ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

~[[“Anxious Heart”]]~
    The Promise Land
    กล่าวขอบคุณ
    222
    ได้รับคำขอบคุณ: 363

[PSP On PC]Final Fantasy Reishiki Type-0 [JPN]

***************************************************************************************

v.07:
    release date open
    v0.6:
    September 18, 2010 - Added new emulation changes and improved the FAQ.
    v0.5:
    March 25, 2010 - Merged all JPCSP's (v0.5) details into this README file.

***************************************************************************************
    I.อย่างแรกให้ Download 3 Program ก่อน

II.อย่างที่ 2 ในกรณีที่ รันProgram JPCSP แล้วหน้าจอมันขาวผิดปรกติ วิธีนี้มีทางแก้ครับ คือการ Download Driver การ์ดจอ ของคุณ

III.อย่างที่ 3 ก็ Emulator JPCSP X86-X64 และ สเปกคอมน๊ะครับ

JPCSP
    Minimum:
    - OS: Windows 32bit or 64bit / Linux 32bit or 64bit / Mac OSX;
    - CPU: Pentium 4 and up;
    - GPU: Any graphic card supporting OpenGL 2.0 and up;
    - Memory: 1GB RAM.

Recommended:
    - CPU: Dual core @ 2.5 GHz;
    - GPU: Updated graphic card supporting OpenGL;
    - Memory: 2GB RAM or more.

IV.อย่างที่ 4 ก็ Setting Emulator JPCSP

V.อย่างที่ 5 น๊ะครับ การเซตปุ่มบังคับตัวละคร

VI.อย่างที่ 6 คือการชมว่าเล่นได้ปรกติหรือไม่อย่างไร น๊ะครับ

VII.อย่างที่ 7 คือการ Download ตัวเกมน๊ะครับ Download แล้วนำไปเล่นได้เลยน๊ะครับมี 11 Part

Part:XI

[Password:unlock] => FFRSKT0By-redsilwer@jokergameth
    VIII.อย่างที่ 8 คือการ นำไฟล์ เกม ที่ Download Complete แล้ว นำเข้าที่ => Jpcsp-Windows-x86-64 => umdimage =>Final Fantasy Reishiki Type-0 Disc I
    IX.อย่างที่ 9 คือการควบคุม Program ดูตามรูปน๊ะครับ กดที่ หรือ (File => Load UMD Alt+O => Final Fantasy Reishiki Type-0 Disc I => Run หรือ Double Click => Run

X.อย่างที่ 10 คือการ ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแวะ ชมการทำของ คน (สะลืม & สะลือ) อย่างผมน๊ะครับ ถ้าผิดพลาดประการใด ก็ต้องขออภัย ณ ที่นี้ด้วยน๊ะครับ
    ใครสามารถเล่นได้แล้วไม่เกิด Problem ใดๆ ก็มายืนยันให้ด้วยน๊ะครับ กระผมจะได้ อัพ สิ่งต่างๆ ต่อน๊ะครับ

ถ้าชอบก็ Click ขอบคุณ หรือ Like ให้กระผมน๊ะที่นี้ด้วยน๊ะครับ

เอกลักษณ์ กูไปสะแล้ว
    1 Part Direct Download
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 28th May 2012 เมื่อ 19:46

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    Emu PSP ทําไมผมเล่นแล้วกระตุกจิงๆเล่นEmu wii Ps2 ยังรอดน่ะเหอๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    EMU ของ PSP เขาบอกว่ายังไม่สมบูรณ์แถมถ้าจะเล่นต้องใช้สเปคแรงๆ ปรับBF3 ไฮ แบบเนี่ย

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cablenumber1 อ่านกระทู้
    EMU ของ PSP เขาบอกว่ายังไม่สมบูรณ์แถมถ้าจะเล่นต้องใช้สเปคแรงๆ ปรับBF3 ไฮ แบบเนี่ย
    ขอบคุณน๊ะครับที่ ช่วยบอก

เสริมหน่อยน๊ะครับ ต้องรอ Version ประมาณ 0.7 น๊ะครับ ถึงจะวิ่งดีที่เดียวน๊ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 24th December 2011 เมื่อ 20:11

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,395
    ขอบคุณครับ เหอๆ อยากเล่นอยู่พอดี

ทำ kingdom hearts birth by sleep บางดิ อยากเล่นแบบ ลื่นๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basz17 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เหอๆ อยากเล่นอยู่พอดี

ทำ kingdom hearts birth by sleep บางดิ อยากเล่นแบบ ลื่นๆ
    จะพยายามน๊ะครับ ^^

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    http://gamercards.playfire.com/_/psn/772095/0/1.png?knFNSOaGAk
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    โอ้วงานงอกครับ final fantasy XIII ยังไม่ได้เคียเลย Final Fantasy Reishiki Type-0 มาสะแล้ว งานเข้าจิงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    รอเล่นภาคภาษาอังกฤษครับ ญี่ปุ่นเล่นไปไม่รุ้ว่ามันพูดอะไร

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wichanankittaya อ่านกระทู้
    โอ้วงานงอกครับ final fantasy XIII ยังไม่ได้เคียเลย Final Fantasy Reishiki Type-0 มาสะแล้ว งานเข้าจิงๆ
    พยายามน๊ะครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redsilwer : 26th December 2011 เมื่อ 11:30

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมโหลดไปแล้วครับ มันก็รันนะ แต่พอถึงหน้า manu แล้วเด้งออกเลยครับ เป็นเพราะอะไร.......

กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เป็นกำลังใจให้ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 724
    ของผมแรกๆก็ว่า เหมือนจะลื่นดีนะ ตอนเข้าเกมส์แรกๆฉากmovieค่าFPSขึ้น 60 แนะ แต่พอเข้าเล่นเกมส์ ค่า FPS มันก็ตก เป็น 6 ทันที แต่ค่ามันก็ขี้นไม่เกิน 15 อะ อืดได้จัยเลยครับ ทำไมครับ ฉากmovieกับตอนเล่นเกมส์มันต่างกันจังเลยครับ ผมว่าสเปคคอมผมันก็ผ่านขั้นต่ำนะ cpu 2.2 ghz การด์จอ 512 mb ram 4gb window xp

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    338
    ได้รับคำขอบคุณ: 773
    โหลดอยู่ อยากเล่น T T

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tonmai17 อ่านกระทู้
    ผมโหลดไปแล้วครับ มันก็รันนะ แต่พอถึงหน้า manu แล้วเด้งออกเลยครับ เป็นเพราะอะไร.......
    ขอดู Spec ของท่านหน่อยน๊ะครับ แล้ว Program นี้ มัน เน้น Ram น๊ะครับ อย่างต่ำ ต้อง 2 GB อย่างดีก็ 4GB ไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sartan999 อ่านกระทู้
    ของผมแรกๆก็ว่า เหมือนจะลื่นดีนะ ตอนเข้าเกมส์แรกๆฉากmovieค่าFPSขึ้น 60 แนะ แต่พอเข้าเล่นเกมส์ ค่า FPS มันก็ตก เป็น 6 ทันที แต่ค่ามันก็ขี้นไม่เกิน 15 อะ อืดได้จัยเลยครับ ทำไมครับ ฉากmovieกับตอนเล่นเกมส์มันต่างกันจังเลยครับ ผมว่าสเปคคอมผมันก็ผ่านขั้นต่ำนะ cpu 2.2 ghz การด์จอ 512 mb ram 4gb window xp
    ครับๆ ถ้าท่านลงเป็น Windows 7 น๊ะครับ จะวิ่งดีอีกมากๆ เลย น๊ะครับ เหมือน ว่า Windows Xp จะไม่สนับสนุน Jpcsp นักเท่าไหร่ ถ้าอยากเล่นจริง ต้อง Windows 7

น๊ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Monalizii อ่านกระทู้
    โหลดอยู่ อยากเล่น T T
    ครับผม พยายาม น๊ะครับ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: