ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    สนุก ตรงที่เป็น RPG +

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockpoko อ่านกระทู้
    อยากได้ EMU & ROM GBA จังเลยครับ
    ตอนแรกก็ว่าจะทำด้วยไล่มาตั้งแต่ GB , GBC , GBA และ GBM เลยแต่คิดไปคิดมามันไม่เก่าพอ(เหมือนคนทำ 55+)ก็เลยยกเลิกไปครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paintsuk อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เยอะมาก เป็นกำลังใจให้ครับ

ปล.มีคอนทราไหมอ่ะ หาไม่เจออยากเล่นมาก
    คอนทร้ามีทุกภาครวมครบหมดเลยนะครับอยู่ใน Nes

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ maxLiverpool อ่านกระทู้
    สนุก ตรงที่เป็น RPG +
    อะไรเหรอเธอออออ ><

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ตอนนี้ผมแก้ไขตัวอีมูและรอมเกมของเครื่องฟามิคอมให้แล้วนะครับ เกมที่โดนลบไปอย่าง มาริโอ้ หลายๆภาค
    และเกมคลาสสิคทั้งหลาย ผมได้เพิ่มและเก็บรวบรวมไว้กับอีมูตัวใหม่แล้วนะครับ แค่โหลดอีมูตัวใหม่มา
    ก็จะเล่นเกมพวกนี้ได้เลยนะครับเพราะผมใส่เกมพวกนี้ไว้ในโฟลเดอร์รอมเกมให้เเล้ว ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ

รายชื่อเกมที่โดนลบไป

- Battle City
    - Castlevania
    - Contra และ Super Contra (ภาค2)
    - Excitebike
    - Mario Bros. Classic (มาริโอ้โหม่งเต่า)
    - Super mario bros 1 , 2 และ 3
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paripari : 12th December 2011 เมื่อ 12:06

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    เป็นไงกันบ้างครับไม่ค่อยได้เข้ามาเลย ต้องขอโทษทุกๆท่านด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    แวะมาดูก่อนนอนครับผม^^

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คือผมโหลด Emu ตัวนี้

http://jumbofiles.com/uvtbqqsgjmgr/VirtuaNES.exe.html

ไปน่ะครับ แล้วผมก็ลองเล่นเกม mario ที่เป็น signature ของท่าน เป็นเกมที่ผมชอบมากๆสมัยเด็ก

เห็นเขียนในลายเซ็นว่า x3/560ti/ram8g เล่นได้ลื่นๆ spec ผม x6 1055t/Msi6850OC/ram16G

เล่นแล้วไม่กระตุกนะครับ แต่รู้สึกหน่วงๆเวลากดจอยน่ะครับ เหมือนมี delay สักครึ่งวิ ตรงนี้แก้ไขอย่างไรครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    สวัสดีครับทุกๆท่าน ขอให้เล่นเกมให้สนุกนะครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aekarit อ่านกระทู้
    คือผมโหลด Emu ตัวนี้

http://jumbofiles.com/uvtbqqsgjmgr/VirtuaNES.exe.html

ไปน่ะครับ แล้วผมก็ลองเล่นเกม mario ที่เป็น signature ของท่าน เป็นเกมที่ผมชอบมากๆสมัยเด็ก

เห็นเขียนในลายเซ็นว่า x3/560ti/ram8g เล่นได้ลื่นๆ spec ผม x6 1055t/Msi6850OC/ram16G

เล่นแล้วไม่กระตุกนะครับ แต่รู้สึกหน่วงๆเวลากดจอยน่ะครับ เหมือนมี delay สักครึ่งวิ ตรงนี้แก้ไขอย่างไรครับ
    ผม PM ไปแล้วนะครับ ขอให้แก้ไขปัญหาได้นะครับผม

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    สวัสดีครับทุกๆท่าน ขอให้เล่นเกมให้สนุกนะครับผม

ผม PM ไปแล้วนะครับ ขอให้แก้ไขปัญหาได้นะครับผม
    ได้แล้วครับแต่ต้องเล่นจอเล็ก T_T

รู้สึกมันจะวิ่งช้าๆนะครับ ไม่เหมือนตอนเล่นเครื่องแฟมมิคอมโดดธงได้5000ตลอด

ส่วนเกมคอนทร้าทำไงให้มีสามสิบตัวหรอครับ จำได้ว่าเด็กๆตายเป็นว่าเล่นยังน๊อคเลย อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aekarit อ่านกระทู้
    ได้แล้วครับแต่ต้องเล่นจอเล็ก T_T

รู้สึกมันจะวิ่งช้าๆนะครับ ไม่เหมือนตอนเล่นเครื่องแฟมมิคอมโดดธงได้5000ตลอด

ส่วนเกมคอนทร้าทำไงให้มีสามสิบตัวหรอครับ จำได้ว่าเด็กๆตายเป็นว่าเล่นยังน๊อคเลย อิอิ
    เอ...เอางี้ครับคือภาพในแบบปกติมันจะตั้งไว้ที่ 640*480 นี่แหละครับลองลบตัวอีมูออก
    แล้วลงใหม่โดยที่ไม่ต้องไปตั้งค่าอะไรเลยดูนะครับ ทีนี้เวลาที่จะปรับให้ภาพเต็มจอเราก็
    กดปุ่ม Alt+Enter แทนดูนะครับ
    ส่วนสูตร 30 ตัวคอนทร้าก็ให้กดตอนหน้าจอแรกที่จะให้เราเลือกเล่นเกมนั่นแหละครับ
    ขึ้นขึ้น ลงลง ซ้ายขวา ซ้ายขวา A B Start (ถ้าเล่น2คนก็ก่อนกด Start ให้กด Select ก่อนนะครับ)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    เก่าแต่แรง.....-.-!!

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    สวัสดีปีใหม่กันด้วยนะครับ ขอให้ทุกๆท่านมีความสุข ร่ำรวยเงินทอง ตลอดปีนี้และปีใหม่กันด้วยนะครับผม

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุรมากเลยครับผม

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    หวัดดีทุกๆท่านด้วยนะครับ นานๆเข้ามาทีนึง เล่นเกมเกมให้สนุกเด้อครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    สวัสดีทุกๆท่านด้วยนะครับผม เล่นเกมกันให้สนุกนะครับ ^^

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สุดยอดกระทู้เลยครับ ยอดเยี่ยมจริงๆ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

Red face

ขอแนะนำเกมของเครื่อง MEGADRIVE & GENESIS - เมก้าไดรฟ์และเจเนซิส เพิ่มเติมครับ
    เป็นเกมในดวงใจเกมนึงสำหรับผมเลยทีเดียว เค้าว่ากันว่าเป็นเกมแนว RTS เกมแรกของโลก
    เล่น 2 คนสู้กันเองได้ด้วย สนุกมากเลย อยากให้ลองเล่นกันดูครับ

Herzog Zwei-1 by donkiyote, on Flickr

Herzog Zwei-2 by donkiyote, on Flickr

>>>>>> Download <<<<<<
    http://www.mediafire.com/?qmtoq5hc0fzkw6a

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donkiyote อ่านกระทู้
    สุดยอดกระทู้เลยครับ ยอดเยี่ยมจริงๆ
    ขอบคุณครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donkiyote อ่านกระทู้
    ขอแนะนำเกมของเครื่อง MEGADRIVE & GENESIS - เมก้าไดรฟ์และเจเนซิส เพิ่มเติมครับ
    เป็นเกมในดวงใจเกมนึงสำหรับผมเลยทีเดียว เค้าว่ากันว่าเป็นเกมแนว RTS เกมแรกของโลก
    เล่น 2 คนสู้กันเองได้ด้วย สนุกมากเลย อยากให้ลองเล่นกันดูครับ

Herzog Zwei-1 by donkiyote, on Flickr

Herzog Zwei-2 by donkiyote, on Flickr

>>>>>> Download <<<<<<
    http://www.mediafire.com/?qmtoq5hc0fzkw6a
    ขอบคุณครับที่เอามาให้ท่านอื่นๆได้สนุกกันด้วย ผมขออนุญาติเอาไปแปะไว้ในกระทู้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    สวัสดีครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ข้อมูลเยอะมากอัพต่อให้จบนะ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คืออยากจะได้ Emu ของGBAไว้เล่นในPSP ไหมอ่ะครับ

พอดีเห็นแล้วคิดถึงอยากกลับมาเล่น Pokemon Emerald สักรอบน่ะครับ
    แต่พอดีเวลาเล่นที่บ้านไม่ค่อยมีน่าจะต้องเล่นบนPSPน่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณคับ เดี๋ยวจะไปลองเล่นทุกเกมเลย

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ขอบพระคุณมากครับ

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ต้องขอโทษทุกๆท่านด้วยนะครับไม่ได้เข้ามาเลย งานยุ่งมากๆครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sohigh159 อ่านกระทู้
    คืออยากจะได้ Emu ของGBAไว้เล่นในPSP ไหมอ่ะครับ

พอดีเห็นแล้วคิดถึงอยากกลับมาเล่น Pokemon Emerald สักรอบน่ะครับ
    แต่พอดีเวลาเล่นที่บ้านไม่ค่อยมีน่าจะต้องเล่นบนPSPน่ะครับ
    ไปที่นี่เลยครับ จิ้ม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mini_l อ่านกระทู้
    ข้อมูลเยอะมากอัพต่อให้จบนะ
    กำลังหาเวลาว่างลุยอยู่ครับแต่ช่วงนี้ผมไม่ว่างเลยอยากจะทำเกมตู้ให้ได้เล่นกัน
    ครั้งก่อนที่ทำเกมตู้อยู่ก็ดันเจอไวรัสซะข้อมมูลผมหายเกลี้ยงเลย T-T

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    เข้ามาดู อย่างโหดเลยท่าน ข้อมูลมหาศาลมากครับ คงเหนื่อยน่าดู

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 807
    ขอบคุณมากนะครับ ดีใจที่สุดครับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread