ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119

ระหว่าง Nintendo 3DS กับ Sony PS Vita เอาไรดีครับ

พรุ่งนี้น่าจะได้ซื้อ 3ds อ่ะน่ะ แต่กลัวซื้อไปแล้วไม่คุ้มอะ หาข้อมูลมา เลยลังเลอะครับ
    ใครมีความคิดเห็นดีดีช่วยบอกหน่อยนะครับ

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    เป็นผมผมเก็บตังค์รอ vita

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    PS Vita อยู่แล้วครับท่าน

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    ผมเลือกVITAครับ

เหตุผลหลักๆเลยคือ ภาพสวย ไม่ล็อคโซน

ป.ล.3DSมันเล่นนานๆไม่ได้นะเออ มันจะปวดตา

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ผมก็ PS Vita อีกหนึ่งเสียง

แต่ท่าซื้อVitaตอนนี้อาจจะได้เกมมาไม่เท่ากับ3DS

เพราะมันแพง แถมเกมของVitaเป็นเกมที่คุณชอบหรือเปล่าก้ไม่รู้

แต่ท่าชอบเกมของPSPคุณสามารถโหลด(ซื้อ)เกมมาเล่นได้ผ่านระบบPSN

แล้วเอามาลงเครื่องPS Vitaได้

และไม่เเน่ว่ามันจะอัพเกรดให้สามารถเล่นเกมPS1ได้เหมือนPSP

แต่ตอนนี้PS Vitaคงพยายามให้ผู้เล่นได้ลองและได้ซื้อเกมใหม่ๆที่ลงให้PS Vitaก่อน

ราคาPS Vita มันคนละเรื่องกันกับ 3DSเลยนะครับ ณ ตอนนี้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    PS VITA อีกเสียงนะครับ

แต่แนะนำให้ซื้อโซน ASIA นะครับ มันจะไม่ล็อค เพราะถ้าเกิดล็อค เราซื้อแบบ 3G จะไม่ใช้ไม่ได้

PS VITA อนาคตเกมลงแพลตฟอร์มนี้เยอะแน่ๆเพราะถือว่าเป็นคอนโซลอีกเครื่องที่มีสเป็คที่แรงมากๆ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อา เป็นเอกฉันท์เลยนะเนี๊ย ลังเลเลยเหะ
    คือ psp กับ nds มันก็บอกกันอย่างงี้ เริ่มระแวงแล้วเหะ
    แล้วเรื่องปวดตานะครับ ผมไม่สนใจหรอกครับ เพราะมันก็ปวดทุกเครื่อง บ้านผมมี 3d cenima นะ ของ lg อะ
    ผมนั่งดู 3 เรื่องติด ไม่เห็นจะปวด แต่เอาเถอะ ผมจะลองคิดแล้วกัน เห็นมีคนบอกว่า ถ้าอยากได้ภาพสวยก็ต้อง vita แต่ถ้าอยากได้ความสนุกละก็ต้อง 3ds 55+

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ปกติเครื่องเกมมือถือของ nintendo ไม่เคยทำให้ผิดหวัง

แต่ทำไม 3DS ผมดูแล้วมันแป้กๆยังไงก็ไม่รู้ ปู่นินมาผิดฟอร์มมาก

ความเห็นส่วนตัวผมให้ PSVita เหนือกว่านะ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    มันแล้วแต่คนมากกว่านะ อย่างผมชอบเล่นโปเกม่อน ผมก็เอา 3 ds แหละ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    ผมเชีย PSVita อีกเสียงครับ

ผมติดใจของเค้าตั้งแต่ psp แล้วครับ ทุกวันนี้ยังเล่นรุ่น 2000 อยู่เลย ครับ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ซื้อที่อยากได้อยากเล่นก่อน ละเก็บเงินต่อ สอย อีกเครื่องเลยดีไหมครับ มีทั้ง2เครื่อง เหมือนpsp กับ nds มันมีบางช่วงอะครับ ที่เกมน่าเล่นๆมันออกมา^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    PSP VITA หนึ่งเสียงครับ

ถ้าคุณชอบเกมส์แนว กราฟฟิกหนักๆ ผมเชียให้เรื่อง VITA นะ แต่ถ้าชอบเกมส์แนวไม่ซีเรียสเล่นแก้เบื่อยามว่างอะไรยังงี้ ก็ 3DS

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    Vita ไม่มี Mem เปิดเกมไม่ได้นะ - -'' โซนี่ กวนติง เห็น บอร์ด Gcon กำลังมาม่าเลย

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ก่อนซื้อ ท่าเช็คดูดีดีก็จะรู้ครับว่ายังไงสุดท้าย ก็ต้องซื้อMemเพื่อเล่น

แต่Sonyไม่อยากทำPackageแบบมาพร้อมเครื่องเพราะMemมันมีหลายขนาด

4 / 8 / 16 / 32 Gig อยากให้คนซื้อได้ซื้อตามความต้องการไป

Package ที่แถมMemตอนนี้ก็มีแค่ 4GB+เกม 1 เกม (อย่าเรียกแถมเลยเพราะเราเสียเงินเพิ่ม)

ที่มันดราม่าน่าจะเป็นเพราะอยากได้ แต่ไม่ทำการบ้านอะไรเลยมากกว่า

อีกอย่าง1ก็น่าจะเพราะว่าไม่อยากเสียค่าเม็มเพิ่มนั่นแหละ

ผมว่าSonyเอาเปรียบเรื่อง ราคาMemมากไปหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 27th December 2011 เมื่อ 11:27

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    จขกท อย่างเล่นเกมแนวไหนละครับ
    ถึงตอนนี้3DSจะมีเกมแนวฮาร์ดคอเพิ่มขึ้น แต่เครื่องนี้จุดขายยังเป็นกลุ่มเด็กและผู้หญิงอยู่ดี
    ถ้าชอบเกมแนวโหดๆดิบๆก็PSVเถอะครับ ผมเชื่อว่าในอนาคต3DSก็คงเป็นเหมือนDSนั่นแหละ ที่มีแต่เกมแนวแคชชวลเป็นหลัก

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมว่านะครับเวลาจะเลือกซื้อเครื่องเกมส์นี้
    ลองไปดูเกมส์ในค่ายของเจ้าของเครื่องว่ามีเกมส์ไหนที่ชอบๆ กับเกมส์ที่จะออกดีกว่า อย่าไปเลือกตัวคุณสมบัติเครื่องว่าสเปคเเรง ภาพสวย... เพราะสุดท้ายตัวเครื่องไม่ได้มีผลอะไรกับเกมส์ที่เราจะเล่นกับเกมส์ที่จะได้เล่น

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ตอน นี้ PSVITA มีคนหิ้ว มาขายอย่างเป็นทาง การแล้ว ในราคา 16500 บาท ร้านอยู่เชียงใหม่น่ะครับ มีเกมแถมมา กลับ กล่อง และ แถมเกม อีก 1 เมื่อซื้อแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มันสนุกคนละแบบอ่ะครับ

เป็นผมถอย 3DS ก่อน รอสักพักมีเงินก็ถอย PS vita

ปล.เซ็งกับ 3DS มาก ล๊อคโซนทำแมวน้ำอะไรฟระ T^T~

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมว่าลองหาเกมส์ที่เป็นแนวที่ใช้ก่อนดีกว่าครับ ถ้าอยากได้ เกมส์หนักๆ ก็ vita ที่หลายๆคนบอก อยากได้เกมส์น่ารักๆไม่ Hardcore ไรมากมายก็ 3ds ไม่ก็ลองเปิด youtube หา review เกมส์ดูก่อนครับเพราะแผ่นมันก็ไม่ใช้ถูกๆ ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    ผมแนะนำ Vita ครับแต่ต้องมีงบพอควร ไหนจะเรื่องแผ่น ไหนจะเรื่องเมมของโซนี่แถมราคาก็สูงยิ่งนัก = ="

แต่ถ้าดูราคาแล้วคิดว่ายังไม่พร้อมลาก PSP ออกมาแทนเลยครับเล่นรอจนกว่าจะแฮกได้ ตอนนี้ราคาคงลงบ้างแล้วละ

แต่ยังไงผมก็ไม่ชอบ 3DS อ่ะ (ความคิดเห็นส่วนตัว)
    Dota 2
    :: My Facebook ::

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    ผมเชียร์ PS Vita มากกว่าอะ แต่เพราะKH 3D มันลง 3DS เลยต้องรอดูก่อน ติดซีรีย์นี้ ฮ่ะๆๆ