ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6

Facebook Messenger for Windows 7 – โปรแกรมแชทเฟสบุก

Facebook Messenger for Windows 7 – โปรแกรมแชทเฟสบุก

หน้าตาหลักของโปรแกรม Facebook Messenger for Windows 7 จะเห็นว่าคล้ายกับแท็บเวอร์ชั่นบนเว็บเลย [ตอนล็อกอินเข้าโปรแกรมต้องใช้ IE นะ] โดยไม่สามารถแชทแบบกลุ่มหรือใช้ส่งไฟล์ได้ T^T

**ที่สำคัญคือ มันมีแท็บ Ticker มาให้ด้วย

มีบอลลูนแจ้งเตือนที่มุมขวาล่างของจอด้วย เมื่อมีคนมาแชร์/คอมเม้นหรือกด Like เรา และสามารถคลิกเพื่อดูข้อความดังกล่าวได้

และอีกฟีเจอร์เด็ดของมัน ก็คือ มีให้ตั้งค่าว่าให้ตัวโปรแกรมแสดงอยู่ที่ขวามือของหน้าจอเราตลอดเวลา ไม่ว่าจะเปิดโปรแกรมอะไรก็ตาม ก็จะมีแท็บ Facebook ตามไปด้วยตลอด [อิอิอิ ไม่ต้องทำการทำงานกันแล้ววววว]

ขณะท่องเว็บอื่นๆ ด้วย Firefox

ขณะทำงานในโปรแกรมพิมพ์เอกสาร ก็ยังตามมา 555+

ปกติตอนนี้ Facebook Messenger for Windows 7 ยังเป็นเวอร์ชั่น Beta หรือเพื่อการทดสอบเท่านั้น จะมีเฉพาะผู้ใช้งานบางกลุ่มที่จะเจอลิงก์ข้อความให้โหลดโปรแกรมนี้ไปทดสอบ ซึ่งผมเพิ่งได้วันนี้เองครับสดๆ ร้อนๆ (ใครที่ได้เป็นคนทดสอบจะขึ้นข้อความแบบนี้)

เลยแอบก็อปลิงก์โหลดโปรแกรมดังกล่าว มาฝากผู้อ่านทุกคนครับ เผื่อใครอยากร่วมทดสอบด้วย

สามารถดาวน์โหลดได้ที่ >>> Download
    เมื่อดาวน์โหลดมาแล้ว ก็คลิกติดตั้งตามปกติครับ โปรแกรมขนาดเล็กๆ

เครดิต http://www.9tana.com ขอขอบคุณสำหรับบทความดีๆครับ

ถ้าเคยใช้แล้วหรือใช้อยู่ก็ขออภัยด้วยนะครับ

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    1
    MSN สะดวกกว่านะ

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantezeedza อ่านกระทู้
    MSN สะดวกกว่านะ
    ผมว่าแล้วแต่คนนะ อย่างผมไม่ค่อย ออนเอ็ม อาศัย เล่นแต่ face ก็สะดวกไปอีกแบบนะ