ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439

ช่วยผมทีครับ ปัญหาการเล่นบอล..

คือเวลาเล่นบอลอะครับ เวลาผมครองบอล ผมมักไม่ค่อยส่งให้ใคร คือไม่ใช่ไม่อยากส่งนะครับ คือ มันออโต้ จะเลี้ยงสักนิดแล้วยิงอย่างเดียวเลย
    จนเพื่อนมันแซวฉายาผมว่า ข้ามาคนเดียว

คือผมล็อคหลบไม่เก่งอะครับ แต่ก็ไม่กาก พอได้เบสิคๆ

นิสัยผมคือ ได้บอลมา ล็อคหลบสักนิด แล้วยิงเลย ถ้าระยะถึง ขอให้ได้ยิงเหอะ

เรื่องยิงเวลาเล่น เพื่อนผมก็เฉยๆนะ ไม่ได้บอกว่าผมยิงกากไร [ รู้ตัวเองแหละ ว่ายิงไม่ได้เก่งหรอก แต่ถนัดแนวนี้ ]
    เพื่อนก็บอก เห้ยๆ ***ขึ้นหน้าไป บ่อยมาก ไม่ว่าเล่นกับใคร

คือผมยิงแรงพอตัว แต่ก็แม่นไม่มาก แต่ก็ไม่ถึงกับเบี้ยวอะครับ

ผมมักฝืนให้ตัวเองไปเล่นกองหลัง กลาง แล้วค่อยส่งให้เพื่อน แต่เล่นได้กากมากครับ ไม่เป้นตัวเองเลย ไม่รุ้จะยืนตรงไหนดี

แบบนี้ผมควรเล่นศูนย์หน้า รอเพื่อนส่งแล้วยิงปะครับ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Type-7442 : 23rd December 2011 เมื่อ 23:23

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 320
    ก็ลองเล่นแบบที่คิดว่าถนัดที่สุดสิครับ เทคนิคการเล่นทีมมีเยอะแยะไปนะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ของแบบนี้ต้องฝึกฝนครับ สู้
    Only one thing I want.

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Chantaburi, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ผมก็เล่นบอลเหมือนกัน ครับ แต่ไม่ค่อยเก่งนะ
    นิสัยก็เหมือนคุณเลนอ้ะ พอได้ขึ้นหน้า เลี้ยง ยิงๆ
    แต่ถ้าอยู่หลังจะ ส่งเป็นหลัก
    ผมว่าลองมาเล่นแนวหลังดูอ้ะครับ เพราะพอผมอยู่หลัง
    พอผมขึ้นไปเยอะ เพื่อนผมที่เป็นโกล์ก็จะด่าผมทุกที -*-
    แล้วพออยู่หลังมันก็ต้องส่งซะส่วนใหญ่นะ :|

ผมก็มีปัญหาคือผมเตะไม่ค่อยแม่นอ้ะ ถ้าลูกตรงมันก็จะสวยไปเลย
    แต่ถ้าไม่ตรงก็ ลูกฉีกออกซ้าย กับไปดาวอังคารเลยอ้ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bytes : 23rd December 2011 เมื่อ 23:53

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    คล้าย ๆ ผมอะ เลี้ยงไม่ค่อยไป ถ้ากว้าง ๆ ก็พอได้อยู่ ถ้าฟุตบอล ผมเล่นได้ หน้า กับ กลาง

ถ้าออกแนว ฟุตซอล เรียบร้อย

ผมจะเล่นได้ 2 ตำแหน่งคือ หน้า เป้า สูงสุด รับมายิงอย่างเดียว กับ หลัง สุด เพื่อนซี้ โกล จ่ายกับเตะทิ้ง
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[Just Normal People]-| ™
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    Blog Entries
    3
    แล้วแต่ถนัดครับ รอบอลยิงอย่างเดียวก็เทพได้

อย่างผมนี่ ผมวิ่งไม่เร็ว แต่ยิงแรง+ ฟรีคิกแม่น ส่งถึงตัวพอสมควร ผมก็เป็น CENTER เป็นตัวพักบอล ให้เพื่อนๆ
    "Intellectual property infringement is a sin"

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1
    ทำไมเล่นไม่เหมือนผมเลย ผมตัวใหญ่ เลี้ยงบอลลำบาก เลยเล่นเป็นกองหลัง ได้บอลก็จ่ายอย่างเดียว แบบถ้าไม่มีตัวมาบีบ ผมก็เล่นกันสั้นๆ เบา ส่วนเรื่องตำแหน่งนั้นผมว่าควรจะดูว่าเราเล่นตำปน่งไหน สนุก ตำแหน่งไหน ชอบ ตำแหน่งไหนเล่นดี แค่นี้แหละคุณก็จะเล่นตำแหน่งนั้นแล้วสนุก แต่ผมอ่านดูแล้ว คุณเล่นหน้าต่ำก็ได้นิ ลากไปยิงเองบ้าง ลากไปจ่ายให้เพื่อนบ้าง

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    ผมก็เป็นครับ เวลาได้บอลแล้วบุกไปข้างหน้า มันเหมือนกับว่าจังหวะมันเร็วมาก จนคิดอะไรไม่ทันสุดท้ายก็โดนแย่ง

แต่ถ้าคุณยิงคม แต่เลี้ยงไม่เก่ง ก็เป็นตัวจบสกอร์ รอเพื่อนส่งมาให้แล้วค่อยยิง

แต่ถ้าคุณถนัดเลี้ยง แต่ยิงไม่คม ก็มาเป็นปีก คอยส่งบอลให้เืพื่อน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: