ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119

ระหว่าง Nintendo 3DS กับ Sony PS Vita เอาไรดีครับ

พรุ่งนี้น่าจะได้ซื้อ 3ds อ่ะน่ะ แต่กลัวซื้อไปแล้วไม่คุ้มอะ หาข้อมูลมา เลยลังเลอะครับ
    ใครมีความคิดเห็นดีดีช่วยบอกหน่อยนะครับ

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,957
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    เป็นผมผมเก็บตังค์รอ vita

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    PS Vita อยู่แล้วครับท่าน

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    ผมเลือกVITAครับ

เหตุผลหลักๆเลยคือ ภาพสวย ไม่ล็อคโซน

ป.ล.3DSมันเล่นนานๆไม่ได้นะเออ มันจะปวดตา

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมก็ PS Vita อีกหนึ่งเสียง

แต่ท่าซื้อVitaตอนนี้อาจจะได้เกมมาไม่เท่ากับ3DS

เพราะมันแพง แถมเกมของVitaเป็นเกมที่คุณชอบหรือเปล่าก้ไม่รู้

แต่ท่าชอบเกมของPSPคุณสามารถโหลด(ซื้อ)เกมมาเล่นได้ผ่านระบบPSN

แล้วเอามาลงเครื่องPS Vitaได้

และไม่เเน่ว่ามันจะอัพเกรดให้สามารถเล่นเกมPS1ได้เหมือนPSP

แต่ตอนนี้PS Vitaคงพยายามให้ผู้เล่นได้ลองและได้ซื้อเกมใหม่ๆที่ลงให้PS Vitaก่อน

ราคาPS Vita มันคนละเรื่องกันกับ 3DSเลยนะครับ ณ ตอนนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    PS VITA อีกเสียงนะครับ

แต่แนะนำให้ซื้อโซน ASIA นะครับ มันจะไม่ล็อค เพราะถ้าเกิดล็อค เราซื้อแบบ 3G จะไม่ใช้ไม่ได้

PS VITA อนาคตเกมลงแพลตฟอร์มนี้เยอะแน่ๆเพราะถือว่าเป็นคอนโซลอีกเครื่องที่มีสเป็คที่แรงมากๆ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อา เป็นเอกฉันท์เลยนะเนี๊ย ลังเลเลยเหะ
    คือ psp กับ nds มันก็บอกกันอย่างงี้ เริ่มระแวงแล้วเหะ
    แล้วเรื่องปวดตานะครับ ผมไม่สนใจหรอกครับ เพราะมันก็ปวดทุกเครื่อง บ้านผมมี 3d cenima นะ ของ lg อะ
    ผมนั่งดู 3 เรื่องติด ไม่เห็นจะปวด แต่เอาเถอะ ผมจะลองคิดแล้วกัน เห็นมีคนบอกว่า ถ้าอยากได้ภาพสวยก็ต้อง vita แต่ถ้าอยากได้ความสนุกละก็ต้อง 3ds 55+

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ปกติเครื่องเกมมือถือของ nintendo ไม่เคยทำให้ผิดหวัง

แต่ทำไม 3DS ผมดูแล้วมันแป้กๆยังไงก็ไม่รู้ ปู่นินมาผิดฟอร์มมาก

ความเห็นส่วนตัวผมให้ PSVita เหนือกว่านะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    มันแล้วแต่คนมากกว่านะ อย่างผมชอบเล่นโปเกม่อน ผมก็เอา 3 ds แหละ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมเชีย PSVita อีกเสียงครับ

ผมติดใจของเค้าตั้งแต่ psp แล้วครับ ทุกวันนี้ยังเล่นรุ่น 2000 อยู่เลย ครับ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ซื้อที่อยากได้อยากเล่นก่อน ละเก็บเงินต่อ สอย อีกเครื่องเลยดีไหมครับ มีทั้ง2เครื่อง เหมือนpsp กับ nds มันมีบางช่วงอะครับ ที่เกมน่าเล่นๆมันออกมา^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    PSP VITA หนึ่งเสียงครับ

ถ้าคุณชอบเกมส์แนว กราฟฟิกหนักๆ ผมเชียให้เรื่อง VITA นะ แต่ถ้าชอบเกมส์แนวไม่ซีเรียสเล่นแก้เบื่อยามว่างอะไรยังงี้ ก็ 3DS

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    Vita ไม่มี Mem เปิดเกมไม่ได้นะ - -'' โซนี่ กวนติง เห็น บอร์ด Gcon กำลังมาม่าเลย

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ก่อนซื้อ ท่าเช็คดูดีดีก็จะรู้ครับว่ายังไงสุดท้าย ก็ต้องซื้อMemเพื่อเล่น

แต่Sonyไม่อยากทำPackageแบบมาพร้อมเครื่องเพราะMemมันมีหลายขนาด

4 / 8 / 16 / 32 Gig อยากให้คนซื้อได้ซื้อตามความต้องการไป

Package ที่แถมMemตอนนี้ก็มีแค่ 4GB+เกม 1 เกม (อย่าเรียกแถมเลยเพราะเราเสียเงินเพิ่ม)

ที่มันดราม่าน่าจะเป็นเพราะอยากได้ แต่ไม่ทำการบ้านอะไรเลยมากกว่า

อีกอย่าง1ก็น่าจะเพราะว่าไม่อยากเสียค่าเม็มเพิ่มนั่นแหละ

ผมว่าSonyเอาเปรียบเรื่อง ราคาMemมากไปหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 27th December 2011 เมื่อ 11:27

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    จขกท อย่างเล่นเกมแนวไหนละครับ
    ถึงตอนนี้3DSจะมีเกมแนวฮาร์ดคอเพิ่มขึ้น แต่เครื่องนี้จุดขายยังเป็นกลุ่มเด็กและผู้หญิงอยู่ดี
    ถ้าชอบเกมแนวโหดๆดิบๆก็PSVเถอะครับ ผมเชื่อว่าในอนาคต3DSก็คงเป็นเหมือนDSนั่นแหละ ที่มีแต่เกมแนวแคชชวลเป็นหลัก

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมว่านะครับเวลาจะเลือกซื้อเครื่องเกมส์นี้
    ลองไปดูเกมส์ในค่ายของเจ้าของเครื่องว่ามีเกมส์ไหนที่ชอบๆ กับเกมส์ที่จะออกดีกว่า อย่าไปเลือกตัวคุณสมบัติเครื่องว่าสเปคเเรง ภาพสวย... เพราะสุดท้ายตัวเครื่องไม่ได้มีผลอะไรกับเกมส์ที่เราจะเล่นกับเกมส์ที่จะได้เล่น

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ตอน นี้ PSVITA มีคนหิ้ว มาขายอย่างเป็นทาง การแล้ว ในราคา 16500 บาท ร้านอยู่เชียงใหม่น่ะครับ มีเกมแถมมา กลับ กล่อง และ แถมเกม อีก 1 เมื่อซื้อแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มันสนุกคนละแบบอ่ะครับ

เป็นผมถอย 3DS ก่อน รอสักพักมีเงินก็ถอย PS vita

ปล.เซ็งกับ 3DS มาก ล๊อคโซนทำแมวน้ำอะไรฟระ T^T~

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมว่าลองหาเกมส์ที่เป็นแนวที่ใช้ก่อนดีกว่าครับ ถ้าอยากได้ เกมส์หนักๆ ก็ vita ที่หลายๆคนบอก อยากได้เกมส์น่ารักๆไม่ Hardcore ไรมากมายก็ 3ds ไม่ก็ลองเปิด youtube หา review เกมส์ดูก่อนครับเพราะแผ่นมันก็ไม่ใช้ถูกๆ ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ผมแนะนำ Vita ครับแต่ต้องมีงบพอควร ไหนจะเรื่องแผ่น ไหนจะเรื่องเมมของโซนี่แถมราคาก็สูงยิ่งนัก = ="

แต่ถ้าดูราคาแล้วคิดว่ายังไม่พร้อมลาก PSP ออกมาแทนเลยครับเล่นรอจนกว่าจะแฮกได้ ตอนนี้ราคาคงลงบ้างแล้วละ

แต่ยังไงผมก็ไม่ชอบ 3DS อ่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัว)
    Dota 2
    :: My Facebook ::

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ผมเชียร์ PS Vita มากกว่าอะ แต่เพราะKH 3D มันลง 3DS เลยต้องรอดูก่อน ติดซีรีย์นี้ ฮ่ะๆๆ