ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 17

Iphone4s กับ ซัมซุงS2

คือจะซื้อโทรศัพท์แนะนำหน่อยว่า2รุ่นนี้ไหนดี

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    S2 กึ่งเสถียร มี Delay บ้างรออัพ FW ล่าสุด

4S เน้นแบรนด์ ราคาสูงกว่า CPU เท่ากัน Siri แจ่ม

เกมฟรี+แฮค ไม่ต้องเสียประกัน เลือก S2

เกมเยอะ+ยุ่งยากถ้าอยากได้เกมตัวเต็ม 4S

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เกมฟรีของs2 มันเป็นตัวทดลองใช้ปะ

กล่าวขอบคุณ
    600
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ถ้าอยากเน้นโชวเท่ๆ สำหรับผมจะแนะให้ iphone เกมเขาก็เยอะนี้ครับผมใช้ ipod อยู่ เจล หน่อยก็เล่นได้ทุกเกมละครับ เพือนผมมันก็ใช่กันเยอะอยู่นะ 4s นี้เห็นเขาบอกเร็วกว่า iphone 4 5เท่าเลยนิ
    หาเครสเท่ๆสวยๆใส่ก็เท่ละครับผมว่า iphone ลุกมันมาแบบดูดีอยู่แล้วอะครับ ส่วน ซัมซุงS2 ผมก็ไม่รู้นะครับไม่รู้จัก
    ปล.ยังไงก็ลองหาข้อมูลเพิ่มเอานะครับ แต่ถ้าให้ผมมองผมว่า พก iphone ดูเท่ดี ผมรอซื้อ iphone 5 อยู่เนี้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tstzxcv12 : 22nd December 2011 เมื่อ 21:02

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    *มาแนะแนวนะครับ*

ค่าย Apple เขาไม่ใช่แพงเพราะแบรนด์อย่างที่คิดนะครับ พูดยังกับเขาทำมาหลอกขายแค่เปลือกนอก คุณลองสังเกตุสิครับว่า S2 ทั้งหน้าตา และระบบทัสสกีนเหมือนใคร

รุ่นอื่นหลายๆรุ่นก็ก็อป Apple มาทั้งนั้น ที่บอกว่า ลงนู้นง่าย ลงนี้ง่าย ทำให้ง่ายกว่าก็เพราะจะมาตีตลาด Apple ทั้งนั้นครับ ทำราคาให้ถูกกว่า ถูกกว่าเพราะ ชิป Apple มันทำให้เหมือนไม่ได้ไง แค่นี้ก็โดน Apple ฟ้องแล้วครับก็อปมากไปกว่านี้ก็จบเลย แถมความปลอดภัยตํ่า

Appเยอะ ลงไม่ได้ยากเลยถ้าทำเป็น เกมส์ตัวเต็มถ้าไม่ใช้บัตรเครดิต ก็ไปซื้อกับตัวแทนได้ครับ

ผมว่าเขาทำมาลงตัวมากครับ ความเสถียรเยี่ยมสุด
    ลง App ผ่าน iTune ไม่ได้ยุ่งยากเลยแถมมันยังจัดข้อมูลต่างๆให้คุณอีก เช่น แบคอัพ App ต่างๆให้ จัดเรียงรูปที่คุณลง และ อื่นๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ใครบอก Apple ยุ่งยาก แฟนบอย ชัดๆ - -'' มันยากตรงไหน เจลเบรด 5 นาที ก็เสร็จ แถม App แจกฟรี ทุกวัน ของแท้ด้วยนะ ที่ผ่านมาก็ WhatApps ก็แจกฟรีมาละ

ถ้ากลัว เจล แล้วหมด ประกัน ขอบอกเป็นเรื่องเบสิคมากๆๆๆๆๆๆ แค่ รีสโต มันก็กลับมามี ประกัน แล้ว เจลเบรดผิดกฎ Apple แต่ไม่ผิด กฎหมาย

ถ้าคิดว่า ซื้อ iPhone มาโชว์เท่ อย่า ซื้อเลยดีกว่า มันค่านิยมคนไทยชัดๆ มันทำอะไรได้มากกว่านั่นเยอะ ไม่ใช้เองไม่รู้หรอก มีแล้วต้องให้เป็นรู้ให้ลึกด้วยนะ ไม่ใช้ซื้อ เอาไปให้ร้านลง App มีปัณหาอะไร ไปร้าน ตลอด ทำอะไรไม่เป็นซักกะอย่าง

ปล.พ่อผมก็ใช้ S2 ผมใช้ i4 แลกกันใช้บ่อยๆ เลยมาให้คำแนะนำได้ มันจะดีไปคนละแบบ แต่เรื่องเกม ผมว่า Apple เหนือกว่า สเป็คแทบรุ่น ต่ำ แต่เกม รองรับเยอะกว่า แค่ infinite blade ก็กินเรียบแล้ว แต่ S2 จะตรงที่ว่า จอใหญ่ซะใจ สีจอ สดมาก ถ่ายรูปดีนักแล เอนกประสงค์ แต่ USB ได้เลย ไม่จะผ่าน ไอจูน

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CHIllI-][B][- อ่านกระทู้
    *มาแนะแนวนะครับ*

ค่าย Apple เขาไม่ใช่แพงเพราะแบรนด์อย่างที่คิดนะครับ พูดยังกับเขาทำมาหลอกขายแค่เปลือกนอก คุณลองสังเกตุสิครับว่า S2 ทั้งหน้าตา และระบบทัสสกีนเหมือนใคร

รุ่นอื่นหลายๆรุ่นก็ก็อป Apple มาทั้งนั้น ที่บอกว่า ลงนู้นง่าย ลงนี้ง่าย ทำให้ง่ายกว่าก็เพราะจะมาตีตลาด Apple ทั้งนั้นครับ ทำราคาให้ถูกกว่า ถูกกว่าเพราะ ชิป Apple มันทำให้เหมือนไม่ได้ไง แค่นี้ก็โดน Apple ฟ้องแล้วครับก็อปมากไปกว่านี้ก็จบเลย แถมความปลอดภัยตํ่า

Appเยอะ ลงไม่ได้ยากเลยถ้าทำเป็น เกมส์ตัวเต็มถ้าไม่ใช้บัตรเครดิต ก็ไปซื้อกับตัวแทนได้ครับ

ผมว่าเขาทำมาลงตัวมากครับ ความเสถียรเยี่ยมสุด
    ลง App ผ่าน iTune ไม่ได้ยุ่งยากเลยแถมมันยังจัดข้อมูลต่างๆให้คุณอีก เช่น แบคอัพ App ต่างๆให้ จัดเรียงรูปที่คุณลง และ อื่นๆ
    รู้ได้ไงครับว่า ก็อป รูปร่างโทรศัพท์ มันจะมีซักกี่แบบ
    ปล.เรื่องทัช SS มายี่ห้อแรกครับ

ส่วนเรื่อง itune ไม่เถียงครับ สบายกว่ามากๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ใครบอก Apple ยุ่งยาก แฟนบอย ชัดๆ - -'' มันยากตรงไหน เจลเบรด 5 นาที ก็เสร็จ แถม App แจกฟรี ทุกวัน ของแท้ด้วยนะ ที่ผ่านมาก็ WhatApps ก็แจกฟรีมาละ

ถ้ากลัว เจล แล้วหมด ประกัน ขอบอกเป็นเรื่องเบสิคมากๆๆๆๆๆๆ แค่ รีสโต มันก็กลับมามี ประกัน แล้ว เจลเบรดผิดกฎ Apple แต่ไม่ผิด กฎหมาย

ถ้าคิดว่า ซื้อ iPhone มาโชว์เท่ อย่า ซื้อเลยดีกว่า มันค่านิยมคนไทยชัดๆ มันทำอะไรได้มากกว่านั่นเยอะ ไม่ใช้เองไม่รู้หรอก มีแล้วต้องให้เป็นรู้ให้ลึกด้วยนะ ไม่ใช้ซื้อ เอาไปให้ร้านลง App มีปัณหาอะไร ไปร้าน ตลอด ทำอะไรไม่เป็นซักกะอย่าง

ปล.พ่อผมก็ใช้ S2 ผมใช้ i4 แลกกันใช้บ่อยๆ เลยมาให้คำแนะนำได้ มันจะดีไปคนละแบบ แต่เรื่องเกม ผมว่า Apple เหนือกว่า สเป็คแทบรุ่น ต่ำ แต่เกม รองรับเยอะกว่า แค่ infinite blade ก็กินเรียบแล้ว แต่ S2 จะตรงที่ว่า จอใหญ่ซะใจ สีจอ สดมาก ถ่ายรูปดีนักแล เอนกประสงค์ แต่ USB ได้เลย ไม่จะผ่าน ไอจูน
    นั้นสิ iphone ยุ่งยากตรงไหน จำมาผิดๆแล้วบอกต่อไปเรื่อยจนเป็นแบบนี่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tstzxcv12 อ่านกระทู้
    ถ้าอยากเน้นโชวเท่ๆ สำหรับผมจะแนะให้ iphone เกมเขาก็เยอะนี้ครับผมใช้ ipod อยู่ เจล หน่อยก็เล่นได้ทุกเกมละครับ เพือนผมมันก็ใช่กันเยอะอยู่นะ 4s นี้เห็นเขาบอกเร็วกว่า iphone 4 5เท่าเลยนิ
    หาเครสเท่ๆสวยๆใส่ก็เท่ละครับผมว่า iphone ลุกมันมาแบบดูดีอยู่แล้วอะครับ ส่วน ซัมซุงS2 ผมก็ไม่รู้นะครับไม่รู้จัก
    ปล.ยังไงก็ลองหาข้อมูลเพิ่มเอานะครับ แต่ถ้าให้ผมมองผมว่า พก iphone ดูเท่ดี ผมรอซื้อ iphone 5 อยู่เนี้ย
    เร็วกว่า 5 เท่าเนี่ยนะ แค่2เท่า ยังไม่รู้จะเห็นชัดเปล่าเลย

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    แบบนี้น่ะครับ

เล่นเกมส์ หรูๆ = Iphone

สะดวก แหวกแนว ไม่เหมือนใคร = Samsung Galaxy Nexus ดีกว่าครับ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    ถ้าเรื่องเกมส์ S2

ปรึกษาผม
    bit.ly/HDGamesForGalaxyS2
    กดปุ่มนี้สิครับ จะได้ไม่เป็นภาระของผม 5555