ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 50

The Elder Scrolls V - Skyrim ขายกระดูกมังกรได้ที่ไหนครับ ?

คือผมเจอมังกรมาได้สัก 3 ตัวแล้ว เก็บมาจนหนักแล้วอะครับอยากขายทิ้งจะขายได้ที่ไหนครับ

หรือมันสามารถเอาไปทำอย่างอื่นได้

รสโนริสาหร่าย
    กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    เก็บไว้ตีชุดมังกรสิครับ ไม่ต้องขาย ไปซื้อบ้านไว้เก็บของครับ

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    235
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ถ้าจะขาย

ไปร้านขายยาครับ จะขายกระดูกได้

ไม่ก็พวกตัว Trader มันรับซื้อทุกอย่าง มีใน Riverwood , Solitude , Riften

อาจมีอีกแต่เจออยู่3ที่
    Gerard

Nakhonratchasima(korat),Thai
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ขายในร้าน general trade ในเมืองอะครับ หน้าร้านมันจะมีป้ายรูปตาชั่งอยู่ รับซื้อเกือบทุกอย่างถ้ามันมีตังพอ ไม่ก็ขายกับเผ่าแมวที่มาตั้งแคมป์ตามหน้าเมืองก็ได้ครับรับซื้อเกือบทุกอย่างเหมือนกัน

แรกๆ ขายไปเลยไว้ซื้อของใช้อื่นๆ ไม่ต้องรีบเก็บไว้เพราะอีกนานกว่าจะได้สร้าง ต้องปั้ม smithing ให้ครบ 100ก่อน พอถึงตอนนั้นค่อยล่าใหม่ก็ได้แปปเดียว หลังๆมังกรบินเกลื่อน

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ขอบคุณครับ เกมนี้เข้าใจยากน่าดูเลยครับ

บ้านนี่ซื้อได้ตอนไหนครับ เมืองไหน ครับ ผมไม่ค่อยแข็งภาษาอังกฤษสักเท่าไร

ผมติดเควสหลักอยู่อันหนึ่งอะครับ ที่มันให้ไปพบใครสักคนที่ยอดเขาหิมะอะครับ ผมเคยขโมยม้าแล้วขี่ลัดขึ้นไปได้ครั้งหนึ่ง (แต่เจ้ากรรมลืมเซฟโดนโทรขาวตบตายกลับมาตีนเขาตอนไม่มีม้า - -) อยากทราบทางขึ้นที่ถูกอะครับหาไม่เจอจริงๆ

พอจะมีทางช่วยผมยังไงบ้างครับ

แล้วเราเจออาวุธที่ติดธาตุมา เห็นมีคนบอกถ้าไม่ใช้ ไปตีเอาธาตุออกแล้วไปใช้ ผสมอาวุธเองต่อได้ มันจะไปเอาออกได้ที่ใดกันครับ หรือต้องมีสกิล

ชุดเกราะกับอาวุธดีๆ จะตีได้ต้องมีค่าสกิลตีดาบเยอะๆใช่ไหมครับ

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boypeacemaker อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เกมนี้เข้าใจยากน่าดูเลยครับ

บ้านนี่ซื้อได้ตอนไหนครับ เมืองไหน ครับ ผมไม่ค่อยแข็งภาษาอังกฤษสักเท่าไร

ผมติดเควสหลักอยู่อันหนึ่งอะครับ ที่มันให้ไปพบใครสักคนที่ยอดเขาหิมะอะครับ ผมเคยขโมยม้าแล้วขี่ลัดขึ้นไปได้ครั้งหนึ่ง (แต่เจ้ากรรมลืมเซฟโดนโทรขาวตบตายกลับมาตีนเขาตอนไม่มีม้า - -) อยากทราบทางขึ้นที่ถูกอะครับหาไม่เจอจริงๆ

พอจะมีทางช่วยผมยังไงบ้างครับ

แล้วเราเจออาวุธที่ติดธาตุมา เห็นมีคนบอกถ้าไม่ใช้ ไปตีเอาธาตุออกแล้วไปใช้ ผสมอาวุธเองต่อได้ มันจะไปเอาออกได้ที่ใดกันครับ หรือต้องมีสกิล

ชุดเกราะกับอาวุธดีๆ จะตีได้ต้องมีค่าสกิลตีดาบเยอะๆใช่ไหมครับ
    บ้านนี่เราต้องเล่นให้เจ้าเมืองพอใจเราก่อนครับ แล้วจะซื้อได้จากเลขาของราชาเมืองนั้น(ทำเควสไปเรื่อยๆนั่นแหละ)

บ้านที่ซื้อได้หลังแรกก็ที่เมืองWhiterunครับ ทำเควสช่วงต้นเรื่องไปเรื่อยๆแล้วกลับมาคุยกับเลขาประจำเมืองมันจะมีหัวข้อเรื่องซื้อบ้านขึ้นมา

อาวุธที่ติดธาตุ ถ้าเราไม่ได้ใช้ให้ไปที่แท่นEnchant แล้วเลือกทำลายครับ เราจะเรียรู้สกิลนั้นมาแล้วนำไปใส่กับอาวุธเครื่องป้องกันที่เราต้องการได้(ต้องใช้Soul Gemด้วยนะ)

ส่วนเกราะกับอาวุธเราต้องอัพสกิลSmith ถ้าไม่อัพก็ทำเกราะดีๆไม่ได้(โดยเฉพาะเกราะมังกร)มีแค่สกิลไม่พอนะ ต้องอัพPerkด้วย พยายามเหลือPerkไว้อัพด้วยละ

ไอ้เควสนั่นมันจะมีทางเดินขึ้นอยู่นี่ครับ แต่เดินไกลมาก เปิดแผนที่ดูตรงจุดที่มีเป็นสีดำน้ำตาลมันจะเป็นทางเดินครับ