ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: hackker

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

hackker

ผมอยากรู้ว่าเราสามารถ hack เข้าไปในคอมคนอื่นได้ไหม เเล้วมีวิธีป้องกันไหมครับ

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    พิมพ์ผิด นะ hacker ไม่ใช่ hackker

ผมไม่รู้เพราะผม ก็ เคย hack ของเพื่อน....อิอิ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ทำได้คับ แต่วิธีทำนั้นหาตามเว็ป hacker คับ มีเยะมากๆ มีทั้งสอนการทำและวิธีแก้ มีแจกโปรแกรมต่างๆในการhack ด้วย

ไม่สนับสนุนให้ทำในทางที่ผิด

ปล.หาเว็ปเอาเองนะคับ(เพราะผมไม่สนับสนุน)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    551
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    เข้าคอมคนอื่นได้อยู่แล้วค่ะแต่ ยากสุดก็คงจะเป็นหา ไอพี อะแหละ วิธีป้องกันถ้ากลัวโดนยิงไอพีเหรอโดนเจาะก็ให้ใช้ proxy ค่ะ แล้วก็ลงพวกไฟร์วอลไว้ด้วย

ปล.ส่วนจะแฮกไม่แนะนำค่ะ พรบ.มันแรงนะ (แต่ทุกวันนี้ก็ยังทำซะเอง)

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ติดคุกนะน้อง ทำเป็นเล่นไป

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ที่ถามนี้ไม่ใช้ว่าผมจะเเฮกเองนะครับ
    เเต่อยากรู้ว่ามันอัตรายเเค่ไหนเเล้วก้าวหน้าเเค่ไหนจะได้ป้องกันได้ถูก

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    วิธีป้องกันก็ เปิดไฟล์วอล เปลี่ยนพร็อกซี่ เป็น ip ครับ แต่จะทำให้เน็ตเราหน่วงๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    เท่าที่เคยเรียนมาน่ะ มัน hack ไปนอกในวง ip เรายากมากครับแต่ ถ้าจะhack ภายในวง ip เช่น บ้านคุณ มี คอม 3-4 เครื่องแต่ละคนก็เล่นกันไป แบบนี้สามารถ hack ว่าเค้ากำลังทำอะไรอยุ่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ใช้อยู่ที่บ้านจะกลัวโดนแฮ็คทำไม หรือว่ากลัวใครมันจะมาเจาะเอาหนังโป๊ไป ใช้งานตามบ้านทั่วไปไม่ต้องกังวลหรอกครับ

คงไม่มีใครมันบ้าเอาเวลามาแฮ็คเครื่องเด็กๆหรอก นอกจากว่าจะโดนพวก spyware virus malware พวกนี้อะมันจะก่อกวนเครื่องเราจนน่ารำคาน

และมีสิทธิ์ที่ข้อมูลพวก อีเมล์ พาสเวิร์ดต่างๆรั่วไหลได้

การป้องกันน่ะมันไม่มีวิธีที่ป้องกันได้ 100%หรอก หากคนมันจ้องจะโขมยนะนะยังไงมันก็ต้องเอาไปจนได้แหล่ะ