ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412

Lightbulb เป็นไปได้หรือไม่ความสัมพันธ์ระหว่าง time machine กับ มนุษย์ต่างดาว[ในความคิดผม]

ทั้งหมดนี้เป็นเพียงแนวคิดของผมเฉยๆนะครับ
    คือผมคิดว่ามันจะเป็นไปได้รึเปล่าที่คนเราในปัจจุบันคิดว่า time machine นั้นไม่สามารถสร้างขึ้นมาได้แต่จริงๆแล้วมันอาจมีอยู่จริงเพียงแต่เราไม่รู้ถึงการมีอยู่ของมัน ไม่แน่ว่าในอนาคต time machine อาจถูกสร้างขึ้นได้สำเร็จ เพียงแต่ผู้ที่ใช้อาจเป็นสิ่งที่เราคาดไม่ถึง สิ่งที่ใช้มันอาจเป็นมนุษย์ต่างดาวที่เรามักจะเห็นบ่อยๆ ไม่แน่ว่าในอนาคตในอีกหลายร้อยปีข้างหน้า(หรืออาจนานกว่านั้น) โลกเราอาจจะถึงจุดจบ (หรือพวกเราได้ค้นพบดาวดวงใหม่แล้วเริ่มกระจายกันไปอาศัยตามดาวต่างๆ) เมื่อเราย้ายไปยังดาวดวงอื่นเราจึงต้องมีการปรับตัวเพื่อให้อยู่รอดจนสภาพร่างกายเราเริ่มเปลี่ยนไป ตอนนั้นพวกเราอาจจะเริ่มคิดหาวิธีที่จะกลับมาแก้ไขอดีตจึงสร้าง time machine ขึ้นมาเพื่อที่จะกลับแก้ไขอดีตหรืออาจนำตัวอย่างของสิ่งต่างๆไปยังอนาคตเพื่อจะได้สร้างโลกใหม่ขึ้นมา พวกเขาอาจต้องการที่จะกระตุ้นให้พวกเราเริ่มสนใจในเทคโนโลยีต่างๆ เพื่อที่อนาคตเราจะได้หยุดยั้งวันสิ้นโลกนั้นได้ทันเวลา เพื่อที่อนาคตของเราโลกจะได้คงอยู่เหมือนเดิม

จบแล้วคร้าบบบบบบ

ปล นี่เป็นเพียงแนวคิดของผมนะครับ
    ปล2 แนวคิดนี้เอาไปทำหนัง sci fi ได้เลยนะครับเนี่ย 555

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: ชะเอม !! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    879
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    ผมก็มีแนวคิดของผมเช่นกันครับ
    เรื่องของ มนุษย์ต่างดาวแล้ว ไทม์ แมชชีน ผมว่ามมันจะต้องสำเร็จซํกวันหนึ่ง ในแนวคิดของผม ผมว่า ในอนาคตมนุษย์โลกของเราได้เคลื่อนย้ายไปอยู่ดาวดวงอื่นได้สำเร็จ และร่างกายเริ่มปรับตัวเข้ากับภูมิอากาศ
    หลายล้านปีเข้าก็เริ่มมีหน้าตาที่แปลกประหลาดไป จนกระทั่งสร้าง ไทม์ แมชชีน สำเร็จ พวกเขาจึงย้อนเวลาและกลับมาที่โลก เพื่อที่จะสร้างสิ่งต่างๆ เช่น มหาปิรามิด สโตนเฮนส์ และ สฟิงส์
    พวกเขาที่ได้ย้อนเวลากลับมาที่มีเครื่องมือทันสมัยมากมาย ได้สร้างของพวกนี้ คนยุกโบราณจึงคิดว่าเขาเป็นเทพเจ้า จึงมีความเชื่อเรื่องเทพเจ้าในต่อมา จนถึงปัจจุบัน

มันเป็นเพียงแนวคิดของผม

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Thank You"
    กล่าวขอบคุณ
    11,566
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,104
    มีโอกาสเปนไปได้นะ เพราะพวกต่างดาว เทคโนโลยีมันสูงกว่าเรามาก ใครจะไปรุละเนาะ ว่า คนที่เราเดินผ่านอาจจะเปน มนุษย์ต่างดาวกอได้

ไม่กอ แบบในโดเรม่อนอะ มี time machine ย้อนเวลามา

~ImMorTaL~นะจ๊ะ
    กล่าวขอบคุณ
    233
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    น่าเป็นไปได้นะครับ ผมชอบเรื่องแบบนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    งั้นลองฟังของผมมั้ง..จะสรุปสั้นๆนะ

ที่พวกเราไม่เห็นใคร หรืออะไร ที่มาจากอนาคตเลย นั่นก็เพราะ....

มนุษย์เราสร้างมันไม่ได้....หรือก็คือ ไม่สามารถเข้าไปยุ่งกับเวลาได้เลยนั่นเอง...

ผมว่าจักรวาลนี้มีกฏเหล็ก ที่ไม่สามารถข้ามมันได้ ก็คือกฏแห่งเวลานั่นเอง

เพราะท่ามองให้ไกลแล้ว มันก็เหมือนการโกง เพราะท่ามีมันแล้ว

คนที่ตายก็จะไม่ตาย คนที่เกิดก็ไม่ได้เกิด แถมจะถลำลึกเข้าไปพัวพันธ์กับกฏแห่งกรรมซะงั้น

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้
    งั้นลองฟังของผมมั้ง..จะสรุปสั้นๆนะ

ที่พวกเราไม่เห็นใคร หรืออะไร ที่มาจากอนาคตเลย นั่นก็เพราะ....

มนุษย์เราสร้างมันไม่ได้....หรือก็คือ ไม่สามารถเข้าไปยุ่งกับเวลาได้เลยนั่นเอง...

ผมว่าจักรวาลนี้มีกฏเหล็ก ที่ไม่สามารถข้ามมันได้ ก็คือกฏแห่งเวลานั่นเอง

เพราะท่ามองให้ไกลแล้ว มันก็เหมือนการโกง เพราะท่ามีมันแล้ว

คนที่ตายก็จะไม่ตาย คนที่เกิดก็ไม่ได้เกิด แถมจะถลำลึกเข้าไปพัวพันธ์กับกฏแห่งกรรมซะงั้น
    ใช่ครับ สิ่งนั้นอาจเป็นสิ่งที่บางทีเราอาจไม่สามารถปฏิเสธมันได้
    แต่ก็อย่างที่บอกครับว่านี่เป็นเพียงแนวคิดอีกแนวคิดหนึ่งของผม

กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 784
    Blog Entries
    12

มาเยี่ยมบล็อกของเราหน่อยนะ มีหลายเรื่องให้ดู

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ัสั้นๆง่ายๆ

การแหกกฏของเวลาไม่มีทางเป็นจริงได้ คือ ย้อนไม่ได้ และ ไปอนาคตก็ไม่ได้

ถ้าหากมันทำได้ คนที่ฉลาดและเก่งที่สุดในจักรวาลที่เคยมีมา อย่างพระพุทธเจ้าก็ตรัสผิดสินะครับ..

มันคือ สิ่งที่ไม่สามารถเป็นจริงได้ คือ ไม่ต่างกับ มีทุกอย่างเที่ยงแหละครับ มันก็ไม่มีทางเป้นจริงได้เลย

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    สำหรับผมนะ

Tm(time machine) และมนุษย์ต่างดาว มันอาจจะมีหรือไม่มี มันอาจจะเกิดขึ้นในอนาคตหรือไม่เกิด ผมไม่รู้หรอกครับ แต่ที่ผมรู้คือ วันนี้ ตอนนี้ เวลานี้

ผมว่านะ เราควรที่จะทำวันนี้ให้ดีที่สุดครับ ถ้ามันจะเกิด เราจะไปทำอะไรได้ ครับ สิ่งที่มันจะเกิดมันก็ต้องเกิด เพราะฉะนั้น วันนี้ต้องดีกว่าเมื่อวาน และ พรุ่งนี้ต้องดีกว่าวันนี้

ครับ (สำหรับผม นี้แหละ คือ แนวทางดำเนินชีวิต)

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    มันแค่เป็นเพียงจิตตนาการ ครับ มนุษย์ต่างดาวมีจริง แต่ระยะล้านไกลมาก ระบบสุริยะ กาแล๊คชี่ของเรา และ อีก กาแล๊คชี่อีกมากมาย แค่เราจะไป ดาวอังคารก็ เป็นปีๆ แล้ว นอกจากว่าพวกต่างดาวมันจะโดนทาง ความเร็วแสง 55+
    หลุมดำ อาจเป็นหนอนเวลาที่ไปอีกช่วงเวลานึง ยังไม่มีใคร รู้ว่ารูหนอนนั้น ถ้าเข้าไปแล้ว จะเป็นยังไง มันยังเป็นปริศนา แต่หากรู้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้

final destination อิอิอิ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    2
    อะไรที่เราๆจิตนาการไว้ในหัวทุกๆอย่างมันมีหมดแหละ....อยูที่ว่าจะหาเจอหรือสร้างขึ้นมาเอง

เราสามารถข้ามไปยังอนาคต หรือ ย้อนสู่อดีตได้ด้วยความรู้สึกที่....ผ่านไปแล้ว และ กำลังจะผ่านเข้ามา

ลองไปดูหนัง Sci-fi พวก Jumper หรือ Star War ดูนะครับ เวลาที่ teleport ไปที่ต่างๆหรือเดินทางด้วยความเร็วแสงนั้น...มันจะยุบเข้าไปในตัวเรา

ถ้าเราไม่ใช้สิ่งมีชีวิตเป็นๆก็ไม่สามารถข้ามเวลาพร้อมกับเครื่องมือได้ หรือ ถ้าคุณเป็นแกนกลาง คุณก็จะไปได้แค่ร่างกาย....เสื้อผ้าคุณจะไม่ได้ตามไปด้วย

เหมือนกับ การเร่งเวลาให้ตัวเอง ซึ่งนั้น....มันผิดกฏมากๆ อาจจะทำให้ตัวเราแก่ตายในที่สุด เพราะการโกงเวลา (ไม่ใช่เร่งเวลาตัวเองนะครับ...มันคือการเร่งเวลาทุกๆอย่างใกล้ๆตัวเรา)

...เลิกคิดเถอะครับ เรื่องย้อนสู่อดีต-ไปสู่อนาคตอันแสนไกล

โลกไม่สามารถใช้หน่วย ความเร็วแสงได้ ถ้าใช้ได้....ป่านนี้เราคงจับแสงได้แล้ว เพราะอะไร...ความเร็วเหนือเสียงเราก็สัมผัสได้แล้วไม่ใช่หรอ ??

สิ่งเดียวที่ตอนนี้ทำได้ก็คือ หยุดเวลาด้วยการแช่เย็น.... มันคือการไปอนาคตแบบใจเย็นและทางเดียวที่เห็นผลได้จริงที่สุด แต่...อะไรน่าจะรู้นะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 29th December 2011 เมื่อ 20:40
    Trying not to feel the same

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    มันเจ๋งนะคิดเหมือนผมเลย ที่ว่า ไอ้ ยูเอฟโอ มันก็คือเครื่อง ทามแมชชีนนั่นแหละ

หรืออีกอย่างคือ ทามแมชชีนไม่มีทางสำเร็จ เนื่องจาก ถ้ามันสำเร็จก็มีคนจากอนาคตโผล่มาหาแล้วสิแบจะๆๆเค้าจะมาหลบๆซ่อนๆทำไม

หรือบางที ผี วิญญาณ ที่เห็น ที่ได้ยินเสียง ที่สัมผัสได้ก็อาจจะเป็น คนจากอนาคต หรือยังไงก็ได้ ทุกอย่างมันสามารถมาเกี่ยวกันได้หมด

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    โลกไม่สามารถใช้หน่วย ความเร็วแสงได้ ถ้าใช้ได้....ป่านนี้เราคงจับแสงได้แล้ว เพราะอะไร...ความเร็วเหนือเสียงเราก็สัมผัสได้แล้วไม่ใช่หรอ ??
    โลกเคลื่อนย้าย สสารด้วยความเร็วแสงได้แล้วครับ ในระยะสั้นและวัตถุโ๕รตเล็ก (เคยเห็นในYoutube อยู่แว๊บๆ หรือรายการ True vision ผมจำไม่ได้ไม่ได้ฝันนะครับ ที่มีปะติสสาร กับ สสาร ถ้ากระทบกันจะทำให้ทั้ง2สิ่งแตกสลายไร้ชิ้นส่วนไปเลย เห็นเค้าบอกว่า มันต้องใหญ่กว่านี้แล้วคิดค้นได้ว่าสามารถหลบ หินอุกกาบาต และขยะอากาศ ได้อย่างไร เพราะถ้าพุ่งไปชนแน่ๆ**อุกกาบาตมีแม่เหล็กก็เปิดเครื่องต่อต้านให้อุกกาบาตกะจายห่างออกไป** คิดบ้าๆครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 29th December 2011 เมื่อ 20:41

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ก็เพราะมันเป็นสสารไงครับ ถึงเดินทางด้วยแสงได้ เพราะมันไม่ใช้สิ่งมีชีวิต

มนุษย์ ไม่สามารถทนรับแรง จี ที่อภิมหากดดันสุดๆได้ครับ หากถ้าใครยอมเสี่ยง เราจะเห็นร่างคนๆนั้นกลายเป็นซุบไปเลย

จริงๆมันก็สามารถทนได้นะ ถ้าในที่อยู่นั้นมี แรงโน้มถ่วงที่สมดุลพอที่จะไม่เปลี่ยนแปลงตามสภาพแรงจี น่ะครับ

แอปเปิ้ล ตกจากพื้นความสูง...4เมตรด้วยความเร็วตามแรงดึงดูดของโลก ทำไมเปลือกนอกเท่านั้นหละ..ที่ชํ้า ทำไมเรายังสามารถกินส่วนที่อยู่ข้างในได้....โดยที่ไม่มีการชํ้าอะไรเลย

สรุปแบบแปลกๆก็คือ ถ้าทำเครื่อง time machine ได้ และทำการไปสู่อนาคต เอ่อ มันก็จะไปแค่เครื่อง time machine(หรือแกนกลางที่บิดเบือนกาลเวลา) เท่านั้นที่จะไปสู่อนาคต

สิ่งมีชีวิตต่างๆจะไม่สามารถเกาะผ่านเข้าไปได้โดยสิ้นเชิง

อย่างเช่น...ถ้าไม่ทำให้ time machine นั้นติดกับร่างกายเหมือน Nano suit ก็ไม่สามารถผ่านด้วยกันได้ครับ

ตามทฤษฏีของไอสไตน์ เมื่อความเร็วเข้าใกล้ความเร็วแสง เวลาจะเป็นศูนย์ สมมติ ให้ฝาแฝดสองคน คนหนึ่งเป็นนักบินอวกาศ อีกคนเป็นผู้สักเกตุการณ์บนพื้นโลก
    นักบินอวกาศ เดินทางด้วยความเร็วแสงตลอดเวลาไปนอกโลก ตลอดเวลาที่เดินทางเขาจะไม่รู้สึกอะไรเลย แต่เมื่อกลับมาที่โลก พบว่า เวลาผ่านไป 50 ถึง 100 ปีแล้วเป็นต้น จนอีกคนที่เป็นผู้สังเกตการณ์บนโลก อาจแก่หรือตายไปแล้วก็ได้เมื่อเขากลับมาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 29th December 2011 เมื่อ 21:05

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ทั้ง Time Machine และ มนุษย์ต่างดาว
    ผมว่าอย่่างแรกมันเหลวไหล เพราะมันเริ่มมาจากพวกเรื่องแต่งและนวนิตาย
    ใครมีทฤษฏีของนักวิทยาศาสตร์ขอดูหน่อยอยากเห็น

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    เราก็สสารหรือปล่าว ตัวเรา ประกอบด้วย สารใน ตารางธาตุหรือปล่าว งั้นต้องแยกก่อน แล้วประกอบใหม่ซึ่ง ใครคิดได้ก็คิดเถอะ -..- แต่ผมว่าบนอวกาศ มันไม่น่าจะมีแรงจี นะเพราะ มันไม่มีแรงดึงดูด(ผมเดาๆ)

แต่ร่างกายคงแหลกเป็นผงชูรส

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ทั้ง Time Machine และ มนุษย์ต่างดาว
    ผมว่าอย่่างแรกมันเหลวไหล เพราะมันเริ่มมาจากพวกเรื่องแต่งและนวนิตาย
    ใครมีทฤษฏีของนักวิทยาศาสตร์ขอดูหน่อยอยากเห็น
    ทามแมชชีน เป็นไปได้ คงจะยาก มนุษย์ต่างดาว 100%มีจริงไม่เคยเห็นแต่ จักรวาล ให้ตายเทอะ กว้างกว่าระบบสุริยะ กว้างกว่าทางช้างเผือก ท่านสำรวจหมดแล้วหรือ หากจะบอกว่า มนุษย์ต่างดาวไม่มีจริง โลกอื่นก็มี กาแล๊กซี่ ระบบดาวอื่นหรืออาจจะเป็น จักรวาลอื่น

ปล.ท่านในที่นี้หมายถึงนักสำรวจอวกาศครับ
    ปล.2 คุยเรื่องจินตนาการ อาจจะเพ้อฝัน มันก็สนุกดีครับ ผมชอบ^^

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ผมหมายถึงบนโลก !! ไม่ใช่อวกาศ จะไปอนาคตด้วยอวกาศทำไมหละ อวกาศมันเดินทางด้วยแสง ถ้าเดินทางด้วย ไมล์ อีกกี่ชาติมันจะถึง !!

ส่วนเรื่องมนุษย์ต่างดาว ผมเชื่อนะ เพราะตอน อุกบาตชนโลกมันก็บอกความบังเอิญแบบสุดๆว่า ดาวเคราห์ดวงนี้โชคดีแค่ไหนที่มีสิ่งมีชีวิตดำรงอยู่

บางทีอุกบาตลูกนั้นอาจจะมาจากที่ไหนดวงดาวนั้นพังทลายลงจากที่ๆไกลมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 29th December 2011 เมื่อ 21:01

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    จะมีทามแมชชีนก็คงต้องดึง อวกาศเข้ามาซ้อนกัน

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ส่วนตัวก็ชอบเรื่องประเภทนี้น่ะครับ แต่รอดูวันจริงกัน! 555+

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    เราไปสู่อนาคตด้วยแกนกลาง/สิ่งของรอบๆแกนกลาง/บนดาวที่ตั้งของแกนกลางหรือที่ไหนก็ได้ในจักรวาล

ถ้าอย่างงี้เวลาจะไปสู่อนาคตเราถึงกับต้องรวมเป็นหนึ่งเดียวกับ จักรวาลเลยหรอครับ??

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ขอระบายนอกเรื่องหน่อยๆ แนวคิดผม : ตามภาพยนตร์ เห็นว่า จะมีการย้อนเวลา กลับอดีตเอย ไรเอย แต่ผมคิดว่ามันทำให้ กาลเวลา ในปัจจุบัน ที่ต่อกับ3ช่วง อดีต ปัจจุบัน อนาคต เกิดปัญหา อาทิ ย้อนกลับอดีต แค่ ไปโค่นต้นแอพเปิล ไอแซค นิวตัน ก็คงไม่ สามารถ ค้นพบ เรื่องแรงโน้มถวง โลก ในการกระทำในอดีต มันอาจจะ ทำให้การเวลา , เหตุการณ์ ในอนาคต พลิกผัน ได้ อย่าหาว่า บ้าเลย บ้าอยู่แล้ว

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ^
    ก็แค่ย้อนไปเฉยๆแบบไปในที่ ที่ไม่มีใครอยู่น่ะครับ มันก็ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้

เช่น เราไปขโมยกินแอปเปิ้ลเมื่อ10ปีก่อนและพ่อค้า-แม่ค้า จำหน้าเราได้แบบเหมือนเป็นพ่อ-แม่คุณเลย

แล้วบังเอิญจริงๆคนที่คุณไปขโมยแอปเปิ้ลเมื่อ10ปีก่อนนั้นเป็นพ่อ-แม่คุณ...คุณจะทำอย่างไร

คุณก็จะต้องย้อนเวลาก่อนที่จะ...ทำการย้อนเวลาไปยัง10ปีก่อนครั้งแรก ห้ามตัวเองว่าอย่าย้อนไปยังอดีตแบบหัวเด็ดตีนขาด

เมื่อทำแบบนี้แล้ว คุณจะหลุดพ้นจากห่วงเวลาแล้วกลายเป็นคนที่เพิ่งถูกห้ามว่าไม่ให้ไปยัง10ปีก่อนครับ

แล้วพ่อ-แม่คุณจะจำอะไรไม่ได้เกี่ยวกับ10ปีก่อนที่คุณไปขโมยแอปเปิ้ลกินครับ

ที่ผมยกตัวอย่างแบบนี้..ในภาพยนตร์ ไม่มีการทำแบบนี้ ผมเลยหาตัวอย่างไม่ได้ ผมเลยคิดเอาเองครับ

ขโมยแอปเปิ้ล(อดีต) พ่อแม่จำหน้าเรา(ปัจจุบัน) ย้อนเวลาไปบอกตัวเราที่กำลังจะไปยัง10ปีก่อน(อนาคต)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 29th December 2011 เมื่อ 21:29

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    .. มัน .... ไม่รู้จะอธิบายอย่างไร

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: