ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

Talking คำถามเกี่ยวกับการเล่นกีตาร์ครับ มือใหม่

มี 2 คำถามมาถามครับ

1.คือผมมือใหม่อ่ะครับมีปัญหามากเลยกับปิ้กอ่ะครับปิ้กมันชอบหลุดมืออ่ะครับ คือ เล่นเพลงเร็วที่ต้องปั่นมันจะหลุดมืออ่ะครับ ตอนแรกมันจะเริ่ม
    มีเหงื่อซึมออมาบริเวณมือพอดีด ปิ้กมันก็ลื่นๆ จากเหงืออ่ะครับ แล้วมันก็หลุดมือ = ="

2.ผมปั่นเพลงวัดใจไม่ทันอ่ะครับ ตอนช่วงปั่นอยากถามว่ามีเทคนิคให้ปั่นเร็วขึ้นบ้างไหมครับ = ="

ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วจะมากด Thx ให้นะครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    1.เล่นไปเรื่อยๆชำนาญเองครับ มันจะรู้หลักเอง
    2.ผมเริ่มจากช้าๆน่ะ ค่อยๆเร็วๆขึ้นเรื่อยๆทีละนิด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    1.ใช้ปิคแบบที่เป็นยางอะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ขอเพิ่มเติมอีกคำถามหน่ะ ครับ

คือคอร์ดกว้างๆ ผมกางนิ้วไม่ถึงอ่ะครับยกตัวอย่าง
    - 11 -
    - 9 -
    - 6 -
    มันกว้างมากอ่ะครับระหว่างเฟรตที่ 6 กับ เฟรตที่ 9 ผมางไม่ถึงเลยมีเทคนิคอย่างไรบ้างครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    801
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ช่วงปั่นพยายามอย่ายกมืออกจากกีต้าร์ครับปิ๊กจะได้ไม่หลุด ให้เอาืมือแนบกับกีต้าร์แล้วปั่นไปด้วยเลยก็คล้ายๆกับอุดสายอ่ะ แต่แค่เอามือวางทาบกีต้าร์เฉยๆครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    พี่ป๊อปเคยว่าไว้ว่า "ความใจร้อนไม่เคย ปราณีมือกีตาร์" เริ่มจากช้าไปเร็วครับมันจะทำให้เราชินกับสายเเละปิ๊ก เเละลองฝึกไล่เสกล c major บ่อยๆด้วยครับจะได้รู้ตัวโน๊ต และสามารถแตกเป็น a minor(ใช่รึเปล่า) นะครับบ -0-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popkong11 : 25th December 2011 เมื่อ 10:50
    อย่าดูถูกคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น _ _"

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    จับไม่ถึง เหรอ
    ผมก็เคยเจอปัญหานี้
    วิธีแก้มีอยู่สำหรับผม
    1. หัดไปเรื่อยๆ มันจะได้เอง
    2. ดรอปสายซะ จะได้จับง่าย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: