ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560

ทําไมแฟนผมถึงยังไม่ยอมเลิกกับแฟนเก่าสักทีทั้งๆที่เค้าก็คบกะผมมา8เดือนและแต่ยังคบกะแฟนเก่าไปด้วยเหมือน1คน2ใจอ่ะทําไงดีครับ

แต่เวลาเค้าคุยกะผมอยุ่กะผมเวลามีเรื่องอะไรเค้าก็จะบอกผมสเมอห่วงเราประมานนี้รักเราเวลาผมบอกม่ะไหร่จะเลิกกะแฟนเก่าเค้าชอบบอกว่าอย่างี่เง่าไม่ชอบคนงี่เง่าพูดมากทําตัวน่ารําคาญโวยวาย แต่พอผมพูดถึงแฟนเก่าเค้าทําไมเค้าต้องบอกเราห้ามพูดด้วย เค้าบอกถ้างี่เง่าหรือทาตัวน่ารําคานก็ไปหาคนอื่นเหอะ แต่มีเวลามีเรื่องไรเค้าจะบอกผมทุกอย่างแต่พอผมบอกม่ะไหร่จะเลิกกะแฟนเก่า ทามไมเค้าชอบเปิดห้ามพูดรําคานด้วยอ่ะปากเค้าก็บอกว่ารัก บอกว่าเออ เดี่ยวจะหาทางเลิก ทั้งๆที่เค้าก็คบกันอยุ่ ผมไม่เข้าใจเลยครับ

เค้าจะรักผมจิงๆมั้ยครับผมคบมา8เดือนน่ะและรอๆๆๆๆๆๆๆไปเรื่อยๆเพราะผมก็รักเค้าและเค้าก็รักผมน่ะ แต่ทามไมเค้าไม่เลิกกะแฟนเก่าอ่ะครับบอกไห้ไปคุยกะพ่อ****ันเลยบอกไปเลยว่ามันนิสัยแบบนี้ๆไม่ต้องคบเค้าก็บอกอีกว่าอย่างี่เง่า ไม่ชอบคนงี่เง่าไม่งั้นก็ไม่ต้องคบกัน ผมไม่รุ้จะทํายังไงและครับคบต่อไปหรือ....เลิกฮือๆๆๆๆ ตอนนี้เค้าคบกะผม+แฟนเก่าอยุ่ด้วยอ่ะ ผมเจ็บๆหายๆสุขๆทุกข์ๆ 50/50 อ่ะครับขอคําปรึกษาทีเค้ารักผมจิงๆหรือป่าวหรือแค่คนแก้เหงาคนนึงอ่ะ!!!!!!

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    Blog Entries
    1
    ถ้าเป็นแบบนี้แนะนำเลิกครับ - -"

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    เลิก เรย ครับ ย่อม ให้ เค้า ส่วมเค้า หร่อ
    Hoolywood Undead

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    เลิกดีกว่าครับ
    ป.ล ภาษาวิบัติเยอะมาก

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    แฟนเก่าคือแฟนครับบ คุณแค่กิก เค้ายังไม่ได้เลิกกันหนิ
    "Intellectual property infringement is a sin"

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อย่าไปซีเรียสครับ ผู้หญิงคนเดียว ผู้หญิงมีอีกเยอะครับ ลั๊ลล้า ได้ตามสบาย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    สุภาพหน่อยเค้าเรียกว่าเผื่อเหลือครับ

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เลิกเถอะครับ ผู้หญิงแบบนี้ อย่าไปคบเลย ไม่ดีหรอกเชื่อผม

ถ้าจะนิยามก็ ผู้หญิงแบบนี้เอา เท้าเขี่ยก็หาเจอแหละครับ เค้ายังไม่เลิกกับแฟนเ้ก่า แสดงว่าเรียกแฟนเก่าไม่ได้หรอก เค้าเรียกว่า แฟนอยู่ แต่คุณน่ะตอนนี้คือกิ๊กของเค้า..

ปล. ขอโทษที่พูดแรงไปซักนิดแต่ผมหวังดีนะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    คุนก็ไปหาคนใหม่ก่อนแล้วก็คุยกับคนใหม่ แต่ยังไม่ต้องเลิกกับแฟนคุนก่อน
    พอนานๆไปคุนก็จะไม่จำเป็นต้องไปง้อเขา จากนั้นคุนค่อยเลิกกับเขา ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    คุณอยากจะเป็นตัวจริงใช่ไหม? แล้วแฟนเก่าของผู้หญิงคนนี้ละ เขารู้ไหม ? ว่าผู้หญิงคนนี้มีคุณ อีกคน ? ถ้าแฟนเก่าผู้หญิงคนนี้เขารู้ เขาก็คงจะเสียใจไม่ต่างกับคุณ มีทางเดียว คือ รอต่อไป ถ้าไหว ทน ชีวิตคุณต้องเลือกเอง เราแค่เสนอทางเลือกให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 23rd December 2011 เมื่อ 21:28

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    อ่า...คนครับ คุณคิดว่าถ้าเลิกคนอื่นๆหรือคนที่คุณเลิกก็จะดูคุณเป็นคนไม่จริงใจใช่ไหมครับ?หรืออย่างไรก็ตาม แต่ชีวิตคนเรามันก็มีศักดิ์มีศรีเป็นของตนน่ะครับ คงไม่ยอมสละชีพเพื่อผู้หญิงที่คุณพยายามด้วยใจเท่าไหร่แล้วแต่เธอก็ไม่ยอมใช้ใจรับจริงๆหรอกน่ะครับ เป็นผมก็เลิกครับคิดซะว่ายังไงเราก็ต้องเลือกคนที่ดีจริงๆสําหรับเราครับ เพราะถ้าไม่อยากทําให้คนรักต้องรู้สึกเจ็บกับเรื่องราวต่างๆ คนรักกันจริงๆเขาไม่ ทดสอบความรัก หรือ ทําให้คนรักรู้สึกเป็นห่วง กังวลหรอกครับ แต่คือการให้หัวใจซึ่งกันและกันผ่านทางจิตใจครับ ^^ ลองนําไปคิดๆดูก็แล้วกันครับนี่ก็เป็นแค่ความคิดส่วนตัวของผม

อย่ากังวลเรื่อง เหงา หรือไม่มีใครเคียงข้างเลยครับ ตอนเด็กๆคนเราทุกคนก็อยู่กับเพื่อน พี่ น้อง พ่อ แม่ ทําไม?ถึงไม่รู้สึกเหงาล่ะ? เพราะเรามีครอบครัวและเพื่อนๆให้ความรักใคร่กับเราเสมอไงล่ะครับ^^
    เพราะฉะนั้นจงหารักแท้ที่สามารถอยู่กับเราได้และเข้ากับบุคลิกเราได้จริงๆครับ อย่ามองเพียงแค่ผู้หญิงที่อยู่ในสายตาคุณน่ะครับไม่งั้นคุณอาจจะมองข้ามผู้หญิงที่คุณไม่เคยมองไปเลยก็ได้เพราะเขาอาจจะพยายามกับความฝันอยู่จนคุณมองไม่เห็นเขาก็เป็นได้ครับ ขอให้เป็นคนดีก็พอครับคนเรา ความรักก็ไม่ไปไหนครับ ชีวิตนี้สิ่งสมบรูณ์คือ จิตใจที่รู้จักเพียงพอในสิ่งที่ตนมีอยู่ครับ มันคือความรู้สึกที่เต็มอิ่มและสมบรูณ์ครับ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jengdexinw : 23rd December 2011 เมื่อ 21:34

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ผุ้ ญ สมัยนี้ชอบคนเลวนี่คนดีๆมีไม่ชอบชอบพวกที่ใช้ความรุนแรงอ่ะดุ ด่า ตบ ตีชอบกันจังฮือๆๆๆๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ผุ้ ญ สมัยนี้ชอบคนเลวนี่คนดีๆมีไม่ชอบชอบพวกที่ใช้ความรุนแรงอ่ะดุ ด่า ตบ ตีชอบกันจังฮือๆๆๆๆ
    บางทีผู้หญิงเขาคงชอบแบบนั้นไม่งั้นเขาคงเลิกไปนานแล้ว บางทีสิ่งที่เราคิดว่าดีบางทีมันก็ไม่ได้ดีเสมอไปหรอก ถ้าเรามองในมุมที่ต่างกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Above the sky...
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เดี๋ยวอีกไม่นานผู้หญิงก็ต้องมาตามจีบผู้ชายเพราะผู้ชายจะหมดโลกแล้ว ฮ่าๆๆ ตอนนี้ผู้ชายเกิด 1 คนต่อผู้หญิง 10 คนแล้วนะเอ้อ
    ถ้อยคำดีๆ(มั้ง)จากใจผม
    วันคืนที่มีเธอ ดั่งคืนวันที่ไร้ตัง วันคืนที่จากกัน ก็ยังไร้ตังอยู่ดี...

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผู้ชายเหลือน้อยใช้ส่อยอย่างประหยัดเห็นครูผู้หญิงพูดแบบนี้อะครับลูกศิษย์คงทำตาม

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    เลิกไปเลยครับผุ็หญิงนิสัยแบบนี้อะครับ ผมว่าคุณมันแค่กิ๊กแก้เหงาโดนมันหรอกมากกว่า
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ประสบการณ์แบบนี้ผมเคยเป็นมาก่อน ถ้าเค้ายังไม่ยอมเลิกกับแฟนเก่าก็ให้คุณถอนสมอซะ แล้วไปที่ท่าเรือต่อไปก่อนที่เรือจะจม ยิ่งตัดใจช้าเท่าไหร่คุณยิ่งจะเจ็บมากเท่านั้น
    ป.ล.ตอนที่ผมเป็นถึงขั้นร้องไห้ไม่ออกมันทรมานกว่าตอนที่ร้องไห้ซะอีก เพราะเหมือนมันจุกและติดอยู่ที่ลำคอหายใจก็ไม่ออก

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    680
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    เดินออกมา อย่า พระเอก จะดีกว่านะครับ

ดีกว่าต้องมา นั่งปวดหัวคิดมาก เฮ้อ เชื่อผมสิ !
    It` My Life ! I HON ,,

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เลิกเหอะครับ นาย 8 เดือน ผมโดนมา 4 ปี สุดท้ายก็โดนทิ้งครับ

ยิ่งนานยิ่งเสียใจมากนะ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ่านแล้ว ยังไง คุณก็ผิด ครับ เขามีแฟนแล้ว

คุณอยากเป็นคนงี่เง่าให้เขาด่าเหรอครับ

มันจริงที่เขาบอกว่าเขารักคุณ

แต่ถ้าวันหนึ่ง คุณได้คบกัน แล้วผู้หญิงคนที่คุณรัก

วันหนึ่งคุณรู้ว่า เธอคบผู้ชายอีกคน..

คุณต้องรอให้ถึงวันนั้น ?
    เล่นเกม.. จนกระทั่งถูก ธนู ปักที่หัวเข่า

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ทำตัวเป็นนางวันทองชัดๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เออ เลิกไปเหอะ ครับคำเดียว

คำว่ารักของเขาอาจจะเป็นแค่ลมปากที่พูดให้คุณหลง

แค่เวลาถามเรื่องแฟนเก่า ก็ยังหาข้ออ้างว่ารำคาญ นี้ละสัญญาณ ที่ว่า เขายังไม่ได้เลิกกัน

แฟนเก่าของเขา = แฟนตัวจริง ส่วนนายก็แค่ = กิ๊ก

ผู้หญิงมีมายมาก คนดีๆ ยังมีอีกมาอย่าไป หลงคารมหรือความว่า รักที่หลอกลวงเลย

ถ้าเขารักคุณจริงเขาก็ต้องกล้าพูดทุกเรื่อง แม้แต่เรื่องแฟนเก่า

คำตอบอยู่ที่ตัวนายแล้วละ ว่าจะ อยู่แบบนี้หรือหาแฟนใหม่ข้างหน้าที่ดีกว่า

นี้ขนาดยังไม่ได้แต่งกันนะยังขนาดนี้ แล้วถ้าแต่งไปนี้โอ้พระเจ้า ไม่อยากคิดจะขนาดไหน

ปล.แรงไปแต่ผมคนหนึ่งละที่เกลียดผู้หญิงแบบนี้

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เลิกเถอะครับ อยู่ไปก็ไม่มีความสุขหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    พอๆกับผมเลยคับ เเต่ของผมนี่มันยังไงๆ ไม่รุ คือผู้ชายอีกคนมันชอบเค้า เเต่เค้าบอกเราว่าไม่ได้คิดอะไรกะมัน เเต่ไอนั่นชวนไปไหนไปหมด กะเราบอกไม่ว่างขี้เกียจ ตกลงมันยังไง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เคชเดียวกันอะ นี่กะเพิ่งเลิก T T แฟนกี้มาคบกะกี้แต่มันยังลืมแฟนเก่ามันไม่ได้ ทุกวันนี้รักเขามากแต่เขาไม่เคยรักตอบเลย ทรมานค่ะ เจ็บครั้งเดียวแล้วจบดีกว่าอย่ายื้อไว้เลย