ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    799
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    คงจะแรงหนักหน่วงน่าดูเลยนะครับไอ่ Father of all bombs เนี่ย

น่ากลัว = =

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101

ยังกะ Red Alert
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ที่ตัดสิ้นไม่ใช้แค่อาวุธ แต่เป็นแผนที่ลึกล้ำ รวมทั้งการฝึกและกำลังใจ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2
    คนเดียวเสียวทั้งกอง

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446

ตูม เดียว คง หาย ไปทั้ง แถบ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    โอ้แม่เจ้าไอ้ อันดับแปดนี้มัน กะจะยิงที่นี้กี่ชั่วโมงกว่าจะถึงเนี่ย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    1
    ของดีๆเค้าไม่บอกหรือเปิดเผยกันหรอกทั้ง เมกา รัสเซีย มันคงมีดีกว่าที่โลกเห็นๆกันอยู่แน่

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    ของไทยมี ธนู ครับ

"ธนูปักที่หัวเข่า"
    ข้อความนี้ไม่ใช่ของคนไทยนะครับ 555+

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    1
    อาวุธร้ายแรงแึค่ไหนก็สู้ ฝีมือทหาร ชั้นยอดไม่ได้หรอกครับ มันสมองและร่างกายที่สุดยอดนี้แหละคืออาวุธที่ดีที่สุด

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไรฮะ ผมมี Jammer อยู่ (ใครเล่น NFS Hot persuit จะรู้ว่า JAM คืออะไร)
    ไม่เป็นไรครับ ผมมีโปรอมตะ (ล้อเล่นครับ)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ลูกธนูดีกว่า ปักไปที่เข่า ทหารอเมริกา เดี้ยงกลายเป็นยามเฝ้าประตูทุกรายเชื่อสิ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ระวัง นะครับ USA มี Optimus Prime และผองเพื่อน

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    สู้อาวุธไอรอนแมนได้ป่ะล่ะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ untimate อ่านกระทู้
    โถ อันดับ 1 ถ้าไม่ใช่มือสไนเปอร์ และ พลชี้เป้า ระดับพระกาฬ ก็ยิงไม่โดนหรอก - -''

กองทัพรัสเซียผมว่าแข็งแกร่งกว่าสหรัฐอีกนะครับ - - อีกอย่างถ้าสหรัฐ Nuke จริงๆ ประเทศที่ต่อต้าน คงแสดงตัวตนออกมาเยอะแน่ พี่จีน เกาหลีเหนือ งี้ ^^

ยกตัวอย่งา Su-47 น่ะ เป็นเครื่องบินที่มีเรดาทรงพลังที่สุดในโลกนะ ไอ้ Stealth f22 ของสหรัฐอะ ถ้าจะกินพี่ Su ของพี่หมี ล่ะก็ต้องย่องมาข้างหลังเท่านั้น

ถ้ามาข้างหน้า - ด้านข้าง รับรอง เรด้า f22 ไม่ทันล็อคเป้าหรอก เจอ ซู แดรกซะก่อนแล้วครับ แต่ยังไงๆ ความสามารถ Stealth ตอนนี้ ยกให้พี่กัน ก่อนก็แล้วกัน ฮ่าๆ

แต่ของอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับความสามารถนักบินเหมือนกัน

เท่าที่มีข้อมูล F-22 ดีกว่า F-35 มีดังนี้

สมรรถนะล่องหนของ F-22 ทำได้ดีกว่า F-35
    F-22 เร็วกว่า
    F-22 คล่องตัวกว่า
    F-22 เพดานบินสูงกว่า
    F-22 บินที่ความเร็วเหนือเสียงได้ไกลกว่า

จุดอ่อนของ F-22 คือ

แพงโค-ตะ-ระ
    ต้องการการดูแลบำรุงรักษาอย่างดีเลิศ
    ใช้ระยะเวลาในการบำรุงรักษาแต่ละครั้ง
    ค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาระดับยอดตึกเวิร์ดเทรด(สูงมาก)

F-22 นั้นถูกออกแบบมาเพื่อทำภารกิจขับไล่ครองอากาศอย่างเดียวเลยครับ ความสามารถในการโจมตีภาคพื้นดินค่อนข้างต่ำครับ แม่ว่าจะทำได้แต่ก็ไม่ดีเท่าบ.ขับไล่อเนกประสงค์อย่าง F-35หรอกครับ

จึงไม่แปลกที่เราจะเห็นหลายฝ่ายในสหรัฐให้การสนับสนุนโครงการ F-35มากกว่า F-22 และก็อีกไม่นานนี้ก็คงจะถูกปิดสายการผลิตลง และมันก็คงจะถูกจารึกไว้ว่าเป็นบ.แบบนึงในโลกที่ไม่ประสบความสำเร็จ แม้จะถูกนำเข้าประการก็ตาม

ไม่รู้จริงอย่าพิมพ์มั่วดีกว่า -0- เครื่องบินคนละคลา่สกันนะครับ

F-22 ปิดสายการผลิตไปเรียบร้อยแล้วเน้อ ลำสุดท้ายที่ออกจากสายการผลิตคือ หมายเลข 4195 เป็นลำที่ 187 ลำสุดท้ายตามความต้องการของ ทอ.สหรัฐ จริงๆ ตอนแรก ทอ.สหรัฐต้องการ F-22 ไม่ต่ำกว่า 700 ลำ แต่ก็โดนลดจำนวนเรื่อยๆ จนมาเหลือแค่ 187 ลำ

ส่วนที่ปิดสายการผลิตเพราะสภาสหรัฐมีมติไม่ส่งออก F-22 โดยผลิตให้แค่ ทอ.สหรัฐเท่านั้น (จริงๆ ญี่ปุ่นเคยแสดงความสนใจกับ F-22 แต่ก็โดนปฏิเสธตามมติห้ามส่งออก F-22 ของสภาสหรัฐ ล่าสุดเลยประกาศเลือก F-35 แทนครับ)

--------------------------

ส่วน Su-47 มันแค่ บ.สาธิตทางเทคโนโลยีในแบบปีกลู่หน้าเฉยๆ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 24th December 2011 เมื่อ 13:54
    " Fortune favors the bold.."

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ untimate อ่านกระทู้
    โถ อันดับ 1 ถ้าไม่ใช่มือสไนเปอร์ และ พลชี้เป้า ระดับพระกาฬ ก็ยิงไม่โดนหรอก - -''

กองทัพรัสเซียผมว่าแข็งแกร่งกว่าสหรัฐอีกนะครับ - - อีกอย่างถ้าสหรัฐ Nuke จริงๆ ประเทศที่ต่อต้าน คงแสดงตัวตนออกมาเยอะแน่ พี่จีน เกาหลีเหนือ งี้ ^^

ยกตัวอย่งา Su-47 น่ะ เป็นเครื่องบินที่มีเรดาทรงพลังที่สุดในโลกนะ ไอ้ Stealth f22 ของสหรัฐอะ ถ้าจะกินพี่ Su ของพี่หมี ล่ะก็ต้องย่องมาข้างหลังเท่านั้น

ถ้ามาข้างหน้า - ด้านข้าง รับรอง เรด้า f22 ไม่ทันล็อคเป้าหรอก เจอ ซู แดรกซะก่อนแล้วครับ แต่ยังไงๆ ความสามารถ Stealth ตอนนี้ ยกให้พี่กัน ก่อนก็แล้วกัน ฮ่าๆ

แต่ของอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับความสามารถนักบินเหมือนกัน

เท่าที่มีข้อมูล F-22 ดีกว่า F-35 มีดังนี้

สมรรถนะล่องหนของ F-22 ทำได้ดีกว่า F-35
    F-22 เร็วกว่า
    F-22 คล่องตัวกว่า
    F-22 เพดานบินสูงกว่า
    F-22 บินที่ความเร็วเหนือเสียงได้ไกลกว่า

จุดอ่อนของ F-22 คือ

แพงโค-ตะ-ระ
    ต้องการการดูแลบำรุงรักษาอย่างดีเลิศ
    ใช้ระยะเวลาในการบำรุงรักษาแต่ละครั้ง
    ค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาระดับยอดตึกเวิร์ดเทรด(สูงมาก)

