ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225

ลง Window ใหม่ โดยไม่ให้ของทุกอย่าในคอมหาย ต้องทำไงครับ

ลง Window ใหม่ โดยไม่ให้ของทุกอย่าในคอมหาย ต้องทำไงครับ

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ก็ย้ายไปไดร์ D ดิ แล้วค่อยลง ใหม่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    Blog Entries
    1
    Back Up ไว้ ถ้าให้ดีสุด Save ในFlash Drive

แต่ผมว่า ในความคิดของคุณน่าาจะกลัวพวกโปรแกรมหาย

มันเป็นไปไม่ได้

นอกจากลง Windows ทับ ไปเลย

แล้วค่อยลบ Windows เก่าทิ้ง ค่อนข้างยากที่จะลบมัน- -*

แล้ว อาจจะเกิดอาการ งึกๆ งักๆ ได้ ทางที่ดี Format แล้วทำใจสะ- -*

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ลงwindows อะไรครับ xp หรือ 7 มันเก็บไฟล์doc ไม่เหมือนกัน
    แต่ทั้ง2เวอร์ชั่นต้องเปิดfolder option ให้มันมองเห็นไฟล์ซ่อนและไฟล์ระบบก่อนครับ
    =============xp=============
    ไฟล์จะอยู่ใน \doc ands set\**users**\
    ตัวจะเกบไว้ก่อนจะลงใหม่ก็มี folder desktop, my doc ,favorites, ก็ย้ายไปไดร์ฟอื่นๆก่อน ลงใหม่แล้วก็ย้ายมาทับครับ

=============7==============
    จะมีfolder user ครับกอปทั้งดุ้นเลยครับ เพราะถ้าเข้าไปจะมีfolders linksเยอะมันปวดหัว
    พอลงใหม่ให้เปิดดู users ใหม่ที่ลง แล้วเลือกย้ายเฉพาะไฟล์งานที่เราต้องการไปทับแทนครับผม

======คำแนะนำ=======
    **ก่อนการลง windows ใหม่ทุกครั้งให้ scan virus ก่อนการformat หรือลงใหม่ทุกครั้งครับ ไม่งั้นwindowsใหม่อาจมีเพี้ยนได้ง่ายๆครับ
    **การscan ต้องผ่านระบบ dos ครับถึงจะชัวส์ครับ ที่ทำได้ดีจะมี avira,bitdefend,avast และ kasperครับที่สามารถ scan dosได้ครับ
    **การลงใหม่ให้ชัวส์ ต้องformat ครับ หรือถ้าwindowsไม่พังมากอาจใช้การ repair windowsแล้วใช้ ytility ช่วยเช่น Ccleaner,winmanager,total scanreg, แล้วลงdrivers ใหม่
    **ถ้าลงแล้ว จอฟ้าเด้งบ่อยๆให้ scan virus แล้วลง driversใหม่ทุกครั้งครับ ไม่งั้นจะเสียเวลามากครับ
    แค่นี้ก่อนนะ โชคดีครับ ถามมาอีกได้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ซื้อฮาสดิสธรรมดา มาลูกนึง ความจุไม่ต้องมาก ใส่ไปแล้วลงวินโด้ในลูกนั้นไปเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 813
    สำรองข้อมูลไว้ดีที่สด หาวิธีสำรองได้ตาม google แล้วลง win ใหม่ แล้วเอาข้อมูลท่สำรองไว้มาลงจร๊

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ใช้ HDD พกพาดูดออกมาลงใหม่

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ตามท่าน srika23 คือย้ายข้อมูลที่อยากจะเก็บไว้ ไปไว้ใน Drive: D แล้วค่อยลง Windows ไว้ Driver: C