ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898

10 อาวุธที่คาดว่าจะมาต่อกรกับอเมริกา

หากถามว่าประเทศที่มีการพัฒนาอาวุธมากที่สุดในโลก ก็คงไม่มีใครไม่กล่าวว่าเป็นอเมริกา ประเทศที่มีการพัฒนาอาวุธได้ล้ำหหน้าที่สุดในโลกเลยก็ว่าได้
    หากมองๆดูแล้วเราบางคนก็อาจจะกล่าวได้ว่าไม่มีประเทศไหนหรืออาวุธไหนจะสามารถสู้หรือทัดเทียมของอเมริกาได้เลย ซึ้งอันนี้ก็ถูกครับไม่เถียงแต่อย่างใดแต่สิ่งเหล่านี้เป็นแค่ในอดีตครับเพราะหากว่าจะกล่าวไปว่าไม่มีใครสู้ได้นั้น ตอนนี้มันไม่ใช่เช่นนั้นแล้วครับ
    ผมลองไปค้นหาดูในอินเตอร์เน็ตดูว่ามีอะไรบ้างที่พอจะสู้ได้บ้างก็ปรากฏพบว่ามีอยู่เยอะเหมือนกันเลยจัดอันดับมาให้ในแบบต้นๆที่พอฟัดพอเหวี่ยงกันได้หน่อยซัก 10 อย่างละกันครับเริ่มที่

1. Zastava M93

สไนเปอร์ ไรเฟิล ที่มีระยะหวังผลถึง 1850 เมตร ไกลกว่า Barrett M107 ถึง 300เมตร นับว่าเป็นปืนซุ่มยิงที่มีความรุนแรงในระดับโลกเลยก็ว่าได้

2. TOS-1 Buratino

มันคือรถยิงจรวดสารพัดประโยชนของรัสเซีย แต่หน้าที่หลักๆของมันคือยิงถล่มเป้าหมายด้วยจรวดเพลิง 30 นัดต่อ1ชุด คิดดูซิมันจะมโหราณแค่ไหน อู้ยไม่อยากจะคิด

3. Tupolev Tu-160 Blackjack

Tu-160 เป็นเครื่องบินทิ้งระเบิดขนาดใหญ่ (ใหญ่กว่าB-52ของ อเมริกาซะอีก) และสามารถทำความเร็วระดับ Mach 2.05 ว่าง่ายก็เร็วสุดในเครื่องบินทิ้งระเบิดขนาดใหญ่ หรือเกือบๆ1เท่า ที่B-1 ของอเมริกาทำได้ (B-1ไวที่สุดครับ b-2ไม่เร็วมากอาศัย พรางตัวได้อย่างเดียว) ซึ่งอเมริกามักจะนิยมใช้เครื่องบินทิ้งระเบิดเขาโจมตีเป้าหมาย

4. S-400 Triumf

หากถามว่า Missile ที่อเมริกานิยมที่สุดก็คงไม่มีเกิน Patriot Missile แต่หากกล่าวถึงคู่แข่งละก็ต้อง S-400 Triumf ซึ่งมีข้อผิดพลายน้อยกว่า Patriot Missileที่ยิงพวกเดียวกันเองแม่นกว่าศัตรู แน่นอนว่าเพื่อการต่อต้านอากาศยานสมัยใหม่ต้องมีระบบการจับเครื่องบินที่สามารถหลบหลีกเรดาห์ได้ ซึ่ง S-400 Triumf ก็สามารถทำได้ ซึ่งสามรถตรวจจับและยิงเป้าหมายในระยถึง400กิโลเมตร รวมทั้งยิงจรวดร่อนในระยะทางได้ถึง3500 กิโลเมตร

5. Sukhoi Su-47 Berkut

Berkut แปลว่า อินทรีทอง Su-47 คือเป็นภาษารัสเซียนนะครับ เป็นเครื่องบินรุ่นล่าสุดที่เตรียมเข้าประจำการในกองทัพอากาศรัสเซีย ด้วยรูปทรงปีกที่ล้ำไปด้านหน้าทำให้คล่องแคล่วในการเปลี่ยน ทิศทางการบินได้เพื่อในการต่อสู้ในวงเเคบๆ และสามารถบินด้วยความเร็ว ถึง Mach 2.34 พร้อมด้วยแรงGถึงระดับ 9G ซึ่งแน่นอนว่ามีระบบต่อต้านเรดาห์ซึ่งเป็นหนึ่งในความต้องการของเครื่องบินรบสมัยใหม่ด้วย ป็นงะงงไปเลยดิอเมริกา

6. Novator KS-172 AAM-L

จรวด Air-to-air สำหรับต่อต้านอากาศยาน ระยะไกลที่สามารถยิงในระยะ400กิโลเมรได้เลยทีเดียว(แน่นอนว่ามันเอาไว้จัดการเครื่องบิน) ตรวจการจากระยะไกล รวมทั้งยิงเครื่องบินเติมน้ำมันอีกด้วย

7. AS-17 Krypton

คือจรวดตัวนี้ต้องบอกว่ามันน่ากลัวมากครับ จรวดแบบ air-to-surface ซึ่งสามารถตามเป้าหมายด้วย "คลื่นวิทยุ" ต่างกับจรวดแบบเดิมๆที่ตามเป้าหมายด้วยความร้อน แน่นอนว่าต่อให้ใช้เครื่องบินที่สามรถหลบเรดาห์ได้ ถ้าปล่อยคลื่นวิทยุออกมาก็โดนตามเป้าไปโจมตีได้

8. RT-2UTTH Topol M

Topol M เป็นจรวด ICBM (จรวดที่มีพิสัยการยิงที่ไกล) ซึ่งพิสัยการยิงถึง11000กิโลเมตร โดยแบ่งจรวดเป็น3ท่อนในการยิง ท่อนที่1และ 2 เป็นเชื้อเพลิงในการยิง ส่วนท่อนสุดท้ายเป็นส่วนหัวรบ แถมตัวจรวด มีหัวรบแบบ แยกอีก 6 หัว (ยิงไปแล้ว จะแตกเหนือเป้าหมายแล้วกระจายเป็น6ชิ้นเมื่อถึงท่อนสุดท้าย) และหัวรบแต่ละชิ้นก็คือ หัวรบนิวเคลียร์ขนาดเล็ก ซึ่งกินเนื้อที่การทำลายล้างได้กว้างมาก

9. R-30 Bulava SLMB

Bulava มาจากคำในภาษารัสเซียว่า คฑา เป็นจวรดที่ออกแบบมาให้ใช้ยิงจาก เรือดำน้ำขณะดำน้ำ สู่เป้าหมายในพื้นทวีป แถมด้วย ระบบต่อต้านการโจมตีเพื่อสกัดกั้น ด้วยคลื่นEMP และ การปล่อย Decoys ล่อให้จรวด ที่ยิงมาสกัด Bulava วิ่งไปหาแทนที่จะมาทำลายตัวจรวด พร้อมด้วยการอัพเกรดให้ใช้หัวรบนิวเคลียร์ ด้วยอีกต่างหาก คือต้องยอมรับนะครับว่าประเทศที่ริเริ่มคิดค้นเรือดำน้ำประเทศแรกๆก็คือรัสเซีย

10. Father of all bombs

ยังจำMOAB ของอเมริกากันได้ไหม
    แต่จะบอกว่านั้นนะยังอ่อนอยู่ ต้องFoAB ไม่ทำให้ผิดหวัง ด้วยดินระเบิดแค่ 7ตัน แต่กลับให้แรงระเบิดเท่ากับระเบิด TNT ถึง44ตัน (MoAB ของ อเมริกา ใช้ดินระเบิดจำนวน 8ตันแต่ได้เเรงระเบิด 11ตัน) นับว่าเป็นระเบิดที่ไม่ใช่ระเบิดนิวเคลียร์ที่แรงที่สุดในขณะนี้

ที่มา http://www.thaimuslim.com/view.php?c=6&id=7592

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    โถ อันดับ 1 ถ้าไม่ใช่มือสไนเปอร์ และ พลชี้เป้า ระดับพระกาฬ ก็ยิงไม่โดนหรอก - -''

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    รัสเซีย เปิดเผยอาวุธลับซะแล้วหรอเนี่ย กำๆ

เดี๋ยวเจอพี่กินเอาจริงๆแล้วจะร้องครับ เจอ โซนิคบอม อาวุธที่เผยมาเกือบทั้งหมดก็อดกินล่ะครับ แถมทั้ง ยิ่งรัสเซียยิงมาไกลอย่างงี้ก็เข้าทางพี่กันเลยอะดิ

55555

กองทัพรัสเซียผมว่าแข็งแกร่งกว่าสหรัฐอีกนะครับ - - อีกอย่างถ้าสหรัฐ Nuke จริงๆ ประเทศที่ต่อต้าน คงแสดงตัวตนออกมาเยอะแน่ พี่จีน เกาหลีเหนือ งี้ ^^

ยกตัวอย่งา Su-47 น่ะ เป็นเครื่องบินที่มีเรดาทรงพลังที่สุดในโลกนะ ไอ้ Stealth f22 ของสหรัฐอะ ถ้าจะกินพี่ Su ของพี่หมี ล่ะก็ต้องย่องมาข้างหลังเท่านั้น

ถ้ามาข้างหน้า - ด้านข้าง รับรอง เรด้า f22 ไม่ทันล็อคเป้าหรอก เจอ ซู แดรกซะก่อนแล้วครับ แต่ยังไงๆ ความสามารถ Stealth ตอนนี้ ยกให้พี่กัน ก่อนก็แล้วกัน ฮ่าๆ

แต่ของอย่างงี้มันขึ้นอยู่กับความสามารถนักบินเหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakkreex อ่านกระทู้
    Sukhoi ประสิทธิภาพสู้ F 35 ของ USA ไม่ได้หรอกครับ แต่คงสูสีกับ F 22

เท่าที่มีข้อมูล F-22 ดีกว่า F-35 มีดังนี้

สมรรถนะล่องหนของ F-22 ทำได้ดีกว่า F-35
    F-22 เร็วกว่า
    F-22 คล่องตัวกว่า
    F-22 เพดานบินสูงกว่า
    F-22 บินที่ความเร็วเหนือเสียงได้ไกลกว่า

จุดอ่อนของ F-22 คือ

แพงโค-ตะ-ระ
    ต้องการการดูแลบำรุงรักษาอย่างดีเลิศ
    ใช้ระยะเวลาในการบำรุงรักษาแต่ละครั้ง
    ค่าใช้จ่ายในการบำรุงรักษาระดับยอดตึกเวิร์ดเทรด(สูงมาก)

F-22 นั้นถูกออกแบบมาเพื่อทำภารกิจขับไล่ครองอากาศอย่างเดียวเลยครับ ความสามารถในการโจมตีภาคพื้นดินค่อนข้างต่ำครับ แม่ว่าจะทำได้แต่ก็ไม่ดีเท่าบ.ขับไล่อเนกประสงค์อย่าง F-35หรอกครับ

จึงไม่แปลกที่เราจะเห็นหลายฝ่ายในสหรัฐให้การสนับสนุนโครงการ F-35มากกว่า F-22 และก็อีกไม่นานนี้ก็คงจะถูกปิดสายการผลิตลง และมันก็คงจะถูกจารึกไว้ว่าเป็นบ.แบบนึงในโลกที่ไม่ประสบความสำเร็จ แม้จะถูกนำเข้าประการก็ตาม

ไม่รู้จริงอย่าพิมพ์มั่วดีกว่า -0- เครื่องบินคนละคลา่สกันนะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย untimate : 24th December 2011 เมื่อ 12:56

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    รัสเซีย เปิดเผยอาวุธลับซะแล้วหรอเนี่ย กำๆ

เดี๋ยวเจอพี่กินเอาจริงๆแล้วจะร้องครับ เจอ โซนิคบอม อาวุธที่เผยมาเกือบทั้งหมดก็อดกินล่ะครับ แถมทั้ง ยิ่งรัสเซียยิงมาไกลอย่างงี้ก็เข้าทางพี่กันเลยอะดิ

แต่เรื่องการบินของอเมริกาผมว่าเหนือกว่านะครับ เพราะการคัดคนเข้านั้นเขาคัดพวกหัวสุดยอดกะทิทั้งนั้นนะครับ

ผมว่าสมองคนมะกันเหนือกว่าอยู่สองระดับนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย muek9999 : 25th December 2011 เมื่อ 13:10

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    ไทยมีสักอย่างไหมน่ะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    อันที่ 8

ยิงข้ามโลกเลยสินะ -...-

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ไทยมีจ่าเฉยครับ
    FU_KALLCENSOR!

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    และ โจ๊กกระป๋องไม่มีหรอ เอาไว้ต่อกรกับ เมกา โจ๊กกระป๋องไปไหน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    อันสุดท้าย ชื่อ TSAR นะครับ FoaB เป็นฉายาเฉยๆนะ

ปล รัสเซียเจ๋งเยอะครับ สั้นๆ ไม่อยากพิมพ์ยาว

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BKK,Thailand/Sanfrancisco,USA.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 244
    Sukhoi ประสิทธิภาพสู้ F 35 ของ USA ไม่ได้หรอกครับ แต่คงสูสีกับ F 22

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    เทพแค่ไหนเจอ EMPก็กากหมด(ใครเล่นMW2 จะรู้ว่าEMPคืออะไร)

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,937
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    เทพแค่ไหนเจอ EMPก็กากหมด(ใครเล่นMW2 จะรู้ว่าEMPคืออะไร)
    ที่เราใช่อุปกรณ์เสริมต่างๆไม่ได้

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NCIS{Fc} อ่านกระทู้
    เครื่องมืออิเล็กโทรนิก ทุกชนิดมันก็ใช้ไม่ได้ทั้ง 2 ฝ่ายนั่นหละ ดาบสองคม - -

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    235
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    S-400 Triumf อันดับ 7 ไทยใช้มานานแล้ว (บั้งไฟไง 555 )

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

Exclamation

EMP - รู้สึกว่าจะเป็น คลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า น่ะครับ ทำให้อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ พัง และ ใช้การไม่ได้

อาวุธลับ เขาไม่เอาออกมาเปิดเผยกันหรอกครับ ผมว่า มันต้องมีอะไรน่ากลัวกว่าที่พวกคุณเห็นก็ได้

ที่เอาออกมาโชว์ อาจจะเป็นแค่ ส่วนหนึ่งของการข่มศัตรู

แต่ใครล่ะ จะเอาไม้ตาย ออกมาโชว์ให้ศัตรูได้รู้ แล้วไปแก้ทางกัน จริงมั้ย ??

ปล.อย่าลืมนะครับ ทางการ รัสเซีย กับ อเมริกา มัน "ไม่โง่"

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    ผมแถมให้อีกอันนึง เป็นอาวุธลับของญี่ปุ่นเองครับ

/me เผ่น

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    ไม่เป็นไรฮะ ผมมี Jammer อยู่ (ใครเล่น NFS Hot persuit จะรู้ว่า JAM คืออะไร)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    ไม่เป็นไรฮะ ผมมี Jammer อยู่ (ใครเล่น NFS Hot persuit จะรู้ว่า JAM คืออะไร)
    ปล.เข้าเรื่อง ข้อ 9 มีกัน EMP อยู่นะ
    ถ้าเป็นผมผมจะออกแบบระบบกันสนามไฟฟ้าในส่วนของแผงควบคุม นอกนั้นไม่มีปัญหากะ EMP หรอก

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    Jammer ใช้ได้แค่ระยะไม่เกินจิ๊ดเดียวเท่านั้นเองนี่ครับ - -

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    อาวุธรัสเซีย เทพกว่ามะกัน มาตั้งแต่ยุคก่อนแล้วครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    มีตั้งแต่จัดการคนๆเดียวยันระเบิดทั้งประเทศเลย

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    1
    ของไทยมี ธนู ครับ

"ธนูปักที่หัวเข่า"
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

41. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    รัสเชียล้มไปนานแล้ว ครับ มีแต่เกาหลีนี้แหละ ของจริง อีกไม่นานหรอก เราได้ใช้ระบบคอมมิวนิท แน่ ๆ
    ><"

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    จกขท. เอาข้อมูลมาเก่ามากแล้วนะครับ

Su-47 เขาสร้างไว้ทดลองทางเทคโนโลยี

ตอนนี้ก็PAK FA แล้ว

ป.ล.ใครบอกว่าSukhoi สู้ F-35 ไม่ได้แต่สูสีกับ F-22 นี่ผิดละ ถ้าสูสีกับ F-22 มันก็ต้องดีกว่า F-35 แน่นอน เพราะอเมริกาต้องการผลิตให้มันด้วยกว่าและราคาถูกกว่า เพื่อเอาไว้ขาย

ป.ล.แล้ว Sonic boom มันเกี่ยวอะไรกันครับ ทำความเร็วกว่าเสียงแล้วมันทำอะไรได้? เครื่องบินไหนๆเค้าก็ทำกันได้เยอะแยะ
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

45. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    อันดับ4อ่ะ บั้งไฟเรอะนั่น --"

แถมให้อีกอัน การขั้วพริกของไทย ฝรั่งกลัวแท้

47. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    รัสเซีย มันก็คือ โซเวียน ไม่ใช้หรอ

49. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: