ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

หัวข้อ: ปัญหาชีวิต

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

ปัญหาชีวิต

ตอนนี้ผมโดนดร๋อปเรียนนี้ผมโดน 2ปีแล้วนี้ปีที่สองปัญหาคือผมไม่รู้จะทำอะไรต่อไปยังไงผมงงกับชีวิตหมดแล้วขอคำแนะนำทีครับ ปล ถ้าเรียนต้องม.4ใหม่เลย
    เราดีใจที่ได้กลับมาเจอพี่น้องชาว JKG อีกครั้งหนึง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    คนเราไม่แก่เกินเรียนครับถ้า อายก็ไปเรียน กสน. ก็ได้ครับละทำงานไปด้วยเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ชีวิตเกิดมาแล้วต้องสู้ต่อไปครับ หากจัดการปัญหาตอนนี้ผิดพลาด เราก็จะเสียใจไปตลอดชีวิตเลยนะครับ

ยังไงเรียนม4ใหม่ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ มีคนซิ่วเยอะแยะในมหาลัย ช่วงหลังๆเรียนรุ่นเดียวกันก็ไม่จำเป็นต้องอายุเท่ากันครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ท่านเจ้าหน้าที่ทำตัวท่านเองนะครับ (สงสัยเวลาเรียนไม่อยากเรียน)
    ตอนนี้ท่านก็นั้งเสียใจไปก่อน นึกถึงวันเก่าๆที่ได้เรียน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    กลับมาเรียนครับ ลองดูอีกสักตั้ง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,180
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,248
    ในที่สุดคุณ boontae ก็มาแล้ว ฮ่าๆๆๆ

คุณ boontae ครับ ท่านภูมิคนนี้

ตอนแรกยังเรียนเมืองนอก ตอนนี้ยังเรียน กศน. เลยดูดิ

อะไรๆมันก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น

เราอย่าไปแคร์ครับว่าจะเรียนที่ไหนหรือต้องเริ่มต้นใหม่

จุดเริ่มต้นมันไม่สำคัญเท่าไหร่ กับ ปลายทางที่เราต้องก้าวต่อไป

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    561
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    เเสดงว่าอยู่ที่ รร ท่านเเสบไม่เบาเลยล่ะสิครับ 555

ปล.คล้ายๆผมเเหละครับ เเต่ผมไม่โดนดรอป (ขอเเอ๊กอีก 1 ที)
    Southside Phuket

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    ครับท้อได้แต่อย่าถอยนะตามที่พี่ภูมิบอกเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    เป้นคนดีก็พอครับ แต่ขอให้ดีจริง คือ ศีล 5 รักษาได้เป๊ะๆ , กตัญญกตเวทีต่อผู้มีพระคุณ , ไม่เห็นแก่ตัว
    ผมว่ารับประกันเลย ท่านไม่มีทางตกทุกข์ได้ยาก รับประกัน..

หากว่าท่านเป็นคนดีจริงๆ ไม่ว่าท่านจะเป็นเช่นไร ความดีจะช่วยท่านเองครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ ตอนนี้ผมต้องรอ กศน เปิดก่อนจึงจะไปสมัคร ผมคิดได้แล้วระครับว่าควรจะเรียนไปทำงานไปท่าทำไม่ไหวก็พักสะบ้าง โดยเฉพาะ ballba ขอบคุณเสมอนะครับที่ช่วยแนะนำผมทุกเรื่อง ปล.ผมอยากไปเรียนกับุคุณจังเลยจะได้ทำงานกู้ภัยด้วยอยู่อุดรนี้ผมก็เป็นอาสาสมัครอะครับไม่ค่อยได้ชวยคนไล่จับแต่เด็กแว้น งั้นผมว.14 แล้วนะครับ กลับบ้านแล้วว !!!
    เราดีใจที่ได้กลับมาเจอพี่น้องชาว JKG อีกครั้งหนึง

กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,165
    เรียนพวกสายอาชีพไหมครับ แต่อย่าไปตีกับใครล่ะ เรียบจบทำงานเก่งๆเงินดีกว่าจบ ป.ตรีอีก ผมสนับสนุนนะเรียนหนังสือ ไม่ว่าจะเป็น กศน. หรืออะไรก็เรียนไปเถอะครับ ได้ตัวเองทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับว่าคุณอยากทำอะไรในอนาคต อยากเป็นอะไร อยากทำอาชีพอะไร ผมตอนนี้อายุ 27 ปีแล้วทำงานเกี่ยวกับตรวจสอบบัญชี ก็เห็นอะไรมาเยอะเหมือนกัน เวลาออกไปตรวจสอบบัญชีบริษัทลูกค้าก็ได้เห็นมาหลายอาชีพตั้งแต่ผู้บริหารยันช่าง เรียนอะไรไม่สำคัญเท่ากับว่าคุณจะนำสิ่งที่เรียนนั้นไปใช้ประโยชน์ได้มากน้อยเพียงใด เพราะวิชาความรู้เรียนไปได้ตัวเราทั้งนั้น ไม่ได้ใคร ยังไงผมขอให้คุณโชคดีกับทางที่เลือก และขอให้เจอสิ่งที่ชอบนะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ผมก็เพิ่งดรอปเหมือนกัน เรียน ป.ตรี คณะครุศาสตร์-ไฟฟ้า เรียนไปได้ 1 เทอม รู้สึกว่ามันไม่้ใช่อะ ไม่มีความสุขกับการเรียน มันไม่ใช่ ก็เลยตัดสินใจลาออก ตอนนี้พ่อแม่ยังไม่มีใครรู้เลย ไม่รู้จะหาโอกาสบอกเมื่อไรดี และก็จะเข้าคณะอะไรก็ยังไม่รู้เลย ยังค้นหาตัวเองไม่เจอ แต่ก็ยังไงก็จะค้นหาตัวเองและก็จะเข้าคณะที่คิดว่าใช่อะนะ ไม่รู้ว่าจะมีรึป่าว

ดังคำที่เขาบอกว่า ทะเลยังมีคลื่น ชีวิตจะราบรื่นต้องมีอุปสรรค
    คนกากๆ แต่อยากมีแฟน http://www.facebook.com/profile.php?id=100001099980305

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ชีวิตไม่มีคำว่ายากลำบาก
    และไม่มีคำว่าง่ายเกินตัว
    แต่มันอยู่ที่ตัวเรานั้นจะกำหนด

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,042
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ถ้าติดสบาย โดดเป็นว่าเล่น ก็ เข้าสาย ปวช. เลยครับ เรียนช่างกล ช่างไฟ ไปเลย (มันนอกสถานที่บ่อย)

ผม ติด F เคมี ไม่คิดว่าจะติดเลย -..- เกรดก็ กระจอก 1.96 อายจาด วิศวไฟฟ้า ปี1เทอม1 555