ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,616

กองทัพสหรัฐลงทุนจ้างคนสร้างเกมสำหรับฝึกทหารของตน

Cryengine3 นะจ้ะ

สำหรับชื่อเกมนั้นก็ยังไม่ทราบได้ครับ แต่ผู้ที่ได้รับเหมาสร้างไปนั้นเป็นบริษัทที่มีชื่อว่า RealTime Immersive ซึ่งตั้งอยู่ที่เมือง Orlando รัฐฟลอริดา ประเทศสหรัฐอเมริกา ครับผม บิคุงก็ตามสืบจากอากู๋ง่ายๆ นั่นแหล่ะครับไม่อยากล้วงลึกมาก ดูเอาจาก profile ที่ทืางเวปเค้าลงไว้ ประวัติและผลงานบางอย่างก็น่าสนใจดีครับ...

ตัวบริษัทนั้นคอยผลิตโปรแกรมจำลองและเกมต่างๆ ที่ใช้ขุมพลังจากตัว CryENGINE® ที่เรารู้จักกันดีครับ โดยพวกเค้าได้นำไปใช้สำหรับพัฒนาโปรแกรมต่างๆ ให้กับทางรัฐบาล กองทัพ หรือแม้แต่บริษัทเอกชนที่สนใจในตัวพวกเค้า สิ่งที่พวกเค้าทำไว้ก็มีประมาณนี้อ่ะครับ
    -โปรแกรมฝึกฝนสำหรับพลแม่นปืน (ลองควานหาให้ทั่วเนตแอบโหลดมาหัดใว้ใช้ใน BF3 สิ)
    -โปรแกรมจำลองของโรงงานไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ (ว้าว)
    -โปรแกรมสำหรับการสืบสวนสอบสวน (แบบในหนัง CSI แน่ๆ)

ก็ราวๆ นี้ครับแต่ก็ยีงมีอีกนั่นแหล่ะแต่ขี้เกียจจะยกมากล่าวถึง โดยส่วนใหญ่แล้วบริษัทนี้จะรับพัฒนาให้กับกองทัพเป็นหลัก(มั้ง)ครับ

ฉะนั้นมั่นใจได้เลยครับว่าตัวอย่างเกมที่เห็นจากด้านบนและอีกหลายๆ วีดีโอที่คุณๆ จะตามไปดูนั้นไม่หลุดมาถึงมือประชาชนทั่วไปแน่ๆ
    Cryengine นี่มันใช้ได้หลากหลายจริงๆ

ที่มา: http://www.joystiq.com/2011/12/23/us-ar ... nvironmen/
    http://www.rt-immersive.com/

หากซ้ำหรือเก่า ขออภัยไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เราจะ ไดเล่นเหมือน ทหารไหมครับเนี่ย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,593
    Blog Entries
    9
    ที่มา: http://www.joystiq.com/2011/12/23/us...ed-environmen/
    http://www.rt-immersive.com/

เรียบเรียง: Bishounen (Digitalkeystore.com)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Godbasic01 : 25th December 2011 เมื่อ 19:09

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    เหมือน ARMA มากเลยครับ...

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    อยากเล่นมากพอดีชอบแนวนี้ ติดใกจับ Arma 2 ไม่หาย = =

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ประเทศไทยน่าจะทำมั่งจะได้ไม่เปลื่องงบประชาชน (ภาษี)

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    อันนี้มันมันเป็นเกมหรือเป็นตัวจำลองการรบของทหารครับเนี่ย ชักงง
    ถึงกับทรุด

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 951
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooooO อ่านกระทู้
    ผมว่าฟรีนะ เพราะ America Army 2 กับ 3 ก็ฟรี มันส์อีกต่างหาก
    เอาอะไรมาเปรียบเทียบเนี้ย 555

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,409
    75
    ทำไมไม่ ลง clip นี้ด้วยคับ ชื่อเกมส์จิงๆของมัน

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อืม... ถ้ามันเทียบเท่า arma เเล้วภาพได้อย่างนี้นะ กินขาด

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ไม่ใช้ FrostBite 2เลยล่ะ

อลังกว่าเยอะ -w-b

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,356
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อนาคต..... คงต้องเล่น แบบ GAMER แล้ว ล่ะ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    ความรู้สึกเหมือน ARMA เลย

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,767
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ถึงจะ Cryengine 3 ก็ไม่หวั่น แต่ที่แน่ๆจะได้เล่นรึป่าวเหอะ

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    สุดยอดเลยนำเกมมาพัฒนาศักยภาพของทหาร คงเล่นยากน่าดูเพราะต้องใช้สมองวางแผนด้วยไม่ใช้เดินดุ่มๆเข้าไปยิง
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    652
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เอามาแข่งกับ ARMA 3

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    CryEngine ถูกเลือกเพราะความสามารถของ Dynamic Weather/Environment ครับ นั่นสามารถใช้ฝึกจำลองการลาดตระเวณภายสภาพแวดล้อมที่รุนแรงได้ (เช่นมีฝนตก หิมะตก อย่างฉับพลัน)
    ส่วน ArmA ถูกเลือกเพราะความสามารถในด้านการสนับสนุนอุปกรณ์การรบโดยที่แทบจะไม่ต้องดัดแปลงเลย

สรุปสั้น ๆ คือ

CryEngine ใช้ฝึกการลาดตระเวณ
    ArmA ใช้ฝึกการบังคับบัญชาและ Combined Arms (หรือ Joint Force)

ดังนั้นจึงไม่ถือว่าเป็นคู่แข่งกันครับ

อันนี้คือความสามารถของ Arma ซึ่งสามารถใช้ฝึกร่วมกับปืนใหญ่จริง ๆ ได้

---------------------------------
    จริง FrostBite ไม่ถือว่าใช้งานยากนะครับ เพียงแต่ว่า ตัว engine จริง ๆ น่ะมีนิดเดียวส่วนที่เหลือเป็นของที่ซื้อเค้ามา (เช่นระบบ sound library หรือ ระบบ physic)
    และที่ EA ไม่ยอมขายไม่ใช่ FrostBite แต่ ANT System หรือระบบ animation ที่ใช้ใน bf3 (และเกมกีฬา) ต่างหาก

-----------------------------------

software ที่ใช้ในการฝึกไม่ว่าจะเป็นของพลเรือนหรือทหาร ความสวยงาม/ระบบ animation-ragdoll เป็นสิ่งสุดท้ายที่ต้องคำนึงถึงครับ งานวิจัยของ Barlow (2006) เอง ก็บ่งบอกว่ายิ่งทำให้ภาพสวยเท่าไหร่ ประสิทธิภาพในการเรียนรู้ของผู้เรียนก็ยิ่งลดลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Roh_Z : 25th December 2011 เมื่อ 21:54

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,130
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ถ้าเอามาต่อยอดอีกนิดก็ทำขายเป็นเกมได้เลยนะครับ

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooooO อ่านกระทู้
    ผมว่าฟรีนะ เพราะ America Army 2 กับ 3 ก็ฟรี มันส์อีกต่างหาก
    America Army เป็นเกมที่ใช้ในการโปรโมทให้คนเข้าร่วมกองทัพเฉย ๆ ครับ

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,315
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    อีกหน่อยคงรบกันในคอม ไม่ต้องเสียเลือดเนื้อ

กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    เอ่อ ลองดูที่ตัวทหารดิ เหมือนชุดเรืองแสงได้เลย....

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,737
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    พี่เบิ้มเค้ายังเอาเกมมาใช้ฝึกทหารเค้า แล้วผู้ใหญ่ในไทยยังเห็นเกมว่าไร้สาระอีกมั้ย

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ทหารฝึกเสร็จ...กลายเป็นทหารติดเกมส์ ฮาาาาาา
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,986
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมว่า ระบบมันไม่น่าจะยุ่งยาก เหมือน arma นะ

ถ้ามันไม่ยุ่งยากล่ะก็ เป็นเกมทหารที่ สุดยอดแน่นอน!! เล่นง่าย แต่คงต้องเน้นทีม
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    น่าเล่นมาก