ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130

Talking 7 สิ่งมหัศจรรย์ที่โรงเรียนประถมที่ญี่ปุ่น

คิดว่าหลายท่านคงเคยได้ยินบ้าง ส่วนใครที่เคยอ่านแล้วขออภัยด้วยครับ

7 สิ่งมหัศจรรย์ที่โรงเรียนประถมที่ญี่ปุ่น

ที่ประเทศญี่ปุ่นในสมัยปัจจุบัน มักมีเรื่องราวลือกันในหมู่เด็กประถมอย่างหนาหูว่า ที่โรงเรียนของเขานั้นมี 7 สิ่งอัศจรรย์หรือเรื่องลึกลับประจำโรงเรียนอยู่ตั้งแต่โบราณมาแล้ว อันมหัศจรรย์ที่จริง 7 สิ่งอัศจรรย์นั้นมีอยู่ทั่วทุกโรงเรียนแต่มีบางคนที่ยังไม่รู้ว่าโรงเรียนเขาเหล่านั้นเป็นแหล่งชุมนุมของเรื่องแปลกๆมากมาย ยกตัวอย่าง 7 สิ่งอัศจรรย์ที่ดังๆในโรงเรียนประถมแห่งหนึ่งของญี่ปุ่นดังนี้...

1.สนามรบคือสนามโรงเรียน! ยามกลางวันมันก็เป็นสนามหญ้าหน้าโรงเรียนกว้างๆสำหรับเข้าแถวเคารพธงชาติ แต่ตกดึกประมาณเที่ยงคืนมักจะมีคนพบเหล่ากองทัพซามูไรกำลังพุ่งรบกันอยู่อย่างน่ากลัว บ้างหัวขาดแขนขาดเนื้อตัวเต็มไปด้วนเลือด แต่ก็ไม่รู้วันแพ้ชนะกันสักที ว่ากันว่าที่นี่สมัยก่อนเป็นสนามรบเก่าซึ่งยังไม่มีการสวดส่งวิญญาณ...

2.วิญญาณฮานาโกะในห้องน้ำ มักมีเรื่องทำนองนี้เล่าอยู่บ่อยๆว่า ถ้าไปเข้าห้องน้ำที่อาคารเรียนเก่าหลังโรงเรียนตอน 5 โมงเย็นเป็นต้นไป มักจะได้ยินเสียงเด็กผู้หญิงร้องไห้ทรมานว่า เปิดไม่ออก เปิดไม่ออก... ดังมาจากห้องน้ำสุดท้านทางขวามือ และถ้าผู้ใดบังเอิญสงสัยไปเปิดประตูให้ก็จะพบกับฮานาโกะจังสมใจหมาย!!!

3.รอยคราบที่ดูคล้ายหน้าคน(อาถรรพ์ยามิโกะซัง) เรื่องนี้คล้ายๆกับฮานาโกะที่เล่ามาแต่น่ากลัวกว่ามาก ว่ากันว่าถ้าใครไปเข้าห้องน้ำหญิงที่อาคารเรียนเก่าชั้นบนสุด จะเห็นรอยคราบที่ดูคล้ายใบหน้าคนอญุ่ในโถส้วมห้องน้ำที่ 2 แม้ภารโรงจะลบทำความสะอาดไปกี่ครั้งแต่มันก็กลับเปลื้อนขึ้นมาใหม่อย่างหาสาเหตุไม่ได้ ว่ากันว่าถ้าไปร้องเรียกตามลำพังว่า ยามิโกะซังตื่นเถิด ยามิโกะซังตื่นเถิด... ทันใดจะมีเสียงเคาะประตูห้องน้ำทุกห้องดังพร้อมกัน ปัง ปัง ปัง ปัง !!!! และจะมีมือโผล่ออกมาจากโถส้วมลากเอาตัวลงไปในนั้น

4.บันไดสยอง 13 ขั้น ถ้ามีใครย่างกรายเข้าไปที่อาคารร้างเก่า และก่อนที่จะถึงดาดฟ้าชั้นบนสุด มักจะมีเรื่องเล่าอยู่เสมอว่า บันไดนั้นมี 12 ขั้น แต่ตกดึกทุกๆคืนมันจะกลับกลับเป็น 13 ขั้นอย่างน่าพิศวง และถ้ามีใครไปเหยียบขั้นที่ 13 ที่ว่าก็จะถูกผีเอาตัวไป....(ว่ากันว่าเลข 13 เป็นเลขอัปมงคลที่มักจะถูกเกลียด)

5.รูปปั้นหินมิโนมิยะคินจิโร่ ที่หน้าโรงเรียนมีรูปปั้นหินรูปคนสมัยก่อนซึ่งแบกฟืนไว้ข้างหลังและกำลังก้มหน้าก้มตาอ่านหนังสืออยู่ รูปปั้นที่ว่าชื่อมิโนมิยะคินจิโร่ ซึ่งเป็นตำนานโด่งดังสมัยก่อน แต่พอตกดึกรูปปั้นนี้จะขยับเองได้ และออกมาวิ่งไปตามสนามโรงเรียนยามค่ำคืนทุกๆวัน

6.ต้นคาเมเลียสีเลือด มีต้นคาเมเลียอายุนับร้อยปีตั้งตระหง่านอยู่ที่สวนท้ายโรงเรียน แต่พอถึงวันที่ 15 มิถุนายนของทุกปี ใบสีเขียวสดของต้นนี้จะกลับกลายเป็นสีแดงคล้ายเลือดสดๆทั่วลำต้น มีตำนานเล่าว่าเมื่อสมัยสงครามโลกมีองค์หญิงคนหนึ่งถูกจับเป็นเชลยศึกเธอถูกทรมานอยู่ต่างๆนาๆให้บอกความลับของตระกูลตัวเอง แต่เธอกลับไม่ปริปากพูด และในที่สุดวันที่ 15 มิถุนายนเธอก็ถูกสังหารแล้วนำศพมาฝังไว้ใต้ต้นไม้นี้

7.วิญญาณในลู่ว่ายที่ 4 ที่สระว่ายน้ำเก่าของโรงเรียน มีเรื่องเล่าว่าเคยมีเด็กตัวแทนนักว่ายน้ำของโรงเรียนคนหนึ่งที่มีชื่อเสียงโด่งดัง แต่โชคร้ายที่เขาเกิดประสปอุบัติเหตุเสียชีวิตก่อนที่จะมาถึงในการแข่งขันรอบสุดท้าน ตั้งแต่นั้นมาตกดึกที่สระว่ายน้ำลู่ที่4 จะมีวิญญาณของเขาปรากฏให้เห็นที่ตรงฝั่งของลู่ว่าย และถ้าใครบังเอิญลงไปว่ายทั้งๆที่ไม่รู้ก็จะถูกผีดึงขาจมน้ำไป...

อ่อ ลิม เครดิส Dek-D ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChickenBomB : 20th July 2011 เมื่อ 15:35

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    ตำนานของโรงเรียนไหนหรอครับเดี๋ยวจะไปพิศูจ หุหุ

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ menoskun อ่านกระทู้
    ตำนานของโรงเรียนไหนหรอครับเดี๋ยวจะไปพิศูจ หุหุ
    น่า ไปเหมือนกัล นะ เนี่ย เอิ๊กๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    สงสัยจะเป็นโรงเรียนที่อาจารย์ นูเบ สอนอยู่ จำชื่อโรงเรียนไม่ได้

Hasegawa Taizou
    กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 599
    ใครจะไปเรียนมั่งครับ.........

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ้เลข 13 คุณลองปริ้นด้านเอีงข้างๆ สิเเล้วจะรู้หมายความว่าอะไร หึๆ รู้สึกว่า หมวด MAIN Forum นี่ผมว่าจะกลายเป็นประสบการขนหัวลุกเเล้วนะ
    ดีเหมือนกันครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    846
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ไปกันหลายๆคนดิ

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    6
    ใช้ได้เลยแต่ละเรื่อง น่ากลัวว

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    น่ากลัว จ้าง10ล้านให้เข้า รรนี้ ยังไงก็ไม่เข้าเด็ดขาด

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    มีอีกครับ ต่อๆ การทดสอบความกล้าของไอยุ่น http://writer.dek-d.com/applegumi/st...288&chapter=12

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    หยั่งงี้ต้องไป ล่า ท้า ผี!

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    1
    ไม่เชื่ออ่ะ

inside darkness
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    โฮ่ โรงเรียนไหนครับเนี่ยน่าไปลอง

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    3.รอยคราบที่ดูคล้ายหน้าคน(อาถรรพ์ยามิโกะซัง) เรื่องนี้คล้ายๆกับฮานาโกะที่เล่ามาแต่น่ากลัวกว่ามาก ว่ากันว่าถ้าใครไปเข้าห้องน้ำหญิงที่อาคารเรียนเก่าชั้นบนสุด จะเห็นรอยคราบที่ดูคล้ายใบหน้าคนอญุ่ในโถส้วมห้องน้ำที่ 2 แม้ภารโรงจะลบทำความสะอาดไปกี่ครั้งแต่มันก็กลับเปลื้อนขึ้นมาใหม่อย่างหาสาเหตุไม่ได้ ว่ากันว่าถ้าไปร้องเรียกตามลำพังว่า ยามิโกะซังตื่นเถิด ยามิโกะซังตื่นเถิด... ทันใดจะมีเสียงเคาะประตูห้องน้ำทุกห้องดังพร้อมกัน ปัง ปัง ปัง ปัง !!!! และจะมีมือโผล่ออกมาจากโถส้วมลากเอาตัวลงไปในนั้น

แล้วคนที่พุดว่า ยามิโกะซังตื่นเถิด... รอดมาเล่าเรื่องได้ไง ผมสงสัย

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    น่าสนุกอ่ะ เป็นผมนะ ตอนเย็นหลังเลิกเรียน ผมจะไปท้าเรื่องพวกนี้กับเพื่อน แล้วก็ถ่ายคลิป ไว้ แล้วก็เอาลงเฟส คงสนุกน่าดู

WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742
    ผทว่าเรื่องพวกนี้มันคุ้นๆเหมือนเรื่องนูเบ มืออสูรล่าปีศาจเลยนะ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 966
    โรงเรียนประถมโดโมริ นี่ครับจากการ์ตูนเรื่องนูเบ มืออสูรล่าปีศาจ

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    สยองครับ พี่น้อง
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    ้เลข 13 คุณลองปริ้นด้านเอีงข้างๆ สิเเล้วจะรู้หมายความว่าอะไร หึๆ รู้สึกว่า หมวด MAIN Forum นี่ผมว่าจะกลายเป็นประสบการขนหัวลุกเเล้วนะ
    ดีเหมือนกันครับ
    แล้วมันเป็นยังไงหรอครับ วาดในPaintให้ดูหน่อยได้ไหม งง

กล่าวขอบคุณ
    5,746
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    น่าลองไปเหมือนกัน 555
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    แล้วรูปปั้นหินมิโนมิยะคินจิโร่ ในข้อ5 เวลาออกไปวิ่งที่สนามโรงเรียนตอนกลางคือไม่โดนกองทัพซามูไรในข้อ1ไล่ฟันเหรอ? ^^

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,556
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    คงจะน่ากลัวมากๆ

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rjv9k9kp อ่านกระทู้
    แล้วรูปปั้นหินมิโนมิยะคินจิโร่ ในข้อ5 เวลาออกไปวิ่งที่สนามโรงเรียนตอนกลางคือไม่โดนกองทัพซามูไรในข้อ1ไล่ฟันเหรอ? ^^
    ผมก็ว่างั้นแหละครับ
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    เป็นเหมือนกันทุกโรงเรียนเลยเหรอฮะ? หลอนดีอ้ะ แต่ผีคงทำงานหนักน่าดู -0-

กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    หลอนอีกละวันนี้
    ขยันอะดี แต่ขยันผิดที่ 10 ปี ก็ไม่รวย!!!!