ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ถามเกี่ยวกับxbox

ตอนนี้ผมสนใจxbox360 slim 250Gb+Kinect ถ้าผมซื้อแล้วให้ที่ร้านทำให้เป็นjtag(ผมเล่นไม่ออนไล)
    แล้วสามารถเล่นเกมจากพวกแผ่นback-upได้ไหม โดยเฉพาะพวกเกมใหม่ๆที่ออกมาที่เป็นXGD3
    แล้วถ้าจะเล่นจากฮาดดิสต้องโหลดพวกไฟล์isoมาใส่ในฮาดดิสหรอคับ
    แล้วที่ร้านมีแผ่นแบ็คอัพทุกเกมไหมคับถ้ามีขอข้อมูลด้วยคับว่าแผ่นเท่าไหร่ ไรด้วยแผ่นอะไรมีปกนอกปกในหรือมีกล่อง ราคาด้วยนะครับ
    ถ้าผมจะสั่งซื้อผมอีเมลสั่งของแล้วไปโอนเงินที่ธนาคารได้ไหมครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ตอนนี้ผมสนใจxbox360 slim 250Gb+Kinect
    ที่ร้านตอนนี้รุ่น 250Gb หมดแล้วครับ Kinect ก็ไม่มีแล้วเช่นกัน (ข้อมูลวันที่ 15 มกราคม 2555)

ถ้าให้ที่ร้านทำให้เป็นjtag(ผมเล่นไม่ออนไล) แล้วสามารถเล่นเกมจากพวกแผ่นback-upได้ไหม
    หากเครื่องเล่นเกม Copy ได้อยู่แล้ว เมื่อทำ JTAG ไปแล้ว เครื่อง JTAG เครื่องนั้นก็จะเล่นแผ่น COpy จากแผ่นได้ครับ พร้อมทั้งเล่นเกมจาก HDD โดยตรงได้ด้วยครับ

โดยเฉพาะพวกเกมใหม่ๆที่ออกมาที่เป็นXGD3
    หากเครื่องนั่นยังไม่แปลงเครื่องให้เป็น LT+2.0 หรือ LT+3.0 จะไม่สามารถเล่นเกม XGD3 ผ่านแผ่นได้ครับ แต่ยังคงเล่นเกม XGD3 ผ่านระบบ HDD ได้อยู่ ไม่มีปัญหาอะไร

แล้วถ้าจะเล่นจากฮาดดิสต้องโหลดพวกไฟล์isoมาใส่ในฮาดดิสหรอคับ
    โหลดไฟล์มาแล้วต้องแปลงให้อยู่ในรูปแบบ GOD หรือไฟล์ xex ก่อนครับถึงจะเล่นจาก HDD ได้ครับ (รายละเอียดเพิ่มเติม)

แล้วที่ร้านมีแผ่นแบ็คอัพทุกเกมไหมคับถ้ามีขอข้อมูลด้วยคับว่าแผ่นเท่าไหร่
    หากมีเครื่อง JTAG แล้ว ไม่ต้องหาซื้อแผ่นเกมนะครับ โหลดได้ฟรีจาก Internet แล้วเอามาลง HDD ได้เลยครับ สำหรับเกมที่ร้านของเรามีเกือบทุกเกมครับ หากต้องการซื้อในรูปแบบแผ่นราคาแผ่นละ 100 บาทครับ

ไรด้วยแผ่นอะไรมีปกนอกปกในหรือมีกล่อง ราคาด้วยนะครับ
    แผ่นของเราใช้ DVDd drive เฉพาะรุ่น IHAS และใส่ Firmware iXtreme LTMAX เพื่อใช้ไรท์แผ่น Xbox360 โดยตรงครับ ไม่มีกล่องให้แต่มีปกพร้อมสกรีนแผ่นให้ครับ ราคา100 บาทครับ

ถ้าผมจะสั่งซื้อผมอีเมลสั่งของแล้วไปโอนเงินที่ธนาคารได้ไหมครับ
    ได้ครับ รายละเอียดการชำระเงินผ่านธนาคารให้ดูได้จาก Link นี้ครับ
    http://www.jokergameth.com/shop/howtopay.php
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า