F-22 นั้นถูกออกแบบมาเพื่อทำภารกิจขับไล่ครองอากาศอย่างเดียวเลยครับ ความสามารถในการโจมตีภาคพื้นดินค่อนข้างต่ำครับ แม่ว่าจะทำได้แต่ก็ไม่ดีเท่าบ.ขับไล่อเนกประสงค์อย่าง F-35หรอกครับ

จึงไม่แปลกที่เราจะเห็นหลายฝ่ายในสหรัฐให้การสนับสนุนโครงการ F-35มากกว่า F-22 และก็อีกไม่นานนี้ก็คงจะถูกปิดสายการผลิตลง และมันก็คงจะถูกจารึกไว้ว่าเป็นบ.แบบนึงในโลกที่ไม่ประสบความสำเร็จ แม้จะถูกนำเข้าประการก็ตาม

ไม่รู้จริงอย่าพิมพ์มั่วดีกว่า -0- เครื่องบินคนละคลา่สกันนะครับ

เห็นด้วยครับ เพราะเท่าที่อ่านมาเจ้า35นี่ยังมีข้อด้อยกว่ารุ่นพี่ของมันหลายรุ่นเยอะ ตกก็บ่อย แล้วก็มีเรื่องตลกในกองทัพด้วยว่ารุ่นพี่มันในตระกูลFนี่ยังตกน้อยกว่าเจ้านี่ซะอีก ทั้งๆที่ออกแบบใหม่

ส่วนอาวุธของรัสเซีย ผมว่าจริงๆถ้าเขาเอาออกมาโชว์ไม่แน่ว่าอาจจะมีทีเด็ดให้เราอึ้งกว่าพี่กันซะอีกครับ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    Zastava M93
    น่าจะลองเอามางัดกับ
    cheryl tac m200 นะครับ
    4S User

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    รัสเซีย เปิดเผยอาวุธลับซะแล้วหรอเนี่ย กำๆ

เดี๋ยวเจอพี่กินเอาจริงๆแล้วจะร้องครับ เจอ โซนิคบอม อาวุธที่เผยมาเกือบทั้งหมดก็อดกินล่ะครับ แถมทั้ง ยิ่งรัสเซียยิงมาไกลอย่างงี้ก็เข้าทางพี่กันเลยอะดิ

55555
    ถ้าผมจำไม่ผิด โซนิคบอมน่ะ มันเป็นอภิมหึมาเสียงหนิ เอามาทำไม ใส่ Headphone ก็จบและ แล้วเสียงมันจะไปรบกวนการทำงานของอาวุธอิเลคทรอนิกส์ได้ยังไงกัน ?
    รบกวนคนว่าไปอย่าง -- *
    อยากรู้จักก็แอดมา แจ็ค ธันเดอร์

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    M16 ไปไหน.....!!!

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    แล้ว อเมริกา จะรับไหวไหมเนี่ย

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    แต่พี่เมกามีเครื่องควบคุมสภาพอากศนะ(มั้ง) ทำให้แผ่นดินไหว โทนาโดเข้า พายุเข้า ต่อให้เก่งก็คงเอาเครื่องขึ้นไม่ได้หรอก(มั้ง)

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    ยังไงก็จะเชียร์ เมกา สุดสะดิ้ง (ถ้ารบกันจริงๆนะั)

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    452
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้
    อันสุดท้าย ชื่อ TSAR นะครับ FoaB เป็นฉายาเฉยๆนะ

ปล รัสเซียเจ๋งเยอะครับ สั้นๆ ไม่อยากพิมพ์ยาว
    อันสุดท้ายคือ FoaB นั้นแหะถูกแล้ว
    Tsar นั้นมันคือระเบิดนิวเคลียร์ที่ใหญ่ที่สุดเท่าที่เคยมีมาต่างหาก
    FoaB ไม่ใช่นิวเคลียร์ครับ

43. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    อวดกันไปๆมาๆ มนตด. มาตรูเห็นง่อยกินตลอด

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ญี่ปุ่น มัน มี อาวุธลับ เป็น Gundam !!!
    ไทย อย่าง น้อย ก็ มี จ่าเฉย ใว้ หลอก ตอน กลาง คืน
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    อันกับ10นี่โดนซักลูกคงหาแม้แต่เศษผงไม่เจอ...

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.