ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58

ช่วยน่อยครับๆ(กีตาร์โป่ง) !

คือว่าผมอยากหัดเล่นกีตาร์ เพลงที่ผมอยากหัดมากๆ คือ สุดที่รัก ของ Retrospect

ใครที่พอรู้ว่าเพลง นี้เล่นยังไงคอดไหนบาง หรือ ดีด ยังไง ช่วยสอนผมที่ครับ ผมจะพยายาม เล่นให้ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    คอร์ดครับ

http://chordtabs.in.th/song.php?post...er&song_id=313

ส่วนวิธีดีมันอธิบายยากนะครับ ลองฟังๆ แล้วแกะดูแล้วกัน
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผม พยายาม อยู่หลายวัน กับ การดีด งง มากครับ TT

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    เดี๋ยวก็ได้ครับ ค่อยๆไปเรื่อยๆ

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 951
    กีตาร์โปร่ง หรือ กีตาร์โป่ง อันไหนถูกหรอครับ?

-AngelMafia-
    กล่าวขอบคุณ
    1,011
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    2
    ฝึกเยอะๆครับลองดู cover ใน youtube + กับดูคอร์ดไปด้วย ก็ได้ครับแล้วเล่นตามให้เหมือนมากที่สุด

ฝึก 10 ชั่วโมงเก่งกว่าคนฝึก 1 ชั่วโมง ฝึก 100 ชั่วโมงเก่งกว่าคนฝึก 10 ชั่วโมง

555+ สู้ๆครับ
    Pentium g3258 ASROCK H97M PRO4 RAM 8 GB 1600 GTX 750 TI WD BLUE 1 TB CM 500W

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ekstemi อ่านกระทู้
    กีตาร์โปร่ง หรือ กีตาร์โป่ง อันไหนถูกหรอครับ?
    อันนี้ครับถูก กีตาร์โปร่ง