ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

Unhappy มีปัญหากับเกม Harry Potter 7.2 ค่ะ กราบล่ะ tt'

คือว่าโหลดเกม Harry potter and the deathly hallows part 2 มาอ่ะค่ะ
    ตอนลงตัวเกมลงแคร็ก ก็ไม่มีปัญหาอะไร ทุกอย่างราบรื่นดี และแล้วปัญหาก็มาถึง!!

พอคลิกที่ไอคอนเกม Harry Potter 7.2 อ่ะค่ะ หน้าจอมันก็ดับเป็นสีดำเหมือนมันกำลังเข้าเกม
    แต่ปรากฏว่า หน้าจอสีดำนั้น ดับได้ประมาณ 4-5 วินาที
    มันก็เด้งกลับมาที่หน้าจอ Desktop เหมือนเดิมค่ะ คือไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย

อาการเหล่านี้เป็นเพราะอะไรหลอค๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ลอง 2 วิธีนี้ดูอาจช่วยได้
    1. ลบสัญลักษณ์พวก @ หรือ TM ออกจากไฟล์รันเกมและชื่อไดเรกเตอรี่เกม
    2. คลิ๊กขวาที่ไฟล์รันเกม แล้วเลือก Properties ไปที่แถบ Compatibility แล้วติ๊กเลือกรันเกมโดย Windows อื่นแทน แล้วกด Apply แล้ว OK ออกมา แล้วลองรันเกมดูอีกที

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ game-game-game อ่านกระทู้
    ลอง 2 วิธีนี้ดูอาจช่วยได้
    1. ลบสัญลักษณ์พวก @ หรือ TM ออกจากไฟล์รันเกมและชื่อไดเรกเตอรี่เกม
    2. คลิ๊กขวาที่ไฟล์รันเกม แล้วเลือก Properties ไปที่แถบ Compatibility แล้วติ๊กเลือกรันเกมโดย Windows อื่นแทน แล้วกด Apply แล้ว OK ออกมา แล้วลองรันเกมดูอีกที
    ลองทำตามอย่าที่คุณ game-game-game บอกแล้วนะค๊ะ คราวนี้ไม่มีอะไรขึ้นเลยค่ะ หน้าจอก็ไม่ดับ

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    โหลดตัวไหนมาครับ Repack หรือ Full

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dantezeedza อ่านกระทู้
    โหลดตัวไหนมาครับ Repack หรือ Full
    โหลดตัว Full มาค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3

Angry

ดันๆๆๆ

ปัญหาใหม่อีกอันที่ตอนนี้สงสัยมากๆ
    (นั่งแก้ นั่งลบแล้วลงใหม่ก็ยังเจอ)

พอลงเกมเสร็จเรียบร้อย (อันนี้ยังไม่ได้ลงแคร็กนะค๊ะ) มันก็จะขึ้นแบบนี้ใช่ไหม?

ต่อไปก็ไปหาโหลดแคร็กมา
    (โหลดมาเพียบ กลัวบางอันมันใช้ไม่ได้ = =" )

จากนั้นก็เลือกแคร็กที่จะเอามาลง(อันใดอันหนึ่ง) ซึ่งตรงนี้เองที่ปัญหามันเกิดแล้วก็เป็นหมดทุกแคร็กเลย
    เห็นบอกว่า ให้เอาแคร็กมาลงที่โฟลเดอร์เกม เช่น C:\Program Files\Electronic Arts\....\pc แล้วก็วางแคร็กลงไปในนี้
    พอวางแคร็กที่มันมีชื่อว่า paul.dll เสร็จก็ไปกดเข้าเกมที่หน้าจอ Desktop ปรากฏว่าหน้าจอมืดแล้วก็ขึ้นแบบในรูปเฉยเลยค่ะ

อ้อ.. อีกนิดนะค๊ะ ในโฟลเดอร์เกม C:\Program Files\Electronic Arts\....\pc เนี่ย มันมี hp8.exe อยู่ใช่ไหม

ซึ่งโฟลเดอร์แคร็กที่เราโหลดมา มันมีตัว hp8.exe หมือนที่อยู่ในโฟลเดอร์ที่เราลงเกมส์ไว้เลย(ในภาพ) ส่วนที่ชื่อว่า rld-hp8k.exe มันคือCD-KEYค่ะ

ด้วยความที่อยากลอง ว่าอะไรมันจะเกิดขึ้น (ในใจก็นึกสาธุ ขอให้ลงแล้วเล่นสักที เพลียมาก tt' )
    ก็เลย Coppy จากโฟลเดอร์แคร๊ก มาลง(ทับ)ที่โฟลเดอร์ที่เราลงเกมไว้นั่นก็คือ C:\Program Files\Electronic Arts\....\pc นั่นแหละค่ะ
    พอเร็จปุ๊บ!! ก็ไปคลิกไอคอนเกมส์ที่หน้าจอ Desktop เหมือนเดิม พอคลิกเสร็จหน้าจอก็ดับเหมือนมันกำลังเข้าเกมประมาณ 4-5 วินาที อย่างที่บอกไว้อ่ะค่ะ แล้วมันก็เด้งกลับมาที่ Desktop เหมือนเดิม ( อยากจะร้องไห้มาก+อ่าร่มณ์เสีย )

ถึงตรงนี้... ก็เลยตัดสินใจลบเกมส์ออกด้วยโปรแกรม Your Uninstaller 7 แล้วลงเกมส์ใหม่อีกครั้ง(เป็นวันและทั้งวัน)

พอลงเกมเสร็จ วิธีแบบข้างบนนั้นเลิก!! เอาใหม่ ลองใหม่ หาวิธีใหม่

และแล้ว.. ด้วยความที่ดื้อกดโน้นกดนี่มั่วไปหมด ก็ลองเข้าไปดูที่โฟลเดอร์ที่มีชื่อว่า Support

ปรากฏว่าเจอไฟล์ที่มันมีชื่อว่า paul.dll ซึ่งมันเหมือนตัวที่อยู่ในแคร็กที่โหลดมาเลย

เราก็นึก เอ๊ะ! หรือต้องเอาไฟล์แคร็กที่เราโหลดมานั้น มาวางทับไว้ที่นี่หรือเปล่า แล้วก็ลองทำดู ปรากฏว่ามันขึ้น

ไม่มีแผ่นดิสก์

กรุณาใส่แผ่นซีดี/ดีวีดีดั้งเดิมของ "Harry Potter and the Deathly Hallows™ - Part 2
    (ถามหาแคร็กซะงั้นอ่ะ)

น่าแปลก... ทำไมคนอื่นเค้าโหลดแล้วได้เล่นกันบึ้มๆๆไม่มีปัญหาอะไร ทีมาโหลดบ้างปัญหาสารพัด 108 เห้อ.. ป่วยจิต

Piss Off : Studio
    กล่าวขอบคุณ
    746
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,063
    Blog Entries
    1
    ผมก็ไม่รู้จะทำไงละมาดันให้
    ส่วนมากถ้าโหลดตัว Full มาจะไม่มีปัญหาแต่ถ้า Repack ปัญหาเยอะมาก

กล่าวขอบคุณ
    3
    ตั้งแต่เล่นเกม Harry มาไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้เลยนะค๊ะ เพราะเคยเล่นภาค5มาแล้ว
    แต่ตอนลงภาค5 ซื้อแผ่นมาลงค่ะ (แผ่นก็อป)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    จากรูปหลังจากที่คุณลงเกม (ตามรูปของคุณ)

แสดงว่าคุณลงแครก 2 แหล่งในตัวเกมเดียวกัน คือ RELOADED (เพราะมีไฟล์ rld.dll) และ SKIDROW (เพราะมีไฟล์ paul.dll) อีกอย่างลงแครกก็ต้องลงทุกไฟล์ในโฟลเดอร์แครก ซึ่งรวมถึงไฟล์ hp8.exe ด้วย ที่มีปัญหาตอนแรกผมคิดว่า (ไม่รู้ใช่หรือเปล่า แค่วิเคราะห์เท่านั้น)
    1. คุณอาจไม่ได้ก๊ิอปไฟล์ hp8.exe ทับลงไปด้วย แต่ก๊อปเฉพาะไฟล์ dll ของแครกเจ้าแรกไป เมื่อรันเกมไม่ได้ คุณเลยก๊อปไฟล์ dll ของอีกเจ้า มันก็เลยเกิดปัญาขึ้นมา เพราะไฟล์รันเกม ไม่เข้ากับไฟล์ dll ของแครกทั้งสอง
    2. เมื่อทำข้อ 1 แล้วรันเกมไม่ได้ คุณเลยก๊อปทุกไฟล์แบบที่คุณบอกคือ ไฟล์ hp8.exe ด้วย แต่เมื่อไฟล์ dll จากแครกทั้งสองแหล่ง ยังคงอยู่ ทำให้เมื่อรันไฟล์ hp8 เพื่อเล่นเกม จึุงเกมปัญหาขึ้น เพราะมันไม่รู้จะเอาำไฟล์ dll ตัวไหนแน่

ดังนั้นให้ลองทำดังนี้
    1. Uninstall เกม แล้วไปดูว่ายังคงมีโฟลเดอร์เกมเหลืออยู่ในคอมหรือเปล่า ถ้ามีให้ลบออก แล้วลงเกมใหม่
    2. เมื่อลงเกมเสร็จ ให้เข้าไปดูโฟลเดอร์เกม ซึ่งต้องไม่มีพวกไฟล์ rld.dll และ paul.dll อยู่ (ผมลองลงเกมนี้ดู แล้วเห็นว่าไม่มีไฟล์ทั้งคู่ ก่อนทำการแครก)
    3. ใช้แครกของ RELOADED ซึ่ง มีไฟล์เหล่านี้ (ตามรูปของคุณ)

โดยการก๊อปทุกไฟล์ hp8.exe กับ rld.dll ทับลงในตัวเกม
    4. ลองรันเกมดู ถ้ายัง error แบบเดิม ให้ลองไปดูว่ายังมีไฟล์ hp8.exe กับ rld.dll อยู่ในโฟลเดอร์เกมหรือเปล่า
    4.1 ถ้าไม่มี ก็แสดงว่าอาจถูกโปรแกรมป้องกันไวรัสของคุณลบทิ้ง ให้สั่งให้โปรแกรมป้องกันไวรัส ไม่ให้ลบไฟล์ในโฟลเดอร์เกมออก แล้วทำการก๊อปแครกลงไปใหม่
    4.2 ถ้ายังมีอยู่ ก็อาจเป็นปํญหาที่ Windows หรือสเปคคอมของคุณเอง (เพราะไม่ได้บอกสเปคคอมเอาไว้) ก็อาจต้องลง windows ใหม่ หรือตัดใจจากเกมนี้

ลองดูไม่รู้ช่วยได้หรือเปล่า

ปล. ที่ผมโพสไปตอนแรกเข้าใจผิด นึกว่าเป็นเกม Lego Harry Potter

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ game-game-game อ่านกระทู้
    จากรูปหลังจากที่คุณลงเกม (ตามรูปของคุณ)

แสดงว่าคุณลงแครก 2 แหล่งในตัวเกมเดียวกัน คือ RELOADED (เพราะมีไฟล์ rld.dll) และ SKIDROW (เพราะมีไฟล์ paul.dll) อีกอย่างลงแครกก็ต้องลงทุกไฟล์ในโฟลเดอร์แครก ซึ่งรวมถึงไฟล์ hp8.exe ด้วย ที่มีปัญหาตอนแรกผมคิดว่า (ไม่รู้ใช่หรือเปล่า แค่วิเคราะห์เท่านั้น)
    1. คุณอาจไม่ได้ก๊ิอปไฟล์ hp8.exe ทับลงไปด้วย แต่ก๊อปเฉพาะไฟล์ dll ของแครกเจ้าแรกไป เมื่อรันเกมไม่ได้ คุณเลยก๊อปไฟล์ dll ของอีกเจ้า มันก็เลยเกิดปัญาขึ้นมา เพราะไฟล์รันเกม ไม่เข้ากับไฟล์ dll ของแครกทั้งสอง
    2. เมื่อทำข้อ 1 แล้วรันเกมไม่ได้ คุณเลยก๊อปทุกไฟล์แบบที่คุณบอกคือ ไฟล์ hp8.exe ด้วย แต่เมื่อไฟล์ dll จากแครกทั้งสองแหล่ง ยังคงอยู่ ทำให้เมื่อรันไฟล์ hp8 เพื่อเล่นเกม จึุงเกมปัญหาขึ้น เพราะมันไม่รู้จะเอาำไฟล์ dll ตัวไหนแน่

ดังนั้นให้ลองทำดังนี้
    1. Uninstall เกม แล้วไปดูว่ายังคงมีโฟลเดอร์เกมเหลืออยู่ในคอมหรือเปล่า ถ้ามีให้ลบออก แล้วลงเกมใหม่
    2. เมื่อลงเกมเสร็จ ให้เข้าไปดูโฟลเดอร์เกม ซึ่งต้องไม่มีพวกไฟล์ rld.dll และ paul.dll อยู่ (ผมลองลงเกมนี้ดู แล้วเห็นว่าไม่มีไฟล์ทั้งคู่ ก่อนทำการแครก)
    3. ใช้แครกของ RELOADED ซึ่ง มีไฟล์เหล่านี้ (ตามรูปของคุณ)

โดยการก๊อปทุกไฟล์ hp8.exe กับ rld.dll ทับลงในตัวเกม
    4. ลองรันเกมดู ถ้ายัง error แบบเดิม ให้ลองไปดูว่ายังมีไฟล์ hp8.exe กับ rld.dll อยู่ในโฟลเดอร์เกมหรือเปล่า
    4.1 ถ้าไม่มี ก็แสดงว่าอาจถูกโปรแกรมป้องกันไวรัสของคุณลบทิ้ง ให้สั่งให้โปรแกรมป้องกันไวรัส ไม่ให้ลบไฟล์ในโฟลเดอร์เกมออก แล้วทำการก๊อปแครกลงไปใหม่
    4.2 ถ้ายังมีอยู่ ก็อาจเป็นปํญหาที่ Windows หรือสเปคคอมของคุณเอง (เพราะไม่ได้บอกสเปคคอมเอาไว้) ก็อาจต้องลง windows ใหม่ หรือตัดใจจากเกมนี้

ลองดูไม่รู้ช่วยได้หรือเปล่า

ปล. ที่ผมโพสไปตอนแรกเข้าใจผิด นึกว่าเป็นเกม Lego Harry Potter
    ตอนนี้กำลังUninstallเกมทิ้งอยู่ค่ะ เดี๋ยวติดตั้งเสร็จแล้วจะลองทำตามดูนะค๊ะ ขอบคุณค่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themangmang1 อ่านกระทู้
    นั้นแหละครับลองใส่ paul.dll ทั้งใน pc แหละก็ Support แต่ที่ผมเล่นผมใช้แคร๊ก 2 ตัวนะครับ hp8 กับ paul.dll นี้แหละครับถ้าเป็นไปได้อยากรู้ขนานของไฟล์ hp8 ครับ
    ที่มันเด้งขึ้นเวลาที่ใส่แคร๊กไปคือ แคร๊กที่โหลดมาไม่ Support กับตัวเกมหรือ hp8.exe นั้นแหละมันเลยเด้งฟ้องขึ้นมาว่า error เอ่อแล้วโหลดตัวรีแพทมาโหลด Fix มาด้วยป่าวครับ
    โหลดจากของใครหรอ บางเว็บก็ลง Fix ไว้ให้บางเว็บก็ต้องโหลดมาลงเองนะครับ
    โหลดมาจากลิ้งค์นี้ค่ะ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=3340

hp8 ที่เป็นตัวแคร็กใช้ไหมค๊ะ อันนี้อ่ะค่ะ