ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,360

ใครมันชอบใช้มุข ธนูปักหัวเข่า ต้องเจอแบบนี้เลิกเลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ยังพูดไม่จบประโยคสุดท้ายเลย เจอเข้าให้ = ="

นังนีทหน้าคอมฯ
    กล่าวขอบคุณ
    326
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,140
    ฟังไม่รู้เรื่อง

I'm your Sword
    กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    มันโหดมาตั้งแต่ต้น จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า อ๊าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ!!!!

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เขาหมายถึงว่า เล่นมุข ปักหัวเข่า กันอยู่ๆ ทั่งๆที่บางคนยังไม่รู้จักเกม หรือ ยังไม่ได้เล่นเกมด้วยซ่ำ ก็เอาไปเล่นกันมั่วๆ อะไรประมาณนี้แหละ

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    น่ากลัวเกินน นะครับ

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    จนธนูปักที่หัว...(โดนมือเต็มๆ )

กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    เขาหมายถึงว่า เล่นมุข ปักหัวเข่า กันอยู่ๆ ทั่งๆที่บางคนยังไม่รู้จักเกม หรือ ยังไม่ได้เล่นเกมด้วยซ่ำ ก็เอาไปเล่นกันมั่วๆ อะไรประมาณนี้แหละ
    ผมว่าเขาคงจะต้องการพูดแบบนึ้ละ

กล่าวขอบคุณ
    1,515
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ที่จริงมันก้ไม่ได้ฮาขี้แตกขี้แตนอะไรนักหนานะ ถ้าคนเล่นเกมส์โอเคฮาในระดับหนึ่ง ฝรั่งโอเคเค้าฮามากๆ
    แต่เคยสังเกตมั้ย มุขฝรั่งถ้าแปลไทย ความฮาจะห่วยลง 90 เปอร์เซ็นต์

ถ้าคุณรู้ภาษาของพวกฝรั่ง แล้วคุณฟังมุขที่เป็นภาษาฝรั่ง คุณจะฮาขี้แตกขี้แตน
    แต่พอมาแปลเป็นไทย ถ้าคุณได้เห็น คุณจะคิดว่ามันฮาตรงไหนว่ะะะ

ทุกวันนี้ในเฟสบุ๊คโคตรรำคาญ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน พวกเค้าเข้าใจความหมาย
    หรือทีมาหรือเปล่าว่ามันมาได้ยังไง ถึงเอามาใช้กัน หรือแค่ตามกระแส ??

บอกตามตรง ไม่เคยเล่นมุขธนูปักหัวเข่า