ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The pace of life
    At for some thing good
    กล่าวขอบคุณ
    1,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 108

!![Online]RTS League of Legends •Server Inter• !!แนวคล้ายDota --ระบบที่แปลกใหม่--

Game Online League of legends

••แนวเกมส์••
    League of Legend เกมนี้เป็นเกมแนว RTS ซึ่งต้องใช้ทักษะและทีมเวิร์คสูง หมั่นฝึกซ้อมบ่อยๆก็จะสามารถเล่นได้เก่งเหมือนระดับโลกกันเลยทีเดียว แนวทางการเล่นเหมือนคล้ายDotaและHoN แต่สกิล ฮีโร่นั้นส่วนใหญ่จะไม่ค่อยเหมือน สกิลส่วนใหญ่จะไม่ซ้ำกันเหมือนDotaและHoN

••ระบบในตัวเกมส์League of Legendsที่แปลกใหม่••
    1.Champian เกมนี้จะมีสุ่มฟรีให้ประมาณ 10 ตัวต่ออาทิตย์ และจะเปลี่ยนไปทุกๆอาทิตย์ถ้าอยากได้ Champian ตัวอื่นๆ เราต้องซื้อเอาครับ จะเอาค่า IP ที่ได้จากในเกมไปซื้อ หรือ เติมเงินซื้อเอาก็ได้
    2.ถ้าออกจากเกมส์ระหว่างแข่งขัน ไม่ว่าด้วยวิธีไหนก็ตาม ก็จะเข้าเกมส์ไปเล่นในเกมส์เดิมได้ ถ้าออกแล้วไม่ยอมเข้า ก็จะไปเล่นห้องอื่นไม่ได้เช่นกัน แล้วก็จะติดประวัติไปช่วยชีวิตถ้าไม่เข้าไปเล่น
    [ตัดปันหาเกรียนออก] ระบบนี้จะเหมือนกับHoN
    3. กดโปรไฟร์ดูได้ ชนะมากี่ครั้ง ตีCreepตายไปกี่ตัว [รวมของทุกตา]
    4. Spells ที่ให้เลือก2สกิล มาไช้กับตัวไหนก็ได้เท่ากับ 1ตัวจะมีสกิลเสริมมา2ท่า ***Spells*** จะมีให้เลือกหลายแบบ รายละเอียดจะกล่าวต่อไปข้างล่างนะครับ
    5. ความหลากหลายในการจัดเตรียมก่อนแข่งขันมีสูงทำให้ ความหลากหลายในวิธีการเล่น เพิ่มมากขึ้นตามไปด้วย ซึ่งก่อนเล่นต้องมีทั่งการเลือก Runes และ Masteries และ Spells
    6. ระบบLvนอกเกมส์ นั้นก็คือLvไอดีนั้นเอง ซึ่งมีสูงสุดถึงLv30 ซึ่งระบบนี้เหมือนHoN แต่ที่พิเศษกว่านั้น พอLvอัพครั้งหนึ่ง สามารถนำไปอัพค่าMasteries ซึ่งเป็นความสามารถพิเศษ
    7. เมือเข้าไปอยู่ในพื้นที่ป่าจะทำให้ศัตรูมองไม่เห็นในแมพ ซึ่งมันจะเหมือนดักซุ่มเข้าป่า ศัตรูต้องเข้ามาจึงจะเห็นตัวเรา ระบบตรงนี้เละที่จะเน้นความมันส์และสมจริงกว่าDotaและHoN
    8.ระบบตีฐานInhibitorsซึ่งเปรียบเสมือถ้านฐานนี้แตกจะทำให้CreepโหดเหมือนในDotaและHoNนั้นเอง แต่ที่พิเศษกว่าพอเวลาผ่านไปนานๆฐานจะกลับสภาวะเดิมและCreepก็จะปกติ
    ในส่วนนี้จะขออธิบายรูปแบบภายในเกมส์ เผือบางคนยังไม่เข้าใจ

การเลือกตัวละคร
    หลังจากเริ่มต้นเกม คุณจะต้องเลือกตัวละครก่อนเป็นอันดับแรก ตัวละครต่างๆภายในโลกของ LOL นั้นมีมากมายหลายรูปแบบ หลายประเภทตั้งแต่ แบบประชิดตัว แบบระยะไกล เน้นพลังเวทย์ โดยความสามารถของตัวละครนั้นก็แตกต่างกันออกไปแทบจะไม่มีตัวใดมีความสามารถที่ซ้ำกันเลย และก่อนทำการเลือกตัวละครที่จะใช้ในการเล่นเกมปัจจุบันนั้นเราจะสามารถดูข้อมูลของตัวละครต่างๆผ่านทางไอคอนเล็กๆที่แสดงรูปตัวละครต่างๆซึ่งสามารถดูข้อมูลฉบับเต็มของตัวละครนั้นๆผ่านทางการกด'View Summoner Profile' ที่ทางด้านขวา คุณสามารถที่จะคลิกเลือกดูตัวละครได้ตามเท่าที่ต้องการภายในระยะเวลาที่กำหนดจนกว่าจะตัดสินใจเลือกตัวละครนั้นๆโดยการกดปุ่ม 'Lock In' นั้นคือการยืนยันการเลือกตัวละครที่จะใช้ในการเล่นตลอดทั้งเกมนั้นเอง

Summoner Spells
    หลังจากที่เลือกตัวละครแล้ว ส่วนถัดไปที่ผู้เล่นจะต้องเลือกก็คือ Summoner Spells หรือสกิลช่วยเหลือของผู้เล่นนั่นเอง โดยเราจะได้รับให้เลือก 2 สกิล จากทั้งหมด 13 สกิล Summoner Spells ถือเป็นสกิลที่มีบทบาทสำคัญต่อการเล่นเกมสูงมากเพราะในหลายๆจังหวะและโอกาสต่างๆ หากสามารถใช้งานให้ตรงจุดแล้วจะมีประสิทธิภาพมากเลยทีเดียว ซึ่งสกิลต่างๆนั้นก็จะมีหลากรูปแบบทั้งช่วยเหลือตัวละครของเรา ช่วยเหลือทีมของเรา รวมทั้งรบกวนฝ่ายตรงข้ามได้อีกด้วย

Runes
    ถัดมาหลังจากเลือกสกิลเฉพาะตัวแล้วนั้นจะเป็นการใส่ Runes ให้กับตัวละคร ระบบ Runes คืออะไรนั้น พูดให้เข้าใจได้ง่ายคือ ระบบที่สามารถเปลี่ยนความสามารถให้ตัวละครที่เราเลือกได้โดยการเลือก Runes ใส่ให้กับตัวละคร ซึ่ง Runes นั้นหาได้จากซื้อจาก Item Mall Runes แต่ละแบบจะเพิ่มค่าความสามารถแตกต่างกันไปซึ่ง Runes ที่ดีๆนั้นจะสามารถซื้อได้ในช่วงเลเวลสูงๆของเกม เคล็ดลับความสำเร็จของผู้เล่นก็มี Runes เป็นปัจจัยส่วนหนึ่งเลยทีเดียว ดังนั้นเวลาเล่น LOL ก็จะต้องเลือก Runes ให้เหมาะสมกับตัวละครที่เราเล่นด้วยก็จะแสดงประสิทธิภาพสูงสุดออกมา ซึ่งRuneนั้นจะแบ่งเป็น3ระดับ ดังนี้ ระดับแรกเวล1 ระดับเวล10
    ระดับเวล20 ซึ่งเวลนั้นคือเวลในID

ข้อมูลRuneทั้ง3ระดับ อ่านเพิ่มเติม >>>คลิกเลย<<<

Item
    ในLoL นั้นจะมีให้เลือกหลายหลายรูปแบบ ซึ่งความสามรถไอเท็มส่วนใหญ่จะไม่ค่อยเหมือนDotaและHoN และมีรูปแบบที่หลากหลายกว่า

ข้อมูลItem อ่านเพิ่มเติม ]>>>คลิกเลย<<<

ระบบความต้องการ
    Minimum System Requirements
    * 2 GHz processor
    * 1 GB RAM
    * 750 MB available hard disk space
    * Shader version 2.0 capable video card
    * DirectX 9.0 capable video card
    * Windows XP, Windows Vista, or Windows 7 (Mac OS is currently not supported)

Recommended System Requirements
    * 3 GHz processor
    * 2 GB RAM
    * 750 MB available hard disk space
    * GeForce 8800 or equivalent video card
    * Windows XP with the latest service pack installed, Windows Vista with the latest service pack installed, or Windows 7 (Mac OS is currently not supported)
    * The latest update to .NET Framework from Microsoft

Download GameLeagueofLegendsให้เลือกโหลดServer North Americaนะครับ ซึ่งส่วนใหญ่คนไทยจะเล่นกันเชิพนี้ >>>Download Here<<<

Signup(สมัครไอดี) >>>สมัครคลิกเลย<<<

ปล. เกมส์นี้ในส่วนตัวของผมคิดว่าน่าเล่นกว่าDotaเยอะเลย เพราะอัพเดทฮีโร่บ่อยมาก แล้วยังมีระบบMode Dominon แมพวงกลมนั้นเองซึ่งมันส์มาก เดี่ยวจะมาอธิบายในภายหลังนะครับ
    Credit from http://bbs.playinter.com/- regention

ติดตามข่าวสารUpdate Patch ได้ที่ http://na.leagueoflegends.com/
    รายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับเทคนิคและอื่นๆ http://www.mobafire.com/ Credit จากคุณhuggythที่แนะนำ

ชื่อตัวละครในIDผมนะครับ Addมาได้เลยครับ
    Name: StepEvolution Lv30
    Champions ที่ชอบเล่น : Olaf,Shyvana,Akali,Shaco,Tryndamere

รายชื่อผู้ที่เล่นLeague of Legends ใครจะเข้ากลุ่ม โพสชื่อ รายละเอียดไว้เลยครับ ผมจะเตรียมสร้างRanked Team ล่ะ เดียวจะมาลงภายหลัง (เฉพาะServer North Americaนะครับ)
    1.ThaiPremium
    2.BlacKCaTZerO
    3.GoTheKill

ใครมีTeamSpeak 3 Add มาคุยเล่นกันเป็นทีมได้นะครับ
    IP: 202.170.122.90 แล้วเข้าไปที่ห้องLeague of Legendsเป็นห้องPublic หรือ ห้อง League of Legends Thailand (Pass 9779)
    สำหรับคนไม่มีTS3 เชิญโหลดได้เลย >>>Download Here<<<
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย regention : 16th December 2011 เมื่อ 18:48 เหตุผล: อัพเดทรายละเอียด

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,171

Post Mode Dominion

รายละเอียดเกี่ยวกับแมพDominion

รายละเอียดคร่าวๆ
    เป็น โหมด capture and holdที่ต้องยึด control point ให้มากที่สุด เพื่อที่จะลด point ของ ฝ่ายต้องข้าม
    ตัวโหมด Dominion จะเน้น ไปตรงที่ การ pvp เป็นหลัก เริ่มเกมมา จะ start ที่ lv 3 เงินจะเริ่มที่ ประมาณ 1000+ เวลาในการเล่น ประมาน 20-30 นาที

item ใหม่ใน Mode Dominion และ itemที้ห้ามใช้

Credit From: http://bbs.playinter.com/forum-308-1.html
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย regention : 12th December 2011 เมื่อ 08:37 เหตุผล: อัพเดทแมพDominion

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ผมชอบภาพเกมนี้สบายตาดี

กล่าวขอบคุณ
    1,171
    จองไว้อีกที่ เนียนๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เล่น EU ไปจน เวล 30 แระ ตอนนี้เล่น Garena อยู่ 28

กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เล่นเซิร์ฟ NA .. ไงมาเล่นกันนะ ID เราชื่อ SereaN

ปล.เสียงว่าจะมีเซิร์ฟไทย

Straw Hat Pirates
    กล่าวขอบคุณ
    4,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,433
    เป็นเกมคล้ายๆ dota กับ hon ใช้ปะครับ

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 219
    Champions ถูกๆ ใช่ว่าจะกากนะ โหดใช่เล่นเลย แต่ละตัว
    ง่วงนอน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลงชื่อจ้า
    เป็นกำลังใจให้นะครับ
    อยากเล่นมากครับ แต่เล่นไม่เป็น 555+
    รอข้อมูล Hero เทคนิคการออกของ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เกมนี้เพื่อนผมเล่นกันเกือบทุกคนต่างบอกว่าแหล่มกว่า dota อีก....

