ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1

10 อันดับ สายพันธุ์สุนัขที่เหมาะกับครอบครัว

ตอนนี้มีข่าวเกี่ยวกับสุนัขที่กัดคนออกมาให้เราสะเทือนใจมากมายนะคะ สาเหตุหนุ่งอาจเป็นเพราะว่าพันธุ์ของสุนัขที่คุณเลือกมาเลี้ยงอาจจะมีอุปนิสัยไม่เหมาะที่จะนำมาเลี้ยงในครอบครัวก็เป็นได้ค่ะ ดังนั้น ก่อนที่จะเลือกซื้อสุนัขมาเลี้ยงไว้ในบ้านควรศึกษาลักษณะ อุปนิสัยให้ดี และเมื่อได้เจ้าสุนัขที่ถูกใจมาเลี้ยงแล้วก็อย่าลืมดูให้ความรักความอบอุ่นดูแลเจ้าสุนัขของคุณให้ดีด้วยนะคะ

และนี่คือ 10 สายพันธุ์ ที่มีการยอมรับกันว่าเหมาะกับหลายๆครอบครัวด้วยอุปนิสัยของสุนัขที่ฉลาด ขี้เล่น และใจดี ลองใช้เป็นอีกทางเลือกหนึ่งในการเลือกรับน้องหมาเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ในครอบครัวคุณค่ะ

10 .Collie

คอลลี เป็นสุนัขที่ชาญฉลาดมาก และชอบที่จะสุงสิงกับคน เพราะฉะนั้นการฝึกสุนัขพันธุ์นี้ จึง ไม่ใช่เรื่องยากเลย แต่ไม่ควรอย่างยิ่ง ที่จะทิ้งให้อยู่หลังบ้านตามลำพังเพราะเขาจะรู้สึกขาดความรัก และรู้สึกถูกทอดทิ้งซึ่งจะทำให้เขาซึมเศร้าไป สุนัขพันธุ์นี้รักความสะอาดและเหมาะจะเป็นเพื่อนที่ดีกับเด็กๆ คอลลี ชอบอยู่ร่วมกับสุนัขตัวอื่นๆ โดยเฉพาะถ้าเป็นเพศตรงข้าม และถ้าหากคุณมีสัตว์เลี้ยงตัวเล็ก ๆ ต้องเข้าใจว่าสัญชาตญาณของสุนัขเฝ้าแกะ สัตว์ตัวเล็ก ๆ ที่เหมือนจะชอบวิ่งหนีก็จะถูกต้อนไปยังที่ใดที่หนึ่งซึ่งเขา ได้เล็งไว้

9 .Poodle

ไม่ว่าจะเป็นสายพันธุ์ขนาดใด ทุกคนจะรู้ถึงความเฉลียวฉลาดของ พุดเดิล เป็นอย่างดีพวกเขาดูมีชีวิตชีวาฉลาด ร่าเริง ช่างประจบ เต็มไปด้วยมิตรภาพและเป็นผู้คุ้มกันที่ยอดเยี่ยม

8 .Newfoundland

เป็นสุนัขที่มีขนาดใหญ่มากพันธุ์หนึ่ง มีขนหนา สามารถทนต่ออากาศที่หนาวเย็นได้ นิยมเลี้ยงในแถบยุโรป และอเมริกา ฉลาด ใจดี กล้าหาญ และซื่อสัตย์ เป็นมิตรกับเด็กๆ

7 .Pug

ปั๊ก เป็นส่วนผสมที่สมบูรณ์แบบของสุนัขตัวเล็กๆ ตัวหนึ่งที่ดึงดูดเราให้ต้องหลงไหล ทั้งความแข็งแกร่ง และความกล้าหาญ ที่มีอยู่ใน ปั๊ก สุนัขที่น่ารักพันธุ์นี้ ถ้าคุณมีพื้นที่น้อย หรืออาศัยในห้องชุด ปั๊ก จะเป็นคำตอบสำหรับคุณ พวกเขาไร้ซึ่งกลิ่นอับ ที่อาจพบในสุนัขเล็กพันธุ์อื่น มีขนที่สั้นและไม่ค่อยมีการพลัดขน จึงเป็นสุนัขที่ค่อนข้างสะอาด

6 .Australian Shepherd

สุนัขสายพันธุ์ Australian Shepherd เคยเป็น สุนัขต้อนแกะ หาของและช่วยชีวิตคน เป็นสุนัขตามสบายไปเรื่อยๆ รักสงบและไร้กังวล เป็นลูกสุนัขตลอดกาล รักการเล่น กล้าหาญ ซื่อสัตย์และมีความรัก เมตตา พวกเขาเป็นเพื่อนเด็กๆที่ดีเลิศ ซึ่งเขาจะกระตือรือร้นกับเด็กมาเป็นเพื่อน และเขาเป็นผู้อารักขาที่เสียสละ เพราะเขา มีนิสัยชอบอารักขา มีชีวิตชีวามาก ว่องไว ปราดเปรียว ฉลาดและตั้งใจ

พวกเขาชอบการให้คนพอใจ มีสัมผัสที่ 6 เกี่ยวกับความต้องการของเจ้านาย พวกเขามีสติปัญญาสูง และฝึกง่าย แม้ว่าจะมีความก้าวร้าวเมื่อทำงานกับปศุสัตว์ เขาเป็นเพื่อนของคนที่สุภาพอ่อนโยน Australian Shepherd ต้องการออกกำลังกายมากและต้องการทำงาน เนื่องจากสายพันธุ์นี้ฉลาดมาก กระตือรือร้นและเบื่อง่าย แต่ที่ดีคือไม่เหนื่อยง่ายเวลาทำงานแถมรักเจ้าของอีกด้วย จึงเหมาะที่จะเป็นสุนัขครอบครัว

5 .Shiba Inu

ชิบะอินุ เป็นสุนัขสายพันธุ์ญี่ปุ่น ลักษณะนิสัยจะคล้ายบีเกิ้ล เป็น active dog กระตือรือร้น รักสะอาด และรักเด็ก

4 .Beagle

บีเกิ้ล เป็นสุนัขที่มีความจงรักภักดีสุภาพแต่ก็แข็งแรงและอึดได้เท่าที่คุณจะใส่ใจฝึกให้พวกเขาเป็น และเขายังเป็นเพื่อนเล่นของเด็กได้เป็นอย่างดี ด้วยความที่รักและเชื่อฟังผู้เป็นเจ้านายบีเกิ้ลไม่เคยแสดงความหงุดหงิด หรือก้าวร้าวไม่ว่าจะเป็นสถานการณ์ใดๆบีเกิ้ลคือสุนัขล่าสัตว์ที่มีแต่ความสุขมีความสามารถมากมายและปรับตัวง่ายไม่ว่าจะถูกใช้ในการไล่ล่าสัตว์ในตอนเช้า เป็นเพื่อนเล่นของเด็กๆ ในตอนบ่ายแล้วยังนำมาอุ้มเล่นในตอนเย็นได้อีก

3 .Irish Setter

โดยธรรมชาติแล้ว สุนัขพันธุ์ อิงลิช เซตเทอร์ เป็นสุนัขที่เป็นมิตรมาก พวกเขาสุภาพกับสุนัขตัวอื่น เป็นสุนัข ที่น่ารักและซื่อสัตย์ ไม่ว่าคุณจะเป็นเด็กหรือผู้ใหญ่ ก็สามารถเป็นเจ้าของพวกเขาได้ สุนัขพันธุ์นี้มีพื้นฐานทาง อารมณ์คงที่ สมแล้วที่ได้รับฉายาว่าเป็นสุภาพบุรุษสุนัขหรือสุภาพสตรีสุนัขของโลกทีเดียว มีรายการโทรทัศน์ชื่อดังรายการหนึ่งจัดเขาเป็นหนึ่งในสิบอันดับสุนัขที่น่า เลี้ยงที่สุด สุนัข พันธุ์นี้ต้องการความรักความเอาใจใส่จากเจ้าของอย่างมาก หากถูกเลี้ยงอย่างปล่อยปละละเลยเป็นเวลานาน เขาจะกลาย เป็นสุนัขที่มีปัญหาได้

2 .Labrador Retrievers

สุนัขพันธุ์ ลาบราดอร์ รีทรีฟเวอร์ เป็นสุนัขที่ฉลาดหลักแหลม กระตือรือร้น รักสนุก ช่างเอาอกเอาใจเป็นสายพันธุ์ที่เหมาะกับครอบครัวที่มีเด็กประกอบกับการที่เป็นสุนัขเฝ้ายามที่ดีเนื่องจากมีเสียงเห่าทุ้มและ หนักแน่น เป็นที่น่าเกรงขามเพื่อเตือนเมื่อมีผู้บุกรุก เหมาะมากสำหรับการเข้ากับสัตว์เลี้ยงชนิดอื่น

1 .Golden Retrievers

โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ เป็นอันดับหนึ่งในใจของหลายๆคน เป็นสุนัขที่ฉลาด น่ารัก ร่าเริงและเต็มไปด้วยพลังและมีบุคลิกใจดี แม้จะมีสัญชาตญาณในเก็บคาบเป็นยังลักษณะประจำพันธุ์ที่สำคัญ ความกระตือรือร้นและความสามารถใน ปรับตัวเข้ากับสิ่งต่างๆ ทำให้เขาเป็นสายพันธุ์ที่ใช้ใน กิจกรรมหลากหลาย และไม่เป็นอันตรายกับคนแปลกหน้า

กดกล่าวขอบคุณ+คอมเม้นให้ด้วยนะ

Credit :snook
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hopmbnzatou : 24th December 2011 เมื่อ 22:01

Silence, My Brother
    Brixton,London,UK
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    1
    ไซบีเรียนไปหนายยยยยยยยยยยยยย TT

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,087
    ได้รับคำขอบคุณ: 620
    ชอบ คอลลี ลาบราดอร์ รีทรีฟเวอร์ ปั๊ก บีเกิ้ล

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    We are love Golden

L o V e You

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    ไม่ชอบ พูดเดิ้ล ไอ้ปากปากเปราะ ใบไม้ไหวมันยังเห่า ........

เสาร์-อาทิตย์ ช่วงเวลาเห่ามาราธอน........ตูจะนอนหยุด(เห่า)เถอะ........

โกลเดนก็น่ารักเกิ้น .... นั่งลงจะลูบหัวมัน กระโจนนึกว่าจะโดนมันงาบหัว เสียตูซะแฉะเลย โจรเข้าบ้านแทบเปิดประตูเชิญเข้าบ้าน - -*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Fairy : 24th December 2011 เมื่อ 23:24

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Fairy อ่านกระทู้
    ไม่ชอบ พูดเดิ้ล ไอ้ปากปากเปราะ ใบไม้ไหวมันยังเห่า ........

เสาร์-อาทิตย์ ช่วงเวลาเห่ามาราธอน........ตูจะนอนหยุด(เห่า)เถอะ........

โกลเดนก็น่ารักเกิ้น .... นั่งลงจะลูบหัวมัน กระโจนนึกว่าจะโดนมันงาบหัว เสียตูซะแฉะเลย โจรเข้าบ้านแทบเปิดประตูเชิญเข้าบ้าน - -*
    พุดเดิ้ลทอย บ้านผมแทบไม่เห่าเลย กินเสร็จนอน แต่ชิสุบ้านผมนี่ เห่าหมด รถผานหน้าบ้าน คนเดิน ฯลฯ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ scapegoat_7 อ่านกระทู้
    พุดเดิ้ลทอย บ้านผมแทบไม่เห่าเลย กินเสร็จนอน แต่ชิสุบ้านผมนี่ เห่าหมด รถผานหน้าบ้าน คนเดิน ฯลฯ
    เปลี่ยน ลายเซ็นหน่อยได้ไหมครับ T T สงสารผมเหอะ

อยากได้ โกลเด้น

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    พันธุ์ปั๊ก Only

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    ชอบปั๊กอ่ะ อยากเลี้ยงมานานล่ะ แต่เงินยังหาเองไม่ได้ ไม่กล้าเลี้ยง T^T

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    ผมล่ะแยก ลาบาดอร์ กะ โกลเด้น ไม่ออกจริงๆให้ตายเถอะ นั่นสิ ไซบีเรียน ฮักกี้ ผมไปไหน

- End Of Line -
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    ปั๊ก ><"

ถ้าได้ไปอยู่มหาลัย ผมจะหาซื้อมาเลี้ยงซักตัว

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    โคตรเบื่อ พุดเดิ้ล กับ ชิสุ เห่าไร้สาระมาก
    แถวบ้านยิ่งเลี้ยงกันเป็นฝูง เซ็งจิต

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    1 .Golden Retrievers อยากได้ครับ ราคาเท่าไรครับใครรู้บ้าง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    รู้จักหมาเมืองไหม บ้านผมเลี้ยงไว้2ตัว โหดมาก ไล่กินไก่5555555555+

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    จะพันธุ์อะไรก็น่าเลี้ยงละครับ อยู่ที่ว่าเราเอาใจใส่มันหรือป่าว

แค่หมาบ้านๆๆของเราถ้าเลี้ยงมันดีๆๆก็น่ารักนะ เออ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Area อ่านกระทู้
    ไซบีเรียนไปหนายยยยยยยยยยยยยย TT

ไซบีเรีย ผลัดขนบ่อย เห็นแมวเป็นไม่้ได้ ขี้เล่นเกิน[บางครั้ง] แรงเยอะเกินเหตุ - -'' เวลานอยด์ ก็เข้ามุมของตัวเองไปเลย เหอะๆ

มันถึงไม่เหมาะไง

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    ว่าแล้วว่าต้องเป็นโกลเด้น บ้านผมก็เลี้ยงอยู่

มันติดคนมากเลยอีกอย่างมันชอบขึ้นรถครับใครมามันกระโจนหมด

บ้านผมเลยกลัวมันจะขึ้นรถคนอื่นจับไปขาย

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    บ้านผมมี ปั๊กผสมพุดเดิ้ลแล้วก็พุดเดิ้ลแท้แล้วก็หมาไทยอีกหนึ่งเวลาเห่าประสานเสียงนี่ โคตรของโคตรหนวกหู

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    799
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    อยากได้ Labrador Retrievers เป็นหมาที่สวยมากๆน่ารักด้วย ชอบๆ

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    บ้านผมมีชิสุสองตัวของพี่สาว เห่าทั้งวัน เห่าประสานเสียงอ่ะ
    THIS IS A COMMON GUY

กล่าวขอบคุณ
    910
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    มีประโยนช์มากมาก +1
    ...ผมเป็นคนเดินช้า แต่ไม่เคยหยุดเดิน หรือเดินถอยหลัง...

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    1 .Golden Retrievers

โกลเด้น รีทรีฟเวอร์ เป็นอันดับหนึ่งในใจของหลายๆคน เป็นสุนัขที่ฉลาด น่ารัก ร่าเริงและเต็มไปด้วยพลังและมีบุคลิกใจดี แม้จะมีสัญชาตญาณในเก็บคาบเป็นยังลักษณะประจำพันธุ์ที่สำคัญ ความกระตือรือร้นและความสามารถใน ปรับตัวเข้ากับสิ่งต่างๆ ทำให้เขาเป็นสายพันธุ์ที่ใช้ใน กิจกรรมหลากหลาย และไม่เป็นอันตรายกับคนแปลกหน้า
    ความกระตือรือร้นและความสามารถใน ปรับตัวเข้ากับสิ่งต่างๆ
    ความกระตือรือร้นและความสามารถใน ปรับตัวเข้ากับสิ่งต่างๆ

ไม่จริงงงงงงงงงงง อ๊ากกกกกกกกกกกกกก

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Area อ่านกระทู้
    อยากเลี้ยงไซบีเรียน!!!(แต่จริงๆก็อยากเลี้ยงโกลเด้นนั่นล่ะนะ)

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    บางแก้วสิครับเชื่องมาก^^(แต่ห่วงถิ่น- -*)

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    บาเซนจิ๊ ><

สวย + สง่า + ไม่เห่าเพราะเห่าไม่ได้