ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 814

ทีมเกม Tetris วิจารณ์ เกม Angry Birds แหลก ดังเร็วไปเร็ว

[::ทีมเกม Tetris วิจารณ์::]
    [::Angry Birds แหลก ดังเร็วไปเร็ว::]

Henk Rogers ผู้จัดการเกม Tetris กล่าวถึงความนิยมของเกม Angry Birds โดยเชื่อว่าเกมนกขี้โมโหเป็นเกมที่ได้รับความนิยมชั่วคราว และจะหมดความนิยมไปในที่สุด

Rogers กล่าวว่า เกม Angry Birds เป็นเกมที่น่ารัก และใครๆก็เล่นได้ แต่สุดท้ายแล้ว ผู้เล่นกลุ่มนี้จะเลิกเล่นและหันไปเล่นเกมอื่นแทน เพราะเกมนี้มีจุดศูนย์กลางเพียงแค่ตัวละคร ซึ่งเป็นจุดที่ได้รับความนิยมเพียงชั่วคราวเท่านั้น
    Rogers ยังกล่าวเปรียบเทียบกับเกม Tetris ว่า เกมนี้สามารถยืนหยัดมานานถึง 25 ปี นับตั้งแต่วางจำหน่ายปี 1986 และเกมนี้ได้เป็นส่วนหนึ่งของกีฬาในการเล่นแข่งขัน เพราะมันเริ่มต้นการเป็นกิจกรรมอย่างหนึ่ง พร้อมยกตัวอย่างกับการตีกอล์ฟที่ตอนแรกเป็นกิจกรรมชนิดหนึ่ง และกลายมาเป็นส่วนหนึ่งของกีฬา

Rogers กล่าวอีกว่าเกม Tetris ก็เหมือนกับเพลงสุขสันต์วันเกิด ที่กลายเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตของผู้คนไปแล้ว ขณะที่เกมเกมอื่นๆที่ได้รับความนิยมก็มักมาเร็วไปเร็ว เหมือนกับงานพาเหรดที่โชว์ความอลังการผ่านสายตาเพียงชั่วครู่และก็หายไป
    สำหรับเกม Angry Birds มีการอัพเดตคอนเทนต์อยู่เรื่อยๆ ทั้งการอัพเดตฉากเกมใหม่ๆ, อัพเดตธีมเกมตามเทศกาล และปล่อยเกมไปตามแพลตฟอร์มต่างๆเพื่อครอบคลุมผู้เล่นทั่วไปให้มากที่สุด ขณะที่เกม Tetris ปรากฎแทบจะทุกแพลตฟอร์มตั้งแต่เครื่องเล่นเกมทุกรุ่น จนถึงโทรศัพท์มือถือ และเกมนี้ไม่เคยมีการอัพเดตคอนเทนต์ใดๆทั้งสิ้น มีเพียงปรับแต่งกราฟิกเกมให้ทันตามยุคสมัยเท่านั้น

[::แหล่งข่าวสาร:Gamemun::]

[::Follow My Facebook::]

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    325
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    มาเร็ว ไปเร็วก็งี้แหละ เพราะมันพังยากเกิน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanet อ่านกระทู้
    มาเร็ว ไปเร็วก็งี้แหละ เพราะมันพังยากเกิน
    นั้นสินะ 55555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ด่านใหม่ๆ ยากไปไหนมะรู้ -*- กะไม่ให้เล่นผ่านง่ายๆเลยมั่งเนี่ย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hokutoDX อ่านกระทู้
    ด่านใหม่ๆ ยากไปไหนมะรู้ -*- กะไม่ให้เล่นผ่านง่ายๆเลยมั่งเนี่ย
    ]

ผู้พัฒนากลัวเราผ่านด่านมั้งครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,014
    1
    ด่าน 3 ฉันยังไม่ผ่านเลย ฮ่าๆๆ

•–“฿๏$$”–•
    –•“NeverLand”•–
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    1
    ด่านใหม่ท้าทายดีนิครับ อิอิ
    “••”

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คนคิดด่านแต่ละด่านเก่งโคด

ยากชิบเป๋ง

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เห็นตัวเองทำเกมดี ก็เลยคุยข่มซะเลย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,917
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็ไม่รู้สิว่าจะดับเร็วไหม แต่เล่นภาคใหม่ ด่านแรกๆยังไม่ผ่านเลย - -
    " I play it because I love it. "

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    เท่าที่รู้ ผมจับได้แปปเดียว ทั้งสองเกมส์ สรุป กากทั้งคู่

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    ไอ่ย๊าาาาาาาาา

พี่โจ โพสข่าวววววว !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284
    ไอ้หยาาาา !!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เท่าที่รู้ผมโครตชอบเตตริสเลยอ่ะ ตอนนี้ยังเก็บเกมบอยเอาไว้เล่นอ่ะ 555

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    จะไปเทียบอะไรกับ Tetris ในตำนานครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ไม่รู้สิผมเองเล่นเกมทุก platform ทั้ง console PC smartphone และสำหรับผม tetris มันก็แค่เกมตกยุคอ่ะ ถามว่าสนุกไหมอย่างดีก็ฆ่าเวลาเท่านั้นครับ (หรือใครว่างๆนั่งเล่น PC ละเปิด tetrisเล่น??)

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มันก็ ok ทั้ง 2 เกมส์อะนะผมเล่นก็เบื่อพอกันทั้งสองเกมส์ แต่ DoTA ยังไม่เห็นจะเบื่อเลยแหะ ฮาฮ่า

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanet อ่านกระทู้
    พูดถูก ถูกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมว่าเททริสเบื่อยากกว่าเยอะอะ มันมีเสน่ห์มากๆ ส่วนแองกรี้เล่นผ่านไม่ผ่านมันก็เบื่อเร็วจริงๆแหละ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    คนทำเกม เทอติส ยกหางตัวเองมากไปหน่อยมั้ง !!? เพราะการยกประโยคมาบอกแบบนี้เท่ากับว่าดูถูก ทุก ๆ เกมที่มีการอัพเดท และอยู่ไม่นานเหมือนเขา เกมทุกเกมมัน มันส์ คนละแบบเรื่องอยู่นานไม่นานไม่เกี่ยวแต่อย่างน้อยคนยังจำชื่อเกมได้ ว่าเกมนี้เล่นแล้วสนุก ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ !!
    I Jokergameth

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    พวกวิจารณ์เกมนั้นเกมนี้และโจมตีกันไปมามันก็เพื่อสนองตัญหาความในใจของพวกมันก็เท่านั้น พวกสังคมสีเทา

ทำไมไม่หาส่วนดีมาช่วยกันทำให้อนาคตเกมดีขึ้นนะ โตเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว โดยเฉพาะพวกทำเกมด้วยกันแล้วอิจฉากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    -*- ไม่จิงมั้ง ผมว่าด่านหลังๆพังง่ายจะตาย ที่มันยากคือต้องยิงให้ถูกจุดตามแผนเป๊ะๆ T^T (5 ตัวต้องโดนจุดยุทธศาสตร์เป๊ะๆวืด = ล่ม)

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ต้องไม่ลืมว่า แม้เททริสจะไม่มีการพัฒนาด้านใดๆก็ตาม แต่ตัวเกมนั้นมีเส้นทางในการเล่นที่หลากหลายนับหมื่นนับแสนเส้นทาง เพราะบล็อคที่ลงมามีรูปแบบไม่ตายตัว สุ่มไปเรื่อยๆทำให้เราต้องคิดตลอด
    แต่ Angry Birds แม้ว่าในหนึ่งฉากจะมีวิธีการผ่านด่านหลายทาง แต่ด่านที่มีมันก็ตายตัว สภาพแวดล้อมก็ตายตัว ถ้าหากเราผ่านด่านนี้ไปแล้ว เรากลับมาเล่นอีก เราก็จำวิธีผ่านด่านได้ ทำให้เหมือนเป็นเกมที่เล่นจบแล้วจบเลยมากกว่า

เททริสเป็นเกมที่อมตะจริงๆครับ
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Design Element
    กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 671
    ผมก็คิดเหมือน Rogers แล่ะ คอนเทนหลักคือแค่ปาให้โดน พอผมเล่น angry bird ที่มาตอนแรกจบก็ไม่คิดจะเล่นอีกเลยถึงแม้จะออกภาคต่างๆมาภายหลังก็ตาม

คือเกมที่เล่นแล้วเบื่อเร็วนั่นเอง ที่อยู่ได้เพราะตัวละคร ถูกต้อง +1

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,257
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,422
    1
    มันอยุ่ที่จังหวะ กับระยะเวลาช่วงที่เกมออกนะครับ