ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: ปัญหาชีวิต

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

ปัญหาชีวิต

ตอนนี้ผมโดนดร๋อปเรียนนี้ผมโดน 2ปีแล้วนี้ปีที่สองปัญหาคือผมไม่รู้จะทำอะไรต่อไปยังไงผมงงกับชีวิตหมดแล้วขอคำแนะนำทีครับ ปล ถ้าเรียนต้องม.4ใหม่เลย
    เราดีใจที่ได้กลับมาเจอพี่น้องชาว JKG อีกครั้งหนึง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Defense Of The Ancients
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    คนเราไม่แก่เกินเรียนครับถ้า อายก็ไปเรียน กสน. ก็ได้ครับละทำงานไปด้วยเลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    ชีวิตเกิดมาแล้วต้องสู้ต่อไปครับ หากจัดการปัญหาตอนนี้ผิดพลาด เราก็จะเสียใจไปตลอดชีวิตเลยนะครับ

ยังไงเรียนม4ใหม่ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ มีคนซิ่วเยอะแยะในมหาลัย ช่วงหลังๆเรียนรุ่นเดียวกันก็ไม่จำเป็นต้องอายุเท่ากันครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ท่านเจ้าหน้าที่ทำตัวท่านเองนะครับ (สงสัยเวลาเรียนไม่อยากเรียน)
    ตอนนี้ท่านก็นั้งเสียใจไปก่อน นึกถึงวันเก่าๆที่ได้เรียน

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    กลับมาเรียนครับ ลองดูอีกสักตั้ง

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ในที่สุดคุณ boontae ก็มาแล้ว ฮ่าๆๆๆ

คุณ boontae ครับ ท่านภูมิคนนี้

ตอนแรกยังเรียนเมืองนอก ตอนนี้ยังเรียน กศน. เลยดูดิ

อะไรๆมันก็เกิดขึ้นได้ทั้งนั้น

เราอย่าไปแคร์ครับว่าจะเรียนที่ไหนหรือต้องเริ่มต้นใหม่

จุดเริ่มต้นมันไม่สำคัญเท่าไหร่ กับ ปลายทางที่เราต้องก้าวต่อไป

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    เเสดงว่าอยู่ที่ รร ท่านเเสบไม่เบาเลยล่ะสิครับ 555

ปล.คล้ายๆผมเเหละครับ เเต่ผมไม่โดนดรอป (ขอเเอ๊กอีก 1 ที)
    Southside Phuket

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ครับท้อได้แต่อย่าถอยนะตามที่พี่ภูมิบอกเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    เป้นคนดีก็พอครับ แต่ขอให้ดีจริง คือ ศีล 5 รักษาได้เป๊ะๆ , กตัญญกตเวทีต่อผู้มีพระคุณ , ไม่เห็นแก่ตัว
    ผมว่ารับประกันเลย ท่านไม่มีทางตกทุกข์ได้ยาก รับประกัน..

หากว่าท่านเป็นคนดีจริงๆ ไม่ว่าท่านจะเป็นเช่นไร ความดีจะช่วยท่านเองครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ ตอนนี้ผมต้องรอ กศน เปิดก่อนจึงจะไปสมัคร ผมคิดได้แล้วระครับว่าควรจะเรียนไปทำงานไปท่าทำไม่ไหวก็พักสะบ้าง โดยเฉพาะ ballba ขอบคุณเสมอนะครับที่ช่วยแนะนำผมทุกเรื่อง ปล.ผมอยากไปเรียนกับุคุณจังเลยจะได้ทำงานกู้ภัยด้วยอยู่อุดรนี้ผมก็เป็นอาสาสมัครอะครับไม่ค่อยได้ชวยคนไล่จับแต่เด็กแว้น งั้นผมว.14 แล้วนะครับ กลับบ้านแล้วว !!!
    เราดีใจที่ได้กลับมาเจอพี่น้องชาว JKG อีกครั้งหนึง

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    เรียนพวกสายอาชีพไหมครับ แต่อย่าไปตีกับใครล่ะ เรียบจบทำงานเก่งๆเงินดีกว่าจบ ป.ตรีอีก ผมสนับสนุนนะเรียนหนังสือ ไม่ว่าจะเป็น กศน. หรืออะไรก็เรียนไปเถอะครับ ได้ตัวเองทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับว่าคุณอยากทำอะไรในอนาคต อยากเป็นอะไร อยากทำอาชีพอะไร ผมตอนนี้อายุ 27 ปีแล้วทำงานเกี่ยวกับตรวจสอบบัญชี ก็เห็นอะไรมาเยอะเหมือนกัน เวลาออกไปตรวจสอบบัญชีบริษัทลูกค้าก็ได้เห็นมาหลายอาชีพตั้งแต่ผู้บริหารยันช่าง เรียนอะไรไม่สำคัญเท่ากับว่าคุณจะนำสิ่งที่เรียนนั้นไปใช้ประโยชน์ได้มากน้อยเพียงใด เพราะวิชาความรู้เรียนไปได้ตัวเราทั้งนั้น ไม่ได้ใคร ยังไงผมขอให้คุณโชคดีกับทางที่เลือก และขอให้เจอสิ่งที่ชอบนะครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ผมก็เพิ่งดรอปเหมือนกัน เรียน ป.ตรี คณะครุศาสตร์-ไฟฟ้า เรียนไปได้ 1 เทอม รู้สึกว่ามันไม่้ใช่อะ ไม่มีความสุขกับการเรียน มันไม่ใช่ ก็เลยตัดสินใจลาออก ตอนนี้พ่อแม่ยังไม่มีใครรู้เลย ไม่รู้จะหาโอกาสบอกเมื่อไรดี และก็จะเข้าคณะอะไรก็ยังไม่รู้เลย ยังค้นหาตัวเองไม่เจอ แต่ก็ยังไงก็จะค้นหาตัวเองและก็จะเข้าคณะที่คิดว่าใช่อะนะ ไม่รู้ว่าจะมีรึป่าว

ดังคำที่เขาบอกว่า ทะเลยังมีคลื่น ชีวิตจะราบรื่นต้องมีอุปสรรค
    คนกากๆ แต่อยากมีแฟน http://www.facebook.com/profile.php?id=100001099980305

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ชีวิตไม่มีคำว่ายากลำบาก
    และไม่มีคำว่าง่ายเกินตัว
    แต่มันอยู่ที่ตัวเรานั้นจะกำหนด

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ถ้าติดสบาย โดดเป็นว่าเล่น ก็ เข้าสาย ปวช. เลยครับ เรียนช่างกล ช่างไฟ ไปเลย (มันนอกสถานที่บ่อย)

ผม ติด F เคมี ไม่คิดว่าจะติดเลย -..- เกรดก็ กระจอก 1.96 อายจาด วิศวไฟฟ้า ปี1เทอม1 555