ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412

Lightbulb เป็นไปได้หรือไม่ความสัมพันธ์ระหว่าง time machine กับ มนุษย์ต่างดาว[ในความคิดผม]

ทั้งหมดนี้เป็นเพียงแนวคิดของผมเฉยๆนะครับ
    คือผมคิดว่ามันจะเป็นไปได้รึเปล่าที่คนเราในปัจจุบันคิดว่า time machine นั้นไม่สามารถสร้างขึ้นมาได้แต่จริงๆแล้วมันอาจมีอยู่จริงเพียงแต่เราไม่รู้ถึงการมีอยู่ของมัน ไม่แน่ว่าในอนาคต time machine อาจถูกสร้างขึ้นได้สำเร็จ เพียงแต่ผู้ที่ใช้อาจเป็นสิ่งที่เราคาดไม่ถึง สิ่งที่ใช้มันอาจเป็นมนุษย์ต่างดาวที่เรามักจะเห็นบ่อยๆ ไม่แน่ว่าในอนาคตในอีกหลายร้อยปีข้างหน้า(หรืออาจนานกว่านั้น) โลกเราอาจจะถึงจุดจบ (หรือพวกเราได้ค้นพบดาวดวงใหม่แล้วเริ่มกระจายกันไปอาศัยตามดาวต่างๆ) เมื่อเราย้ายไปยังดาวดวงอื่นเราจึงต้องมีการปรับตัวเพื่อให้อยู่รอดจนสภาพร่างกายเราเริ่มเปลี่ยนไป ตอนนั้นพวกเราอาจจะเริ่มคิดหาวิธีที่จะกลับมาแก้ไขอดีตจึงสร้าง time machine ขึ้นมาเพื่อที่จะกลับแก้ไขอดีตหรืออาจนำตัวอย่างของสิ่งต่างๆไปยังอนาคตเพื่อจะได้สร้างโลกใหม่ขึ้นมา พวกเขาอาจต้องการที่จะกระตุ้นให้พวกเราเริ่มสนใจในเทคโนโลยีต่างๆ เพื่อที่อนาคตเราจะได้หยุดยั้งวันสิ้นโลกนั้นได้ทันเวลา เพื่อที่อนาคตของเราโลกจะได้คงอยู่เหมือนเดิม

จบแล้วคร้าบบบบบบ

ปล นี่เป็นเพียงแนวคิดของผมนะครับ
    ปล2 แนวคิดนี้เอาไปทำหนัง sci fi ได้เลยนะครับเนี่ย 555

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมก็มีแนวคิดของผมเช่นกันครับ
    เรื่องของ มนุษย์ต่างดาวแล้ว ไทม์ แมชชีน ผมว่ามมันจะต้องสำเร็จซํกวันหนึ่ง ในแนวคิดของผม ผมว่า ในอนาคตมนุษย์โลกของเราได้เคลื่อนย้ายไปอยู่ดาวดวงอื่นได้สำเร็จ และร่างกายเริ่มปรับตัวเข้ากับภูมิอากาศ
    หลายล้านปีเข้าก็เริ่มมีหน้าตาที่แปลกประหลาดไป จนกระทั่งสร้าง ไทม์ แมชชีน สำเร็จ พวกเขาจึงย้อนเวลาและกลับมาที่โลก เพื่อที่จะสร้างสิ่งต่างๆ เช่น มหาปิรามิด สโตนเฮนส์ และ สฟิงส์
    พวกเขาที่ได้ย้อนเวลากลับมาที่มีเครื่องมือทันสมัยมากมาย ได้สร้างของพวกนี้ คนยุกโบราณจึงคิดว่าเขาเป็นเทพเจ้า จึงมีความเชื่อเรื่องเทพเจ้าในต่อมา จนถึงปัจจุบัน

มันเป็นเพียงแนวคิดของผม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    มีโอกาสเปนไปได้นะ เพราะพวกต่างดาว เทคโนโลยีมันสูงกว่าเรามาก ใครจะไปรุละเนาะ ว่า คนที่เราเดินผ่านอาจจะเปน มนุษย์ต่างดาวกอได้

ไม่กอ แบบในโดเรม่อนอะ มี time machine ย้อนเวลามา

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    น่าเป็นไปได้นะครับ ผมชอบเรื่องแบบนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    งั้นลองฟังของผมมั้ง..จะสรุปสั้นๆนะ

ที่พวกเราไม่เห็นใคร หรืออะไร ที่มาจากอนาคตเลย นั่นก็เพราะ....

