ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 814

Rockstar ออก Patch ใหม่ เกม L.A. Noire PC เพื่อช่วยแก้อาการกระตุก

::Rockstar ออก Patch ใหม่ เกม L.A. Noire PC::
    ::เพื่อช่วยแก้อาการกระตุก::

Rockstar Games ออกตัว Update สำหรับเกมนักสืบ L.A. Noire เวอร์ชั่น PC เน้นแก้ปัญหาเกี่ยวกับประสิทธิภาพของเกม โดยเฉพาะในบางระบบ ที่จะมีอาการกระตุกมากจนเล่นไม่ได้ ซึ่งกว่าจะออกมาดูจะช้าเสียหน่อยเพราะหลายท่านอาจเล่นจบไปแล้ว (โดยใช้วิธีการแก้ไขปัญหาตามที่มีโพสต์บอกไว้ใน Community ของเกม)

L.A. Noire – New Update Changelog:

- แก้ไขปัญหา ที่มีเคอร์เซอร์เม้าส์โผล่ออกมาค้างบนหน้าจอตลอดทั้งเกม เมื่อมีการใช้คำสั่ง -str ใน command line

- ปรับปรุงในส่วนขั้นตอนการ Render เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพของเกม

- เพิ่ม Option ในการใช้ Single-threaded renderer ไว้ใน launcher ของเกม เพื่อแก้อาการกระตุกของเกมในบางเครื่อง (เท่าที่ทราบสามารถใช้แทนคำสั่ง -str ใน command line ได้เลย)

ผู้ต้องการอัพเดตสามารถดาวน์โหลดได้ผ่านทางบริการของตัวเกมถูกลิขสิทธิ์ หรืออาจต้องหามาติดตั้งด้วยตนเองในกรณีใช้เกมในรูปแบบอื่น

::แหล่งข่าวสาร:VR-PCGames::
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Darknesskin : 22nd December 2011 เมื่อ 19:16

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    801
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เยี่ยมครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    สุดยอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,357
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,557
    เกมส์นี้พอลง PC ก็ปัญหาเยอะจัง เป็นอย่างที่ผมคิดไว้จริงๆ -''-
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,025
    รอ Theta ปล่อย patch

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    ดีครับ ผมยังไม่ได้เล่นเลย

.:: ใช้ชีวิตให้สนุก ::.

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Downloader
    กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ผมเล่นจบแล้วครับแต่ขี้เกียจเล่นใหม่
    RB26

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    เกมส์นี้พอลง PC ก็ปัญหาเยอะจัง เป็นอย่างที่ผมคิดไว้จริงๆ -''-
    ผมก็เล่นบน PC ไม่เห็นจะกระตุก = ='

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    มันก็ดีนะ ช้าขนาดนี้ 55+

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    สั่ง PGM ไปเป็นชาติเเล้วเนี่ย รอจนจะโหลดเเล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ผมเล่นจบแล้วก็ไม่เห็นกระตุกเหมือนคนอื่นว่ากันเลยน่ะเล่นจบโดยไม่มีปัญหาแต่อย่างใดเลยมีคนกระตุกกันแต่ผมไม่เป็นเหอๆเล่นลื่นตลอดจนจบเกม

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ auditionko อ่านกระทู้
    ผมก็เล่นบน PC ไม่เห็นจะกระตุก = ='
    มันก็แล้วแต่สเปคเครื่องละคับ เครื่องไหนแรงก็ลื่นไป

เครื่องไหนสเปคไม่ถึงขั้นแนะนำก็กระตุกคับ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oDarknighTo อ่านกระทู้
    มันก็แล้วแต่สเปคเครื่องละคับ เครื่องไหนแรงก็ลื่นไป

เครื่องไหนสเปคไม่ถึงขั้นแนะนำก็กระตุกคับ
    ผมไม่ถึงแนะนําน่ะปรับสุดยังFPS 28-30+ ตลอดน่ะเหอๆตอนเช้าก็ลื่นดีนี่ครับถ้าจะมีกระตุกก็นิดๆหน่อยไม่ถึงกับมากเวอร์เหอๆโดยรวมก็ลื่นน่ะ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,357
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,557
    กระตุกก็ปรับต่ำๆหน่อยซี๊ จะไปยากอะไร
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB