ตอนนี้ผมเครียดมาก เรียนไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ทั้งในห้องทั้งที่เรียนพิเศษ แล้วจะสอบอยู่แล้ว มาอ่านหนังสือเอาก็ไม่รู้เรื่อง

ก็เลยแบบมานั่งคิดว่า ทำไมเราต้องมาเรียนอะไรที่มันไม่มีประโยชน์ ประโยชน์ของมันก็แค่เอาไปสอบเรียนต่อมหาลัย คือประเด็นผมเครียดเรื่องเรียนนั่นแหละ ยิ่งเรียนยิ่งโง่ ตอนนี้ ม.5 ละ สายวิทย์

ชักจะเซ็งกับ lเคมี......l..... lฟิสิกส์ ......l............lคณิตเพิ่มเติมl เหลือเกิน
..............lกรด-เบสl.......กระแสไฟฟ้าl...........lจำนวนเชิงซ้อนl

เครียดเนอะครับ