ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58

ช่วยน่อยครับๆ(กีตาร์โป่ง) !

คือว่าผมอยากหัดเล่นกีตาร์ เพลงที่ผมอยากหัดมากๆ คือ สุดที่รัก ของ Retrospect

ใครที่พอรู้ว่าเพลง นี้เล่นยังไงคอดไหนบาง หรือ ดีด ยังไง ช่วยสอนผมที่ครับ ผมจะพยายาม เล่นให้ได้ครับ

ขอบคุณครับ

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    คอร์ดครับ

http://chordtabs.in.th/song.php?post...er&song_id=313

ส่วนวิธีดีมันอธิบายยากนะครับ ลองฟังๆ แล้วแกะดูแล้วกัน
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผม พยายาม อยู่หลายวัน กับ การดีด งง มากครับ TT

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    เดี๋ยวก็ได้ครับ ค่อยๆไปเรื่อยๆ

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    กีตาร์โปร่ง หรือ กีตาร์โป่ง อันไหนถูกหรอครับ?

-AngelMafia-
    กล่าวขอบคุณ
    1,008
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    Blog Entries
    2
    ฝึกเยอะๆครับลองดู cover ใน youtube + กับดูคอร์ดไปด้วย ก็ได้ครับแล้วเล่นตามให้เหมือนมากที่สุด

ฝึก 10 ชั่วโมงเก่งกว่าคนฝึก 1 ชั่วโมง ฝึก 100 ชั่วโมงเก่งกว่าคนฝึก 10 ชั่วโมง

555+ สู้ๆครับ
    Pentium g3258 ASROCK H97M PRO4 RAM 8 GB 1600 GTX 750 TI WD BLUE 1 TB CM 500W

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ekstemi อ่านกระทู้
    กีตาร์โปร่ง หรือ กีตาร์โป่ง อันไหนถูกหรอครับ?
    อันนี้ครับถูก กีตาร์โปร่ง