ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 50

สอบถามรายละเอียด เครื่อง XBOX 360 SLIM หน่อยครับ...

1.ณ ปัจจุบัน(30 ธันวาคม 2554) ทางร้านเหลือเครื่อง XBOX 360 Slim โมเดลไหนบ้างครับ(เห็นอ่านเจอว่าเหลือแค่ โมเดล XBOX 360 Slim 4 GB เท่านั้น)
    อยากถามเอาไว้ เผื่อมีตัวใหม่ๆเข้ามาบ้างแล้ว...

2.เครื่อง XBOX 360 Slim ที่ออกมาหลังเดือนสิงหาคม 2554 ไม่สามารถ JTAG ได้ใช่มั้ยครับ ต้อง UPDATE FIRMWARE LT+2.0 หรือ LT+3.0 เท่านั้นใช่มั้ยครับ...

3.แผ่นเกมที่จะเล่นบน LT+3.0 เนี่ย จะต้องทำการ Patch เพื่อ Support 3.0 เท่านั้นใช่มั้ยครับ...
    (มีวิธี "แก้" อย่างเดียวใช่มั้ย หรืออนาคตอาจมีตัวอัพเดตให้เล่นแผ่นเก่า(ที่ไม่ได้ทำการ Patch)ได้หรือเปล่า...)
    แล้วถ้าสมมุติว่าเครื่องผม เป็น LT+2.0 เนี่ยเราใส่แผ่นที่ Patch เพื่อ 3.0 เนี่ยจะเล่นได้มั้ยครับ...)

4. ใน Online Shop อะครับ ขอความกรุณาอยากให้ลง ข้อมูลแผ่นเกมของ Xbox 360 ที่มีขายอยู่ที่ร้าน ทั้งแผ่นแท้ และแผ่น Copy ให้ครบได้มั้ยครับ
    (พอดีไม่ค่อยมีเวลาว่างไปซื้อที่ร้านอะครับ เพราะไกลบ้านพอดู และรู้ว่าเกม Xbox มีเยอะ แต่ขอความกรุณาลงให้ด้วยครับ อยากซื้อผ่านเว็บมากกว่า... ขอบคุณครับ...)

ขอบคุณครับ.........

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    1.ณ ปัจจุบัน(30 ธันวาคม 2554) ทางร้านเหลือเครื่อง XBOX 360 Slim โมเดลไหนบ้างครับ(เห็นอ่านเจอว่าเหลือแค่ โมเดล XBOX 360 Slim 4 GB เท่านั้น)
    ครับ เหลือเฉพาะรุ่น 4Gb เท่านั้นครับ ทางร้านพยายามสั่งสินค้าเข้ามา แต่เนื่องจากเครื่อง Xbox360 lot ใหม่ ไม่สามารถแปลงเครื่องให้เล่น Copy ได้แล้วครับ สินค้าช่วงนี้เลยขาด และราคาเริ่มขยับสูงขึ้น คาดว่าหลังปีใหม่ ราคาจะสูงกว่าที่เป็นอยู่อีกครับ เนื่องจากสินค้าเริ่มหายากครับ

2.เครื่อง XBOX 360 Slim ที่ออกมาหลังเดือนสิงหาคม 2554 ไม่สามารถ JTAG ได้ใช่มั้ยครับ
    ครับ ไม่สามารถแปลงเครื่องแบบ JTAG ได้

ต้อง UPDATE FIRMWARE LT+2.0 หรือ LT+3.0 เท่านั้นใช่มั้ยครับ...
    ไม่ครับ ทำไม่ได้ทั้ง JTAG และการแปลง LT+2.0/3.0 เนื่องจากมี Drive รุ่นใหม่ครับ (Lite-On 1175)

3.แผ่นเกมที่จะเล่นบน LT+3.0 เนี่ย จะต้องทำการ Patch เพื่อ Support 3.0 เท่านั้นใช่มั้ยครับ...
    ถูกต้องครับ

(มีวิธี "แก้" อย่างเดียวใช่มั้ย หรืออนาคตอาจมีตัวอัพเดตให้เล่นแผ่นเก่า(ที่ไม่ได้ทำการ Patch)ได้หรือเปล่า...)
    อย่าลืมว่าแผ่นเกมที่ทำออกมาแล้ว ไม่สามารถแก้ไขโดยการเขียนทับหรือเขียนซ้ำได้ครับ ดังนั้นการแก้ไขแผ่นเก่าๆที่เล่นไม่ได้ในเครื่องที่ติดตั้ง LT+3.0 จึงทำไม่ได้เช่นกัน

แล้วถ้าสมมุติว่าเครื่องผม เป็น LT+2.0 เนี่ยเราใส่แผ่นที่ Patch เพื่อ 3.0 เนี่ยจะเล่นได้มั้ยครับ...)
    ไม่สมมุติครับ ทางร้านได้ ลองทำการทดสอบแล้ว ปรากฎว่าเล่นไม่ได้ครับ

4. ใน Online Shop อะครับ ขอความกรุณาอยากให้ลง ข้อมูลแผ่นเกมของ Xbox 360 ที่มีขายอยู่ที่ร้าน ทั้งแผ่นแท้ และแผ่น Copy ให้ครบได้มั้ยครับ
    กำลังทะยอยทำให้อยู่ครับ อยากให้ข้อมูลที่ร้านเราทำ เป็นข้อมูลอ้างอิงที่ใช้ได้ทั่วไปไม่เฉพาะการซื้อแผ่นเกมเท่านั้น แต่ละเกมทางเราจึงพยายามทำให้มีข้อมูลครบถ้วนมากที่สุด ยังไงจะทะยอยทำเพิ่มให้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: