ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961

Unhappy เพื่อนชอบแซว,แกล้ง = ="

คือ... แฮะๆ ผมเป็นพวกขี้อายครับได้แต่แอบชอบ แล้วผมไปแอบชอบผู้หญิงอยู่คนหนึ่งแล้วเพื่อนมันดันรู้ว่าเธอคือใคร http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=51340
    แล้วหลังจากนั้นเพื่อนมันก็แซว หนักขึ้นเรื่อยๆ และแซวระยะเผาขนด้วยครับ เช่น เหวี่ยงผมไปชนกับเธอ เรียกเธอมานั่งกับผม บางท่านอาจจะคิดว่าดี แต่สำหรับผมแล้ว
    ผมคิดว่ามันจะเป็นการทำให้เธอรำคาญ มากกว่า เพราะผมสังเกตุสีหน้าเธอมาหลายวันแล้ว พอเพื่อนมันเริ่มแซว เธอก็จะถอนหายใจหนักๆ และ หันหน้าหนีไม่รู้ไม่ชี้ ครั้งล่าสุด
    เพื่อนผมมันแกล้งเอาเธอมานั่งข้างหลังผมแล้วให้ ทำหูกระต่าย เธอยกขึ้นมาสองนิ้ว อย่างไม่เต็มใจ สีหน้าเธอดูเบื่อ และ รำคาญมาก (เธอคงอยากชูนิ้วกลางมากกว่า = =")
    และยิ่งผมขี้ิอายอยู่ด้วย ผมก็ยิ่งแสดงอาการชัดเจน เวลาเธอมาอยู่ไกล้ ผมก็อยากขุดแผ่นดินหนีไปเลย = =" ผมไม่อยากให้เธอรำคาญและเลิกยุ่งกับผมเลย
    แอบชอบเงียบๆ เหมือนเดิมยังดีซะกว่า เพื่อนนี่ก็แกล้งกันหนัก จริงๆ T^T พักนี้ผมทักเธอเธอก็ไม่ค่อยตอบด้วย (รำคาญตูเป็นแน่แท้ T^T)

ผมคิดไปเองหรือเธอรำคาญจริงๆ
    เอาไงกับคุณเพื่อนที่แสนน่ารักพวกนี้ดี = ="
    คิดว่าเธอรู้หรือยังเพื่อนมันแกล้งหนักซะขนาดนี้
    ผมคิดว่าจะตั้งกระทู้ให้คนเอารูปแฟน หรือ คนที่แอบชอบมาลงกัน (อยากดู อิอิ) สมควรหรือไม่
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    1,507
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    คำถามแรก เย็นไว้ท่าน ผมเองก็หัวอกเดียวกัน ดูซักพัก ถ้าเค้าไม่คุยกับเรา...(คงไม่ต้องบอกว่าเค้าคิดยังไง)

คำถามที่สอง ท่านเรียกเพื่อนท่านมาเลย แล้วคุยกันเลยว่าเราไม่ชอบนะ ขออย่าเเซวอย่าแกล้งกันได้ไหม (เพราะผมก็โดนแซวเหมือนกัน)

คำถามที่สาม รู้แล้วหละครับ เพราะถ้าคุณเพื่อนมันแกล้งขนาดนี้เจ้าตัวไม่รู้ก็เหลือเกิน (แต่ก็ไม่แน่นะ ของผมขนาดเค้าแซวกันคนที่ผมชอบมันยังบื่อไม่รู้เรื่องอีก(จนผมต้องบอกเองแล้วก็.....))

คำถามที่สี่ อยากตั้งๆเลยท่าน แต่เรื่องสมควรไม่สมควรมันอยู่ที่คนที่เค้าเปิดดู (ผมคนนึงที่ไม่ลงแน่ๆ เดี๋ยวมาเจอะเข้าแล้วโดนด่าอีก)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ฮ่าๆ เหมือนผม ตอนยังไม่ได้บอกว่าชอบนี่เข้าใกล้หรือไปไหนด้วยกันไม่มีใครแซว พอบอกปั๊ปทุกอย่างมันก็เปลี่ยนไปหมด แตะต้องก็ยากTvT

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[>• DaRKNesSoUL •<]
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    เป้าหมายมีไว้พุ่งชน กระทิงแดง

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ... ไม่เป็นไรมั้งคับเป็นเหมือนกัน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

U.S.S
    บนพื้นพสุธา @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    558
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,334
    คิดไปเอง

ต่อย หรือไม่ก็ฆ่ามันไปเลย -.-

รู้เเล้ว

ตั้งได้ครับ เเต่ปัญหาคือสิ่งที่จะตามมาเช่น 18+ เเละก็จะมีคนม่บอกว่าคนโน้นน่ารักอ่ะ (ซึ่งในรูปเป็นแฟนของอีกคน) อาจเกิดการดราม่าได้
    Southside Phuket

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ดูจากลักษณะ จขกท. ความรักหน้าจะมัธยม นะเนี่ย อย่าคิดมากถ้าอายุแค่นี้

เราอาจแค่หลงรูปลักษณ์ภายนอกเธอ แล้วแถมเธอทำท่ารำคาณเพื่อนน่ะไม่ผิดหรอก

เพราะงั้นเลิกเหอะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 39

Smile

เนื่องจากผมผ่านอะไรๆมาเยอะนะครับ ก็จะขอตอบให้

---> แน่นอนครับ! เธอรำคาญแน่ๆ (ถ้าเธอไม่ได้ชอบคุณอยู่) เพราะผมก็เคยมีเหตุการณ์แบบนี้อยู่เหมือนกัน

เอาไงกับคุณเพื่อนที่แสนน่ารักพวกนี้ดี = ="
    ---> สร้างสถานการณ์ครับ! (เชื่อผม) ถ้าเพื่อนมันเริ่มทำแบบนี้อีก ให้คุณลุกพรวดขึ้นมา แล้วพูดอย่างโมโห หรือจริงจัง "อย่าทำแบบนี้ดิวะ! เค้าไม่ชอบนะเว้ย" หรืออะไรอื่นๆก็แล้วแต่ครับ! มันก็เหมือนกับแสดงให้เค้าเห็นในทางอ้อมๆ ว่าคุณกำลังพยายามช่วยเค้าอยู่ แล้วคุณก็ลองไปบอกเธอคนนั้นว่า ขอโทษแทนเพื่อนๆด้วยที่ทำให้รำคาญ (ถ้าอยากปรึกษาเป็นการส่วนตัวแอดเมลมาได้นะครับ PrinceMoONFanTaSy*hotmail.com)

คิดว่าเธอรู้หรือยังเพื่อนมันแกล้งหนักซะขนาดนี้
    ---> ตอบไม่ได้ครับ

ผมคิดว่าจะตั้งกระทู้ให้คนเอารูปแฟน หรือ คนที่แอบชอบมาลงกัน (อยากดู อิอิ) สมควรหรือไม่
    ---> ในความคิดผม ผมว่าไม่ครับ! คุณคงไม่พอใจแน่ หากวันนึงรูปคนที่คุณชอบ หรือแฟนคุณไปโผล่หราอยู่บนอินเตอร์เน็ต

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PrinceMoON อ่านกระทู้
    เนื่องจากผมผ่านอะไรๆมาเยอะนะครับ ก็จะขอตอบให้

---> แน่นอนครับ! เธอรำคาญแน่ๆ (ถ้าเธอไม่ได้ชอบคุณอยู่) เพราะผมก็เคยมีเหตุการณ์แบบนี้อยู่เหมือนกัน

---> สร้างสถานการณ์ครับ! (เชื่อผม) ถ้าเพื่อนมันเริ่มทำแบบนี้อีก ให้คุณลุกพรวดขึ้นมา แล้วพูดอย่างโมโห หรือจริงจัง "อย่าทำแบบนี้ดิวะ! เค้าไม่ชอบนะเว้ย" หรืออะไรอื่นๆก็แล้วแต่ครับ! มันก็เหมือนกับแสดงให้เค้าเห็นในทางอ้อมๆ ว่าคุณกำลังพยายามช่วยเค้าอยู่ แล้วคุณก็ลองไปบอกเธอคนนั้นว่า ขอโทษแทนเพื่อนๆด้วยที่ทำให้รำคาญ (ถ้าอยากปรึกษาเป็นการส่วนตัวแอดเมลมาได้นะครับ PrinceMoONFanTaSy*hotmail.com)

---> ตอบไม่ได้ครับ

---> ในความคิดผม ผมว่าไม่ครับ! คุณคงไม่พอใจแน่ หากวันนึงรูปคนที่คุณชอบ หรือแฟนคุณไปโผล่หราอยู่บนอินเตอร์เน็ต
    แอดไปแล้วนะครับอยากได้ึคนปรึกษาด้านนี้ อยู่พอดีเลยครับ
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"