ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

ลง Window ใหม่ โดยไม่ให้ของทุกอย่าในคอมหาย ต้องทำไงครับ

ลง Window ใหม่ โดยไม่ให้ของทุกอย่าในคอมหาย ต้องทำไงครับ

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ก็ย้ายไปไดร์ D ดิ แล้วค่อยลง ใหม่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    Back Up ไว้ ถ้าให้ดีสุด Save ในFlash Drive

แต่ผมว่า ในความคิดของคุณน่าาจะกลัวพวกโปรแกรมหาย

มันเป็นไปไม่ได้

นอกจากลง Windows ทับ ไปเลย

แล้วค่อยลบ Windows เก่าทิ้ง ค่อนข้างยากที่จะลบมัน- -*

แล้ว อาจจะเกิดอาการ งึกๆ งักๆ ได้ ทางที่ดี Format แล้วทำใจสะ- -*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ลงwindows อะไรครับ xp หรือ 7 มันเก็บไฟล์doc ไม่เหมือนกัน
    แต่ทั้ง2เวอร์ชั่นต้องเปิดfolder option ให้มันมองเห็นไฟล์ซ่อนและไฟล์ระบบก่อนครับ
    =============xp=============
    ไฟล์จะอยู่ใน \doc ands set\**users**\
    ตัวจะเกบไว้ก่อนจะลงใหม่ก็มี folder desktop, my doc ,favorites, ก็ย้ายไปไดร์ฟอื่นๆก่อน ลงใหม่แล้วก็ย้ายมาทับครับ

=============7==============
    จะมีfolder user ครับกอปทั้งดุ้นเลยครับ เพราะถ้าเข้าไปจะมีfolders linksเยอะมันปวดหัว
    พอลงใหม่ให้เปิดดู users ใหม่ที่ลง แล้วเลือกย้ายเฉพาะไฟล์งานที่เราต้องการไปทับแทนครับผม

======คำแนะนำ=======
    **ก่อนการลง windows ใหม่ทุกครั้งให้ scan virus ก่อนการformat หรือลงใหม่ทุกครั้งครับ ไม่งั้นwindowsใหม่อาจมีเพี้ยนได้ง่ายๆครับ
    **การscan ต้องผ่านระบบ dos ครับถึงจะชัวส์ครับ ที่ทำได้ดีจะมี avira,bitdefend,avast และ kasperครับที่สามารถ scan dosได้ครับ
    **การลงใหม่ให้ชัวส์ ต้องformat ครับ หรือถ้าwindowsไม่พังมากอาจใช้การ repair windowsแล้วใช้ ytility ช่วยเช่น Ccleaner,winmanager,total scanreg, แล้วลงdrivers ใหม่
    **ถ้าลงแล้ว จอฟ้าเด้งบ่อยๆให้ scan virus แล้วลง driversใหม่ทุกครั้งครับ ไม่งั้นจะเสียเวลามากครับ
    แค่นี้ก่อนนะ โชคดีครับ ถามมาอีกได้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ซื้อฮาสดิสธรรมดา มาลูกนึง ความจุไม่ต้องมาก ใส่ไปแล้วลงวินโด้ในลูกนั้นไปเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 813
    สำรองข้อมูลไว้ดีที่สด หาวิธีสำรองได้ตาม google แล้วลง win ใหม่ แล้วเอาข้อมูลท่สำรองไว้มาลงจร๊

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใช้ HDD พกพาดูดออกมาลงใหม่

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ตามท่าน srika23 คือย้ายข้อมูลที่อยากจะเก็บไว้ ไปไว้ใน Drive: D แล้วค่อยลง Windows ไว้ Driver: C

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ก็ย้ายไปไดร์ D ดิ แล้วค่อยลง ใหม่นะครับ