มนุษย์เราสร้างมันไม่ได้....หรือก็คือ ไม่สามารถเข้าไปยุ่งกับเวลาได้เลยนั่นเอง...

ผมว่าจักรวาลนี้มีกฏเหล็ก ที่ไม่สามารถข้ามมันได้ ก็คือกฏแห่งเวลานั่นเอง

เพราะท่ามองให้ไกลแล้ว มันก็เหมือนการโกง เพราะท่ามีมันแล้ว

คนที่ตายก็จะไม่ตาย คนที่เกิดก็ไม่ได้เกิด แถมจะถลำลึกเข้าไปพัวพันธ์กับกฏแห่งกรรมซะงั้น

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    งั้นลองฟังของผมมั้ง..จะสรุปสั้นๆนะ

ที่พวกเราไม่เห็นใคร หรืออะไร ที่มาจากอนาคตเลย นั่นก็เพราะ....

มนุษย์เราสร้างมันไม่ได้....หรือก็คือ ไม่สามารถเข้าไปยุ่งกับเวลาได้เลยนั่นเอง...

ผมว่าจักรวาลนี้มีกฏเหล็ก ที่ไม่สามารถข้ามมันได้ ก็คือกฏแห่งเวลานั่นเอง

เพราะท่ามองให้ไกลแล้ว มันก็เหมือนการโกง เพราะท่ามีมันแล้ว

คนที่ตายก็จะไม่ตาย คนที่เกิดก็ไม่ได้เกิด แถมจะถลำลึกเข้าไปพัวพันธ์กับกฏแห่งกรรมซะงั้น
    ใช่ครับ สิ่งนั้นอาจเป็นสิ่งที่บางทีเราอาจไม่สามารถปฏิเสธมันได้
    แต่ก็อย่างที่บอกครับว่านี่เป็นเพียงแนวคิดอีกแนวคิดหนึ่งของผม

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    Blog Entries
    12

มาเยี่ยมบล็อกของเราหน่อยนะ มีหลายเรื่องให้ดู

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ัสั้นๆง่ายๆ

การแหกกฏของเวลาไม่มีทางเป็นจริงได้ คือ ย้อนไม่ได้ และ ไปอนาคตก็ไม่ได้

ถ้าหากมันทำได้ คนที่ฉลาดและเก่งที่สุดในจักรวาลที่เคยมีมา อย่างพระพุทธเจ้าก็ตรัสผิดสินะครับ..

มันคือ สิ่งที่ไม่สามารถเป็นจริงได้ คือ ไม่ต่างกับ มีทุกอย่างเที่ยงแหละครับ มันก็ไม่มีทางเป้นจริงได้เลย

ในไจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,361
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    สำหรับผมนะ

Tm(time machine) และมนุษย์ต่างดาว มันอาจจะมีหรือไม่มี มันอาจจะเกิดขึ้นในอนาคตหรือไม่เกิด ผมไม่รู้หรอกครับ แต่ที่ผมรู้คือ วันนี้ ตอนนี้ เวลานี้

ผมว่านะ เราควรที่จะทำวันนี้ให้ดีที่สุดครับ ถ้ามันจะเกิด เราจะไปทำอะไรได้ ครับ สิ่งที่มันจะเกิดมันก็ต้องเกิด เพราะฉะนั้น วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน และ พรุ่งนี้ต้องดีกว่าวันนี้

ครับ (สำหรับผม นี้แหละ คือ แนวทางดำเนินชีวิต)

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    มันแค่เป็นเพียงจิตตนาการ ครับ มนุษย์ต่างดาวมีจริง แต่ระยะล้านไกลมาก ระบบสุริยะ กาแล๊คชี่ของเรา และ อีก กาแล๊คชี่อีกมากมาย แค่เราจะไป ดาวอังคารก็ เป็นปีๆ แล้ว นอกจากว่าพวกต่างดาวมันจะโดนทาง ความเร็วแสง 55+
    หลุมดำ อาจเป็นหนอนเวลาที่ไปอีกช่วงเวลานึง ยังไม่มีใคร รู้ว่ารูหนอนนั้น ถ้าเข้าไปแล้ว จะเป็นยังไง มันยังเป็นปริศนา แต่หากรู้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้

final destination อิอิอิ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    อะไรที่เราๆจิตนาการไว้ในหัวทุกๆอย่างมันมีหมดแหละ....อยูที่ว่าจะหาเจอหรือสร้างขึ้นมาเอง

เราสามารถข้ามไปยังอนาคต หรือ ย้อนสู่อดีตได้ด้วยความรู้สึกที่....ผ่านไปแล้ว และ กำลังจะผ่านเข้ามา

ลองไปดูหนัง Sci-fi พวก Jumper หรือ Star War ดูนะครับ เวลาที่ teleport ไปที่ต่างๆหรือเดินทางด้วยความเร็วแสงนั้น...มันจะยุบเข้าไปในตัวเรา

ถ้าเราไม่ใช้สิ่งมีชีวิตเป็นๆก็ไม่สามารถข้ามเวลาพร้อมกับเครื่องมือได้ หรือ ถ้าคุณเป็นแกนกลาง คุณก็จะไปได้แค่ร่างกาย....เสื้อผ้าคุณจะไม่ได้ตามไปด้วย

เหมือนกับ การเร่งเวลาให้ตัวเอง ซึ่งนั้น....มันผิดกฏมากๆ อาจจะทำให้ตัวเราแก่ตายในที่สุด เพราะการโกงเวลา (ไม่ใช่เร่งเวลาตัวเองนะครับ...มันคือการเร่งเวลาทุกๆอย่างใกล้ๆตัวเรา)

...เลิกคิดเถอะครับ เรื่องย้อนสู่อดีต-ไปสู่อนาคตอันแสนไกล

โลกไม่สามารถใช้หน่วย ความเร็วแสงได้ ถ้าใช้ได้....ป่านนี้เราคงจับแสงได้แล้ว เพราะอะไร...ความเร็วเหนือเสียงเราก็สัมผัสได้แล้วไม่ใช่หรอ ??

สิ่งเดียวที่ตอนนี้ทำได้ก็คือ หยุดเวลาด้วยการแช่เย็น.... มันคือการไปอนาคตแบบใจเย็นและทางเดียวที่เห็นผลได้จริงที่สุด แต่...อะไรน่าจะรู้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 29th December 2011 เมื่อ 20:40
    Trying not to feel the same

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,042
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    มันเจ๋งนะคิดเหมือนผมเลย ที่ว่า ไอ้ ยูเอฟโอ มันก็คือเครื่อง ทามแมชชีนนั่นแหละ

หรืออีกอย่างคือ ทามแมชชีนไม่มีทางสำเร็จ เนื่องจาก ถ้ามันสำเร็จก็มีคนจากอนาคตโผล่มาหาแล้วสิแบจะๆๆเค้าจะมาหลบๆซ่อนๆทำไม

หรือบางที ผี วิญญาณ ที่เห็น ที่ได้ยินเสียง ที่สัมผัสได้ก็อาจจะเป็น คนจากอนาคต หรือยังไงก็ได้ ทุกอย่างมันสามารถมาเกี่ยวกันได้หมด

กล่าวขอบคุณ
    3,042
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    โลกไม่สามารถใช้หน่วย ความเร็วแสงได้ ถ้าใช้ได้....ป่านนี้เราคงจับแสงได้แล้ว เพราะอะไร...ความเร็วเหนือเสียงเราก็สัมผัสได้แล้วไม่ใช่หรอ ??
    โลกเคลื่อนย้าย สสารด้วยความเร็วแสงได้แล้วครับ ในระยะสั้นและวัตถุโ๕รตเล็ก (เคยเห็นในYoutube อยู่แว๊บๆ หรือรายการ True vision ผมจำไม่ได้ไม่ได้ฝันนะครับ ที่มีปะติสสาร กับ สสาร ถ้ากระทบกันจะทำให้ทั้ง2สิ่งแตกสลายไร้ชิ้นส่วนไปเลย เห็นเค้าบอกว่า มันต้องใหญ่กว่านี้แล้วคิดค้นได้ว่าสามารถหลบ หินอุกกาบาต และขยะอากาศ ได้อย่างไร เพราะถ้าพุ่งไปชนแน่ๆ**อุกกาบาตมีแม่เหล็กก็เปิดเครื่องต่อต้านให้อุกกาบาตกะจายห่างออกไป** คิดบ้าๆครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 29th December 2011 เมื่อ 20:41

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ก็เพราะมันเป็นสสารไงครับ ถึงเดินทางด้วยแสงได้ เพราะมันไม่ใช้สิ่งมีชีวิต

มนุษย์ ไม่สามารถทนรับแรง จี ที่อภิมหากดดันสุดๆได้ครับ หากถ้าใครยอมเสี่ยง เราจะเห็นร่างคนๆนั้นกลายเป็นซุบไปเลย

จริงๆมันก็สามารถทนได้นะ ถ้าในที่อยู่นั้นมี แรงโน้มถ่วงที่สมดุลพอที่จะไม่เปลี่ยนแปลงตามสภาพแรงจี น่ะครับ

แอปเปิ้ล ตกจากพื้นความสูง...4เมตรด้วยความเร็วตามแรงดึงดูดของโลก ทำไมเปลือกนอกเท่านั้นหละ..ที่ชํ้า ทำไมเรายังสามารถกินส่วนที่อยู่ข้างในได้....โดยที่ไม่มีการชํ้าอะไรเลย

สรุปแบบแปลกๆก็คือ ถ้าทำเครื่อง time machine ได้ และทำการไปสู่อนาคต เอ่อ มันก็จะไปแค่เครื่อง time machine(หรือแกนกลางที่บิดเบือนกาลเวลา) เท่านั้นที่จะไปสู่อนาคต

สิ่งมีชีวิตต่างๆจะไม่สามารถเกาะผ่านเข้าไปได้โดยสิ้นเชิง

อย่างเช่น...ถ้าไม่ทำให้ time machine นั้นติดกับร่างกายเหมือน Nano suit ก็ไม่สามารถผ่านด้วยกันได้ครับ

ตามทฤษฏีของไอสไตน์ เมื่อความเร็วเข้าใกล้ความเร็วแสง เวลาจะเป็นศูนย์ สมมติ ให้ฝาแฝดสองคน คนหนึ่งเป็นนักบินอวกาศ อีกคนเป็นผู้สักเกตุการณ์บนพื้นโลก
    นักบินอวกาศ เดินทางด้วยความเร็วแสงตลอดเวลาไปนอกโลก ตลอดเวลาที่เดินทางเขาจะไม่รู้สึกอะไรเลย แต่เมื่อกลับมาที่โลก พบว่า เวลาผ่านไป 50 ถึง 100 ปีแล้วเป็นต้น จนอีกคนที่เป็นผู้สังเกตการณ์บนโลก อาจแก่หรือตายไปแล้วก็ได้เมื่อเขากลับมาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 29th December 2011 เมื่อ 21:05

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,120
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ทั้ง Time Machine และ มนุษย์ต่างดาว
    ผมว่าอย่่างแรกมันเหลวไหล เพราะมันเริ่มมาจากพวกเรื่องแต่งและนวนิตาย
    ใครมีทฤษฏีของนักวิทยาศาสตร์ขอดูหน่อยอยากเห็น

กล่าวขอบคุณ
    3,042
    เราก็สสารหรือปล่าว ตัวเรา ประกอบด้วย สารใน ตารางธาตุหรือปล่าว งั้นต้องแยกก่อน แล้วประกอบใหม่ซึ่ง ใครคิดได้ก็คิดเถอะ -..- แต่ผมว่าบนอวกาศ มันไม่น่าจะมีแรงจี นะเพราะ มันไม่มีแรงดึงดูด(ผมเดาๆ)

แต่ร่างกายคงแหลกเป็นผงชูรส

กล่าวขอบคุณ
    3,042
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ทั้ง Time Machine และ มนุษย์ต่างดาว
    ผมว่าอย่่างแรกมันเหลวไหล เพราะมันเริ่มมาจากพวกเรื่องแต่งและนวนิตาย
    ใครมีทฤษฏีของนักวิทยาศาสตร์ขอดูหน่อยอยากเห็น
    ทามแมชชีน เป็นไปได้ คงจะยาก มนุษย์ต่างดาว 100%มีจริงไม่เคยเห็นแต่ จักรวาล ให้ตายเทอะ กว้างกว่าระบบสุริยะ กว้างกว่าทางช้างเผือก ท่านสำรวจหมดแล้วหรือ หากจะบอกว่า มนุษย์ต่างดาวไม่มีจริง โลกอื่นก็มี กาแล๊กซี่ ระบบดาวอื่นหรืออาจจะเป็น จักรวาลอื่น

ปล.ท่านในที่นี้หมายถึงนักสำรวจอวกาศครับ
    ปล.2 คุยเรื่องจินตนาการ อาจจะเพ้อฝัน มันก็สนุกดีครับ ผมชอบ^^

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ผมหมายถึงบนโลก !! ไม่ใช่อวกาศ จะไปอนาคตด้วยอวกาศทำไมหละ อวกาศมันเดินทางด้วยแสง ถ้าเดินทางด้วย ไมล์ อีกกี่ชาติมันจะถึง !!

ส่วนเรื่องมนุษย์ต่างดาว ผมเชื่อนะ เพราะตอน อุกบาตชนโลกมันก็บอกความบังเอิญแบบสุดๆว่า ดาวเคราห์ดวงนี้โชคดีแค่ไหนที่มีสิ่งมีชีวิตดำรงอยู่

บางทีอุกบาตลูกนั้นอาจจะมาจากที่ไหนดวงดาวนั้นพังทลายลงจากที่ๆไกลมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 29th December 2011 เมื่อ 21:01

กล่าวขอบคุณ
    3,042
    จะมีทามแมชชีนก็คงต้องดึง อวกาศเข้ามาซ้อนกัน

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ส่วนตัวก็ชอบเรื่องประเภทนี้น่ะครับ แต่รอดูวันจริงกัน! 555+

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    เราไปสู่อนาคตด้วยแกนกลาง/สิ่งของรอบๆแกนกลาง/บนดาวที่ตั้งของแกนกลางหรือที่ไหนก็ได้ในจักรวาล

ถ้าอย่างงี้เวลาจะไปสู่อนาคตเราถึงกับต้องรวมเป็นหนึ่งเดียวกับ จักรวาลเลยหรอครับ??

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,160
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ขอระบายนอกเรื่องหน่อยๆ แนวคิดผม : ตามภาพยนตร์ เห็นว่า จะมีการย้อนเวลา กลับอดีตเอย ไรเอย แต่ผมคิดว่ามันทำให้ กาลเวลา ในปัจจุบัน ที่ต่อกับ3ช่วง อดีต ปัจจุบัน อนาคต เกิดปัญหา อาทิ ย้อนกลับอดีต แค่ ไปโค่นต้นแอพเปิล ไอแซค นิวตัน ก็คงไม่ สามารถ ค้นพบ เรื่องแรงโน้มถวง โลก ในการกระทำในอดีต มันอาจจะ ทำให้การเวลา , เหตุการณ์ ในอนาคต พลิกผัน ได้ อย่าหาว่า บ้าเลย บ้าอยู่แล้ว

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ^
    ก็แค่ย้อนไปเฉยๆแบบไปในที่ ที่ไม่มีใครอยู่น่ะครับ มันก็ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้

เช่น เราไปขโมยกินแอปเปิ้ลเมื่อ10ปีก่อนและพ่อค้า-แม่ค้า จำหน้าเราได้แบบเหมือนเป็นพ่อ-แม่คุณเลย

แล้วบังเอิญจริงๆคนที่คุณไปขโมยแอปเปิ้ลเมื่อ10ปีก่อนนั้นเป็นพ่อ-แม่คุณ...คุณจะทำอย่างไร

คุณก็จะต้องย้อนเวลาก่อนที่จะ...ทำการย้อนเวลาไปยัง10ปีก่อนครั้งแรก ห้ามตัวเองว่าอย่าย้อนไปยังอดีตแบบหัวเด็ดตีนขาด

เมื่อทำแบบนี้แล้ว คุณจะหลุดพ้นจากห่วงเวลาแล้วกลายเป็นคนที่เพิ่งถูกห้ามว่าไม่ให้ไปยัง10ปีก่อนครับ

แล้วพ่อ-แม่คุณจะจำอะไรไม่ได้เกี่ยวกับ10ปีก่อนที่คุณไปขโมยแอปเปิ้ลกินครับ

ที่ผมยกตัวอย่างแบบนี้..ในภาพยนตร์ ไม่มีการทำแบบนี้ ผมเลยหาตัวอย่างไม่ได้ ผมเลยคิดเอาเองครับ

ขโมยแอปเปิ้ล(อดีต) พ่อแม่จำหน้าเรา(ปัจจุบัน) ย้อนเวลาไปบอกตัวเราที่กำลังจะไปยัง10ปีก่อน(อนาคต)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 29th December 2011 เมื่อ 21:29

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,160
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    .. มัน .... ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: