ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256

Unhappy ขอคำปรึกษา เรื่อง การลืมแฟนเก่าหน่อยครับ

คือ ผมก็เลิกกับแฟนได้มาเกือบ 3-4เดือนละครับเลิกกันเพราะ รู้ตัวเองว่าเป็นคนที่ เอาแต่เรียน(ขยันแต่เรียนไม่เก่ง) และติดเกมส์ในระดับหนึ่ง
    พอรู้ตัวว่าไม่ค่อยมีเวลาให้เขาผมเลยขอเลิกกับเธอซึ่งตอนแรกเธอก็ไม่ยอม แต่ผมคิดว่าอยากให้เขาไปเจอกับคนที่เขาพร้อมจะดูแลเขามากกว่านี้ซึ่งก็ไม่รู้หรอกนะครับว่าถูกหรือผิดอย่างไรแต่สำหรับผมแล้วความสุขของคนที่เรารักมันก็ต้องมาก่อน ซึ่งผมก็ทำทุกอย่างเพื่อให้เธอไป ทั้งด่า ทั้งว่าเธอ ซึ่งใจจริงไม่อยากจะทำจนเธอยอมไปจากผม หลังจากเลิกกันไปได้ไม่นานนักแฟนเก่าผมก็มีแฟนใหม่เป็นทอมซึ่งเหมือนจะรักกันดีเอามากๆ แต่ทำไม่ผมถึงรู้สึกว่ามันไม่ใช่ นี้ก็ผ่านมาหลายเดือนละทำไมยังลืมเขาไม่ได้ ซึงอยากจะได้วิธีลืมหรือไม่ต้องคิดถึงเธอ พอจะมีวิธีไหมครับ (ผมเรียนอยู่มหาลัย ส่วนแฟนเก่าเรียน อยู่ม.ปลาย เวลาที่จะได้อยู่ด้วยกันแทบจะเรียกได้ว่า เดือนละครั้ง )

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    พวกคนไทยนี่ชอบมีความรู้สึกsensitiveกับพวกรักๆใคร่ๆจัง ลืมๆก็ลืมๆไปผมว่ามันก็ไม่เห็นจะยาก

นี่มันโลกจริงไม่ใช่หนังหรือละครนะครับ ตื่นเถิด!!

คนไทย = ละคร,เพลง,หนัง = นํ้าเน่า คิดไปเอง

รักในวัยเรียน ต่อให้มั่นใจ100% ความสำเร็จ = 5% เลิก= 95%
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Airborne101st : 25th December 2011 เมื่อ 14:41

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    เรื่องอย่างนี้ไม่มีใครช่วยคุณได้ นอกจากเวลา

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Airborne101st อ่านกระทู้
    พวกคนไทยนี่ชอบมีความรู้สึกsensitiveกับพวกรักๆใคร่ๆจัง ลืมๆก็ลืมๆไปผมว่ามันก็ไม่เห็นจะยาก

นี่มันโลกจริงไม่ใช่หนังหรือละครนะครับ ตื่นเถิด!!

คนไทย = ละคร,เพลง,หนัง = นํ้าเน่า คิดไปเอง

เออ ไม่ดูเลยครับหนังไทย ละคร ไทย คือดูละมันเน่า

ที่ลืมไม่ได้ คือที่ผ่านๆมาเขาดีกับผมมาตลอด

นี้คือสิ่งที่มันลืมไม่ได้อยากกลับไปคืนดีแต่ก็คงไม่ทันละเขามีคนใหม่ไปแล้ว

ก็พยายามหมดละนะครับเรื่องการลืม อยู่กับเพื่อนๆ

ทำอะไรที่มันสนุกๆ เที่ยวโน้นนี้นั้น แต่พอเลิกทำก็คิดเหมือนเดิม

คือหมดปัญญาละครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    หาคนใหม่ครับ คุณจะรู้สึกไม่โดดเดี่ยว

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    จบกับแฟนเป็น "อดีต" แต่จบการศึกษาเป็น "อานาคต" ผมให้ แค่ นี ละ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Airborne101st อ่านกระทู้
    หาคนใหม่ครับ คุณจะรู้สึกไม่โดดเดี่ยว
    ครับกำลังหา + กำลังทำใจอยู่ครับ

หาใหม่คงไม่ง่ายเพราะหน้าตาไม่ดี + คารมห่วยแตก

คงอีกนานละครับ

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เข้าวัดสงบจิตสงบใจ ทำให้จิตใจผ่องใสครับ ถึงไม่อาจจะลืมได้แต่ก็ทำให้คุณสบายใจได้เยอะ

L o V e You

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigspy77 อ่านกระทู้
    เข้าวัดสงบจิตสงบใจ ทำให้จิตใจผ่องใสครับ ถึงไม่อาจจะลืมได้แต่ก็ทำให้คุณสบายใจได้เยอะ
    ก็น่าจะดีบวชเลยดีไหมครับล้อเล่นนะครับ ก็เข้าวัดไม่บ่อยครับอาทตย์ละครั้งไปก็ปล่อยวางได้บ้าง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaslnosa อ่านกระทู้
    จบกับแฟนเป็น "อดีต" แต่จบการศึกษาเป็น "อานาคต" ผมให้ แค่ นี ละ
    ถูกครับยังไงผมก็เอาเรื่องเรียนมาก่อน แค่รู้สึกเสียใจเฉยๆ ละไม่มีที่ระบายเลยขอระบายที่ JKG ละกันครับ ขอบคุณที่ความคิดเห็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้
    ก็น่าจะดีบวชเลยดีไหมครับล้อเล่นนะครับ ก็เข้าวัดไม่บ่อยครับอาทตย์ละครั้งไปก็ปล่อยวางได้บ้าง

ถูกครับยังไงผมก็เอาเรื่องเรียนมาก่อน แค่รู้สึกเสียใจเฉยๆ ละไม่มีที่ระบายเลยขอระบายที่ JKG ละกันครับ ขอบคุณที่ความคิดเห็นครับ
    นะ คิด มาก ไป ก็ เท่า นั้น เค้า ก็ ไม่ ได กลับ มา หา เรา สะหน่อย ^^ ระบายกลับ เกม 55+

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    333
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    ก็มีแฟนใหม่สิครับ ง่ายจะตาย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ความห่างมันทำให้เราเฉยชา ถ้ารักจริงทำไมถึงผลักไสละ คงเป็นเพราะเรารู้ว่าเค้าไปมีแฟนใหม่รึป่าว เราถึงเจ็บ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaslnosa อ่านกระทู้
    นะ คิด มาก ไป ก็ เท่า นั้น เค้า ก็ ไม่ ได กลับ มา หา เรา สะหน่อย ^^ ระบายกลับ เกม 55+

555+ ระบายกับเกมส์ทุกวันครับ โดยเฉพาะ ธนูปักเข่าเนี่ย ปักทุกวัน 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedgudi อ่านกระทู้
    ก็มีแฟนใหม่สิครับ ง่ายจะตาย
    คือจีบสาวไม่เก่งครับ ถ้าจีบเก่งขนาดนั้นคงลั้ลล้าแล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tentoewizard อ่านกระทู้
    ความห่างมันทำให้เราเฉยชา ถ้ารักจริงทำไมถึงผลักไสละ คงเป็นเพราะเรารู้ว่าเค้าไปมีแฟนใหม่รึป่าว เราถึงเจ็บ
    ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Mz]_Zero : 25th December 2011 เมื่อ 15:14

กล่าวขอบคุณ
    311
    เรา ไม่ มี แฟน เรา ยัง ไม่ เครียด เลย

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ไม่ต้องลืมหรอกเสียดายคนดีๆ คิดแค่เพื่อนก็พอ

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    อีก 50 ปีเดวก็ลืม อย่าคิดมาก -.-