ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898

10 อาวุธที่คาดว่าจะมาต่อกรกับอเมริกา

หากถามว่าประเทศที่มีการพัฒนาอาวุธมากที่สุดในโลก ก็คงไม่มีใครไม่กล่าวว่าเป็นอเมริกา ประเทศที่มีการพัฒนาอาวุธได้ล้ำหหน้าที่สุดในโลกเลยก็ว่าได้
    หากมองๆดูแล้วเราบางคนก็อาจจะกล่าวได้ว่าไม่มีประเทศไหนหรืออาวุธไหนจะสามารถสู้หรือทัดเทียมของอเมริกาได้เลย ซึ้งอันนี้ก็ถูกครับไม่เถียงแต่อย่างใดแต่สิ่งเหล่านี้เป็นแค่ในอดีตครับเพราะหากว่าจะกล่าวไปว่าไม่มีใครสู้ได้นั้น ตอนนี้มันไม่ใช่เช่นนั้นแล้วครับ
    ผมลองไปค้นหาดูในอินเตอร์เน็ตดูว่ามีอะไรบ้างที่พอจะสู้ได้บ้างก็ปรากฏพบว่ามีอยู่เยอะเหมือนกันเลยจัดอันดับมาให้ในแบบต้นๆที่พอฟัดพอเหวี่ยงกันได้หน่อยซัก 10 อย่างละกันครับเริ่มที่

1. Zastava M93

สไนเปอร์ ไรเฟิล ที่มีระยะหวังผลถึง 1850 เมตร ไกลกว่า Barrett M107 ถึง 300เมตร นับว่าเป็นปืนซุ่มยิงที่มีความรุนแรงในระดับโลกเลยก็ว่าได้

2. TOS-1 Buratino

มันคือรถยิงจรวดสารพัดประโยชนของรัสเซีย แต่หน้าที่หลักๆของมันคือยิงถล่มเป้าหมายด้วยจรวดเพลิง 30 นัดต่อ1ชุด คิดดูซิมันจะมโหราณแค่ไหน อู้ยไม่อยากจะคิด

3. Tupolev Tu-160 Blackjack

Tu-160 เป็นเครื่องบินทิ้งระเบิดขนาดใหญ่ (ใหญ่กว่าB-52ของ อเมริกาซะอีก) และสามารถทำความเร็วระดับ Mach 2.05 ว่าง่ายก็เร็วสุดในเครื่องบินทิ้งระเบิดขนาดใหญ่ หรือเกือบๆ1เท่า ที่B-1 ของอเมริกาทำได้ (B-1ไวที่สุดครับ b-2ไม่เร็วมากอาศัย พรางตัวได้อย่างเดียว) ซึ่งอเมริกามักจะนิยมใช้เครื่องบินทิ้งระเบิดเขาโจมตีเป้าหมาย

4. S-400 Triumf

หากถามว่า Missile ที่อเมริกานิยมที่สุดก็คงไม่มีเกิน Patriot Missile แต่หากกล่าวถึงคู่แข่งละก็ต้อง S-400 Triumf ซึ่งมีข้อผิดพลายน้อยกว่า Patriot Missileที่ยิงพวกเดียวกันเองแม่นกว่าศัตรู แน่นอนว่าเพื่อการต่อต้านอากาศยานสมัยใหม่ต้องมีระบบการจับเครื่องบินที่สามารถหลบหลีกเรดาห์ได้ ซึ่ง S-400 Triumf ก็สามารถทำได้ ซึ่งสามรถตรวจจับและยิงเป้าหมายในระยถึง400กิโลเมตร รวมทั้งยิงจรวดร่อนในระยะทางได้ถึง3500 กิโลเมตร

5. Sukhoi Su-47 Berkut

Berkut แปลว่า อินทรีทอง Su-47 คือเป็นภาษารัสเซียนนะครับ เป็นเครื่องบินรุ่นล่าสุดที่เตรียมเข้าประจำการในกองทัพอากาศรัสเซีย ด้วยรูปทรงปีกที่ล้ำไปด้านหน้าทำให้คล่องแคล่วในการเปลี่ยน ทิศทางการบินได้เพื่อในการต่อสู้ในวงเเคบๆ และสามารถบินด้วยความเร็ว ถึง Mach 2.34 พร้อมด้วยแรงGถึงระดับ 9G ซึ่งแน่นอนว่ามีระบบต่อต้านเรดาห์ซึ่งเป็นหนึ่งในความต้องการของเครื่องบินรบสมัยใหม่ด้วย ป็นงะงงไปเลยดิอเมริกา

6. Novator KS-172 AAM-L

จรวด Air-to-air สำหรับต่อต้านอากาศยาน ระยะไกลที่สามารถยิงในระยะ400กิโลเมรได้เลยทีเดียว(แน่นอนว่ามันเอาไว้จัดการเครื่องบิน) ตรวจการจากระยะไกล รวมทั้งยิงเครื่องบินเติมน้ำมันอีกด้วย

7. AS-17 Krypton

คือจรวดตัวนี้ต้องบอกว่ามันน่ากลัวมากครับ จรวดแบบ air-to-surface ซึ่งสามารถตามเป้าหมายด้วย "คลื่นวิทยุ" ต่างกับจรวดแบบเดิมๆที่ตามเป้าหมายด้วยความร้อน แน่นอนว่าต่อให้ใช้เครื่องบินที่สามรถหลบเรดาห์ได้ ถ้าปล่อยคลื่นวิทยุออกมาก็โดนตามเป้าไปโจมตีได้

8. RT-2UTTH Topol M

Topol M เป็นจรวด ICBM (จรวดที่มีพิสัยการยิงที่ไกล) ซึ่งพิสัยการยิงถึง11000กิโลเมตร โดยแบ่งจรวดเป็น3ท่อนในการยิง ท่อนที่1และ 2 เป็นเชื้อเพลิงในการยิง ส่วนท่อนสุดท้ายเป็นส่วนหัวรบ แถมตัวจรวด มีหัวรบแบบ แยกอีก 6 หัว (ยิงไปแล้ว จะแตกเหนือเป้าหมายแล้วกระจายเป็น6ชิ้นเมื่อถึงท่อนสุดท้าย) และหัวรบแต่ละชิ้นก็คือ หัวรบนิวเคลียร์ขนาดเล็ก ซึ่งกินเนื้อที่การทำลายล้างได้กว้างมาก

9. R-30 Bulava SLMB

Bulava มาจากคำในภาษารัสเซียว่า คฑา เป็นจวรดที่ออกแบบมาให้ใช้ยิงจาก เรือดำน้ำขณะดำน้ำ สู่เป้าหมายในพื้นทวีป แถมด้วย ระบบต่อต้านการโจมตีเพื่อสกัดกั้น ด้วยคลื่นEMP และ การปล่อย Decoys ล่อให้จรวด ที่ยิงมาสกัด Bulava วิ่งไปหาแทนที่จะมาทำลายตัวจรวด พร้อมด้วยการอัพเกรดให้ใช้หัวรบนิวเคลียร์ ด้วยอีกต่างหาก คือต้องยอมรับนะครับว่าประเทศที่ริเริ่มคิดค้นเรือดำน้ำประเทศแรกๆก็คือรัสเซีย

10. Father of all bombs

ยังจำMOAB ของอเมริกากันได้ไหม
    แต่จะบอกว่านั้นนะยังอ่อนอยู่ ต้องFoAB ไม่ทำให้ผิดหวัง ด้วยดินระเบิดแค่ 7ตัน แต่กลับให้แรงระเบิดเท่ากับระเบิด TNT ถึง44ตัน (MoAB ของ อเมริกา ใช้ดินระเบิดจำนวน 8ตันแต่ได้เเรงระเบิด 11ตัน) นับว่าเป็นระเบิดที่ไม่ใช่ระเบิดนิวเคลียร์ที่แรงที่สุดในขณะนี้

ที่มา http://www.thaimuslim.com/view.php?c=6&id=7592

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    โถ อันดับ 1 ถ้าไม่ใช่มือสไนเปอร์ และ พลชี้เป้า ระดับพระกาฬ ก็ยิงไม่โดนหรอก - -''

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    รัสเซีย เปิดเผยอาวุธลับซะแล้วหรอเนี่ย กำๆ

เดี๋ยวเจอพี่กินเอาจริงๆแล้วจะร้องครับ เจอ โซนิคบอม อาวุธที่เผยมาเกือบทั้งหมดก็อดกินล่ะครับ แถมทั้ง ยิ่งรัสเซียยิงมาไกลอย่างงี้ก็เข้าทางพี่กันเลยอะดิ

55555

กองทัพรัสเซียผมว่าแข็งแกร่งกว่าสหรัฐอีกนะครับ - - อีกอย่างถ้าสหรัฐ Nuke จริงๆ ประเทศที่ต่อต้าน คงแสดงตัวตนออกมาเยอะแน่ พี่จีน เกาหลีเหนือ งี้ ^^

ยกตัวอย่งา Su-47 น่ะ เป็นเครื่องบินที่มีเรดาทรงพลังที่สุดในโลกนะ ไอ้ Stealth f22 ของสหรัฐอะ ถ้าจะกินพี่ Su ของพี่หมี ล่ะก็ต้องย่องมาข้างหลังเท่านั้น

ถ้ามาข้างหน้า - ด้านข้าง รับรอง เรด้า f22 ไม่ทันล็อคเป้าหรอก เจอ ซู แดรกซะก่อนแล้วครับ แต่ยังไงๆ ความสามารถ Stealth ตอนนี้ ยกให้พี่กัน ก่อนก็แล้วกัน ฮ่าๆ

แต่ของอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับความสามารถนักบินเหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakkreex อ่านกระทู้
    Sukhoi ประสิทธิภาพสู้ F 35 ของ USA ไม่ได้หรอกครับ แต่คงสูสีกับ F 22

เท่าที่มีข้อมูล F-22 ดีกว่า F-35 มีดังนี้

สมรรถนะล่องหนของ F-22 ทำได้ดีกว่า F-35
    F-22 เร็วกว่า
    F-22 คล่องตัวกว่า
    F-22 เพดานบินสูงกว่า
    F-22 บินที่ความเร็วเหนือเสียงได้ไกลกว่า

จุดอ่อนของ F-22 คือ

แพงโค-ตะ-ระ
    ต้องการการดูแลบำรุงรักษาอย่างดีเลิศ
    ใช้ระยะเวลาในการบำรุงรักษาแต่ละครั้ง
    ค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาระดับยอดตึกเวิร์ดเทรด(สูงมาก)

F-22 นั้นถูกออกแบบมาเพื่อทำภารกิจขับไล่ครองอากาศอย่างเดียวเลยครับ ความสามารถในการโจมตีภาคพื้นดินค่อนข้างต่ำครับ แม่ว่าจะทำได้แต่ก็ไม่ดีเท่าบ.ขับไล่อเนกประสงค์อย่าง F-35หรอกครับ

จึงไม่แปลกที่เราจะเห็นหลายฝ่ายในสหรัฐให้การสนับสนุนโครงการ F-35มากกว่า F-22 และก็อีกไม่นานนี้ก็คงจะถูกปิดสายการผลิตลง และมันก็คงจะถูกจารึกไว้ว่าเป็นบ.แบบนึงในโลกที่ไม่ประสบความสำเร็จ แม้จะถูกนำเข้าประการก็ตาม

ไม่รู้จริงอย่าพิมพ์มั่วดีกว่า -0- เครื่องบินคนละคลา่สกันนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 24th December 2011 เมื่อ 12:56

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    รัสเซีย เปิดเผยอาวุธลับซะแล้วหรอเนี่ย กำๆ

เดี๋ยวเจอพี่กินเอาจริงๆแล้วจะร้องครับ เจอ โซนิคบอม อาวุธที่เผยมาเกือบทั้งหมดก็อดกินล่ะครับ แถมทั้ง ยิ่งรัสเซียยิงมาไกลอย่างงี้ก็เข้าทางพี่กันเลยอะดิ

แต่เรื่องการบินของอเมริกาผมว่าเหนือกว่านะครับ เพราะการคัดคนเข้านั้นเขาคัดพวกหัวสุดยอดกะทิทั้งนั้นนะครับ

ผมว่าสมองคนมะกันเหนือกว่าอยู่สองระดับนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย muek9999 : 25th December 2011 เมื่อ 13:10

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ไทยมีสักอย่างไหมน่ะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    อันที่ 8

ยิงข้ามโลกเลยสินะ -...-

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ไทยมีจ่าเฉยครับ
    FU_KALLCENSOR!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,014
    Blog Entries
    1
    และ โจ๊กกระป๋องไม่มีหรอ เอาไว้ต่อกรกับ เมกา โจ๊กกระป๋องไปไหน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    อันสุดท้าย ชื่อ TSAR นะครับ FoaB เป็นฉายาเฉยๆนะ

ปล รัสเซียเจ๋งเยอะครับ สั้นๆ ไม่อยากพิมพ์ยาว

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BKK,Thailand/Sanfrancisco,USA.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    Sukhoi ประสิทธิภาพสู้ F 35 ของ USA ไม่ได้หรอกครับ แต่คงสูสีกับ F 22

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    เทพแค่ไหนเจอ EMPก็กากหมด(ใครเล่นMW2 จะรู้ว่าEMPคืออะไร)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,938
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    เทพแค่ไหนเจอ EMPก็กากหมด(ใครเล่นMW2 จะรู้ว่าEMPคืออะไร)
    ที่เราใช่อุปกรณ์เสริมต่างๆไม่ได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    เครื่องมืออิเล็กโทรนิก ทุกชนิดมันก็ใช้ไม่ได้ทั้ง 2 ฝ่ายนั่นหละ ดาบสองคม - -

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    235
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    S-400 Triumf อันดับ 7 ไทยใช้มานานแล้ว (บั้งไฟไง 555 )

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    468
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

Exclamation

EMP - รู้สึกว่าจะเป็น คลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า น่ะครับ ทำให้อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ พัง และ ใช้การไม่ได้

อาวุธลับ เขาไม่เอาออกมาเปิดเผยกันหรอกครับ ผมว่า มันต้องมีอะไรน่ากลัวกว่าที่พวกคุณเห็นก็ได้

ที่เอาออกมาโชว์ อาจจะเป็นแค่ ส่วนหนึ่งของการข่มศัตรู

แต่ใครล่ะ จะเอาไม้ตาย ออกมาโชว์ให้ศัตรูได้รู้ แล้วไปแก้ทางกัน จริงมั้ย ??

ปล.อย่าลืมนะครับ ทางการ รัสเซีย กับ อเมริกา มัน "ไม่โง่"

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ผมแถมให้อีกอันนึง เป็นอาวุธลับของญี่ปุ่นเองครับ

/me เผ่น

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    ไม่เป็นไรฮะ ผมมี Jammer อยู่ (ใครเล่น NFS Hot persuit จะรู้ว่า JAM คืออะไร)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไรฮะ ผมมี Jammer อยู่ (ใครเล่น NFS Hot persuit จะรู้ว่า JAM คืออะไร)
    ปล.เข้าเรื่อง ข้อ 9 มีกัน EMP อยู่นะ
    ถ้าเป็นผมผมจะออกแบบระบบกันสนามไฟฟ้าในส่วนของแผงควบคุม นอกนั้นไม่มีปัญหากะ EMP หรอก

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,626
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    Jammer ใช้ได้แค่ระยะไม่เกินจิ๊ดเดียวเท่านั้นเองนี่ครับ - -

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อาวุธรัสเซีย เทพกว่ามะกัน มาตั้งแต่ยุคก่อนแล้วครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    มีตั้งแต่จัดการคนๆเดียวยันระเบิดทั้งประเทศเลย

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,987
    1
    ของไทยมี ธนู ครับ

"ธนูปักที่หัวเข่า"
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    รัสเชียล้มไปนานแล้ว ครับ มีแต่เกาหลีนี้แหละ ของจริง อีกไม่นานหรอก เราได้ใช้ระบบคอมมิวนิท แน่ ๆ
    ><"

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    จกขท. เอาข้อมูลมาเก่ามากแล้วนะครับ

Su-47 เขาสร้างไว้ทดลองทางเทคโนโลยี

ตอนนี้ก็PAK FA แล้ว

ป.ล.ใครบอกว่าSukhoi สู้ F-35 ไม่ได้แต่สูสีกับ F-22 นี่ผิดละ ถ้าสูสีกับ F-22 มันก็ต้องดีกว่า F-35 แน่นอน เพราะอเมริกาต้องการผลิตให้มันด้วยกว่าและราคาถูกกว่า เพื่อเอาไว้ขาย

ป.ล.แล้ว Sonic boom มันเกี่ยวอะไรกันครับ ทำความเร็วกว่าเสียงแล้วมันทำอะไรได้? เครื่องบินไหนๆเค้าก็ทำกันได้เยอะแยะ
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    อันดับ4อ่ะ บั้งไฟเรอะนั่น --"

แถมให้อีกอัน การขั้วพริกของไทย ฝรั่งกลัวแท้

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    รัสเซีย มันก็คือ โซเวียน ไม่ใช้หรอ

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: