ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

ใครมี Fruit ninja iPhone/iPod แท้เป็นไฟล .ipa อยู่ในคอมมั่งครับ

ขอหน่อยครับ อยากเล่นมากแต่ ไม่รู้หาจากไหน เครื่องยังไม่ jailbreak

อับใส่ เว็ปฝากไฟลทีครับ http://www.mediafire.com/

ชอบเล่นเกมเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,674
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,748
    ไม่เจลแล้วมันจะลงเล่นได้หรอครับ
    มันต้องเจลก่อนถึงจะลงได้นิครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมถึงขอของแท้นี่ไงละครับ จะเอามาลง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    มันต้องโหลดจาก appstore โดยตรงเลยไม่ใช่หรือครับ(ถ้าเป็นของแท้)
    jailbreak สามารถโหลดใส่คอมแล้วลงแอพใน iphone ผ่าน itune ได้ครับ
    สรุป
    ถ้าคุณยังไม่ jailbreak ทำให้ตายคุณก็ไม่ได้เล่นหรอกครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomember อ่านกระทู้
    มันต้องโหลดจาก appstore โดยตรงเลยไม่ใช่หรือครับ(ถ้าเป็นของแท้)
    jailbreak สามารถโหลดใส่คอมแล้วลงแอพใน iphone ผ่าน itune ได้ครับ
    สรุป
    ถ้าคุณยังไม่ jailbreak ทำให้ตายคุณก็ไม่ได้เล่นหรอกครับ
    เอ่อ ท่าน จะบอกไรไห้นะครับ สีแดงนั่นหนะ บางคนโหลดจาก appstore ในคอมก่อนแล้ว sync ลง iDevice บางคนก็โหลด จาก iDevice แล้วค่อย Sync ลงคอมมาเก็บไว้ก่อนทีหลังจะได้ไม่ต้องมาโหลด ใน iDevece ไหม่ มาถึง เสียบคอมแล้ว sync ลง iDevice ได้เลยไม่เสียเวลา ผมต้องการคนพวกนั้นและครับ พอจะมีในนี้บ้างไหมเลยมาถามดู ถ้าใคร ทำแบบที่ผมบอกข้างต้น บอกนะครับ ผมจะ ขอไฟลนั้นสักหน่อยลองทำตามนี้นะครับ ใครจะเอาไฟล

1 เข้า itune
    2 ไปที่หมด Library แล้วกดที่ App
    3 ตรงมุม ขวาบน ช่องคค้นหา พิมแอปที่อยากได้ไป ผมอยากได้ Fruit ninja
    4 พอเจอแล้วคลิกขวา ที่แอปที่เราเจอแล้วเลือก Show in Windos Explorer
    5 มันจะวิ่งไปหาที่อยู่แอปนั้นเอง
    6 เอาไฟลที่เราเจอจากข้อ 5 ไปฝากไฟล แล้วโพลสไว้เลยครับ

สุดท้าย ถ้าไม่รู้จริง หรือสงใสอะไร ถามก่อนนะครับ อย่า สรุปมั่วๆ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เอ่อคือ.... ไม่ได้นะ ถ้าไม่ได้ เจล แล้วลง appsync ไว้น่ะ จะลง App ไฟล์แบบ ipa ใน iDevice ไม่ได้นะ ยกเว้น จะใช้ Apple id ของคนที่ซื้อ App นั่นๆมา แล้ว Authorisations ถึงจะสามารถ ลง App ได้

ไฟล์ใน itune ก็คือไฟล์ ipa เหมือนๆกับ โหลดมาจากที่อื่นนั้นแหละ เพียงแต่ไม่ใช้ชื่อของเรา(ที่ใช้ซื้อ) ถ้าไม่ เจลเบรค ก็ลง App ไม่ได้ครับ เพราะ มัน ต้อง ลงผ่าน itune อยู่ดี ถึงจะ ลากตัวไฟล์ ไปไว้ใน itune ได้ แต่จะ Sync ลง App ไม่ได้อยู่ดี

ข้อยืนยัน ถ้าไม่ jailbreak ทำให้ตายยังไงก็ ลง ไม่ได้ ถ้าผมเอาไฟล์ มาแจกนะ มันก็คือ ของแท้(สำหรับ ID ผม) ถ้าคุณเอาไปลง(เครื่องต้อง jailbreak) มันก็คือ ของเถื่อน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมลองลงผ่าน ifunbox โดยที่ไม่ต้องเข้า itune อะครับลองแล้วได้นะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    เอาง่ายๆนะครับเผื่อมีเกมที่ต้องการ เข้าAppStore แล้ว เข้าไปโหลด Appshopper มา แล้วลองหาเกมทีี่่ถูกใจดูนะครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ banksbw อ่านกระทู้
    ผมลองลงผ่าน ifunbox โดยที่ไม่ต้องเข้า itune อะครับลองแล้วได้นะ
    ถ้ามันได้ ก็ไป โหลด ไฟล์ ipa จากที่อื่นมาลงเลยซิครับ เพราะก็ไฟล์ ดั่งเดิม เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ basbas16 อ่านกระทู้
    เอาง่ายๆนะครับเผื่อมีเกมที่ต้องการ เข้าAppStore แล้ว เข้าไปโหลด Appshopper มา แล้วลองหาเกมทีี่่ถูกใจดูนะครับ
    ไม่มีเกม ที่ต้องการหนะสิครับไม่ฟรีสักที

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ถ้ามันได้ ก็ไป โหลด ไฟล์ ipa จากที่อื่นมาลงเลยซิครับ เพราะก็ไฟล์ ดั่งเดิม เหมือนกัน

ไหนละครับ มีแต่เขาแจก ที่ crack แล้วทั้งนั้น อยากจะได้ไฟล ที่ไม่โดนแครกอะครับ

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    474
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    มันได้หรอ -*- ถ้าได้ก็ทำกันหมดเเล้วสิเนี้ย
    ผมใช้ของ apple มาหลายปีก็เพิ่งรู้ว่า
    เอาapp เเท้ที่โหลดมาเเจกให้คนอื่นไปใช้ต่อได้ =="
    รู้เเต่ว่าต้องไปเเปลงเปง crack ถึงนำไปใช้ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gecko อ่านกระทู้
    มันได้หรอ -*- ถ้าได้ก็ทำกันหมดเเล้วสิเนี้ย
    ผมใช้ของ apple มาหลายปีก็เพิ่งรู้ว่า
    เอาapp เเท้ที่โหลดมาเเจกให้คนอื่นไปใช้ต่อได้ =="
    รู้เเต่ว่าต้องไปเเปลงเปง crack ถึงนำไปใช้ได้
    App อยู่ในiDevice ไม่ต้องเสียบ itune ยังเอา ไฟล ipa ออกจากเครื่องยังได้เลยครับ