ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110

คอมดังเวลาเปิดครับ

คอมผมเป็นไรก็ไม่รู้ อยู่ๆก็เป็น พอเปิดคอมมามันก็ดัง เหมือนแข่งมอเตอร์ไซค์อะครับ ดัง วื่นๆๆ................ พอเข้ามาสตาร์ทวินโดวส์เสร็จ ก็จะเบาลง ... เบาลง...แล้วก็เงียบ

ไม่รู้ว่าเป็นที่พักลมหรือป่าว แต่มาได้ยินอีกทีตรงใกล้ Harddisk ครับ

SPEC:
    Case : P&A
    CPU : Intel Pentium Dual-Core E2160 (1.8 GHz X2)
    Motherboard : ASUS P5G41T-M Motherboard
    Graphic Card : NVIDIA GeForce 9500GT
    Power Supply : Plenty (วัตต์เต็ม พึ่งเปลี่ยนใหม่)
    กดปุ่มนี้สิครับ จะได้ไม่เป็นภาระของผม 5555

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    ดังตรง CPU ?

Cast Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantezeedza อ่านกระทู้
    ดังตรง CPU ?
    ไม่รู้ว่าตรงพัดลม CPU หรือป่าว แต่ลองฟังดูมันก็ดังแถวๆฮาร์ดดิสก์

ปล.dantezeedza คุ้นๆอะครับ (น่าจะมี Devil May Cry ในแอนดรอยด์เนอะ เห็นแต่ไอโฟน)
    กดปุ่มนี้สิครับ จะได้ไม่เป็นภาระของผม 5555

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bangbaew อ่านกระทู้
    ไม่รู้ว่าตรงพัดลม CPU หรือป่าว แต่ลองฟังดูมันก็ดังแถวๆฮาร์ดดิสก์

ปล.dantezeedza คุ้นๆอะครับ (น่าจะมี Devil May Cry ในแอนดรอยด์เนอะ เห็นแต่ไอโฟน)
    แอนรอยด์ ? ไอโฟน ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    ของผมก็เป็นครับ เปิดมา บางครั้งก็ดังเหมือนที่จขกท.เป็น น่าจะเป็นเสียงพัดลมด้านหลัง

ผมต้องทุบเอาคถึงหาย

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    ผมก็เคยนะ เป็นที่การ์ดจอ GT220 แบบจับเคสตะแคง หรือ นอนลง ก็เป็น บางทีตั้งเฉยๆก็เป็น (แต่ตอนนั้นแกะคอมบ่อย) ตอนแรกก็ว่าซิงค์ดัง ฮาร์ดิสใกล้ไป แต่พอเปลี่ยนการ์ดแล้ว จากสนามแข่งมอเตอร์ไซด์กลายเป็นป่าช้า
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ผมก็เป็น เปิดคอมทีรู้กันทั้งบ้าน
    จะดูลายเซ็นต์ผมเหรอ........ฝันไปเหอะ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 668
    HDD ชัว เคยเป็น
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

[-AThi2uN-ZalA-]
    ZGMF-X19A Infinite Justice Gundam
    กล่าวขอบคุณ
    1,130
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,077
    เครื่องผมก็เป็นเหมือนนะครับ บางทีมันจะดังบ้างไม่ดังบ้างพอเปิดไว้ซักพัก(หรือตลอดเวลาที่ใช้)มันจะดับเอง(แต่ในขณะนี้ก็ยังดังอยู่) ซึ่งจากที่ทราบมา(จากเพื่อนผู้รอบรู้จริงรึเปล่าก็ไม่ทราบได้...)ว่ามันมีหลายสาเหตุ เช่น
    - จากCPUที่วิ่งเต็มร้อย(มั้งนะ) ซึ่งแก้โดยหาcoolerแบบที่จ่อที่ตัวCPUโดยตรงมาใช้(ราวๆ500-1500กว่าบาท)
    - พัดลมใกล้เน่าเต็มที ถือโอกาสเปลี่ยนใหม่ซะ
    - ฮาร์ดิสก์ใกล้ลงโลง เตรียมย้ายข้อมูลซื้อลูกใหม่มาใช้
    - การ์ดจอใช้มากจนเกินกำลัง อาจเพราะการวางแนวการ์ดจอคลาดเคลื่อนทำให้พัดลมทำงานผิดปกติก็จัดแจงที่ให้เข้าที่เดิม หรือใช้การ์ดจอแบบเต็มแม็กซ์โดยที่ไม่คำนึงถึงสังขารของการ์ด(เช่นเล่นเกมด้วยการ์ดระดับต่ำ-กลางแล้วปรับกราฟฟิกแบบเต็มลิมิต...)ซึ่งผมก็เป็นหนึ่งในรายนี้... อาจจะต้องซื้อใหม่ลูกเดียวอีกเช่นกัน...
    ปล.ไหนๆก็จะปีใหม่แล้วถือเป็นฤกษ์งามยามดีที่จะอัพและซ่อมบำรุงคอมไปด้วยเลยนะครับ(ผมก็จะเอาไปให้ช่างเขาดูแล้วล่ะ)

.:: V-i2-ValhallA_7 Hardwares & Softwares IT News ::.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    พัดลมน่ะผมก็เป็นอ่ะพอไ้ห้ช่างมาดูเค้าลองขยับๆพัดลมดูมันก็หายครับแล้วก็เป็นอีกช่างบอกไห้เปลี่ยนพัดลมใช้มา2ปีกว่าๆมันเน่าแล้ว5555ดังตอนบูคเครื่องครับของผมพอเข้าวินโดว์ก็เงียบและครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พัดลมปะครับ ฝุ่นมันเยอะ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,014
    1
    ถ้ามันดังและมันหายก็ ฝุ่นเยอะ แต่ถ้าดังตลอกเชิญ ร้านซ่อมคอมฮ่าๆ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    เคยเจอปัญหาของคนนึงนะ เขาบอกว่า...แกะ PSU มาตบซักทีสองที หายเลย
    Trying not to feel the same