ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256

Unhappy ขอคำปรึกษา เรื่อง การลืมแฟนเก่าหน่อยครับ

คือ ผมก็เลิกกับแฟนได้มาเกือบ 3-4เดือนละครับเลิกกันเพราะ รู้ตัวเองว่าเป็นคนที่ เอาแต่เรียน(ขยันแต่เรียนไม่เก่ง) และติดเกมส์ในระดับหนึ่ง
    พอรู้ตัวว่าไม่ค่อยมีเวลาให้เขาผมเลยขอเลิกกับเธอซึ่งตอนแรกเธอก็ไม่ยอม แต่ผมคิดว่าอยากให้เขาไปเจอกับคนที่เขาพร้อมจะดูแลเขามากกว่านี้ซึ่งก็ไม่รู้หรอกนะครับว่าถูกหรือผิดอย่างไรแต่สำหรับผมแล้วความสุขของคนที่เรารักมันก็ต้องมาก่อน ซึ่งผมก็ทำทุกอย่างเพื่อให้เธอไป ทั้งด่า ทั้งว่าเธอ ซึ่งใจจริงไม่อยากจะทำจนเธอยอมไปจากผม หลังจากเลิกกันไปได้ไม่นานนักแฟนเก่าผมก็มีแฟนใหม่เป็นทอมซึ่งเหมือนจะรักกันดีเอามากๆ แต่ทำไม่ผมถึงรู้สึกว่ามันไม่ใช่ นี้ก็ผ่านมาหลายเดือนละทำไมยังลืมเขาไม่ได้ ซึงอยากจะได้วิธีลืมหรือไม่ต้องคิดถึงเธอ พอจะมีวิธีไหมครับ (ผมเรียนอยู่มหาลัย ส่วนแฟนเก่าเรียน อยู่ม.ปลาย เวลาที่จะได้อยู่ด้วยกันแทบจะเรียกได้ว่า เดือนละครั้ง )

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    พวกคนไทยนี่ชอบมีความรู้สึกsensitiveกับพวกรักๆใคร่ๆจัง ลืมๆก็ลืมๆไปผมว่ามันก็ไม่เห็นจะยาก

นี่มันโลกจริงไม่ใช่หนังหรือละครนะครับ ตื่นเถิด!!

คนไทย = ละคร,เพลง,หนัง = นํ้าเน่า คิดไปเอง

รักในวัยเรียน ต่อให้มั่นใจ100% ความสำเร็จ = 5% เลิก= 95%
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Airborne101st : 25th December 2011 เมื่อ 14:41

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Iconoclast
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    เรื่องอย่างนี้ไม่มีใครช่วยคุณได้ นอกจากเวลา

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Airborne101st อ่านกระทู้
    พวกคนไทยนี่ชอบมีความรู้สึกsensitiveกับพวกรักๆใคร่ๆจัง ลืมๆก็ลืมๆไปผมว่ามันก็ไม่เห็นจะยาก

นี่มันโลกจริงไม่ใช่หนังหรือละครนะครับ ตื่นเถิด!!

คนไทย = ละคร,เพลง,หนัง = นํ้าเน่า คิดไปเอง

เออ ไม่ดูเลยครับหนังไทย ละคร ไทย คือดูละมันเน่า

ที่ลืมไม่ได้ คือที่ผ่านๆมาเขาดีกับผมมาตลอด

นี้คือสิ่งที่มันลืมไม่ได้อยากกลับไปคืนดีแต่ก็คงไม่ทันละเขามีคนใหม่ไปแล้ว

ก็พยายามหมดละนะครับเรื่องการลืม อยู่กับเพื่อนๆ

ทำอะไรที่มันสนุกๆ เที่ยวโน้นนี้นั้น แต่พอเลิกทำก็คิดเหมือนเดิม

คือหมดปัญญาละครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    หาคนใหม่ครับ คุณจะรู้สึกไม่โดดเดี่ยว

ส่วนเกิน...มักเดินลำพัง
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    จบกับแฟนเป็น "อดีต" แต่จบการศึกษาเป็น "อานาคต" ผมให้ แค่ นี ละ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Airborne101st อ่านกระทู้
    หาคนใหม่ครับ คุณจะรู้สึกไม่โดดเดี่ยว
    ครับกำลังหา + กำลังทำใจอยู่ครับ

หาใหม่คงไม่ง่ายเพราะหน้าตาไม่ดี + คารมห่วยแตก

คงอีกนานละครับ

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    เข้าวัดสงบจิตสงบใจ ทำให้จิตใจผ่องใสครับ ถึงไม่อาจจะลืมได้แต่ก็ทำให้คุณสบายใจได้เยอะ

L o V e You

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigspy77 อ่านกระทู้
    เข้าวัดสงบจิตสงบใจ ทำให้จิตใจผ่องใสครับ ถึงไม่อาจจะลืมได้แต่ก็ทำให้คุณสบายใจได้เยอะ
    ก็น่าจะดีบวชเลยดีไหมครับล้อเล่นนะครับ ก็เข้าวัดไม่บ่อยครับอาทตย์ละครั้งไปก็ปล่อยวางได้บ้าง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaslnosa อ่านกระทู้
    จบกับแฟนเป็น "อดีต" แต่จบการศึกษาเป็น "อานาคต" ผมให้ แค่ นี ละ
    ถูกครับยังไงผมก็เอาเรื่องเรียนมาก่อน แค่รู้สึกเสียใจเฉยๆ ละไม่มีที่ระบายเลยขอระบายที่ JKG ละกันครับ ขอบคุณที่ความคิดเห็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Mz]_Zero อ่านกระทู้
    ก็น่าจะดีบวชเลยดีไหมครับล้อเล่นนะครับ ก็เข้าวัดไม่บ่อยครับอาทตย์ละครั้งไปก็ปล่อยวางได้บ้าง

ถูกครับยังไงผมก็เอาเรื่องเรียนมาก่อน แค่รู้สึกเสียใจเฉยๆ ละไม่มีที่ระบายเลยขอระบายที่ JKG ละกันครับ ขอบคุณที่ความคิดเห็นครับ
    นะ คิด มาก ไป ก็ เท่า นั้น เค้า ก็ ไม่ ได กลับ มา หา เรา สะหน่อย ^^ ระบายกลับ เกม 55+

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 269
    ก็มีแฟนใหม่สิครับ ง่ายจะตาย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ความห่างมันทำให้เราเฉยชา ถ้ารักจริงทำไมถึงผลักไสละ คงเป็นเพราะเรารู้ว่าเค้าไปมีแฟนใหม่รึป่าว เราถึงเจ็บ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    305
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kaslnosa อ่านกระทู้
    นะ คิด มาก ไป ก็ เท่า นั้น เค้า ก็ ไม่ ได กลับ มา หา เรา สะหน่อย ^^ ระบายกลับ เกม 55+

555+ ระบายกับเกมส์ทุกวันครับ โดยเฉพาะ ธนูปักเข่าเนี่ย ปักทุกวัน 555+

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yedgudi อ่านกระทู้
    ก็มีแฟนใหม่สิครับ ง่ายจะตาย
    คือจีบสาวไม่เก่งครับ ถ้าจีบเก่งขนาดนั้นคงลั้ลล้าแล้วครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tentoewizard อ่านกระทู้
    ความห่างมันทำให้เราเฉยชา ถ้ารักจริงทำไมถึงผลักไสละ คงเป็นเพราะเรารู้ว่าเค้าไปมีแฟนใหม่รึป่าว เราถึงเจ็บ
    ก็อาจจะเป็นไปได้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [Mz]_Zero : 25th December 2011 เมื่อ 15:14

กล่าวขอบคุณ
    311
    เรา ไม่ มี แฟน เรา ยัง ไม่ เครียด เลย

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ไม่ต้องลืมหรอกเสียดายคนดีๆ คิดแค่เพื่อนก็พอ

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    อีก 50 ปีเดวก็ลืม อย่าคิดมาก -.-