ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

Question ถามเกี่ยวกับเครื่องxbox slim

ผมไม่เคยเล่นเคี่รองคอนโซลมาก่อนแล้วสงสัยขอถามหน่อยนะ
    1.เครื่องxboxslim 4GB +hddเสริมกับ250GBแตกต่างกันยังไงเกี่ยวกับระบบเครื่อง
    2.ตัวเครื่องของร้านเล่นเกมจากhddโดยไม่ใส่แผ่นได้ไหม
    3.แล้วถ้าบ้านไม่มีเน็ตจะมีผลอะไรไหมเช่นเล่นเกมอะไรไม่ได้
    4.ถ้าบ้านอยู่ไกลไม่สะดวกมีที่อื่นแนะนำให้ซื้อไหมแถวๆดอนเมืองแบบร้านในเซียร์อะไรพวกนี้
    5.แล้วถ้าไม่นับgear of war มีเกมเฉพาะเครื่องสู้กับps3อีกไหม

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    1.เครื่องxboxslim 4GB +hddเสริมกับ250GBแตกต่างกันยังไงเกี่ยวกับระบบเครื่อง
    เหมือนกันทุกประการครับ ยกเว้น
    - เครื่อง Slim 4Gb จะมี Memory Board ติดอยู่ภายในเครื่อง ในขณะที่เครื่อง Slim 250Gb ไม่มี
    - เครื่อง Slim 4Gb จะมีผิวของตัวเครื่องเป็นสีดำด้าน ในขณะที่เครื่อง Slim 250Gb มีสีดำเป็นเงามัน

2.ตัวเครื่องของร้านเล่นเกมจากhddโดยไม่ใส่แผ่นได้ไหม
    สามารถทำการแปลงแบบ JTAG เพิ่มเติมได้ครับ โดยเพิ่มค่าบริการอีก 2500 บาท (รายละเอียด http://www.jokergameth.com/shop/prod...roducts_id=691)

3.แล้วถ้าบ้านไม่มีเน็ตจะมีผลอะไรไหมเช่นเล่นเกมอะไรไม่ได้
    ไม่มีอะไรครับ เพราะปกติโดยทั่วๆไปก็เล่นเกมแบบ Offline กันอยู่แล้ว

4.ถ้าบ้านอยู่ไกลไม่สะดวกมีที่อื่นแนะนำให้ซื้อไหมแถวๆดอนเมืองแบบร้านในเซียร์อะไรพวกนี้
    แหม๋กล้าถามนะครับ พอดีไม่มีร้านรู้จักซะด้วย

5.แล้วถ้าไม่นับgear of war มีเกมเฉพาะเครื่องสู้กับps3อีกไหม
    เกมจากค่าย MicroSoft ดีๆก็หลายเกมนะครับ และเกมกลุ่ม Kinect ก็เป็นเกมที่น่าสนใจ ลองศึกษารายละเอียดดูครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ถามต่อ
    1.ถ้าผมไปซื้อมีนา55จะมีตัว250GBมาไหมครับ
    2.แล้วเครื่องยังคงแปลงJtacได้อยู่หรือเปล่า
    3.แล้วถ้าทำJtacไปแล้วคือไม่ต้องแปลงให้เล่นด้วยแผ่นbackupอีกใช้ป่าว
    4.ถ้าผมซื้อเครื่องslim4Gbแล้วJtacและHDD250(11500+2500+1950)คือเล่นได้เลยใช่ไหม
    5.แล้วที่ร้านรับลงเกมใส่HDDเลยป่าวแล้วเกมละเท่าไร
    6.ถ้าไปที่ร้านสาขาของคือมีของเลยหรือเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unrealgolf : 31st December 2011 เมื่อ 15:07

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    1.ถ้าผมไปซื้อมีนา55จะมีตัว250GBมาไหมครับ
    คาดว่าจะไม่มีแล้วครับ หรือถ้ามีก็เล่น Copy ไม่ได้ครับ

2.แล้วเครื่องยังคงแปลงJtacได้อยู่หรือเปล่า
    ถ้าเป็นเครื่อง Lot ใหม่ แปลงไม่ได้แล้วครับ

3.แล้วถ้าทำJtacไปแล้วคือไม่ต้องแปลงให้เล่นด้วยแผ่นbackupอีกใช้ป่าว
    ขึ้นอยู่กับเครื่องครับว่าเครื่องนั้นสามารถแปลงให้เล่นแผ่น Copy ได้หรือไม่ หากเครื่องแปลงให้เล่นแผ่น Copy ได้ก็แปลงแบบ JTAG ได้ ส่วนเครื่องนั้นจะแปลงให้เล่น Copy หรือเปล่า แล้วแต่เจ้าของเครื่องครับ ต่างจากเครื่องรุ่นใหม่ที่เพิ่งออกมาจากโรงงาน เครื่องรุ่นใหม่จะแปลงให้เล่น Copy ไม่ได้ครับ และแปลงแบบ JTAG ไม่ได้เช่นกัน

4.ถ้าผมซื้อเครื่องslim4Gbแล้วJtacและHDD250(11500+2500+1950)คือเล่นได้เลยใช่ไหม
    ราคาของเครื่อง XboxSlim 4GB คือ 12,500 บาทครับ ไม่ใช่ 11,500 (ข้อมูลวันที่ 31 ธํนวาคม 2554) แปลง JTAG 2,500 ราคาHDD250Gb 1,950 บาทครับ

5.แล้วที่ร้านรับลงเกมใส่HDDเลยป่าวแล้วเกมละเท่าไร
    โดยปกติครั้งแรกที่ทำ JTAG ทางร้านจะลงให้ฟรีครับ หากจะลงครั้งต่อไปคิดเกมละ 50 บาทครับ

6.ถ้าไปที่ร้านสาขาของคือมีของเลยหรือเปล่าครับ
    ข้อมูลของวันที่ 31 ธันวาคม 2554 เหลือเครื่อง XboxSlim 4Gb อยู่ใน Stock 10 ชุดครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    แล้วราคาkinectละครับแล้วมีชุดที่มีkinectมาในกล่องเลยหรือเปล่าครับ
    ถ้าไปซื้อเครื่องและแปลงที่ร้านจะต้องใช้เวลาเท่าไรและสามารถเอาhddอื่นไปลงเกมได้ไหมครับแล้วkinectนี้มีของใช้ไหมครับถามหลายร้านเห็นหมดกับหมดแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unrealgolf : 7th January 2012 เมื่อ 21:27

กล่าวขอบคุณ
    1,672
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unrealgolf อ่านกระทู้
    แล้วราคาkinectละครับแล้วมีชุดที่มีkinectมาในกล่องเลยหรือเปล่าครับ
    ราคา Kinect ขายแยก 4,500 บาทครับ ส่วน Kinect ที่อยู่ในชุดไม่มีครับ (ข้อมูลวันที่ 3 มกราคม 2555)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: