ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    465
    ได้รับคำขอบคุณ: 53

ต้องการความช่วยเหลือ [ด่วนๆ]

ต้องการความช่วยเหลือ [ด่วนๆ]

คือผมเสียบการ์ดจอ HD 6790 ใช้สาย DVI ไปเสียบกับจอ ทำไมจอมันไม่ติด

สายไม่พัง

แต่ใช้สาย HDMI แล้วจอติด ซึ่งผมไม่ชอบ HDMI เพราะภาพมันไม่ชัด พอชัดก็ไม่เต็มจอ

หรือใครมีวิธีเซ้ตเต็มจอภาพชัดก็ บอกด้วยนะครับ

ผู้รู้บอกทีด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    มันรองรับกันหรือป่าวครับตัวกาจอกะสายที่คุณว่าน่ะลองถามท่านอื่นดู

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ต้องถามว่า DVI แบบไหนครับ
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackeagel อ่านกระทู้
    ถ้าบอกไม่ได้ก็ถ่ายรูปมาให้ดูก็ได้คับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    2
    ลองแบบนี้นะครับ
    ต่อสาย dvi ปรกติ
    ตอนจะเข้าวินโดวส์กด f8 รั่วๆเหมือนจะเข้า safe mode จากนั้นจะมีหน้าจอให้เข้า safe mode แต่ไม่ต้อง ให้เลือกแบบ enable vga.... อะไรซักอย่างจำไม่ได้
    เมื่อเข้าวินโดวส์มาแล้วให้คลิกขวา เลือก ccc(ตัวควบคุมไดร์เวอร์การ์ดจอ) มุมขวาบนตรง performance> restore factory default > ok แล้วลองรีเครื่องดูครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackeagel อ่านกระทู้
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakuno อ่านกระทู้
    ถ้าบอกไม่ได้ก็ถ่ายรูปมาให้ดูก็ได้คับ
    ตาม 2 ท่านเลย แต่เอ...ผมงงปกติมันต้องมีหัวแปลง D-Sub ก่อนไม่ใช่เหรอ ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยสิ

กล่าวขอบคุณ
    465

แบบนี้ครับสาย

DVI 1ข้าง VGA 1ข้าง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองแบบนี้นะครับ
    ต่อสาย dvi ปรกติ
    ตอนจะเข้าวินโดวส์กด f8 รั่วๆเหมือนจะเข้า safe mode จากนั้นจะมีหน้าจอให้เข้า safe mode แต่ไม่ต้อง ให้เลือกแบบ enable vga.... อะไรซักอย่างจำไม่ได้
    เมื่อเข้าวินโดวส์มาแล้วให้คลิกขวา เลือก ccc(ตัวควบคุมไดร์เวอร์การ์ดจอ) มุมขวาบนตรง performance> restore factory default > ok แล้วลองรีเครื่องดูครับ
    แล้วผมจะทำยังไงในเมื้อที่มันจอดำ - -*

หรือเสียบ HDMI แล้วปรับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย iSadter's : 23rd December 2011 เมื่อ 16:24

ป่วนไปวันๆ
    กล่าวขอบคุณ
    281
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    1
    ขอภาพทั้งหมดเลยซิ สายทั้ง2ขั่ว จากการ์ดจอ จากมอนิเตอร์
    AMD FX-8320 3.5 Ghz - G.SKILL DDR3 8GB SR 1866(4GBx2) - ASRock 990FX Extreme3 - ASUS STRIX-GTX 970 - Tt Toughpower Grand 850W 80 Plue Gold

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    1
    HDMI ผมไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ภาพชัดกิ๊ก+เต็มจอ

กล่าวขอบคุณ
    465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ USED_JKG อ่านกระทู้
    HDMI ผมไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ภาพชัดกิ๊ก+เต็มจอ
    ท่านปรับยังไง ชี้นำด้วยครับ

จอผม 21 นิืว