:47

กล่าวขอบคุณ
    1
    ไม่มีความเห็นกันเลยหลอ...

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เซฟมันก็อปจากในตัว emu ได้อยู่แล้วครับ จากไปวางอีกเครื่องได้เลย

ของแต่งก็
    1. เครื่องยนต์มีมากมายหลายรุ่น หลายยี่ห้อ
    Spec ต่างกันก็เยอะ
    ไม่ว่าจะ เครื่องยนต์ดีเซล - เบนซิน
    เครื่องยนต์รถเมลย์ รถบรรทุก เรายึดมาใช้ได้หมด

แต่ที่นิยมกันมากก็เป็นพวกเครื่องยนต์นี้

2.อุปกรณ์ที่เพิ่มความสามารถให้กับเครื่องยนต์ หรือ ภาษาชาวบ้านเรียกว่า tune เครื่องยนต์
    มีมากมายเหลือเกิน
    แต่จะแยกประเภทไว้ แต่ละประเภทก็จะมีแยกรุ่น ยี่ห้อ และความสามารถลงไปอีก
    ซึ่งของแต่ละอย่าง หาซื้อไม่ได้ ต้องหาจากการยึด ของจากรถผู้แพ้เท่านั้น
    บางอย่าง หายากมาก ๆ

3.แชชซี หรือช่วงล่างของรถ มีผลต่อ ความเร็วสูงสุด - การออกตัว - รอบเร่ง - เข้าโค้ง - เกาะถนน

แชชซีก็แบ่งไปตามรุ่น เช่น
    ช่วงล่างของ R-34
    ช่วงล่างของ RX-7
    ช่วงล่างของ Supra เป็นต้น
    มีทั้ง ขับเคลื่อน 4 ล้อ (4WD) - ขับหน้า (FF)- ขับหลัง (FR) - ขับหลัง (MR)

4.ตัวถังรถ มีผลทางด้านรูปลักษณ์ แอร์โร่ไดนามิก น้ำหนัก
    โครงรถ มีให้ใช้มากมายหลายรุ่น ตาม แชชซีไป
    โครงรถที่น้ำหนักเบาจะทำให้รถออกตัวได้เร็ว และเร่งเครื่องได้ไว แต่เข้าโค้งไม่ค่อยดี เพราะมันไวเกิน หรือไม่ก็รถไม่ไสลด์
    เวลาเข้าโค้งหนัก ๆ จำเป็นต้องใช้วิธี ดริ๊ฟโค้ง หากรถเราหนักเกิน จะทำให้รถไสลด์ออกมาก

แชชซีก็มีน้ำหนัก 600 KG-1 ตัน หรือมากกว่านั้น
    โครงรถก็มีน้ำหนัก 300 Kg - 1 ตัน

จะจับคู่ แชชซีกับโครงรถก็เลือก ๆ กันให้ดีล่ะ

กีอปเขามาอีกทีนะ ไท้รู้ว่่าจะมีประโยชน์รึป่าว 555+

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ว้าวๆๆๆ ขอบคุณครับ

เรื่องของแต่งอยากลงลึกกว่านี้อะครับ

อุปกรณ์ที่เพิ่มความสามารถให้กับเครื่องยนต์ หรือ ภาษาชาวบ้านเรียกว่า tune เครื่องยนต์
    มีมากมายเหลือเกิน
    แต่จะแยกประเภทไว้ แต่ละประเภทก็จะมีแยกรุ่น ยี่ห้อ และความสามารถลงไปอีก
    ซึ่งของแต่ละอย่าง หาซื้อไม่ได้ ต้องหาจากการยึด ของจากรถผู้แพ้เท่านั้น
    บางอย่าง หายากมาก ๆ
    ตรงนี้หละครับ ที่อยากได้ข้อมูลเยอะ

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    ตอนเด็กๆ เคยเล่น ครับเกมส์ นี้

เล่นจบด้วยละมั้ง

ของแต่งรถ ระเอียดมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    นั่นสิครับ...ตอนนี้แข่งอยู่วันที่ 5 ไปแข่งท่าเรือแล้วตกถนน ไปไงต่อหละนี่

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตรงที่ที่ต้องไป Copy เซฟเกม มึนอยู่ตรงไหนหลอครับ ใช้ PSX รุ่นจำไม่ได้ แต่ตัวใหม่อะ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    บทสรุปคร่าว ๆ

คืนแรก

แข่งให้ชนะรถคันสีส้มก็พอ

คืนที่ 1

แต่งรถให้แรงที่สุด ไปที่ชิงช้าสวรรค์จอดดูรถแฟน ซึ่งแฟนไม่อยู่ แล้ววิ่งไปที่สุสาน(แยกไซนาทาวน์เลี้ยวซ้าย) จะมีพวกแก๊งรุมพวกเราอยู่ ขับให้เข้าเส้นชัยให้ที่หนึ่ง หรือ ที่ 2 ก็พอ เสร็จแล้วภาพจะตัดไปที่รถสีส้มของสองพี่น้องฝาแฝด ให้ฉายไฟไปที่รถเขา 2 ครั้ง จะเข้าสู่การแข่ง พยายามแซงเขาให้ได้ก่อน 1 รอบครึ่ง จบ

คืนที่ 2

สำรวจให้ทั่ว แล้วขับกลับมาที่ถนน baylagoon จอดแล้วเข้าสู่การแข่งตัวต่อตัว พยายามขับให้ได้ที่ 1 จนครบ 1 รอบครึ่ง จบ

คืนที่ 3

ไม่มีอะไรมาก สำรวจตรงจุดที่ขึ้นมาใหม่ในถนน baylagoon เสร็จแล้ว ไปที่สุสาน ตรงที่รถหัวหน้าทีมจอดอยู่ จบ (ถ้าคิดว่าจบง่ายไป ลองไปที่คาเฟ่ แล้วขับมาที่ไซน่าทาวน์เพื่อแข่งรถเล็กกับสาวๆ ดู ของดีๆมีเพียบ แต่คนสุดท้ายเก่งจริงๆ)

คืนที่ 4

จะแข่งกันในระหว่างทีม เสร็จแล้วจะมีแก๊งจากทางเหนือมาท้า ให้ตามรถคันที่ไปทางขวาก่อน จอดตรงที่มันจอดเพื่อแข่งกับมัน (ถ้าคิดว่ารถตัวเองแรงน่ะ ชนะแล้วจะได้ของแต่งที่หายาก) ถ้าคิดว่ายังไม่พอ ไปเจอกับพวกมันอีก ที่ไซน่าทาวน์ เสร็จแล้วแต่งรถให้แรงที่สุด ขึ้นทางด่วนไปทางขวา จะไปเจอเมืองใหม่ ระหว่างทางจะมีแก๊งเข้ามาขวางทางไว้ ให้ตามทางของมัน จะไปเจอกับการแข่งทางตรง เสร็จแล้วไปที่ทางโค้งล่างซ้ายของเมือง จากนั้นไปที่สนามแข่งวิ่งไก่ (แปลตรงตัวไปมั้ง) พยายามชนะให้หมด (ถ้าเล่นใน EMU ให้เซฟระหว่างแข่ง จะช่วยได้เยอะ หากแพ้ให้โหลดกลับมาที่คันที่แพ้ได้) เสร็จแล้วไปที่โกดังที่อยู่ของแก๊ง จะมีรถสีม่วงๆฟ้าๆ จอดอยู่ แข่งให้ชนะ แล้วเลือกของที่อยากได้ที่สุดแค่ 1 ชิ้นเท่านั้น เพราะมันให้ของเราแค่ชิ้นเดียว (แนะนำเป็นเทอรโบคู่น่ะ) จากนั้นไปที่ลานจอดรถของแก๊งเรา จบ

คืนที่ 5

เราจะมาที่เมืองเหนือ เสร็จแล้วให้ขับไปที่ถนนแข่งทางตรง ไปเจอรถหัวหน้าแก๊ง(แรงโคตรๆ) จากนั้นไปที่ทางโค้งล่างซ้ายของเมือง แล้วไปที่สนามแข่งวิ่งไก่ จากนั้นจะเป็นการแข่งคนในทีมเรา ชนะให้ได้ จบ

คืนที่ 6

ขับรถไปที่เมืองเหนือ ไปที่ตึกที่อยู่ล่างซ้ายๆ จอดแล้วจะเข้าสู่บทสนทนา เสร็จแล้วกลับไปเมืองใต้ ไปที่ลานจอดรถทีมเรา เราจะได้แข่งกับคนในทีมเรา แพ้ก็ไม่เป็นไร(ชนะได้ก็เวอร์ล่ะ รถมันก็แรง ทางก็มืด) จบ

วันแข่งรอบคัดเลือกGP ต้องได้ที่ 1 เท่านั้น

คืนที่ 7

สั้นๆไม่มีอะไรมาก แค่ชนะคนที่มาท้าเราถึงถิ่น แค่นั้น

ต้นคืนที่ 8

เราจะขับรถไปบนเขา จอดตามจุดแต่ๆให้ครบ สุดท้านมาจอดที่ ลานจอดรถของแก๊ง DD ถ้าคิดว่าแน่เลือก pass แข่งกับมันเลย ไม่ต้องซ้อม แข่งให้ชนะให้ได้ที่ 1 และแข่งตัวต่อตัวก็ต้องชนะด้วย

กลางคืนที่ 8

ให้จอดที่รถแฟนเราจอดอยู่ เสร็จแล้วจะมีรถ EVO ขับมา แข่งตามปกติ เสร็จแล้วเราจะไปที่ร้านแต่ง เขาจะให้รถเราไปแข่งGP (รถสวยมากๆ)

วันแข่ง GP แข่งให้ชนะ

หลังจากแข่งจบเราจะต้องแข่งกับหัวหน้าทีม ครั้งแรกให้ยอมแพ้ แล้วเลือกเข้าร้านแต่ง เพราะมันเป็นร้านขายที่มีขายแค่ครั้งเดียวคือครั้งนี ้ เสร็จแล้วพยายามแซงให้ก่อน 2 รอบครึ่ง

ต้นคืนที่ 9

ขึ้นไปแข่งบนทางด่วนทางซ้ายหารถเจ๋งๆ เสร็จแล้วไปบนเขา จะมีรถที่มีลูกศรสีแดงวิ่งอยู่หลายคัน แข่งกับมัน จากนั้นไปที่ร้านแต่ง แล้วก็มาที่ลานจอดรถแก๊ง DD แข่งกับหัวหน้าทีมและรถ EVO

กลางคืนที่ 9

เราจะขับอยู่ทางด่วน วิ่งไปเรื่อย จะมีรถขว้างบังคับให้วิ่งไปทางเดียว แล้วจะเจอคนท้าแข่ง ชนะให้ได้ แล้วจะเจอกับแชมป์เมื่อ 10 ปีที่แล้ว ชนะให้ได้

คืนที่ 10

เป็นสนามหิมะ(อย่าลืมเข้าร้านน่ะ) แล้วจะเข้าสู่เนื้อเรื่อง จนมีแก๊ง WONTEC ตามเรามา หนีมันเข้าเส้นชัยให้ได้(ระหว่างทาง ให้ระวังเหว หากร่วงไปเป็นอันจบเกม)

คืนที่ 11

จอดตามที่สำคัญๆต่างๆ แล้วให้ขับมาที่เมืองใต้ ที่บริเวณร้านแต่งทางไปชิงช้าสวรรค์ จะเข้าสู่การเข้า DARKNESS GP ชนะที่ 1 ให้ได้ ทั้ง 2 ครั้ง

คืนสุดท้าย
    ไปที่จุดชมวิว ท่าเรืออ่ะ เลี้ยวขวาจากสีแยก baylagoon แล้วเลี้ยวขวาอีกที จอดแล้วกลับไปที่ ลานจอดรถทีมเรา จะมีข้อความขึ้น 3 ข้อ เลือกบรรทัดสุดท้าย แล้วจะมีให้เลือกอีก 2 บรรทัด เลือกบรรทัดที่ 2 จบ

ขอบอกว่าคืนสุดท้ายต้องใช้ฝีมือล้วนๆเลยน่ะ และเมื่อจบแล้ว กลับมาเล่นใหม่จะสามารถข้ามส่วนที่คุยกันนานได้ โดยการกด START และ ลง แล้วกด O อีกที แค่นี้ก็ข้ามได้แล้ว จะได้แข่งให้มันเร็วทันใจวัยรุ่น

tip
    เราจะรู้ได้อย่างไรว่า รถคันไหนมีของดี

ง่ายๆ ดูว่ารถคันไหนมีสีที่โดดเด่น ลักษณะเด่นๆ และที่สำคัญที่หลายคนอาจจะไม่รู้ คือ รถที่มีความเร็วในการวิ่งบนแผนที่ เร็วเท่ากับเราที่เหยียบสุดๆแล้ว หรือ เร็วกว่าจนเราตามไม่ทัน นั้นล่ะรถที่มีของดี (เฉพาะรถที่ไม่ได้เปิดไฟหน้าตลอดเวลาเท่านั้น)

เต็มที่เลยนะครับ
    Engine List

Chassis List

Body List

ส่วนก็อปเซฟจำไม่ค่อยได้แล้ว เข้าไปในโฟลเดอร์ epsxe นั้นแหละ จะถูกเก็บไว้ในโฟลเดอร์ใด โฟลเดอร์หนึ่ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 24th December 2011 เมื่อ 13:58