ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    เมือง, พิษณุโลก
    กล่าวขอบคุณ
    2,532
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,191

ผมแค่คล่ายกับคนปกติเท่านั้นนะครับ

สวัสดีครับทุกๆคน.
    วันนี้, ผมมีเรื่องหนึ่งอยากจะมาเล่าให้คุณฟังละครับ

Ermm... ผมจะขอเริ่มเล่าเลยละกันนะครับ:

ผมแค่คล่ายกับคนปกติเท่านั้นนะครับ
    ผมหมายถึง ผมไม่ค่อยเป็นคนปกติสักเท่าไรหรอกนะครับ

เพราะว่า แม่ของผมเล่าว่า:

หมอบอกแม่ของผมว่า...

"คุณต้องทำใจกับลุกคุณ"
    "เขาสําลักน้ําคร่ําถึง 3 วัน..."
    "เด็กส่วนใหญ่ที่เป็นแบบนี้ ไม่ตายก็เป็นปัญญาอ่อน"

ในชีวิตจริง... ผมเป็นคนที่โง่มากเลยละครับ

ผมแยกไม่ได้หรอกครับว่า...
    เขาพูดเรื่องจริง หรือแค่พูดเล่นครับ

และผมตกวิชาในทุกๆปี...
    ไม่ว่าผมจะพยายามมากเท่าไรก็ตามเลยละครับ

แล้วผมก็ทุกคนอื่นๆบอกว่า ผมเป็นคนปัญญาอ่อนอยู่บ่อยๆครับ

สิ่งที่ผมคิดอยากจะเป็นตลอดเวลาของผมคือ...
    ผมอยากจะเป็นคนปกติเหมือนทุกๆคนบางนะครับ

(ผมกำลังเศร้าระหว่างเล่าเรื่องครับ ผมก็เลยจำไม่ได้ว่าผมจะเล่าอะไรต่อครับ)

และสุดท้ายนี้, ขอบคุณมากๆเลยนะครับที่คุณมาฟังผมเล่าเรื่องนะครับ
    Winnejiro (วินนีจิโร่): http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=56557

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    คุณก็ยังเป็นอยู่คนนิครับ ทำใจครับ ไม่ต้องห่วง แค่เป็นคนดีก็พอครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    คุณไม่ได้เป็นคนปัญญาอ่อนหรอกครับ พิมพ์ได้ เขียนได้ คิดได้ เล่นเ็น็ตได้ ปัญญาอ่อนตรงใหนครับ โง่ตรงใหนครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    คุณไม่ได้ปัญญาอ่อนหรอกครับ ลองตั้งใจจริง สุดความสามารถ คุณต้องทำมันได้เเน่ครับ เป็นกำลังใจให้นะครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Joe Hisaishi
    กล่าวขอบคุณ
    794
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,657
    ลองหาความสามารถพิเศษของตัวเองดู

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,987
    Blog Entries
    1
    ถึง ปัญญาอ่อน หรือ ไม่อ่อน แต่คุณ ก็เป็นคนดีของสังคมแล้ว ครับ ไม่ทำให้ใครเดือนร้อน ดีกว่า พวก ปัญญาแข็ง แว๊นไปวันๆ
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,514
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    แค่เป็นคนดี ก็มีค่ากว่าคนปกติหลายๆคนที่ ชั่ว !!!

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 690
    อย่าเศร้าไปเลยคุณวินนี่เดี๋ยวก็ปีใหม่แล้วหาความสุขใส่ตัวดีกว่า ทำในสิ่งที่ตนเองชอบแต่ต้องไม่เดือดร้อนใคร

อย่างที่ผมเคยบอกงายครับ ว่า.. คนปัญญาอ่อนที่ไหนจะพิมพ์อังกฤษได้ป๋ออ ขนาดนี้.
    .::My Center::.

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 925
    ใครๆก็ว่าผมปัญญาออน่ผมยังไม่เครียดเลยครับ ยิ้มคือไชยชนะครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,042
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    ผมเลยกำหนดครอด 10วันครับ แม่แทบจะไม่ไหวอะครับ ตัวผมตอนกำเนิดใหญ่มากหนักเกือบ4โล ผมทำให้แม่ทรมาน คุณไม่ปัญญาอ่อนหรอกครับ คุณคิดไปเอง จากที่มีคนบอกว่าคุณต้องเป็นคนแบบนั้น คุณนอกเหนือได้ครับ ถ้าปัญญาอ่อนแท้ๆ คุณมาเปิดคอมเล่นเน็ตตั้งกระทู้เปิดบอร์ดไม่ได้หรอกครับ คุณแค่หลอกตัวเอง ภาษไทย คุณก็พิมพ์ถูก ผมยังผิดๆถูกๆเลย ^^อีกอย่างคุณพิมพ์ก็ไว สังเกตุจาก คล่าย คล้าย ของคุณ สละ เอก กับ สละโท มันติดกันแสดงว่าสมองคุณสามารถทำงานได้อย่างว่องไวเฉียบขาด แล้วแบบนี้ ใครว่าคุณปัญญาอ่อนครับ สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ที่คุณเรียนไม่ผ่าน มันเป็นเพราะจิตใต้สำนึกคุณต้องบอกว่า ข้านี่ ปัญญาอ่อนที่สุดต่างหาก แต่จริงๆ คุณก็ปกติ แค่คุณย้ำคิดย้ำทำเท่านั้นเอง การโดนด่าปัญญาอ่อนไม่ได้เป็นเพราะ เค้าด่าออกมาจากใจ มันอาจเป็นเพียงแค่คำด่าเล่นประมาณว่า เราทำตัว คิคุอะโนเน๊ะ น่ารัก เค้าถูกใจเลย ว่าปัญญาอ่อน 555+ ผมยังโดนด่าเลยเวลาเล่นอะไรแบบ ลั่วๆ เพราะฉะนั้น อย่าคิดมากลืมๆๆมันไปสะว่า หมอบอกว่าคุณต้องปัญญาอ่อน หมอแหม่มมั้ว เชื่อผมสิ ก็เห็นนิ ในหลายๆข่าวที่หมอทำอะไรพลาด ขนาดหมอรักษาหูผม หูผมมันดับเฉียบพลัน หมอรักษาผมไม่หาย หมอบอกว่า หมอก็เป็นยังไม่หาย เอ้า บักห่า หมอยังรักษาตัวเองไม่หายเลยแล้วจะมารักษาตูได้หรอวะ ไม่มีอะไรหรอกคุณแค่เชื่อคำที่หมอพูดแล้วบุคคลในบ้านคุณพูดมากไปคุณเลย ย้ำกับตัวเองว่า คุณอะจะต้องเป็นแบบที่เค้าพูด (เป็นกำลังใจครับคุณคือบุคคลปกตินี่แหละจากสรุปมา สู้ๆๆกับชีวิตครับ)

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    What's up Studio
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,327
    Blog Entries
    1
    นายเป็น อันดับ1 ใน 10ล้านๆ ตัว

เเค่นี้ายก็เก่งมากเเล้ว

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ: