ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 814

ทีมเกม Tetris วิจารณ์ เกม Angry Birds แหลก ดังเร็วไปเร็ว

[::ทีมเกม Tetris วิจารณ์::]
    [::Angry Birds แหลก ดังเร็วไปเร็ว::]

Henk Rogers ผู้จัดการเกม Tetris กล่าวถึงความนิยมของเกม Angry Birds โดยเชื่อว่าเกมนกขี้โมโหเป็นเกมที่ได้รับความนิยมชั่วคราว และจะหมดความนิยมไปในที่สุด

Rogers กล่าวว่า เกม Angry Birds เป็นเกมที่น่ารัก และใครๆก็เล่นได้ แต่สุดท้ายแล้ว ผู้เล่นกลุ่มนี้จะเลิกเล่นและหันไปเล่นเกมอื่นแทน เพราะเกมนี้มีจุดศูนย์กลางเพียงแค่ตัวละคร ซึ่งเป็นจุดที่ได้รับความนิยมเพียงชั่วคราวเท่านั้น
    Rogers ยังกล่าวเปรียบเทียบกับเกม Tetris ว่า เกมนี้สามารถยืนหยัดมานานถึง 25 ปี นับตั้งแต่วางจำหน่ายปี 1986 และเกมนี้ได้เป็นส่วนหนึ่งของกีฬาในการเล่นแข่งขัน เพราะมันเริ่มต้นการเป็นกิจกรรมอย่างหนึ่ง พร้อมยกตัวอย่างกับการตีกอล์ฟที่ตอนแรกเป็นกิจกรรมชนิดหนึ่ง และกลายมาเป็นส่วนหนึ่งของกีฬา

Rogers กล่าวอีกว่าเกม Tetris ก็เหมือนกับเพลงสุขสันต์วันเกิด ที่กลายเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตของผู้คนไปแล้ว ขณะที่เกมเกมอื่นๆที่ได้รับความนิยมก็มักมาเร็วไปเร็ว เหมือนกับงานพาเหรดที่โชว์ความอลังการผ่านสายตาเพียงชั่วครู่และก็หายไป
    สำหรับเกม Angry Birds มีการอัพเดตคอนเทนต์อยู่เรื่อยๆ ทั้งการอัพเดตฉากเกมใหม่ๆ, อัพเดตธีมเกมตามเทศกาล และปล่อยเกมไปตามแพลตฟอร์มต่างๆเพื่อครอบคลุมผู้เล่นทั่วไปให้มากที่สุด ขณะที่เกม Tetris ปรากฎแทบจะทุกแพลตฟอร์มตั้งแต่เครื่องเล่นเกมทุกรุ่น จนถึงโทรศัพท์มือถือ และเกมนี้ไม่เคยมีการอัพเดตคอนเทนต์ใดๆทั้งสิ้น มีเพียงปรับแต่งกราฟิกเกมให้ทันตามยุคสมัยเท่านั้น

[::แหล่งข่าวสาร:Gamemun::]

[::Follow My Facebook::]

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    มาเร็ว ไปเร็วก็งี้แหละ เพราะมันพังยากเกิน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanet อ่านกระทู้
    มาเร็ว ไปเร็วก็งี้แหละ เพราะมันพังยากเกิน
    นั้นสินะ 55555

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ด่านใหม่ๆ ยากไปไหนมะรู้ -*- กะไม่ให้เล่นผ่านง่ายๆเลยมั่งเนี่ย

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hokutoDX อ่านกระทู้
    ด่านใหม่ๆ ยากไปไหนมะรู้ -*- กะไม่ให้เล่นผ่านง่ายๆเลยมั่งเนี่ย
    ]

ผู้พัฒนากลัวเราผ่านด่านมั้งครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ด่าน 3 ฉันยังไม่ผ่านเลย ฮ่าๆๆ

•–“฿๏$$”–•
    –•“NeverLand”•–
    กล่าวขอบคุณ
    1,158
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    1
    ด่านใหม่ท้าทายดีนิครับ อิอิ
    “••”

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คนคิดด่านแต่ละด่านเก่งโคด

ยากชิบเป๋ง

กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เห็นตัวเองทำเกมดี ก็เลยคุยข่มซะเลย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ก็ไม่รู้สิว่าจะดับเร็วไหม แต่เล่นภาคใหม่ ด่านแรกๆยังไม่ผ่านเลย - -
    " I play it because I love it. "

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    1
    เท่าที่รู้ ผมจับได้แปปเดียว ทั้งสองเกมส์ สรุป กากทั้งคู่

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    431
    ได้รับคำขอบคุณ: 236
    ไอ่ย๊าาาาาาาาา

พี่โจ โพสข่าวววววว !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GAMER UNLEASHED ;P
    [ New York City ]
    กล่าวขอบคุณ
    498
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,284
    ไอ้หยาาาา !!

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    เท่าที่รู้ผมโครตชอบเตตริสเลยอ่ะ ตอนนี้ยังเก็บเกมบอยเอาไว้เล่นอ่ะ 555

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    จะไปเทียบอะไรกับ Tetris ในตำนานครับ

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 202
    ไม่รู้สิผมเองเล่นเกมทุก platform ทั้ง console PC smartphone และสำหรับผม tetris มันก็แค่เกมตกยุคอ่ะ ถามว่าสนุกไหมอย่างดีก็ฆ่าเวลาเท่านั้นครับ (หรือใครว่างๆนั่งเล่น PC ละเปิด tetrisเล่น??)

ฉันรักเธอเท่าฟ้า
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    มันก็ ok ทั้ง 2 เกมส์อะนะผมเล่นก็เบื่อพอกันทั้งสองเกมส์ แต่ DoTA ยังไม่เห็นจะเบื่อเลยแหะ ฮาฮ่า

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanet อ่านกระทู้
    พูดถูก ถูกกกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ผมว่าเททริสเบื่อยากกว่าเยอะอะ มันมีเสน่ห์มากๆ ส่วนแองกรี้เล่นผ่านไม่ผ่านมันก็เบื่อเร็วจริงๆแหละ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    979
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    คนทำเกม เทอติส ยกหางตัวเองมากไปหน่อยมั้ง !!? เพราะการยกประโยคมาบอกแบบนี้เท่ากับว่าดูถูก ทุก ๆ เกมที่มีการอัพเดท และอยู่ไม่นานเหมือนเขา เกมทุกเกมมัน มันส์ คนละแบบเรื่องอยู่นานไม่นานไม่เกี่ยวแต่อย่างน้อยคนยังจำชื่อเกมได้ ว่าเกมนี้เล่นแล้วสนุก ก็ถือว่าประสบความสำเร็จแล้วครับ !!
    I Jokergameth

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    พวกวิจารณ์เกมนั้นเกมนี้และโจมตีกันไปมามันก็เพื่อสนองตัญหาความในใจของพวกมันก็เท่านั้น พวกสังคมสีเทา

ทำไมไม่หาส่วนดีมาช่วยกันทำให้อนาคตเกมดีขึ้นนะ โตเป็นผู้ใหญ่กันแล้ว โดยเฉพาะพวกทำเกมด้วยกันแล้วอิจฉากันเอง

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    -*- ไม่จิงมั้ง ผมว่าด่านหลังๆพังง่ายจะตาย ที่มันยากคือต้องยิงให้ถูกจุดตามแผนเป๊ะๆ T^T (5 ตัวต้องโดนจุดยุทธศาสตร์เป๊ะๆวืด = ล่ม)

กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ต้องไม่ลืมว่า แม้เททริสจะไม่มีการพัฒนาด้านใดๆก็ตาม แต่ตัวเกมนั้นมีเส้นทางในการเล่นที่หลากหลายนับหมื่นนับแสนเส้นทาง เพราะบล็อคที่ลงมามีรูปแบบไม่ตายตัว สุ่มไปเรื่อยๆทำให้เราต้องคิดตลอด
    แต่ Angry Birds แม้ว่าในหนึ่งฉากจะมีวิธีการผ่านด่านหลายทาง แต่ด่านที่มีมันก็ตายตัว สภาพแวดล้อมก็ตายตัว ถ้าหากเราผ่านด่านนี้ไปแล้ว เรากลับมาเล่นอีก เราก็จำวิธีผ่านด่านได้ ทำให้เหมือนเป็นเกมที่เล่นจบแล้วจบเลยมากกว่า

เททริสเป็นเกมที่อมตะจริงๆครับ
    ขอเทใจให้ Battlefield 3 โดยไม่ซึนเดเระ

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Design Element
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 671
    ผมก็คิดเหมือน Rogers แล่ะ คอนเทนหลักคือแค่ปาให้โดน พอผมเล่น angry bird ที่มาตอนแรกจบก็ไม่คิดจะเล่นอีกเลยถึงแม้จะออกภาคต่างๆมาภายหลังก็ตาม

คือเกมที่เล่นแล้วเบื่อเร็วนั่นเอง ที่อยู่ได้เพราะตัวละคร ถูกต้อง +1

35. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    มันอยุ่ที่จังหวะ กับระยะเวลาช่วงที่เกมออกนะครับ