ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ร้านรับจ้างสารพัด
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 634
    Blog Entries
    5

[PC] Red Alert3 [PC/Full/ภาษาไทย/6.55 GB] (ห้ามแจกต่อ)

..::Command & Conquer Red Alert 3 [PC/Full/ภาษาไทย/6.55 GB]::..

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ VanTzBoy อ่านกระทู้
    เอารูปมา ยืนยัน โหลด + ลง 100%
    วิธีลง ลงเกม ไม่ลง EAD โหลด เเพท 1.2 จากลิ้ง จกขท. ลง Crack เล่นเป็นอัน เรียบร้อย
    ขอบคุณสำหรับ สิ่งๆ ดีๆที่เรียกว่า เกม !!
    SS : Thank For Uploader ..

Screen Shot

System Requirement
    MINIMUM PC REQUIREMENTS
    Windows XP/Vista/7
    Intel Pentium 4 or AMD Athlon XP 2100+ 2.2GHz Processor
    1GB RAM
    10GB Hard Disk Space
    DirectX 9.0c
    Nvidia GeForce 6800/ATI Radeon X800 DirectX 9.0c Compatible Video Card
    DirectX 9.0c Compatible Sound Card
    8X DVD-ROM Drive

เนื้อเรื่องของเกมส์
    [CENTER]นับเป็นเกมส์ Strategy ฟอร์มยักษ์ ส่งท้ายปี 2008 สำหรับ Red Alert 3 ซึ่งเรียกว่าเป็นภาคที่แฟนๆ C&C ชื่นชอบ และนิยมเล่นมากที่สุดก็ว่าได้ เลยครับ เนื้อเรื่องของ เกมส์ Command & Conquer Red Alert 3 ยังคงเป็นการสู้รบระหว่างพันธมิตรและโซเวียต โดยทางด้านฝ่ายโซเวียตสุดแสบ นั้นได้ทำการเดินทางข้าม เวลาไปยังอดีตเพื่อเปลี่ยนแปลงประวัติศาสตร์ที่ทำการ รบแพ้ฝ่ายพันธมิตร เพื่อที่ทำให้จักรวรรดิโซเวียตรัสเซียกลับมายิ่งใหญ่ อีกครั้ง เดือดร้อนถึงฝ่าย พันธมิตรที่ต้องข้ามเวลาตามไปสู้รบปรบมือกันในอดีต และในครั้งนี้เองได้เกิดการจุดประกายไปสู่สงครามโลกครั้งที่ 3 ขึ้น โดยทางโซเวียตได้ทำการเปลี่ยนประวัติศาสตร์และได้ยึด ครองอาณาจักรซีกโลกตะวันออกไว้ได้สำเร็จ อีกทั้งยังได้ผู้ร่วมรบสุดแข็งแกร่งอย่างญี่ปุ่นเข้า ร่วมด้วย ถึงเวลาที่พันธมิตรต้องลุกขึ้นสู้อย่างจริงจังอีกครั้ง แถมคู่ต่อกร ครั้งนี้ไม่ธรรมดาเลย เพราะรวมเอาประเทศฝั่งตะวันออกของโลกไว้อย่างครบครัน โดยเฉพาะญี่ปุ่นนั้นจะมีกองทัพร้ายกาจแค่ไหนรออยู่นะ ศึกครั้งนี้มาพร้อมกับเทคโนโลยีใหม่ๆ มากมาย บวกกับเทคโนโลยีเก่าที่พัฒนาขึ้นมาอีกขั้น ทั้งพลังเทเลพอร์ท เทสล่า พลังล่องหน และรถถังสุดอลังการยิ่งกว่า Mammoth Tank นอกจากนี้ Command & Conquer: Red Alert 3 ยังได้นำฝ่ายเดิมอย่าง Alilies และ Soviet เนื้อเรื่องได้นำเสนอในช่วงสงความเย็นที่จนตอนนี้มันยังไม่รู้จักจบสิ้นเสียทีรวมถึงการพัฒนาอาวุธสงครามที่ล้ำสมัย ผสมความเป็นแฟนตาซียิ่งขึ้น ทว่าได้มีฝ่ายใหม่เข้าร่วมสงครามครั้งนี้อย่าง Empire of the Rising Sun หรือฝ่ายญี่ปุ่น เข้าร่วมด้วย ที่น่าสนใจไปมากกว่านี้คือ Red Alert 3 นำเสนอเนื้อหาในเกมโดยใช้คนจริงๆมาแสดงมากขึ้น เช่นเดียวกันกับ Command & Conquer 3 เพื่อให้ได้เห็นภาพของเหตุการณ์นั้นๆออกมาได้ชัดเจนครับ และ Red Alert 3 ได้หยิบลูกเล่นการซื้อความสามารถหรือยูนิตใหม่จากภาค Generals มาใช้ ในเวลาที่ผู้เล่นโจมตีฝ่ายตรงข้ามได้จำนวนหนึ่ง ผู้เล่นจะได้รับแต้มเพื่อซื้อความสามารถของฝ่ายที่ ผู้เล่นเลือกเล่น และ Superweapon ของ Empire of the Rising Sun คือ Balloon Bomb เพียงแค่เลือกพื้นที่ๆต้องการทำลาย ทว่าฝ่ายตรงข้ามจะสามารถยับยั้งโดยการยิงชิ้นส่วน ของ Balloon Bomb ให้ตกลงพื้น ซึ่งความรุนแรงของ Balloon Bomb ค่อนข้างรุนแรงและสามารถทำลายให้ราบเป็นหน้ากลอง หากได้เล่นเกม Command & Conquer ตัวอื่นๆ จะพบว่าความสำคัญในการจู่โจมทางบกหรือทางอากาศเท่านั้น บางภาคอาจให้ความสำคัญอยู่บ้าง แต่ใน Red Alert 3 ได้มอบช่องทางการโจมตีเต็มรูปแบบทั้งบนบก ทางอากาศและบนน้ำ เพิ่มความซับซ้อนและการรับมือมากขึ้น อีกทั้งยังผลักดันให้ยูนิตทุกประเภทมีความทัดเทียมกันและสำคัญกันทั้งหมด ไม่ใช่ว่าฝ่ายแต่ละฝ่ายมีเครื่องบินอยู่แบบเดียวเท่านั้น รวมไปถึงยูนิต ประเภททหารก็ยังเป็นส่วนที่ทำให้มีความได้เปรียบและไม่อ่อนด้อยเหมือนภาคก่อนๆครับ นอกจากนี้ Command & Conquer : Red Alert 3 ที่คราวนี้มาพร้อมกับฉากการรบต่างๆ ที่ต้องสู้กันเหนือผิวน้ำ ไม่ว่าจะเป็นทางน้ำกับทางน้ำ ทางน้ำกับบนบก และทางน้ำกับกลางอากาศ ที่สุดอลังการจิง บางคนคงได้เห็นภาพมาบ้างแล้ว ยังไงก็พลาดไม่ได้
    ..::Command & Conquer Red Alert 3 [PC/Full/ภาษาไทย/6.55 GB]::..

Screen Shot

System Requirement
    MINIMUM PC REQUIREMENTS
    Windows XP/Vista/7
    Intel Pentium 4 or AMD Athlon XP 2100+ 2.2GHz Processor
    1GB RAM
    10GB Hard Disk Space
    DirectX 9.0c
    Nvidia GeForce 6800/ATI Radeon X800 DirectX 9.0c Compatible Video Card
    DirectX 9.0c Compatible Sound Card
    8X DVD-ROM Drive

เนื้อเรื่องของเกมส์
    นับเป็นเกมส์ Strategy ฟอร์มยักษ์ ส่งท้ายปี 2008 สำหรับ Red Alert 3 ซึ่งเรียกว่าเป็นภาคที่แฟนๆ C&C ชื่นชอบ และนิยมเล่นมากที่สุดก็ว่าได้ เลยครับ เนื้อเรื่องของ เกมส์ Command & Conquer Red Alert 3 ยังคงเป็นการสู้รบระหว่างพันธมิตรและโซเวียต โดยทางด้านฝ่ายโซเวียตสุดแสบ นั้นได้ทำการเดินทางข้าม เวลาไปยังอดีตเพื่อเปลี่ยนแปลงประวัติศาสตร์ที่ทำการ รบแพ้ฝ่ายพันธมิตร เพื่อที่ทำให้จักรวรรดิโซเวียตรัสเซียกลับมายิ่งใหญ่ อีกครั้ง เดือดร้อนถึงฝ่าย พันธมิตรที่ต้องข้ามเวลาตามไปสู้รบปรบมือกันในอดีต และในครั้งนี้เองได้เกิดการจุดประกายไปสู่สงครามโลกครั้งที่ 3 ขึ้น โดยทางโซเวียตได้ทำการเปลี่ยนประวัติศาสตร์และได้ยึด ครองอาณาจักรซีกโลกตะวันออกไว้ได้สำเร็จ อีกทั้งยังได้ผู้ร่วมรบสุดแข็งแกร่งอย่างญี่ปุ่นเข้า ร่วมด้วย ถึงเวลาที่พันธมิตรต้องลุกขึ้นสู้อย่างจริงจังอีกครั้ง แถมคู่ต่อกร ครั้งนี้ไม่ธรรมดาเลย เพราะรวมเอาประเทศฝั่งตะวันออกของโลกไว้อย่างครบครัน โดยเฉพาะญี่ปุ่นนั้นจะมีกองทัพร้ายกาจแค่ไหนรออยู่นะ ศึกครั้งนี้มาพร้อมกับเทคโนโลยีใหม่ๆ มากมาย บวกกับเทคโนโลยีเก่าที่พัฒนาขึ้นมาอีกขั้น ทั้งพลังเทเลพอร์ท เทสล่า พลังล่องหน และรถถังสุดอลังการยิ่งกว่า Mammoth Tank นอกจากนี้ Command & Conquer: Red Alert 3 ยังได้นำฝ่ายเดิมอย่าง Alilies และ Soviet เนื้อเรื่องได้นำเสนอในช่วงสงความเย็นที่จนตอนนี้มันยังไม่รู้จักจบสิ้นเสียทีรวมถึงการพัฒนาอาวุธสงครามที่ล้ำสมัย ผสมความเป็นแฟนตาซียิ่งขึ้น ทว่าได้มีฝ่ายใหม่เข้าร่วมสงครามครั้งนี้อย่าง Empire of the Rising Sun หรือฝ่ายญี่ปุ่น เข้าร่วมด้วย ที่น่าสนใจไปมากกว่านี้คือ Red Alert 3 นำเสนอเนื้อหาในเกมโดยใช้คนจริงๆมาแสดงมากขึ้น เช่นเดียวกันกับ Command & Conquer 3 เพื่อให้ได้เห็นภาพของเหตุการณ์นั้นๆออกมาได้ชัดเจนครับ และ Red Alert 3 ได้หยิบลูกเล่นการซื้อความสามารถหรือยูนิตใหม่จากภาค Generals มาใช้ ในเวลาที่ผู้เล่นโจมตีฝ่ายตรงข้ามได้จำนวนหนึ่ง ผู้เล่นจะได้รับแต้มเพื่อซื้อความสามารถของฝ่ายที่ ผู้เล่นเลือกเล่น และ Superweapon ของ Empire of the Rising Sun คือ Balloon Bomb เพียงแค่เลือกพื้นที่ๆต้องการทำลาย ทว่าฝ่ายตรงข้ามจะสามารถยับยั้งโดยการยิงชิ้นส่วน ของ Balloon Bomb ให้ตกลงพื้น ซึ่งความรุนแรงของ Balloon Bomb ค่อนข้างรุนแรงและสามารถทำลายให้ราบเป็นหน้ากลอง หากได้เล่นเกม Command & Conquer ตัวอื่นๆ จะพบว่าความสำคัญในการจู่โจมทางบกหรือทางอากาศเท่านั้น บางภาคอาจให้ความสำคัญอยู่บ้าง แต่ใน Red Alert 3 ได้มอบช่องทางการโจมตีเต็มรูปแบบทั้งบนบก ทางอากาศและบนน้ำ เพิ่มความซับซ้อนและการรับมือมากขึ้น อีกทั้งยังผลักดันให้ยูนิตทุกประเภทมีความทัดเทียมกันและสำคัญกันทั้งหมด ไม่ใช่ว่าฝ่ายแต่ละฝ่ายมีเครื่องบินอยู่แบบเดียวเท่านั้น รวมไปถึงยูนิต ประเภททหารก็ยังเป็นส่วนที่ทำให้มีความได้เปรียบและไม่อ่อนด้อยเหมือนภาคก่อนๆครับ นอกจากนี้ Command & Conquer : Red Alert 3 ที่คราวนี้มาพร้อมกับฉากการรบต่างๆ ที่ต้องสู้กันเหนือผิวน้ำ ไม่ว่าจะเป็นทางน้ำกับทางน้ำ ทางน้ำกับบนบก และทางน้ำกับกลางอากาศ ที่สุดอลังการจิง บางคนคงได้เห็นภาพมาบ้างแล้ว ยังไงก็พลาดไม่ได้

..::[Download]::..

Part1 Part2 Part3 Part4 Part5
    Part6 Part7 Part8 Part9 Part10
    Part11 Part12 Part13 Part14 Part15
    Part16 Part17 Part18 Part19 Part20
    Part21 Part22 Part23 Part24 Part25
    Part26 Part27 Part28 Part29 Part30
    Part31 Part32 Part33 Part34

จะมีบาง Part ตั้งรหัสไว้ก่อนโหลดกรุณาโหลดพาสก่อนโหลดนะครับ

..::[Crack]::..
    Crack Crack v1.12 Fix

..::[PASS]::..
    Pass By Faluk

..::[CD Key จากแผ่นผม]::..

ห้ามนำไปแจกต่อ

..::วิธีการลงเกม::..
    1. โหลดให้ครบทั้ง 34 ไฟล์ แล้วทำการแตกไฟล์
    2. เข้าไปที่โฟลเดอร์ Crack แล้วคลิกที่ rld-ra3k (ก๊อป Key ปล.ไม่รู้ว่าจะได้เปล่าเอามาจากแผ่นแท้ครับ)

ปล.เวลาเข้าเกมแล้วห้ามอัพเดทเกมเป็นอันขาด
    ปล.2 พอลงเสร็จจะมีให้ลง EADM ไม่ต้องลงครับ

วิธีลงcrack
    วิธีลง

ปล.มีอยู่2อันเพราะไม่แน่ใจเพราะผมลงอันแรกไปก่อนแล้วหลุดที่เดิมแล้วไปหาcrackที่ผมเอาลิงค์วิธีลงมาลงไปวางทับของเดิมเล่นได้ปกติไม่มีหลุด ลงอันแรกก่อนแล้วลงอันที่2 แนะนำ

เอามาจกาแผ่นแท้ของผมเองที่กล้าเนี่ยงจาก Key ของผมโดนแบนไปนานแล้วแต่ลง Crack เล่นได้ครับผมลองมาแล้ว

ที่ผมทำไวเพราะเก็บข้อมูลไว้ใน Notepad เสมอถ้าอันนั้นสำคัญครับ

มีปัญหาอะไร PM มาถามผมได้นะครับ

(จ.-ศ. 16.00-23.00น.)(ส.-อ. แล้วแต่)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artyz อ่านกระทู้
    ไฟล์ที 7 น่าจะเน่าแล้วครับ
    ไม่เห็นมีอะไรนี่ครับ

ต้องลงแครก2ตัวนะครับลงอันแรกก่อนแล้วลงอันที่2ครับไม่งั้นจบด่าน3แล้วเด้งครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gintoki-JKG : 14th July 2011 เมื่อ 22:16

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลิ้ง33มันซ้ำกับลิ้ง33นะครับแก่ด่วน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไฟล์ที 7 น่าจะเน่าแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    น่าเล่น ดีแหะ ` Thxx

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ แล้ว ถ้า Lan กัน มันแจ้งว่า CD key ซ้ำ ต้อง Edit ตรงไหนเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    5
    เออเล่น Lan กันไม่ได้น่ะครับ พวกที่ต้องเล่นหลายๆคนไม่น่าจะได้ครับ หรือลองใช้ อา Google ค้นหาดูครับว่าจะให้ Lan กันทำไงนะครับ
    CD Key ของผมโดนแบนเเล้วนะครับ อย่าได้คืดจะสมัครแบบออนไลน์เลยนะครับ (ตอนโดนแบนแล้วเข้าเล่นไม่ได้แทบร้องเลยอะครับผมน่ะ)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ khai11 อ่านกระทู้
    ก็อบเขามาให้เครดิตเขาด้วยตดิ
    ก๊อปอะไรมาครับ

Key ของผมโดนแบนเพราะไม่ได้ถอนสิทธิ์ตอนลงออกและคอมเจ๊งเลยลบออกไม่ได้เลยเสียไปฟรีๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mynameisdevils อ่านกระทู้
    ไฟล์ที่ 33 ไม่มีอ่ะ มันเป็น 32
    แก้แล้วหนิครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mynameisdevils อ่านกระทู้
    ตกลงมัน 33ไฟล์ หรือ 34 ครับ เพราะไฟล์ที่ 32 กะ 33 เป็นเบอร์เดียวกันน่ะครับ
    แสดงว่าคุณมีอะไรผิดปกติแล้วแหละผมลองเข้าดูก็ไม่เห็นมีอะไรแปลกเลยนี่
    ส่วน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teerechanon อ่านกระทู้
    ลิ้ง33มันซ้ำกับลิ้ง33นะครับแก่ด่วน
    พอผมอ่านแล้วลองเข้าไปดูก็แก้ไขทันทีก็ครบหมดทุก Part
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gintoki-JKG : 6th July 2011 เมื่อ 16:45

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ก็อบเขามาให้เครดิตเขาด้วยตดิ

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ภาพสวยดีครับ ไว้มีเวลาจะลองโหลดดูนะครับ ขอบคุณมาก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไฟล์ที่ 33 ไม่มีอ่ะ มันเป็น 32

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    ถ้าจะเล่น Lan ต้องไปแก้ Key ใน regedit คับไปหาดูใน Google เถอะผมอธิบายไม่ถูก

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตกลงมัน 33ไฟล์ หรือ 34 ครับ เพราะไฟล์ที่ 32 กะ 33 เป็นเบอร์เดียวกันน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ง่า กำลังโหลดครับ
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    2
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    น่าเล่นดีแต่เครื่องไม่ไหว

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ่าไม่มีใครตอบเลยว่า 32 part หรือ 33 Part เพราะ Part ที่ 32 กะ 33 มันเป็น 32 เหทือนกันนะ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอโทษครับ โหลดได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
    เดี๋ยวจะลองลงดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    กำลังหาเลย

กล่าวขอบคุณ
    2
    ลง crackไง อ่ ลง ไม่ เป็น

กล่าวขอบคุณ
    2
    ขอ M คน โพส ที คับ จะ ถาม ไร ด้วย หน่อย

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ขอบคุณครับ กำลังโหลดเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ลงได้เล่นได้ไม่มีปัญหาครับ อ่าน วิธีลงให้ดีๆ เเล้วจะเข้าใจ ไม่ยากเลย

ขอบคุณมากๆ ครับผม

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้แล้ว แต่เล่นไปถึงด่านไหนก็ไม่รู้จำไม่ได้มันเด้งหลุดออกมาตลอดเล่นต่อไม่ได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    93
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BBM_Palz อ่านกระทู้
    เล่นได้แล้ว แต่เล่นไปถึงด่านไหนก็ไม่รู้จำไม่ได้มันเด้งหลุดออกมาตลอดเล่นต่อไม่ได้เลย
    เอ่อต้องลง Crack 2ตัวครับ PM ไปบอกแล้วนะครับว่าจะเล่นต่อยังไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gintoki-JKG : 12th July 2011 เมื่อ 13:58

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: