ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

สนใจทำ jtag ครับ

คือผมมีxbox รุ่นอ้วนดำอยู่ เห็นเขาบอกว่าทำยากไม่รู้ว่าจะทำได้หรือเปล่าแต่เท่าที่อ่านดูก็น่าจะได้ เลยอยากถามเพื่อความแน่ใจครับแล้วถ้าผมทำแล้วแล้วพวกเกม dlcต่างๆนี่พอจะมีแหล่ง ที่ไม่ใช่บิทหรือต้องใช้โคโหลด ให้ด้วยไหมครับเน็ทที่บ้านไม่ค่อยแรง แล้วบ้านผมอยู่เชียงราย คงจะใช้ประกันของร้านยาก ถ้าต้องอัพ db อะไรพอจะมีคู่มือการใช้งานคร่าวๆให้มาด้วยไหมครับ แล้วร้านจะเปิดหลังปีใหม่ตอนไหน แล้วผมเห็นท่านหนึ่งใน dgo บอกว่าทางร้านนี้รับทำ 2000 แต่ผมเข้ามาดูเห็น 2500 คิดว่าคงเป็นราคาคนรู้จัก ยังไงลดให้คนบ้านไกลแบบผมหน่อยก็จะขอบคุณมากนะครับ

ปล.ยังไงส่งรายละเอียด มาทางpm ทีนะครับ คาดว่าปีหน้าคงได้เป็นลูกค้า

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    คือผมมีxbox รุ่นอ้วนดำอยู่ เห็นเขาบอกว่าทำยากไม่รู้ว่าจะทำได้หรือเปล่าแต่เท่าที่อ่านดูก็น่าจะได้
    99% ทำได้ครับ อีก 1% ที่เหลือ ขอไว้ให้ตอนที่ต่อเครื่อง Xbox กับ Computer เพื่อ Dump nand ก่อนครับ จึงจะตอบได้ 100% ว่าทำได้หรือไม่ (จากประสบการณ์ของที่ร้าน ยังไม่เคยมี Xbox รุ่นอ้วนดำเครื่องไหนที่ร้านทำไม่ได้ครับ)

แล้วถ้าผมทำแล้วแล้วพวกเกม dlcต่างๆนี่พอจะมีแหล่ง ที่ไม่ใช่บิทหรือต้องใช้โคโหลด ให้ด้วยไหมครับเน็ทที่บ้านไม่ค่อยแรง
    มีอยู่หลายแหล่งครับเช่นพวก Server แบบ RapidShare ก็มี (เสียค่าบริการรายเดือน) หรือถ้าไม่สะดวกโหลด หาซื้อเป็นเกมๆให้ไรท์ใส่แผ่นก็ได้นี่ครับ ไม่น่าจะมีปัญหา

ถ้าต้องอัพ db อะไรพอจะมีคู่มือการใช้งานคร่าวๆให้มาด้วยไหมครับ
    บทความของ JTAG จะมีทะยอยลงให้เรื่อยๆ ตาม Link ด้านล่างครับ รวมทั้งขั้นตอนการ Update ด้วยตัวเองด้วยครับ (โดยไม่ต้องแกะเครื่อง)
    http://www.jokergameth.com/board/lis...-JTAG/Glitch/1

แล้วร้านจะเปิดหลังปีใหม่ตอนไหน
    ที่ร้านหยุดเฉพาะวันที่ 1 มกราคม 2555 วันเดียวครับ

แล้วผมเห็นท่านหนึ่งใน dgo บอกว่าทางร้านนี้รับทำ 2000 แต่ผมเข้ามาดูเห็น 2500 คิดว่าคงเป็นราคาคนรู้จัก ยังไงลดให้คนบ้านไกลแบบผมหน่อยก็จะขอบคุณมากนะครับ
    สำหรับลูกค้าที่มีปัญหาเรื่องงบประมาณ และอยากทำ JTAG/Glitch เราจะแนะนำให้ใช้อุปกรณ์อื่นที่มีราคา(และประสิทธิภาพ) ถูกลงมาครับเช่น Matrix Glitch Chip ราคาของการทำ IC Matrix คือ 2,000 บาทครับ (โดยปกติที่ร้านจะใช้ Cool Runner ในการทำ JTAG/Glitch ครับราคา 2,500 บาท รายละเอียดเพิ่มเติม)

ปล.ยังไงส่งรายละเอียด มาทางpm ทีนะครับ คาดว่าปีหน้าคงได้เป็นลูกค้า
    ขอบคุณครับ แนะนำให้สอบถามทางเวปบอร์ดเลยน่าจะดีกว่าครับ เพราะบางครั้งมีผู้สนใจและสงสัยในปัญหาคล้ายๆกัน จะได้ตอบข้อสงสัยให้ได้ในครั้งเดียวครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    3
    แล้ว ถ้าผมทำแบบ2000 นี่มันแย่กว่ามากไหมครับ เช่นเปิดติดช้ากว่ามาก หรือมันเปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง หรือแบบนี้ไม่มีประกันจากทางร้าน(ข้อนี้ผมคงไม่ค่อยได้ใช้ เพราะบ้านไกลค่าส่งไป-กลับก็หนักละ ถามเพื่อท่านอื่นด้วยเลย)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    โดยส่วนตัวน่ะครับความต่างที่ 500 ผมยอมเสียครับโดยความรู้สึกมันน่าจะดีกว่าน่ะ

ร้านหยุดเฉพาะวันที่ 1 แต่ ปณ.รู้สึกจะปิดยาวเลย 31-3

กล่าวขอบคุณ
    3
    ครับ ความจริงผมก้อยากจะได้ที่มันดีที่สุดเหมือนกันครับ แต่ว่ามันติดปีใหม่ไม่รู้ว่าเงินจะเหลือพอไหม เลยสอบถามเพื่อไว้ก่อน
    ปล.แถวบ้านผมมันบ้านนอก แค่ส่วนต่าง ก้ หัวราน้ำ ได้ทั้งวันเลยครับ แฮะๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อยากทราบด้วยคนครับ ว่าตัว2500 กับตัว 2000 คุณสมบัติต่างกันยังไง
    ว่าจะเอาไปทำอยู่

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ต้องลองดูครับถึงจะรู้ ว่าที่ราคาแตกต่างกันนั้นเพราะอะไร
    ที่ร้านมีให้เลือกทั้ง 2 แบบครับ เอาไว้วางๆจะถ่าย Video เปรียบเทียบให้ดูทั้ง 2 แบบก็แล้วกันนะครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า