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5
    HON ครับ ผมชาบู เกมส์ นี้ผมเบื่อที่ว่า แท้งมันก็เป็นได้แค่แท้ง - -ตัวเรจ ยังไงมันก็ โหดยังวันยังค่ำนี่ล่ะ + +
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ foskungza อ่านกระทู้
    ลงชื่อจ้า
    เป็นกำลังใจให้นะครับ
    อยากเล่นมากครับ แต่เล่นไม่เป็น 555+
    รอข้อมูล Hero เทคนิคการออกของ
    อยากได้เทคนิคออกของ มีเวปแนะนำครับ www.mobafire.com ครับ
    เป็น Pro guide เลยครับมีหลายแบบมาก

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดจากความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    ทำไงให้เวลไวอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boss02 อ่านกระทู้
    ทำไงให้เวลไวอะครับ
    หมายถึงเวลไอดีใช่ไหม ก็เล่นให้ชนะเรื่อยๆหรือเติมPoint RPก้ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MonkeyDLuffy อ่านกระทู้
    เป็นเกมคล้ายๆ dota กับ hon ใช้ปะครับ
    ใช่ครับ แต่ระบบแปลกใหม่กว่าเยอะ แนวน่าเล่นกว่าDotaอีก

Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    สนุกดีครับ คล้ายๆ hon เลย

Thailand Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    710
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    เล่นกันไหมครับ จขกท ผมก็เล่นอยู่ฮะ
    ~|Anonymous|~

Hu[a]K{a}Bork No B[a]no{r}k
    กล่าวขอบคุณ
    623
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,461
    พอดีผมหลุดอะครับ จะกด กลับเข้าเกมส์ กดตรงไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gund5164 อ่านกระทู้
    พอดีผมหลุดอะครับ จะกด กลับเข้าเกมส์ กดตรงไหนครับ
    หลุดออกจากเกมส์ใช่ไหมครับ กดเข้าเกมสืใหม่มันจะมีให้เชื่อมต่อใหม่อีกรอบอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย regention : 12th December 2011 เมื่อ 09:46

กล่าวขอบคุณ
    1,171
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ patpatzzz อ่านกระทู้
    เล่นกันไหมครับ จขกท ผมก็เล่นอยู่ฮะ
    ลงชื่อผู้เล่นไว้เลยครับ เดียวแอดไป

กล่าวขอบคุณ
    216
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผม BlacKCaTZerO ใครอยากเล่นกับผมแอดมาได้นะ ผมอยู่เชิพ NA นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Munjomae : 12th December 2011 เมื่อ 09:53

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ภาคคล้าย DOTA2 เลยแต่ก็สู้ DOTA2 ไม่ได้อยู่ดี

กล่าวขอบคุณ
    710
    ชื่อThaiPremiumครับผมๆ

กล่าวขอบคุณ
    710
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offerre อ่านกระทู้
    ภาคคล้าย DOTA2 เลยแต่ก็สู้ DOTA2 ไม่ได้อยู่ดี
    ต้องบอกว่าDota2ภาพคล้ายๆๆกับLoL

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ตัวละคร ต้องจ่ายเงินหรือป่าวคับ ผมเล่นมีเเค่ 20 ตัวเอง เเล้วถ้าจะเล่นกับคนอื่น ถ้าไม่จ่ายเงินเวลาสร้างห้องเพื่อนจะเห็นป่ะคับ ปล.เล่นผ่าน GERENA นะ
    ''ไม่มีนกตัวใดบินสูงเกินไปถ้ามันบินด้วยปีกของมันเอง''

Tags for this Thread