ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560

ทําไมแฟนผมถึงยังไม่ยอมเลิกกับแฟนเก่าสักทีทั้งๆที่เค้าก็คบกะผมมา8เดือนและแต่ยังคบกะแฟนเก่าไปด้วยเหมือน1คน2ใจอ่ะทําไงดีครับ

แต่เวลาเค้าคุยกะผมอยุ่กะผมเวลามีเรื่องอะไรเค้าก็จะบอกผมสเมอห่วงเราประมานนี้รักเราเวลาผมบอกม่ะไหร่จะเลิกกะแฟนเก่าเค้าชอบบอกว่าอย่างี่เง่าไม่ชอบคนงี่เง่าพูดมากทําตัวน่ารําคาญโวยวาย แต่พอผมพูดถึงแฟนเก่าเค้าทําไมเค้าต้องบอกเราห้ามพูดด้วย เค้าบอกถ้างี่เง่าหรือทาตัวน่ารําคานก็ไปหาคนอื่นเหอะ แต่มีเวลามีเรื่องไรเค้าจะบอกผมทุกอย่างแต่พอผมบอกม่ะไหร่จะเลิกกะแฟนเก่า ทามไมเค้าชอบเปิดห้ามพูดรําคานด้วยอ่ะปากเค้าก็บอกว่ารัก บอกว่าเออ เดี่ยวจะหาทางเลิก ทั้งๆที่เค้าก็คบกันอยุ่ ผมไม่เข้าใจเลยครับ

เค้าจะรักผมจิงๆมั้ยครับผมคบมา8เดือนน่ะและรอๆๆๆๆๆๆๆไปเรื่อยๆเพราะผมก็รักเค้าและเค้าก็รักผมน่ะ แต่ทามไมเค้าไม่เลิกกะแฟนเก่าอ่ะครับบอกไห้ไปคุยกะพ่อแม่มันเลยบอกไปเลยว่ามันนิสัยแบบนี้ๆไม่ต้องคบเค้าก็บอกอีกว่าอย่างี่เง่า ไม่ชอบคนงี่เง่าไม่งั้นก็ไม่ต้องคบกัน ผมไม่รุ้จะทํายังไงและครับคบต่อไปหรือ....เลิกฮือๆๆๆๆ ตอนนี้เค้าคบกะผม+แฟนเก่าอยุ่ด้วยอ่ะ ผมเจ็บๆหายๆสุขๆทุกข์ๆ 50/50 อ่ะครับขอคําปรึกษาทีเค้ารักผมจิงๆหรือป่าวหรือแค่คนแก้เหงาคนนึงอ่ะ!!!!!!

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ถ้าเป็นแบบนี้แนะนำเลิกครับ - -"

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    เลิก เรย ครับ ย่อม ให้ เค้า ส่วมเค้า หร่อ
    Hoolywood Undead

Time To Fear !
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    เลิกดีกว่าครับ
    ป.ล ภาษาวิบัติเยอะมาก

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    แฟนเก่าคือแฟนครับบ คุณแค่กิก เค้ายังไม่ได้เลิกกันหนิ
    "Intellectual property infringement is a sin"

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    อย่าไปซีเรียสครับ ผู้หญิงคนเดียว ผู้หญิงมีอีกเยอะครับ ลั๊ลล้า ได้ตามสบาย

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    สุภาพหน่อยเค้าเรียกว่าเผื่อเหลือครับ

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เลิกเถอะครับ ผู้หญิงแบบนี้ อย่าไปคบเลย ไม่ดีหรอกเชื่อผม

ถ้าจะนิยามก็ ผู้หญิงแบบนี้เอา เท้าเขี่ยก็หาเจอแหละครับ เค้ายังไม่เลิกกับแฟนเ้ก่า แสดงว่าเรียกแฟนเก่าไม่ได้หรอก เค้าเรียกว่า แฟนอยู่ แต่คุณน่ะตอนนี้คือกิ๊กของเค้า..

ปล. ขอโทษที่พูดแรงไปซักนิดแต่ผมหวังดีนะ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    คุนก็ไปหาคนใหม่ก่อนแล้วก็คุยกับคนใหม่ แต่ยังไม่ต้องเลิกกับแฟนคุนก่อน
    พอนานๆไปคุนก็จะไม่จำเป็นต้องไปง้อเขา จากนั้นคุนค่อยเลิกกับเขา ก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    คุณอยากจะเป็นตัวจริงใช่ไหม? แล้วแฟนเก่าของผู้หญิงคนนี้ละ เขารู้ไหม ? ว่าผู้หญิงคนนี้มีคุณ อีกคน ? ถ้าแฟนเก่าผู้หญิงคนนี้เขารู้ เขาก็คงจะเสียใจไม่ต่างกับคุณ มีทางเดียว คือ รอต่อไป ถ้าไหว ทน ชีวิตคุณต้องเลือกเอง เราแค่เสนอทางเลือกให้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 23rd December 2011 เมื่อ 21:28

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    อ่า...คนครับ คุณคิดว่าถ้าเลิกคนอื่นๆหรือคนที่คุณเลิกก็จะดูคุณเป็นคนไม่จริงใจใช่ไหมครับ?หรืออย่างไรก็ตาม แต่ชีวิตคนเรามันก็มีศักดิ์มีศรีเป็นของตนน่ะครับ คงไม่ยอมสละชีพเพื่อผู้หญิงที่คุณพยายามด้วยใจเท่าไหร่แล้วแต่เธอก็ไม่ยอมใช้ใจรับจริงๆหรอกน่ะครับ เป็นผมก็เลิกครับคิดซะว่ายังไงเราก็ต้องเลือกคนที่ดีจริงๆสําหรับเราครับ เพราะถ้าไม่อยากทําให้คนรักต้องรู้สึกเจ็บกับเรื่องราวต่างๆ คนรักกันจริงๆเขาไม่ ทดสอบความรัก หรือ ทําให้คนรักรู้สึกเป็นห่วง กังวลหรอกครับ แต่คือการให้หัวใจซึ่งกันและกันผ่านทางจิตใจครับ ^^ ลองนําไปคิดๆดูก็แล้วกันครับนี่ก็เป็นแค่ความคิดส่วนตัวของผม

อย่ากังวลเรื่อง เหงา หรือไม่มีใครเคียงข้างเลยครับ ตอนเด็กๆคนเราทุกคนก็อยู่กับเพื่อน พี่ น้อง พ่อ แม่ ทําไม?ถึงไม่รู้สึกเหงาล่ะ? เพราะเรามีครอบครัวและเพื่อนๆให้ความรักใคร่กับเราเสมอไงล่ะครับ^^
    เพราะฉะนั้นจงหารักแท้ที่สามารถอยู่กับเราได้และเข้ากับบุคลิกเราได้จริงๆครับ อย่ามองเพียงแค่ผู้หญิงที่อยู่ในสายตาคุณน่ะครับไม่งั้นคุณอาจจะมองข้ามผู้หญิงที่คุณไม่เคยมองไปเลยก็ได้เพราะเขาอาจจะพยายามกับความฝันอยู่จนคุณมองไม่เห็นเขาก็เป็นได้ครับ ขอให้เป็นคนดีก็พอครับคนเรา ความรักก็ไม่ไปไหนครับ ชีวิตนี้สิ่งสมบรูณ์คือ จิตใจที่รู้จักเพียงพอในสิ่งที่ตนมีอยู่ครับ มันคือความรู้สึกที่เต็มอิ่มและสมบรูณ์ครับ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jengdexinw : 23rd December 2011 เมื่อ 21:34

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ผุ้ ญ สมัยนี้ชอบคนเลวนี่คนดีๆมีไม่ชอบชอบพวกที่ใช้ความรุนแรงอ่ะดุ ด่า ตบ ตีชอบกันจังฮือๆๆๆๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Crowszerro 3 อ่านกระทู้
    ผุ้ ญ สมัยนี้ชอบคนเลวนี่คนดีๆมีไม่ชอบชอบพวกที่ใช้ความรุนแรงอ่ะดุ ด่า ตบ ตีชอบกันจังฮือๆๆๆๆ
    บางทีผู้หญิงเขาคงชอบแบบนั้นไม่งั้นเขาคงเลิกไปนานแล้ว บางทีสิ่งที่เราคิดว่าดีบางทีมันก็ไม่ได้ดีเสมอไปหรอก ถ้าเรามองในมุมที่ต่างกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Above the sky...
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เดี๋ยวอีกไม่นานผู้หญิงก็ต้องมาตามจีบผู้ชายเพราะผู้ชายจะหมดโลกแล้ว ฮ่าๆๆ ตอนนี้ผู้ชายเกิด 1 คนต่อผู้หญิง 10 คนแล้วนะเอ้อ
    ถ้อยคำดีๆ(มั้ง)จากใจผม
    วันคืนที่มีเธอ ดั่งคืนวันที่ไร้ตัง วันคืนที่จากกัน ก็ยังไร้ตังอยู่ดี...

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ผู้ชายเหลือน้อยใช้ส่อยอย่างประหยัดเห็นครูผู้หญิงพูดแบบนี้อะครับลูกศิษย์คงทำตาม

กล่าวขอบคุณ
    223
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    เลิกไปเลยครับผุ็หญิงนิสัยแบบนี้อะครับ ผมว่าคุณมันแค่กิ๊กแก้เหงาโดนมันหรอกมากกว่า
    พวกเจ้าทั้งหลาย จงเป็นสาวกอาเบะซะ
    อาเบะจะอยู่ในใจท่านตลอดกาล อาเมน(เบะ)
    (^人^)

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ประสบการณ์แบบนี้ผมเคยเป็นมาก่อน ถ้าเค้ายังไม่ยอมเลิกกับแฟนเก่าก็ให้คุณถอนสมอซะ แล้วไปที่ท่าเรือต่อไปก่อนที่เรือจะจม ยิ่งตัดใจช้าเท่าไหร่คุณยิ่งจะเจ็บมากเท่านั้น
    ป.ล.ตอนที่ผมเป็นถึงขั้นร้องไห้ไม่ออกมันทรมานกว่าตอนที่ร้องไห้ซะอีก เพราะเหมือนมันจุกและติดอยู่ที่ลำคอหายใจก็ไม่ออก

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    เดินออกมา อย่า พระเอก จะดีกว่านะครับ

ดีกว่าต้องมา นั่งปวดหัวคิดมาก เฮ้อ เชื่อผมสิ !
    It` My Life ! I HON ,,

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    เลิกเหอะครับ นาย 8 เดือน ผมโดนมา 4 ปี สุดท้ายก็โดนทิ้งครับ

ยิ่งนานยิ่งเสียใจมากนะ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ่านแล้ว ยังไง คุณก็ผิด ครับ เขามีแฟนแล้ว

คุณอยากเป็นคนงี่เง่าให้เขาด่าเหรอครับ

มันจริงที่เขาบอกว่าเขารักคุณ

แต่ถ้าวันหนึ่ง คุณได้คบกัน แล้วผู้หญิงคนที่คุณรัก

วันหนึ่งคุณรู้ว่า เธอคบผู้ชายอีกคน..

คุณต้องรอให้ถึงวันนั้น ?
    เล่นเกม.. จนกระทั่งถูก ธนู ปักที่หัวเข่า

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ทำตัวเป็นนางวันทองชัดๆ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    เออ เลิกไปเหอะ ครับคำเดียว

คำว่ารักของเขาอาจจะเป็นแค่ลมปากที่พูดให้คุณหลง

แค่เวลาถามเรื่องแฟนเก่า ก็ยังหาข้ออ้างว่ารำคาญ นี้ละสัญญาณ ที่ว่า เขายังไม่ได้เลิกกัน

แฟนเก่าของเขา = แฟนตัวจริง ส่วนนายก็แค่ = กิ๊ก

ผู้หญิงมีมายมาก คนดีๆ ยังมีอีกมาอย่าไป หลงคารมหรือความว่า รักที่หลอกลวงเลย

ถ้าเขารักคุณจริงเขาก็ต้องกล้าพูดทุกเรื่อง แม้แต่เรื่องแฟนเก่า

คำตอบอยู่ที่ตัวนายแล้วละ ว่าจะ อยู่แบบนี้หรือหาแฟนใหม่ข้างหน้าที่ดีกว่า

นี้ขนาดยังไม่ได้แต่งกันนะยังขนาดนี้ แล้วถ้าแต่งไปนี้โอ้พระเจ้า ไม่อยากคิดจะขนาดไหน

ปล.แรงไปแต่ผมคนหนึ่งละที่เกลียดผู้หญิงแบบนี้

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    เลิกเถอะครับ อยู่ไปก็ไม่มีความสุขหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    พอๆกับผมเลยคับ เเต่ของผมนี่มันยังไงๆ ไม่รุ คือผู้ชายอีกคนมันชอบเค้า เเต่เค้าบอกเราว่าไม่ได้คิดอะไรกะมัน เเต่ไอนั่นชวนไปไหนไปหมด กะเราบอกไม่ว่างขี้เกียจ ตกลงมันยังไง

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    เคชเดียวกันอะ นี่กะเพิ่งเลิก T T แฟนกี้มาคบกะกี้แต่มันยังลืมแฟนเก่ามันไม่ได้ ทุกวันนี้รักเขามากแต่เขาไม่เคยรักตอบเลย ทรมานค่ะ เจ็บครั้งเดียวแล้วจบดีกว่าอย่ายื้อไว้เลย