ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611

กองทัพสหรัฐลงทุนจ้างคนสร้างเกมสำหรับฝึกทหารของตน

Cryengine3 นะจ้ะ

สำหรับชื่อเกมนั้นก็ยังไม่ทราบได้ครับ แต่ผู้ที่ได้รับเหมาสร้างไปนั้นเป็นบริษัทที่มีชื่อว่า RealTime Immersive ซึ่งตั้งอยู่ที่เมือง Orlando รัฐฟลอริดา ประเทศสหรัฐอเมริกา ครับผม บิคุงก็ตามสืบจากอากู๋ง่ายๆ นั่นแหล่ะครับไม่อยากล้วงลึกมาก ดูเอาจาก profile ที่ทืางเวปเค้าลงไว้ ประวัติและผลงานบางอย่างก็น่าสนใจดีครับ...

ตัวบริษัทนั้นคอยผลิตโปรแกรมจำลองและเกมต่างๆ ที่ใช้ขุมพลังจากตัว CryENGINE® ที่เรารู้จักกันดีครับ โดยพวกเค้าได้นำไปใช้สำหรับพัฒนาโปรแกรมต่างๆ ให้กับทางรัฐบาล กองทัพ หรือแม้แต่บริษัทเอกชนที่สนใจในตัวพวกเค้า สิ่งที่พวกเค้าทำไว้ก็มีประมาณนี้อ่ะครับ
    -โปรแกรมฝึกฝนสำหรับพลแม่นปืน (ลองควานหาให้ทั่วเนตแอบโหลดมาหัดใว้ใช้ใน BF3 สิ)
    -โปรแกรมจำลองของโรงงานไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ (ว้าว)
    -โปรแกรมสำหรับการสืบสวนสอบสวน (แบบในหนัง CSI แน่ๆ)

ก็ราวๆ นี้ครับแต่ก็ยีงมีอีกนั่นแหล่ะแต่ขี้เกียจจะยกมากล่าวถึง โดยส่วนใหญ่แล้วบริษัทนี้จะรับพัฒนาให้กับกองทัพเป็นหลัก(มั้ง)ครับ

ฉะนั้นมั่นใจได้เลยครับว่าตัวอย่างเกมที่เห็นจากด้านบนและอีกหลายๆ วีดีโอที่คุณๆ จะตามไปดูนั้นไม่หลุดมาถึงมือประชาชนทั่วไปแน่ๆ
    Cryengine นี่มันใช้ได้หลากหลายจริงๆ

ที่มา: http://www.joystiq.com/2011/12/23/us-ar ... nvironmen/
    http://www.rt-immersive.com/

หากซ้ำหรือเก่า ขออภัยไว้ ณ ที่นี่ด้วยครับ
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    เราจะ ไดเล่นเหมือน ทหารไหมครับเนี่ย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    ที่มา: http://www.joystiq.com/2011/12/23/us...ed-environmen/
    http://www.rt-immersive.com/

เรียบเรียง: Bishounen (Digitalkeystore.com)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Godbasic01 : 25th December 2011 เมื่อ 19:09

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Call Me Doctor !!!
    กล่าวขอบคุณ
    484
    ได้รับคำขอบคุณ: 351
    เหมือน ARMA มากเลยครับ...

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    อยากเล่นมากพอดีชอบแนวนี้ ติดใกจับ Arma 2 ไม่หาย = =

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ประเทศไทยน่าจะทำมั่งจะได้ไม่เปลื่องงบประชาชน (ภาษี)

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    อันนี้มันมันเป็นเกมหรือเป็นตัวจำลองการรบของทหารครับเนี่ย ชักงง
    ถึงกับทรุด

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooooO อ่านกระทู้
    ผมว่าฟรีนะ เพราะ America Army 2 กับ 3 ก็ฟรี มันส์อีกต่างหาก
    เอาอะไรมาเปรียบเทียบเนี้ย 555

Eagle Eye Group 2
    กล่าวขอบคุณ
    460
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,406
    75
    ทำไมไม่ ลง clip นี้ด้วยคับ ชื่อเกมส์จิงๆของมัน

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อืม... ถ้ามันเทียบเท่า arma เเล้วภาพได้อย่างนี้นะ กินขาด

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    ไม่ใช้ FrostBite 2เลยล่ะ

อลังกว่าเยอะ -w-b

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อนาคต..... คงต้องเล่น แบบ GAMER แล้ว ล่ะ
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    1
    ความรู้สึกเหมือน ARMA เลย

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ถึงจะ Cryengine 3 ก็ไม่หวั่น แต่ที่แน่ๆจะได้เล่นรึป่าวเหอะ

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    สุดยอดเลยนำเกมมาพัฒนาศักยภาพของทหาร คงเล่นยากน่าดูเพราะต้องใช้สมองวางแผนด้วยไม่ใช้เดินดุ่มๆเข้าไปยิง
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    652
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เอามาแข่งกับ ARMA 3

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    CryEngine ถูกเลือกเพราะความสามารถของ Dynamic Weather/Environment ครับ นั่นสามารถใช้ฝึกจำลองการลาดตระเวณภายสภาพแวดล้อมที่รุนแรงได้ (เช่นมีฝนตก หิมะตก อย่างฉับพลัน)
    ส่วน ArmA ถูกเลือกเพราะความสามารถในด้านการสนับสนุนอุปกรณ์การรบโดยที่แทบจะไม่ต้องดัดแปลงเลย

สรุปสั้น ๆ คือ

CryEngine ใช้ฝึกการลาดตระเวณ
    ArmA ใช้ฝึกการบังคับบัญชาและ Combined Arms (หรือ Joint Force)

ดังนั้นจึงไม่ถือว่าเป็นคู่แข่งกันครับ

อันนี้คือความสามารถของ Arma ซึ่งสามารถใช้ฝึกร่วมกับปืนใหญ่จริง ๆ ได้

---------------------------------
    จริง FrostBite ไม่ถือว่าใช้งานยากนะครับ เพียงแต่ว่า ตัว engine จริง ๆ น่ะมีนิดเดียวส่วนที่เหลือเป็นของที่ซื้อเค้ามา (เช่นระบบ sound library หรือ ระบบ physic)
    และที่ EA ไม่ยอมขายไม่ใช่ FrostBite แต่ ANT System หรือระบบ animation ที่ใช้ใน bf3 (และเกมกีฬา) ต่างหาก

-----------------------------------

software ที่ใช้ในการฝึกไม่ว่าจะเป็นของพลเรือนหรือทหาร ความสวยงาม/ระบบ animation-ragdoll เป็นสิ่งสุดท้ายที่ต้องคำนึงถึงครับ งานวิจัยของ Barlow (2006) เอง ก็บ่งบอกว่ายิ่งทำให้ภาพสวยเท่าไหร่ ประสิทธิภาพในการเรียนรู้ของผู้เรียนก็ยิ่งลดลง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Roh_Z : 25th December 2011 เมื่อ 21:54

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,129
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    ถ้าเอามาต่อยอดอีกนิดก็ทำขายเป็นเกมได้เลยนะครับ

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NooooO อ่านกระทู้
    ผมว่าฟรีนะ เพราะ America Army 2 กับ 3 ก็ฟรี มันส์อีกต่างหาก
    America Army เป็นเกมที่ใช้ในการโปรโมทให้คนเข้าร่วมกองทัพเฉย ๆ ครับ

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    อีกหน่อยคงรบกันในคอม ไม่ต้องเสียเลือดเนื้อ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    1
    เอ่อ ลองดูที่ตัวทหารดิ เหมือนชุดเรืองแสงได้เลย....

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    พี่เบิ้มเค้ายังเอาเกมมาใช้ฝึกทหารเค้า แล้วผู้ใหญ่ในไทยยังเห็นเกมว่าไร้สาระอีกมั้ย

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ทหารฝึกเสร็จ...กลายเป็นทหารติดเกมส์ ฮาาาาาา
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ผมว่า ระบบมันไม่น่าจะยุ่งยาก เหมือน arma นะ

ถ้ามันไม่ยุ่งยากล่ะก็ เป็นเกมทหารที่ สุดยอดแน่นอน!! เล่นง่าย แต่คงต้องเน้นทีม
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    น่าเล่นมาก