ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Mountain Bike
    กล่าวขอบคุณ
    1,940
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,101

เคยมั้ย ? ช่วงที่เครียดเรื่องเรียนสุดๆ

ตอนนี้ผมเครียดมาก เรียนไม่ค่อยจะรู้เรื่อง ทั้งในห้องทั้งที่เรียนพิเศษ แล้วจะสอบอยู่แล้ว มาอ่านหนังสือเอาก็ไม่รู้เรื่อง

ก็เลยแบบมานั่งคิดว่า ทำไมเราต้องมาเรียนอะไรที่มันไม่มีประโยชน์ ประโยชน์ของมันก็แค่เอาไปสอบเรียนต่อมหาลัย คือประเด็นผมเครียดเรื่องเรียนนั่นแหละ ยิ่งเรียนยิ่งโง่ ตอนนี้ ม.5 ละ สายวิทย์

ชักจะเซ็งกับ lเคมี......l..... lฟิสิกส์ ......l............lคณิตเพิ่มเติมl เหลือเกิน
    ..............lกรด-เบสl.......กระแสไฟฟ้าl...........lจำนวนเชิงซ้อนl

เครียดเนอะครับ
    never rat on your friend.and always keep your mouth shut

Jungrauman :D
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,037
    ไปเที่ยวบ้าง เล่นเกมส์บ้าน สังสรรค์กับเพื่อนบ้าง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อ่อ สายวิทย์-คณิต ก็เครียดเป็ธรรมดาไม่แปลก ยกเว้นคนเรียนเก่ง จำได้แม่นถึงจะไม่เครียด

ปล.ผมอยู่ม.6ละ เรียนสาย ศิลป์-ภาษา (ญี่ปุ่น) ไม่เครียดเลย ชีวิตร่าเริง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    BKK,Thailand/Sanfrancisco,USA.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    เครียดทุกวันครับ ผมร่วงทุกวัน โดยเฉพาะวิชา คณิตศาสตร์ ที่แย่คือผมเรียน ENGLISH PROGRAM ฉะนั้นมันจึงเป็นภาษาอังกฤษมากถึง 80% ที่ผมเรียนทั้งหมด

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441
    ม.5 เหมือนกัน เครียดความน่าจะเป็นมากเลย เรียนไม่เข้า = =''
    ชีวะอีกตัว จำนู่นจำนี่เยอะไปหมด

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมเรียน ศิลป์คำนาณ ไม่เคยเครียดซักคาบครับ เรียนขำๆ *-*

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เครียดแค่ จะสอบกลางภาค แล้วงานเยอะโคตร
    อ่านหนังสือไม่ทัน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เตรียมตัวไว้ก็ดีน่ะครับ เพราะก่อนสอบเอนท์ มันจะเครียดมากจนเห็นว่านี้มันจิบๆ T_T

ฟิัว~~~~~~~~~~~~~~
    กล่าวขอบคุณ
    7,203
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,087
    เรียนวิทย์-คณิต มันทำให้ชีวิตน่าเบื่ออะ
    สั่งงานเยอะมากบอกว่าเป็นการฝึกตัวเอง
    ฝึกแต่เรื่องวิชาการ การใช้ชีวิตโง่มาก
    ความรู้รอบตัวไม่เคยมี
    เครียดกับการศึกษาไทย
    No Money . , . , . , . No Honey

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lanlanla อ่านกระทู้
    เรียนวิทย์-คณิต มันทำให้ชีวิตน่าเบื่ออะ
    สั่งงานเยอะมากบอกว่าเป็นการฝึกตัวเอง
    ฝึกแต่เรื่องวิชาการ การใช้ชีวิตโง่มาก
    ความรู้รอบตัวไม่เคยมี
    เครียดกับการศึกษาไทย
    ค่านิยมของคนสมัยนี้ก็ยังผิดๆกันเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 22nd December 2011 เมื่อ 23:28

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ผมเองก็ผ่านจุดนั้นมาแล้วครับ ตอน ม.5 ผมก็เคยคิดเหมือนกันเรียนไปทำไมฟระ!! เรียนไปก็ไม่ได้ใช้ในชีวิตประจำวัน

กรดเบส ชีวโมเลกุล อะไรทั้งหลาย เหนื่อยก็เหนื่อย เยอะแยะมากมาย ฯลฯ

เรียนไปทำไมฟระ เยอะแยะมากมายขนาดนี้

สั้นๆเลยครับ เพื่อเอาความรู้ที่มีไปสอบเข้าเรียนมหาวิทยาลัย ความรู้บางอย่างอาจจะได้เอาไปใช้ แต่ไอที่เหลือก็นี่แหละครับ

เอามาไว้สอบเข้ามหาวิทยาลัย เพื่อให้เราได้เรียนต่อ จบมามีการงานที่ดีทำได้

แล้วทำไมไม่ทำเหมือนเมืองนอก เค้าเรียนกันไม่เยอะ อยากต่อด้านไหนก็เรียนคณะด้านนั้นแล้วค่อยไปเรียนลึกๆในมหาลัย

อันนี้มันคือการล้มเหลวของการศึกษาไทยครับ ถ้าจะโทษก็เนี่ยแหละครับ เป็นความล้มเหลวที่ถูกละเลยมานานแสนนาน

ผู้ใหญ่(ในกระทรวง)ทั้งหลายเค้าไม่เคยมองเห็นปัญหาเหล่านี้หรอกครับ เค้าไม่ได้มาเรียนแบบเรา เค้าก็โทษนู้นโทษนี่

หารู้ไม่ระบบที่มีอยู่ที่แหละ FAIL เด็กไทยเรียนเยอะๆมี IQ แต่ไม่มี EQ

อ้าวแล้วผมก็ต้องมานั่งทนกับระบบเฮง-วยแบบนี้เหรอ

ครับ!! ตราบใดที่ยังไม่มีใครมาปฏิวัติระบบการศึกษาแบบนี้ออกไป เด็กไทยก็ต้องเป็นศรีทนได้ทนกันต่อไปไม่จบไม่สิ้น

คิดในแง่ดีหลายๆรุ่นทั้งหลายเค้าก็ผ่านมาเหมือนกัน เราก็ต้องผ่านมันไปให้ได้ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

ป.ล.อยากเปลี่ยนที่เค้าปฏิวัติบ้านเมืองกัน มาปฏิวัติระบบการศึกษาไทยที่ล้มเหลวนี่ทีเถอะ ไม่งั้นอนาคตของชาติต่อไปอาจจะไม่เหลือ.....

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เด็กไทยเรียนเยอะๆมี IQ แต่ไม่มี EQ

คำนี้โดนสำหรับผมนะ *-*

ผมมีลูกพี่ลูกน้อง(พี่) อายุมากกว่าผม 8 ปี เรียนโครตเก่งเลยครับ พูดอังกฤษ สอบได้ที่ดีๆ แต่!!..

พอเขาออกมาทำงานเขาดันทำงานไม่ได้เลยครับเพราะว่า เข้ากับใครไม่ได้เลย ทะเลาะ ด่า มีเรื่องกับเพื่อนร่วมงานตลอดไปสมัครงานที่ไหน ทำได้ไม่กี่ สัปดาห์ก็ออก
    เห็นแบบนี้ประมาณ 7-8 ครั้ง ทั้งๆที่เรียนเก่งมีความรู้พูดอังกฤษได้แต่เข้ากับใครไม่ได้เลย ก็ไม่มีความหมายครับ อย่างที่ผมเห็นด้วยกับคำว่า เรียนเยอะๆมี IQ แต่ไม่มี EQ เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Winters : 23rd December 2011 เมื่อ 02:27

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ของผมเรียนไป เกรียนไป ครับ ไม่เครียด เกรด ก็ไม่ต้องออกมาดีแค่ เกือบดี ผมก็พอล้ะ พอจะสอบก็ ค่อยอ่านหนังสือ ครับ ทำให้สบาย มัน จะ สบาย เองครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ต้องเข้าใจว่าระบบการศึกษาไทยมันเป็นแบบนี้ครับ

-เรียนสายวิทย์ คณิต ดีแล้วครับ จะได้รู้เกี่ยวกับอะไรหลายๆ อย่างที่คนอื่นเขาไม่รู้
    (และคิดว่าในชีวิตบางคนก็ไม่จำเป็นต้องรู้) ม.5 ไม่ต้องกลัวครับ ม.6 เจอยิ่งกว่านี้ และจะเจอมากกว่านี้ใน ระดับมหาลัย

-เราต้องเรียนทุกอย่างเพื่อเอาไปสอบมหาลัย ครับ อันนี้แน่นอนครับ
    ไม่ว่าจะเรียน รู้เรื่องไม่รู้เรื่อง เรียนพิเศษมากแค่ไหน อ่านหนังสือ ทำตัวเลวไม่ดีอย่างไร ก็ไม่สำคัญถ้าคุณ เอ็นติด

-ข้อสอบประเทศไทยยากนะครับ ถ้าเทียบกับต่างประเทศ ไม่งั้นคนไทยคงไม่ติดโอลิมปิกวิชาการกันหรอกครับ
    คนไทยเก่งนะครับ จะเอาไปเทียบกับการเรียนแบบต่างประเทศไม่ได้หรอกครับ เพราะประเทศไทยเป็นประเทศที่กำลังพัฒนา
    ต้องแข่งขันกันทุกอย่าง ผิดกับประเทศที่เขาเจริญแล้ว พอจบม.6 คุณก็ไปหางานทำแยกบ้่านอยู่เอาตัวรอดได้ครับ

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parkdsnc อ่านกระทู้
    ต้องเข้าใจว่าระบบการศึกษาไทยมันเป็นแบบนี้ครับ

-เรียนสายวิทย์ คณิต ดีแล้วครับ จะได้รู้เกี่ยวกับอะไรหลายๆ อย่างที่คนอื่นเขาไม่รู้
    (และคิดว่าในชีวิตบางคนก็ไม่จำเป็นต้องรู้) ม.5 ไม่ต้องกลัวครับ ม.6 เจอยิ่งกว่านี้ และจะเจอมากกว่านี้ใน ระดับมหาลัย

-เราต้องเรียนทุกอย่างเพื่อเอาไปสอบมหาลัย ครับ อันนี้แน่นอนครับ
    ไม่ว่าจะเรียน รู้เรื่องไม่รู้เรื่อง เรียนพิเศษมากแค่ไหน อ่านหนังสือ ทำตัวเลวไม่ดีอย่างไร ก็ไม่สำคัญถ้าคุณ เอ็นติด

-ข้อสอบประเทศไทยยากนะครับ ถ้าเทียบกับต่างประเทศ ไม่งั้นคนไทยคงไม่ติดโอลิมปิกวิชาการกันหรอกครับ
    คนไทยเก่งนะครับ จะเอาไปเทียบกับการเรียนแบบต่างประเทศไม่ได้หรอกครับ เพราะประเทศไทยเป็นประเทศที่กำลังพัฒนา
    ต้องแข่งขันกันทุกอย่าง ผิดกับประเทศที่เขาเจริญแล้ว พอจบม.6 คุณก็ไปหางานทำแยกบ้่านอยู่เอาตัวรอดได้ครับ
    ผมว่าประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ การนำไปสอบเข้า มหาลัย หรอกนะครับ
    แต่มันอยู่ตรงที่ว่า เรียนไปแต่มันนำไปทำอะไร ไม่ได้นี่สิ -*-
    มีรุ่นพี่ผมบอกว่า สอบ วิศวะคอมพิวเตอร์ ต้องใช้วิชาเคมีในการสอบด้วย
    ผมก็ไม่ทราบนะว่ามันเอาไปทำอะไรกับคอมได้ ไอ้วิชา เคมี เนี่ย มันตรงกันที่ไหน
    ทำไมสาย วิศวะคอม ถึงไม่เอาคนที่เค้าเก่งคอมจริงๆ เข้าไปหล่ะ ทำไมถึงเอาคนเก่ง เคมี เข้าไปแทน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 23rd December 2011 เมื่อ 15:00

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ไปผ่อนคลายครับสัก ชั่วโมง 2 ชั่วโมง เเล้วยอมรับความจริงที่เกิด เเล้วอ่านหนังสือต่อไปครับ เป้นวิธีที่ดีที่สุด
    เพราะถ้ามั่วมาคิดว่า มันไม่ใช่ตัวเรา มันเสียเวลาครับ ยังไงก็เรียนให้จบม.ปลายก่อนเเล้วค่อยคิดครับ

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ตอนนี้เชื่อว่า ม.6 หลายคนก็เครียดอยู่ เพราะพรุ่งนี้สอบ GAT PAT ...

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    พรุ่งนี้สอบ แกะ แพะ แล้วครับ แกะ กับ แพะ1 (คณิตศาสตร์ครับ) ยังอ่านไม่ทันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    784
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ solowking2 อ่านกระทู้
    ผมว่าประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ การนำไปสอบเข้า มหาลัย หรอกนะครับ
    แต่มันอยู่ตรงที่ว่า เรียนไปแต่มันนำไปทำอะไร ไม่ได้นี่สิ -*-
    มีรุ่นพี่ผมบอกว่า สอบ วิศวะคอมพิวเตอร์ ต้องใช้วิชาเคมีในการสอบด้วย
    ผมก็ไม่ทราบนะว่ามันเอาไปทำอะไรกับคอมได้ ไอ้วิชา เคมี เนี่ย มันตรงกันที่ไหน
    ทำไมสาย วิศวะคอม ถึงไม่เอาคนที่เค้าเก่งคอมจริงๆ เข้าไปหล่ะ ทำไมถึงเอาคนเก่ง เคมี เข้าไปแทน
    Silicon เอาไปสร้าง I7 ได้ครับ XD

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    เครียดตอนให้งานเยอะๆ จะบ้าตาย

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    สำหรับเด็กอาชีวะ เรื่องเรียนไม่ค่อยเครียดเท่าไหร่

พอสั่งงานเท่านั้นแหละ ลุ้นกันชิหัยเลย พอสั่งเสร็จ เครียดเลย มีการบ้านอีกแระ -*-

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    โรงเรียนผมสอบเสร็จวันนี้ละ 555+

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 483
    มันเป็นความรู้อะนะ Biology ชีวะเนี่ย ผมเรียนเเล้วสนุก เลยสนุก เคมีก็พอได้
    เเต่เกลียดคณิตศาสตร์มากๆ......
    อีกอย่างถถึงจะชอบชีวะ เเต่ Biochemisty เคมีชีวะนี่โคตรเกลียดเลย..

ความรู้คนเรามันก็อยากเอามาใส่ตัวอยู่เเล้ว
    เเต่ที่เราๆไม่ชอบกัน

เพราะมันโดนบังคับในวิชาที่ไม่อยากเรียน

กล่าวขอบคุณ
    848
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    เหอะๆ ตอนนี้ผมก็เครียดครับ เรียนไม่รู้เรื่องเลย พรุ่งนี้สอบวันสุดท้ายละ วิชาคำนวณผ่านไปละสบายฉิว
    เครียดกับวิชาที่คำนวณอ่ะ ผมไม่ค่อยเก่งทางนี้ เรียนมหาลัยด้วย หลังๆมา เริ่มเบื่อการเรียนครับ นั่งเล่นโทรศัพท์อย่างเดียว
    แต่เคมีนี้ผมชอบแหะ ครูน่ารัก ^^

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เอาหน่า เครียดเรื่องเรียนมันเป็นเรื่องปกติ ร้องเพลงดังๆครับ ช่วยคลายเครียดเยอะเลย
    พรุ่งนี้ขอให้ น้องๆ ม.6 สอบได้คะแนนเยอะๆนะครับ สู้ๆ