ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544

ผมควรทำอย่างไรดี

คืออยากปรึกษาหน่อยนะครับคือผมแอบชอบเพื่อนในคณะเดียวกัน เอกเดียวกัน ห้องเดียวกันอีกแต่ปัญหามันไม่ได้อยู่ตรงนั้นแต่มันอยู่ตรงที่เวลาที่ผมคุยกับเธอไม่ว่าเวลาตอนเจอหน้าหรือคุยในเฟส ผมชอบถามเธอว่า "ทำไรอยู่ กินข้าวหรือยัง อยู่ที่ไหน" อะไรประมาณนี้ เธอก็จะตอบกับมาว่า "ถามทำไมเป็นห่วงเขาหรอ คิดถึงเขาหรอ คิดถึงเธอนะ" ประมาณนี้ ชอบพูดให้ความหวังนะครับตอนแรกผมก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกเพราะเธอเป็นคนที่น่ารัก สวย ขาวมีคนมาจีบบ่อยแต่เธอยังไม่มีแฟน ส่วนผมก็เป็นผู้ชายธรรมดาไม่ได้หล่ออะไรผมก็เคยพูดกับไปนะครับว่า "อย่าทำให้คิดดิ" และพอตอนเจอหน้าเธอก็บอกับผมว่า "ที่เราพูดไปเราพูดจริงนะ" ผมก็ไม่เคยบอกเขานะครับว่าผมชอบเพราะผมคิดว่าถ้าพูดออกไปเดี้ยวจะมองหน้ากันไม่ติด รุ่นพี่ที่เอกเขาบอกว่าอย่าจีบคนในเอกเดียวกันเพราะเวลาเลิกกันจะมองหน้ากันไม่ติด ผมเลยไม่รู้จะทำอย่างไรดีผมอยากรู้ว่าเขาคิดยังไงกับผม ทุกวันนี้ยังทรมานที่ต้องเห็นหน้าต้องคุยกันต้องทำเหมือนเพื่อนคนหนึ่ง เลยอยากข้อความคิดเห็นหน่อยนะครับ
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

♥ MUSIC
    กล่าวขอบคุณ
    2,944
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BentSSRU อ่านกระทู้
    คืออยากปรึกษาหน่อยนะครับคือผมแอบชอบเพื่อนในคณะเดียวกัน เอกเดียวกัน ห้องเดียวกันอีกแต่ปัญหามันไม่ได้อยู่ตรงนั้นแต่มันอยู่ตรงที่เวลาที่ผมคุยกับเธอไม่ว่าเวลาตอนเจอหน้าหรือคุยในเฟส ผมชอบถามเธอว่า "ทำไรอยู่ กินข้าวหรือยัง อยู่ที่ไหน" อะไรประมาณนี้ เธอก็จะตอบกับมาว่า "ถามทำไมเป็นห่วงเขาหรอ คิดถึงเขาหรอ คิดถึงเธอนะ" ประมาณนี้ ชอบพูดให้ความหวังนะครับตอนแรกผมก็ไม่ได้คิดอะไรหรอกเพราะเธอเป็นคนที่น่ารัก สวย ขาวมีคนมาจีบบ่อยแต่เธอยังไม่มีแฟน ส่วนผมก็เป็นผู้ชายธรรมดาไม่ได้หล่ออะไรผมก็เคยพูดกับไปนะครับว่า "อย่าทำให้คิดดิ" และพอตอนเจอหน้าเธอก็บอกับผมว่า "ที่เราพูดไปเราพูดจริงนะ" ผมก็ไม่เคยบอกเขานะครับว่าผมชอบเพราะผมคิดว่าถ้าพูดออกไปเดี้ยวจะมองหน้ากันไม่ติด รุ่นพี่ที่เอกเขาบอกว่าอย่าจีบคนในเอกเดียวกันเพราะเวลาเลิกกันจะมองหน้ากันไม่ติด ผมเลยไม่รู้จะทำอย่างไรดีผมอยากรู้ว่าเขาคิดยังไงกับผม ทุกวันนี้ยังทรมานที่ต้องเห็นหน้าต้องคุยกันต้องทำเหมือนเพื่อนคนหนึ่ง เลยอยากข้อความคิดเห็นหน่อยนะครับ
    แบบนี้เดาใจยากมากครับ มันเหมือน 50 - 50 % ... เพราะเราไม่ทราบว่า เขาคิดกับเราจริงหรือไม่ ? เขาเล่นๆ หรือเปล่า ? ถ้าเดาใจถูกก็โชคดีไป ถ้าผิดก็เจ็บปางตาย มันขึ้นอยู่กับคุณอะครับ ว่าถ้าผลมันออกมาไม่ดีแล้วจะทำใจได้ไหม ? ค่อยๆ พิจรณา ไม่ต้องรีบครับ ของแบบนี้ขึ้นอยู่กับเวลาและจิตใจคนครับ สู้ๆ ละกันครับ ผมเอาใจช่วยครับ : )

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    งั้นผมก็ขอบอกคุณก่อนเลยว่า คุณกลัวเหรอที่จะต้องเลิกในเมื่อ..คุณก็รู้ใจคุณเองว่ารักเขาจริงแค่ไหน รักมากจริงใจมาก
    คุณก็ทำให้เขามีความสุขสิครับ คุณจะกลัวทำไมว่าเลิกกันแล้วจะมองหน้ากันไม่ติด(ถ้าคุณไปทำอะไรไม่ดี ๆ กับเธอก่อนนะ)
    ..ถ้ามีคนที่คิดอย่างนั้นทุกคนความรักมันก็ไม่เกิดในคณะ ในสาขา สิครับ...ก็ไม่แน่นะคุณอาจจะเป็นคนที่มาสายเลยก็ได้ถ้าคุณไม่รีบทำอะไรดี ๆ ให้เขามีความสุข
    สบายใจเมื่ออยู่ใกล้คุณ หรือมีความสุขที่อยู่ใกล้ ๆ คุณ ... และอีกอย่า.. ธรรมชาติของ ผู้ ญ ไม่ชอบให้ใครมาเจ๊าะแจ๊ะตามวุ่นวายมาก ๆ
    คุณก็อาจจะทักเธอบ้างเป็นบางครั้งก็ดีนะ ^^ เอาใจช่วยอีกแรงสู้ ๆ ครับ
    ถ้าไม่เข้าใจอ่านนี่แทนละกันนะครับ NooknanClub
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย specdum1 : 27th December 2011 เมื่อ 22:23

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    พี่สาวคนนั้นไม่ได้ให้ความหวังหรอกค่ะ .. เธอแค่ต้องการความแน่ใจ
    อยากให้พี่ชายลองมั่นใจในตัวเอง ไม่ต้องคิดถึงความเหมาะสมหรือเหตุผลอื่นๆ ใช้ใจคิด อย่าใช้สมองคิด
    ถ้าผู้หญิงเลือกที่จะรักใครซักคน ไม่ได้มีเหตุผลมากมายอย่างที่พี่คิดหรอกค่ะ
    ไม่จำเป็นต้องหล่อ ไม่จำเป็นต้องรวย ไม่จำเป้นจะต้องโรแมนติกเอาใจเก่ง
    ผู้หญิงจะรักผู้ชายซักคน ก็เพราะความรู้สึก แล้วก็ตัวตนของเค้า.

ถ้าหากผู้หญิงเลือกผู้ชายเยอะอย่างที่พี่กังวล คงจะมีแต่ผู้ชายหน้าตาดีเท่านั้นใช่มั๊ยที่ผู้หญิงรัก
    ผู้ชายขี้เหล่ก็คงขายไม่ออกขึ้นคานแห้งตายน่ะ = []= แต่ที่เห็นกันทุกวันเนี้ย
    ผู้ชายหน้าตาเหมือนลูกผสมหมูเป็ดยังได้แฟนหน้าตาดีระดับเน็ตไอดอลเลย

บอกไปเถอะค่ะ ถามไปตรงตรง อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด ไม่ต้องกลัวว่าจะมองหน้าไม่ติดพี่ก็แค่ทำตัวปกติเหมือนเดิม
    หลังจากบอกผู้หญิงไปแล้ว พี่ก็แค่บอกเค้าต่อไปว่า "เราไม่ได้หวังให้เธอตอบรับนะ เราแค่อยากบอกเราเก็บไว้คนเดียวมันอึดอัด ไม่ต้องลำบากใจ ถ้าไม่ได้คิดอะไรเรากลับไปเป็นเพื่อนกันก็ได้"

ลองบอกไปดูค่ะ อย่าไปกลัวอะไร ในเมื่อความรู้สึกของเราก้าวมาถึงจุดนี้ พี่ทำได้แค่พูดไปเท่านั้น
    ถ้าพี่สาวคนนั้นตอบตกลงมาเมื่อไหร่ PM มาเล่าให้ฟังด้วยนะค่ะ เป็นกำลังใจให้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiwbino.ppalm อ่านกระทู้
    พี่สาวคนนั้นไม่ได้ให้ความหวังหรอกค่ะ .. เธอแค่ต้องการความแน่ใจ
    อยากให้พี่ชายลองมั่นใจในตัวเอง ไม่ต้องคิดถึงความเหมาะสมหรือเหตุผลอื่นๆ ใช้ใจคิด อย่าใช้สมองคิด
    ถ้าผู้หญิงเลือกที่จะรักใครซักคน ไม่ได้มีเหตุผลมากมายอย่างที่พี่คิดหรอกค่ะ
    ไม่จำเป็นต้องหล่อ ไม่จำเป็นต้องรวย ไม่จำเป้นจะต้องโรแมนติกเอาใจเก่ง
    ผู้หญิงจะรักผู้ชายซักคน ก็เพราะความรู้สึก แล้วก็ตัวตนของเค้า.

ถ้าหากผู้หญิงเลือกผู้ชายเยอะอย่างที่พี่กังวล คงจะมีแต่ผู้ชายหน้าตาดีเท่านั้นใช่มั๊ยที่ผู้หญิงรัก
    ผู้ชายขี้เหล่ก็คงขายไม่ออกขึ้นคานแห้งตายน่ะ = []= แต่ที่เห็นกันทุกวันเนี้ย
    ผู้ชายหน้าตาเหมือนลูกผสมหมูเป็ดยังได้แฟนหน้าตาดีระดับเน็ตไอดอลเลย

บอกไปเถอะค่ะ ถามไปตรงตรง อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด ไม่ต้องกลัวว่าจะมองหน้าไม่ติดพี่ก็แค่ทำตัวปกติเหมือนเดิม
    หลังจากบอกผู้หญิงไปแล้ว พี่ก็แค่บอกเค้าต่อไปว่า "เราไม่ได้หวังให้เธอตอบรับนะ เราแค่อยากบอกเราเก็บไว้คนเดียวมันอึดอัด ไม่ต้องลำบากใจ ถ้าไม่ได้คิดอะไรเรากลับไปเป็นเพื่อนกันก็ได้"

ลองบอกไปดูค่ะ อย่าไปกลัวอะไร ในเมื่อความรู้สึกของเราก้าวมาถึงจุดนี้ พี่ทำได้แค่พูดไปเท่านั้น
    ถ้าพี่สาวคนนั้นตอบตกลงมาเมื่อไหร่ PM มาเล่าให้ฟังด้วยนะค่ะ เป็นกำลังใจให้
    ขอบคุณมากนะครับ รู้สึกมีกำลังใจขึ้นมากเลย ขอบคุณจริงๆ
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Nakhonratchasima,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    อย่างที่คุณ kiwbino.ppalm บอกน่ะ ใช่แล้วล่ะค่ะ

เราขอเสริมหน่อยว่า เรื่องคณะเดียวกันเอกเดียวกันไม่เกี่ยวว่า จะมองหน้าติดไม่ติดหรอกค่ะ มันอยู่ตอนเลิกมากกว่า
    ถ้าเลิกกันดี ก็จบด้วยดียังพอคุยกันได้ แต่ถ้าเลิกไม่ดีแล้วยังอยู่ที่เดียวกันเป็นธรรมดาที่จะแคลงใจกันแบบนั้น
    มันอยู่ที่ตัวเรามากกว่านะค่ะ อย่าไปเชื่อคนอื่นมาก เชื่อนะเชื่อได้ แนะนำให้เชื่อและฟังเสียงใจตัวเองด้วย
    ความรักมัวแต่ลังเลไม่กล้าเสี่ยงไม่กล้าลองดู มันก็ไม่มีวีนได้มาหรอกค่ะ พอได้มันมาแล้ว ก็มาดูกัน
    ว่า เราจะรักษาและทำให้มันอยู่กับเราได้นานแค่ไหน แค่นั้นเองค่ะ คุณต้องลองดูนะค่ะ
    แต่ถ้าเป็นคุณ เราเข้าใจว่า คุณอาจจะยังลังเล ไม่แน่ใจอยู่ อันนี้ก็ค่อยๆก็ได้ค่ะ อย่าไปบีบบังคับใจมาก
    ไม่งั้นก็ถามเพื่อนคุณคนนั้นไปตรงๆเลยค่ะ เอาให้ขาด ถ้าเขาไม่ คุณจะได้ตัด แล้วเป็นเพื่อนที่ดีกันต่อไป
    แต่ถ้าเขาบอกว่า มีบ้าง แบบนี้ ก็อย่าเพิ่งไปดีใจนะค่ะ เพราะมีโอกาสอยู่ที่มันแน่นอน แต่ถ้าใช่เลย อันนี้ก็คงต้องแล้วแต่คุณค่ะ

สู้ๆนะค่ะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: