ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

Yulgang

MU Online

Wonderland

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

Unhappy เพื่อนชอบแซว,แกล้ง = ="

คือ... แฮะๆ ผมเป็นพวกขี้อายครับได้แต่แอบชอบ แล้วผมไปแอบชอบผู้หญิงอยู่คนหนึ่งแล้วเพื่อนมันดันรู้ว่าเธอคือใคร http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=51340
    แล้วหลังจากนั้นเพื่อนมันก็แซว หนักขึ้นเรื่อยๆ และแซวระยะเผาขนด้วยครับ เช่น เหวี่ยงผมไปชนกับเธอ เรียกเธอมานั่งกับผม บางท่านอาจจะคิดว่าดี แต่สำหรับผมแล้ว
    ผมคิดว่ามันจะเป็นการทำให้เธอรำคาญ มากกว่า เพราะผมสังเกตุสีหน้าเธอมาหลายวันแล้ว พอเพื่อนมันเริ่มแซว เธอก็จะถอนหายใจหนักๆ และ หันหน้าหนีไม่รู้ไม่ชี้ ครั้งล่าสุด
    เพื่อนผมมันแกล้งเอาเธอมานั่งข้างหลังผมแล้วให้ ทำหูกระต่าย เธอยกขึ้นมาสองนิ้ว อย่างไม่เต็มใจ สีหน้าเธอดูเบื่อ และ รำคาญมาก (เธอคงอยากชูนิ้วกลางมากกว่า = =")
    และยิ่งผมขี้ิอายอยู่ด้วย ผมก็ยิ่งแสดงอาการชัดเจน เวลาเธอมาอยู่ไกล้ ผมก็อยากขุดแผ่นดินหนีไปเลย = =" ผมไม่อยากให้เธอรำคาญและเลิกยุ่งกับผมเลย
    แอบชอบเงียบๆ เหมือนเดิมยังดีซะกว่า เพื่อนนี่ก็แกล้งกันหนัก จริงๆ T^T พักนี้ผมทักเธอเธอก็ไม่ค่อยตอบด้วย (รำคาญตูเป็นแน่แท้ T^T)

ผมคิดไปเองหรือเธอรำคาญจริงๆ
    เอาไงกับคุณเพื่อนที่แสนน่ารักพวกนี้ดี = ="
    คิดว่าเธอรู้หรือยังเพื่อนมันแกล้งหนักซะขนาดนี้
    ผมคิดว่าจะตั้งกระทู้ให้คนเอารูปแฟน หรือ คนที่แอบชอบมาลงกัน (อยากดู อิอิ) สมควรหรือไม่
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    1,508
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คำถามแรก เย็นไว้ท่าน ผมเองก็หัวอกเดียวกัน ดูซักพัก ถ้าเค้าไม่คุยกับเรา...(คงไม่ต้องบอกว่าเค้าคิดยังไง)

คำถามที่สอง ท่านเรียกเพื่อนท่านมาเลย แล้วคุยกันเลยว่าเราไม่ชอบนะ ขออย่าเเซวอย่าแกล้งกันได้ไหม (เพราะผมก็โดนแซวเหมือนกัน)

คำถามที่สาม รู้แล้วหละครับ เพราะถ้าคุณเพื่อนมันแกล้งขนาดนี้เจ้าตัวไม่รู้ก็เหลือเกิน (แต่ก็ไม่แน่นะ ของผมขนาดเค้าแซวกันคนที่ผมชอบมันยังบื่อไม่รู้เรื่องอีก(จนผมต้องบอกเองแล้วก็.....))

คำถามที่สี่ อยากตั้งๆเลยท่าน แต่เรื่องสมควรไม่สมควรมันอยู่ที่คนที่เค้าเปิดดู (ผมคนนึงที่ไม่ลงแน่ๆ เดี๋ยวมาเจอะเข้าแล้วโดนด่าอีก)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ฮ่าๆ เหมือนผม ตอนยังไม่ได้บอกว่าชอบนี่เข้าใกล้หรือไปไหนด้วยกันไม่มีใครแซว พอบอกปั๊ปทุกอย่างมันก็เปลี่ยนไปหมด แตะต้องก็ยากTvT

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เป้าหมายมีไว้พุ่งชน กระทิงแดง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ... ไม่เป็นไรมั้งคับเป็นเหมือนกัน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    561
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    คิดไปเอง

ต่อย หรือไม่ก็ฆ่ามันไปเลย -.-

รู้เเล้ว

ตั้งได้ครับ เเต่ปัญหาคือสิ่งที่จะตามมาเช่น 18+ เเละก็จะมีคนม่บอกว่าคนโน้นน่ารักอ่ะ (ซึ่งในรูปเป็นแฟนของอีกคน) อาจเกิดการดราม่าได้
    Southside Phuket

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ดูจากลักษณะ จขกท. ความรักหน้าจะมัธยม นะเนี่ย อย่าคิดมากถ้าอายุแค่นี้

เราอาจแค่หลงรูปลักษณ์ภายนอกเธอ แล้วแถมเธอทำท่ารำคาณเพื่อนน่ะไม่ผิดหรอก

เพราะงั้นเลิกเหอะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 39

Smile

เนื่องจากผมผ่านอะไรๆมาเยอะนะครับ ก็จะขอตอบให้

---> แน่นอนครับ! เธอรำคาญแน่ๆ (ถ้าเธอไม่ได้ชอบคุณอยู่) เพราะผมก็เคยมีเหตุการณ์แบบนี้อยู่เหมือนกัน

เอาไงกับคุณเพื่อนที่แสนน่ารักพวกนี้ดี = ="
    ---> สร้างสถานการณ์ครับ! (เชื่อผม) ถ้าเพื่อนมันเริ่มทำแบบนี้อีก ให้คุณลุกพรวดขึ้นมา แล้วพูดอย่างโมโห หรือจริงจัง "อย่าทำแบบนี้ดิวะ! เค้าไม่ชอบนะเว้ย" หรืออะไรอื่นๆก็แล้วแต่ครับ! มันก็เหมือนกับแสดงให้เค้าเห็นในทางอ้อมๆ ว่าคุณกำลังพยายามช่วยเค้าอยู่ แล้วคุณก็ลองไปบอกเธอคนนั้นว่า ขอโทษแทนเพื่อนๆด้วยที่ทำให้รำคาญ (ถ้าอยากปรึกษาเป็นการส่วนตัวแอดเมลมาได้นะครับ PrinceMoONFanTaSy*hotmail.com)

คิดว่าเธอรู้หรือยังเพื่อนมันแกล้งหนักซะขนาดนี้
    ---> ตอบไม่ได้ครับ

ผมคิดว่าจะตั้งกระทู้ให้คนเอารูปแฟน หรือ คนที่แอบชอบมาลงกัน (อยากดู อิอิ) สมควรหรือไม่
    ---> ในความคิดผม ผมว่าไม่ครับ! คุณคงไม่พอใจแน่ หากวันนึงรูปคนที่คุณชอบ หรือแฟนคุณไปโผล่หราอยู่บนอินเตอร์เน็ต

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PrinceMoON อ่านกระทู้
    เนื่องจากผมผ่านอะไรๆมาเยอะนะครับ ก็จะขอตอบให้

---> แน่นอนครับ! เธอรำคาญแน่ๆ (ถ้าเธอไม่ได้ชอบคุณอยู่) เพราะผมก็เคยมีเหตุการณ์แบบนี้อยู่เหมือนกัน

---> สร้างสถานการณ์ครับ! (เชื่อผม) ถ้าเพื่อนมันเริ่มทำแบบนี้อีก ให้คุณลุกพรวดขึ้นมา แล้วพูดอย่างโมโห หรือจริงจัง "อย่าทำแบบนี้ดิวะ! เค้าไม่ชอบนะเว้ย" หรืออะไรอื่นๆก็แล้วแต่ครับ! มันก็เหมือนกับแสดงให้เค้าเห็นในทางอ้อมๆ ว่าคุณกำลังพยายามช่วยเค้าอยู่ แล้วคุณก็ลองไปบอกเธอคนนั้นว่า ขอโทษแทนเพื่อนๆด้วยที่ทำให้รำคาญ (ถ้าอยากปรึกษาเป็นการส่วนตัวแอดเมลมาได้นะครับ PrinceMoONFanTaSy*hotmail.com)

---> ตอบไม่ได้ครับ

---> ในความคิดผม ผมว่าไม่ครับ! คุณคงไม่พอใจแน่ หากวันนึงรูปคนที่คุณชอบ หรือแฟนคุณไปโผล่หราอยู่บนอินเตอร์เน็ต
    แอดไปแล้วนะครับอยากได้ึคนปรึกษาด้านนี้ อยู่พอดีเลยครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"